ยินดีต้อนรับครับ

ขอแนะนำให้ทุกท่าน สมัครสมาชิก เพื่อป้องกันการแอบอ้างชื่อครับ

Mark Mafia

ลองเอาหมาแดง(จูล่ง)ไปประกวดขำๆ
  • มีคนบอกว่า ในการประกวดหมา ประเภทแฟนซี หรือสุขภาพดี ซึ่งไม่จำกัดสายพันธุ์
    พิทบูลมักจะถูกมองเป็นหมาดุ อาจถูกแบนตั้งแต่ลงสมัครแล้ว เพราะกลัวไปกัดตัวอื่น
    ส่วนใหญ่ ก็ประกวดกันในกลุ่มพิทบูลด้วยกันเอง
    และพิทบูลอย่างหมาแดงของผม ถ้าเอาไปประกวด ก็ตกรอบแรก...

ผมเลยลองเอาเจ้าจูล่งไปประกวดแฟนซีซะเลย (เป็นงานเทศกาลลำไยที่จังหวัดลำพูนครับ)
    รับรองว่าต้องหมาแดงตัวใหญ่ๆเท่านั้นถึงจะทำอย่างนี้ได้...

เกณฑ์การตัดสิน
    1 การแต่งกาย
    2 การเชื่อฟังคำสั่ง
    3 ความสามารถพิเศษ
    4 สุขภาพทั้งกายและใจของน้องหมา
    ไม่จำกัดสายพันธุ์ อายุ

ผลเป็นอย่างไร เชิญชม.....
    ไฟล์แนบ
    0001.jpg 72K
    0002.jpg 80K
    0003.jpg 74K
    0004.jpg 82K
    0005.jpg 72K
  • ต่อ
    ไฟล์แนบ
    0006.jpg 84K
    0007.jpg 84K
    0008.jpg 83K
    0009.jpg 81K
    0010.jpg 80K
  • อีก
    ไฟล์แนบ
    0011.jpg 87K
    0012.jpg 83K
    0013.jpg 88K
    0014.jpg 81K
    0015.jpg 74K
  • สุดท้าย
    ไฟล์แนบ
    0016.jpg 89K
    0017.jpg 86K
    0018.jpg 88K
    0019.jpg 81K
    0020edit.jpg 75K
  • กร๊ากกกกกกกกกกกกก ๆๆๆ เจ๋งวะท่านปลัด ฯ ไอเดียสุดเริ่ด อลังการณ์งานสร้าง บทบรรยายก็สุดยอด :006::006::006:
  • ฮ่า มากครับ
  • เหมือนอ่ะ

น่ารักดี

55555555

บทพากษ์ได้ใจมากค่ะ
  • ขำโคตรเจ๋งหมาสวยจังเลย:013::006::006::006::006:
  • สุดๆเลยครับ เหมือนสิงโตม๊ากๆๆๆ เจ๋ง ครับพี่
  • คิดใด้ไง
  • ฮาครับ เหมือนสิงโต จริงๆเลยครับ
  • เยี่ยมจริงๆๆๆๆฮ่าๆๆๆๆสุดยอดมากคร๊าฟ.......
  • เหมือนจริงๆเลยเห้นตอนแรกนึกว่าสิงโตจริงๆนะนั่น :006::006:
  • ขอบคุณครับที่เอา พิทโต มาให้ชม หามาอีกนะครับ
  • ชอบๆ ท่านปลัดบรรยายได้ฮามากครับ
  • มีมัดหางด้วย 555+
  • ฮาก๊ากกกกกกเลยครับท่าน...สุดยอดเทห์มากเลย จูล่ง
  • :005::063:ใหญ่เหมือนสิงโตเลยครับน้าปลัด ดูกี่ที่ก็เหมือน เจ๋งจิงๆๆครับ:063::005:
  • :o028:ชอบตอนที่เด็กร้องแว๊กกกกกก
    ดูแล้วฮามักมั่กครับพี่ปลัด
    เป็นงานประกวดที่ไหนครับพี่
    วันหน้ามีอีกอยากไปมั่ง
    (มีสาวๆด้วย)
  • :o003:เอาตัวที่ได้ที่หนึ่งมาให้ดูมั่งสิครับพี่
    พันธุ์ไหน แต่งยังไง จูล่งไม่น่าแพ้นะ
    แต่งแนวสุดๆ ออกอย่างนั้น
  • น่ารักสุดๆ คร๊าฟ นั่งอ่านไปดูรูปไปก็ขำๆ คลายเครียดได้ดีมากคับ

มีไรดีๆแบบนี้ ลงบ่อยๆน๊าคร๊าฟ
  • กร๊ากกกกกกกกกกก

จูล่ง พ่อแก ฮามั่กๆ

ไอเดียกระฉูดเลย
  • น่ารักมากครับ ไอเดียเจ๋ง เลย อิอิ ชอบๆ:m001:
  • น่ารักจังเยยยยย ^^
  • ได้ที่ 2 ได้ไงวะ ขอดูหน้าไอ้ตัวที่ได้ที่ 1 หน่อย
  • เลี้ยงพิทแล้วเพี้ยน แต่เป็นเพียนในทางสร้างสรรค์ อ่านกี่ทีก็ขำวะ

งานนี้ต้องพูดว่า ท่านปลัดฯตู ทำไปด้ายยยยยยยยยยยยยยยย
  • + 10 ครับพี่น้อง มันส์จิงๆ
  • ฮาดี ครับบบ สิงโต นี่เหมือนจริงๆๆ ไอจู่ล่ง นี้ ฮาดีจริงๆๆฮ่าๆๆ พากย์ซะ เห็นภาพเลย ฮ่าฮ่า
  • ตัวที่ได้ที่หนึ่งเป็นพันธุ์พุดเดิ้ลครับ
    เจ้าของเป็นคนรับจ้างฝึกหมา เรื่องคำสั่งพื้นฐาน แน่นเปรี๊ยะ
    เวลามันได้ยินเสียงเพลงชาติมันจะยืนตรง
    สั่งให้กราบพระ มันก็ก้มกราบสามครั้ง
    ส่วนการแต่งกาย ใส่เสื้อธรรมดามากๆ แต่คะแนน ต้องวัดจากเกณฑ์การตัดสินหลายอย่างครับ

ถ้าจูล่งอายุได้ซักสิบเดือนก็ว่าจะเริ่มฝึกลากของหนักๆ เผื่อได้แสดงความสามารถพิเศษโชว์ชาวบ้านบ้าง
    ตอนแข่งคราวนี้ว่าจะโชว์การขว้างของแล้วให้มันวิ่งไปเก็บ
    แต่กรรมการจัดพื้นที่ไว้แคบมาก
    แถมมีหมาที่ลงแข่งอยู่ในรัศมีอีก เกิดโยนลูกบอลไป แล้วตันมีหมาตัวไหนทะลึ่งวิ่งมาแย่งเก็บ
    รับรองว่าได้เป็นศพแน่ โดยเฉพาะพวกพุดเดิ้ล กะ ปอม เนี่ย ทีเดียวจอด

สรุปว่าแพ้เพราะไม่ได้แสดงความสามารถอย่างเต็มที่เนี่ยแหละครับ
    แต่ไม่เป็นไรครับ ถ้าทุกๆคนในงานชอบเจ้าจูล่ง มีความสุขที่ได้มาถ่ายรูปกับมัน
    และเมื่อเอาเรื่องราวมาแบ่งปัน เล่าสู่กันฟัง แล้วเพื่อนๆในบอร์ดมีความสุข ผมก็พอใจแล้ว
    เรื่องรางวัล... มันเล็กน้อยมาก เมื่อเทียบกับความสุขที่ผมได้รับ
    ที่สำคัญ ผมได้บอกกับพิธีกรให้ประกาศในงานให้ชาวบ้านทั่วไปในงานทราบแล้วว่า
    พันธุ์พิทบูล มันคือสุดยอด สุนัข
    มันพร้อมที่จะเป็น ในสิ่งที่เจ้าของจะปั้นให้มันเป็น
    เป็นเพชฆาต ให้มันฆ่าแหลกก็ได้
    เป็นลูกแมวเชื่องๆ เมื่ออยู่กับเราก็ได้
    เป็นยามเฝ้าบ้านก็ได้
    เป็นบอร์ดี้การ์ดยามเราไปวิ่งออกกำลังกายก็ได้
    เป็น ฯลฯ

...และสุดท้าย ผมจะให้มันเป็นสิงโต....ก็ได้...5555+++
    ไฟล์แนบ
    5.jpg 90K
  • :o030:สุดยอดแล้วครับพี่ปลัด
    เอาหมาทีเค้าเรียกว่า เพชรฆาตร แต่งตัวเป็นเจ้าป่ากระหายเลือด
    แทนที่จะน่ากลัว กลับน่ารักมากเลย ภาพลักษณ์พิทบูลเราดีขึ้นมากเลย
    น่าจะพาโนบรา กับ สตรอม ไปด้วย เอาแบบเป็นครอบครัวเจ้าป่าเลย
    ถ้าได้กลับบ้านที่ลำปางจะขึ้นไปหานะครับพี่ หาโอกาสมานานแล้ว
    อยากให้กลุ่มหมาแดงเหนือเราแข็งแรง มากกว่านี้มากๆครับ:o010:
  • อีกหนึ่งความภูมิใจของชาวพิทบูลโซน ที่มีสมาชิกในบอร์ดแบบท่านปลัดฯนี่ละครับ

ใครมีอะไรจ๊าบๆ ก็อย่าลืมเอามาแบ่งเพื่อนๆชมอีกเด้อ
    ไฟล์แนบ
    meeting-080352.jpg 77K
  • น่ารักดีครับ ชอบ ๆๆ
  • มันต้องอย่างนี้สิครับ หนุ่มลําพูน
    เจ้าจูล่งก็เล่นซะเหมือนเลยน้ะ
    ไส่ซะขนาดนั้นยังไม่กัดออกเลย...:063:
    ไฟล์แนบ
    The Pitbull Movie_0001.jpg 32K
  • เอิ๊กๆให้มานเป็นสิงโตก่ได้ ^^ ชอบๆๆๆค้าบบบบบ
  • :006::006:สุดยอด ตัวโต งามจริงๆครับ ให้กินอาหารวันกี่กิโลครับ ^^:033:
  • :m006:โหย อย่างฮาเลยพี่ :m117:สุดยอดครับ:m117:
    :m110::m110::m110:
  • ช๊อบชอบ ฮามากๆ
  • ทำได้ดีมาก คับ เล่นงงไปเลย
  • แหมมมมม มันเหมือนสิงโตจริงๆเลย จูล่งเนี่ย พากษ์ก็ขำจริงๆนะครับพี่ปลัด

ชอบตอนที่ ไล่เจ้า เยอรมันเชฟเพิด ไปติดยูบีซีที่บ้านอ่ะดิ เหอๆๆ
  • โคตรเจ๋ง
  • ไอเดียเก๋ กู้ด:063:
  • สุดยอดครับ ทั้งไอเดียแต่งเป็นสิงโตและการบรรยาย
  • ท่านปลัด ทำผมนั่งขำอยู่คนเดียว
    ไอเดียบรรเจิด โชติช่วง
    มากทม.คราวหน้า เอาชุด มายื้มบ้าง จะเอาไปหลอกเด็ก ข้างบ้าน

ดูบั้น ท้ายมันตอนใส่ชุดนี้ เนียนโคตรเลย......................
    กระทู้นี้ ข้าขอคาระวะ จากใจ
    ไฟล์แนบ
    24435.jpg 64K
    24435_235818.jpg 53K
  • ตัวใหญ่ โคตเหมือนจริงๆเลยครับท่าน
  • โอ้ย! สุดๆ สุดยอดจริงๆเลยครับท่าน...โอ สุดบรรยาย
  • ยอดหมา ครับ ฮา มากมาก
  • :063::063::063::013: เจ๋งมากๆ
  • ฮาดีครับ จะได้ผ่อนคลายจากเรื่องเครียดๆบ้าง thai_mk 081-9549220
  • เจ๋งสุดๆๆๆๆๆๆๆๆๆ