ยินดีต้อนรับครับ

ขอแนะนำให้ทุกท่าน สมัครสมาชิก เพื่อป้องกันการแอบอ้างชื่อครับ

Mark Mafia

ใช่พิทบูลมั้ย
  • พอดีตอนนี้อยู่ออสเตรเลียแล้วก็บังเอิญ
    ไปกินกาแฟแล้วเจอไอ่คู่นี่เข้าผมว่าพิทบูลสวยดี
    แต่พี่ชายบอกว่าไม่ใช่เป็นพันธ์อะไรซักแต่ผมดูยังไงก็น่าจะเป็นพิทบูล
    นิสัยน่ารักมากไม่ดุเลยครับแล้วตกลงมันพัธ์อะไรรึว่าเค้าจะจดให้ใช้ชื่ออื่นแทนพิทบูลเพราะที่นี่เค้าไม่ให้เลี้ยงพิทบูลครับ
    ไฟล์แนบ
    P1020549.JPG 69K
    P1020548.JPG 66K
    72.JPG 102K
  • ไม่เชิงคับ แต่น่าจะเรียกว่า อเมริกัน บูลลี่
  • บูลี่ก็ไม่ใช่ครับผมถ้าเรียกอเมริกันบูลลี่ผมรู้แต่นี่ไม่รู้ว่าพันธ์อะไร............tarm
  • สแตรมฟอร์ด บูลไช เทอร์เรียครับน่าจะใช้ครับดูในภาพมองไม่ออกว่าเตี้ยหรือเปล่าแต่ลักษะไม่น่าพาด
  • สแตฟฟอร์ด บูลไชร์ เทอร์เรีย ผมว่ามีส่วนเหมือนกันคับ