ยินดีต้อนรับครับ

ขอแนะนำให้ทุกท่าน สมัครสมาชิก เพื่อป้องกันการแอบอ้างชื่อครับ

Mark Mafia

เด็กที่อยากฝึกลาก
  • จากร่างกายภายนอกโดยรวมแล้วสามารถทำการลากได้หรือยัง
    ไฟล์แนบ
    Woo8911.jpg 17K
    Woo89000.jpg 16K
  • เพิ่มภาพ
    ไฟล์แนบ
    500.jpg 81K
  • ผมเคยอ่านเจอว่าถ้าจะฝึกลากน้ำหนัก
    ควรให้หมาโตเต็มที่ก่อนซะประมาณ 18 เดือน
    ยังไงรอท่านเทพมาแนะนำอีกทีนะครับ
  • รอนะครับ
  • ภาพอีกครับ
    ไฟล์แนบ
    5009.jpg 91K
    5004.jpg 93K
    5006.jpg 106K
  • ตัวเมียผมไม่เอาไปลากนะครับเอามาให้ชม มันเป็นหลานเจ้าเฮอริเคนครับเป็นลูกเจ้าบาววาว
    ไฟล์แนบ
    5005.jpg 110K
    50014.jpg 112K
  • :001:ขอโทษด้วยนะครับแสดงภาพมากไปหน่อย:013:
  • แสดงเยอะๆ สิครับ ถึงจะดี
  • ลุยโลด
    ไฟล์แนบ
    m5293.jpg 92K
  • หวัดดีครับคุณพิพัฒน์

การฝึกลาก ฝึกได้ตั้งแต่อายุน้อยๆได้ครับ แต่เราไม่ควรให้น้ำหนักที่ลากมากเกินไป จะทำให้กระดูกเสียโครงสร้าง

ตามที่ดูสุนัขน่าจะ 1 ปีแล้ว ผมว่าเริ่มฝึกเลยครับ อีกอย่างการลากเป็นการออกกำลังกายที่ดีได้กำลังขา จะได้หน้าอกใหญ่ๆ และเป็น

กิจกรรมยามว่างของคนและสุนัขด้วยครับ
  • ขอบคุณครับ คือมันชอบนั่งเฉยๆเวลาใส่ชุดลากพอเอาออกมันวิ่งลงบ่อปลาลูกเดียวเลยครับ สุดยอดมาก
  • :m042:เยี่ยมมากเลยพี่สมพงษ์:m110:
    ไฟล์แนบ
    88.jpg 74K
  • ตัวเมียส่วนมากเค้าไม่นิยมเอามาลากเหรอครับ
  • ประมาณเก้าเดือนเป็นช่วงเวลาที่เหมาะสมที่สุด แต่ควรเริ่มจากเบาๆก่อน
    เน้น ท่าทางและวิธี อย่าเน้นน้ำหนัก หลังจากเขาทำได้ และหมาเข้าใจเกมส์แล้วจึงค่อยเพิ่มน้ำหนักให้มากขึ้น
    และควรใช้รถหากจะเน้นน้ำหนัก อย่าใช้ยาง เพราะยางมีความฝืด หมาจะกระชากออกตัวจนติดเป็นนิสัย