ยินดีต้อนรับครับ

ขอแนะนำให้ทุกท่าน สมัครสมาชิก เพื่อป้องกันการแอบอ้างชื่อครับ

Mark Mafia

โครงไก่สดมีประโยชน์อย่างไร
  • พอดีให้ลูกๆที่บ้านกินอยู่อยากรู้ผลดีผลเสียครับ
  • มันทำให้โครงสร้างมันบึกขึ้นนะผมว่า
    แต่ก็เสี่ยงกับพยาธิหน่อยนะครับ
    ต้องถ่ายทุกเดือนและควรให้กินหลังชีดวัคชีคเข็มที่สองแล้วนะผมว่า
    ถูกผิดไงก็ลองตัดสินใจเองนะครับ
  • หมา ไม่ใช่สัตว์ป่า หรือ สัตว์กินเนื้อ ใช้สมองคิดเอาละกัน
  • แต่ต้นตระกูลหมาก็อยู่ในป่าลองศึกษาดูแล้วกันมันมีฟันสำหรับบดอาหาร
    กินได้คับกินดีด้วยแต่ต้องถ่ายพยาธิบ่อยๆหน่อยแต่ไม่ตอ้งสับชิ้นเล็กมากนะเพราะมันจะไม่เคี้ยวมันจะกลืนลงไปเลย
    โครงนึงสับเป็น 4 ชี้นก็พอ
  • ส่วนตัวแล้วผมใช้มาปีกว่าแล้วผมว่าดีนะครับ รองสังเกตที่ขนได้ครับ และ สุขภาพดี ร่าเริง ถ้าให้ดีผสมโยเกิตรถธรรมชาติซัก 2 ช้อน ๆ กินข้าวนะครับ จะช่วยเรื่องระบบขับถ่าย
  • ขอบคุณสำหรับทุกความคิดเห็นครับ ส่วนที่คุณผีบอกว่าหมาไม่ใช่สัตว์ป่า หรือ สัตว์กินเนื้อ"คิดหรือยังครับว่าความจริงมันเป็นอย่างไง" หมาบ้านคุณผีกินแฮมเบอร์เกอร์หรือไง 555555:013::013::013::013:
  • คุณผีตัวบนเขาบอกว่าหมาไม่ใช่สัตว์กินเนื้อ 555+ สงสัยมันก็ไม่มีสมองจิงๆ
  • ให้โครงไก่ ระวังเรื่องความสะอาดนะครับ
    ผมซื้อของซีพี 1ถุงมี 2โครง สับให้กินแบ่ง
    เป็น 4 มื้อ มื้อล่ะครึ่งโครง โครงแรกกินดี
    โครงต่อ ๆ ไปสังเกต ขี้เริ่มเหลว สงสัยพวก
    จุลีนทรีย์ หรือเชื้อโรค จากมีด มือ เขียง
    ทัพเปอร์แวร์ สภาพแวดล้อมไม่อนามัย
    ปัจจุบันเลิกแล้วครับ
  • ถ้าเอาไปต้มจะเป้นอะไรมั้ยเพราะตอนเย้นไปซื้อมา 2 โครงสับแล้วเอาไปต้มให้กิน
  • http://thai-barf-club.pantown.com/ ลองดูครับ
  • barf นะขอบอกสุดยอดแล้ว:o001:
  • อืม... ตกลงหมาเป็นสัตว์กินพืชนี่เอง.... โรงเรียนไหนสอนมาฟะ สั่งปิดโรงเรียนที่สอนเลยดีไหม
  • พรุ่งนี้ผมจะให้หมาผมกินหญ้ากับใบไม้ อิอิ เพราะหมาคงเป็นสัตว์กินพืช แฮะๆ
  • ถ้าต้มกระดูกจะแข็งครับ

ทำให้ย่อยได้ยาก และอันตราย
  • เร่งกล้ามเนื้อคับอยู่หนองปลิงคับที่ถามว่าอยู่ส่วนไหนของครหวันอะ
  • ถ้าต้มกระดูก ๆ จะแข็งครับจะทำให้ย่อยยากครับแล้วโรคลำใส้อักเสบจะถามหา เรื่องพยาธิถ่าย 2 เดือนครั้งไม่เปลืองหรอกครับยาถ่ายเม็ดละ 60 บาท เองอย่ากรู้ต้องลองครับเดี๋ยวรู้เอง
  • อาหารเม็ดที่เกรดดีดี ส่วนใหญ่ก็ทำมาจากไก่นี่แหละคับ.....ที่บ้านก็ให้กินอยู่คับ

เห็นผลดีคับ.....แต่โลนึงก็ 30 บาท แล้วคับ......
  • เอาเนื้อหมู หรือเนื้อไก่สด มาต้มให้กินดีกว่ามั๊ยครับ
    ต้มให้สุก ได้ทั้งโปรตีน จากเนื้อ ครบ มากกว่ากระดูกอีก
    เเละก้อไม่เสี่ยงต่อการเป็นพยาธิตายด้วยครับ

เพราะพยาธิถ้าเข้าหัวใจ ก้อตายทันทีเรยครับ
    พิทบูลของท่านอาจจะเป็นอาหารของพยาธิครับ
  • โล30บาทเหมือนกันครับได้2ตัว
  • โครงไก่ เราต้องเลาะเนื้อออกป่าวคับ
  • ขอบคุณช่วยกันตอบครับจะนำไปใช่ให้เกิดประโยชน์มากที่สุดครับผม:065::065::065:
  • ผมให้กินโครงไก่ของเบทาโกร
    ถุงละ1Kg. ราคา 26บาท
    สะอาดและถูกที่สุดครับ
    เคยซื้อโครงไก่ตามตลาดมาให้กิน
    รู้สึกไม่สะอาด และเก็บไว้ได้ไม่นานครับ