ยินดีต้อนรับครับ

ขอแนะนำให้ทุกท่าน สมัครสมาชิก เพื่อป้องกันการแอบอ้างชื่อครับ

Mark Mafia

จูล่งเกือบตาย
  • เพื่อนคนไหนใช้สายจูงมีสปริงแบบในรูป
    โปรดระวังครับ มันหลุดง่ายมาก
    เคยมีคนบอกในบอร์ดแล้วว่า
    อุปกรณ์สำหรับพิทบูล ควรออกแบบมาพิเศษสำหรับมันโดยเฉพาะ
    แต่ด้วยความขี้เหนียวของผม ดันไปซื้อสายจูงอันละ 180 บาทมาใช้
    แถมตอนอยู่ในบ้าน แมร่งดันไม่หลุด มันดันมาหลุดตอนกำลังยืนจูงเจ้าจูล่งของผมอยู่ข้างถนน
    พอผมเห็นว่าหลุดก็ตกใจ วิ่งเข้าไปจะจับ
    มันก็งงบวกกับความตกใจว่าทำไมมาวิ่งไล่มัน
    มันเลยกระโจนออกไปกลางถนน เกือบโดนรถชนแล้ว
    พอผมตั้งสติได้ ก็เลยหยุดวิ่งไล่ และค่อยๆเรียกมันกลับมา
    รอดตายแบบหวุดหวิด

มานั่งคิดทบทวนดูแล้ว น่าโมโหตัวเองครับ ความประมาทเพียงครั้งเดียว
    อาจนำมาซึ่งความสูญเสียที่ต้องจดจำไปตลอดชีวิต

หวังว่าเรื่องนี้คงเป็นอุทาหรณ์ ให้กับเพื่อนๆได้นะครับ
    ไฟล์แนบ
    IMG0166A-001.jpg 57K
    IMG0167A-002.jpg 60K
    IMG0165A-003.jpg 58K
  • เป็นเหมือนกันเลยครับ แบบนี้เลยสายจูงแบบนี้ราคานี้ แต่ผมเอากับมาใส่ใหม่แล้วหาอะไรตอกให้มันบีบกันมากกว่าเดิมแล้วก็ไม่หลุดอีกเลย ลองดูนะ...อิอิ...ยังไงก็งกเหมือนเดิม5555+
  • ท่านปลัด เหตุการณ์ เกือบเหมือนกันเมื่อคืน เกือบเสียตังค์แล้ว

ผมเอาหมา 2 ตัว มานั่งเล่นรับลมหน้าบ้าน ใช้อุปกรณ์ ของคิม สแตนเลส แข็งชัวร์
    แต่ อุปกรณ์ ข้อต่อ ไม่ครบ (ปกติจะเอาหมาออกที่ละตัว)
    ผมดันเอาข้อต่อห่วย มาปนของดีช่วงต่อสปริง ลดแรง
    เป็นห่วงเหล็กกลม ห่วงคล้องกุณแจตัวใหญ่ๆ มาคล้องต่อโซ๋
    เนื่องจากมีไม่ครบ เวลาเอาออกที่ละตัว ไอ้ตัวที่รอในบ้าน มันหงุดหงิด

ไอ้หมาแดง มันเห็น แมว และโจทย์เก่า และเป็นหมา ที่มันเคยโดนกันจมูกตอนเด็กๆ
    มันดึง จนห่วงเหล็ก ยืดออก แล้วหลุด วิ่งไป พร้อมโซ่
    วิ่งไปถึงโจทย์เก่า หยุดชงัก แล้วไปเหลือบมองแมว มันวิ่งต่อไปหาแมว จะไปเข้าบ้าน ชาวบ้าน
    เพื่อหาแมว ให้ได้ ดีว่าวิ่งตามถึงทันพอดี เกือบเข้าไปในบ้านเค้าแล้ว

ใจเต้นระทึก นึกว่ากรูซวยแล้ว โชคดีที่ไม่มีอะไรเกิดขึ้น
    เมื่อคืนผ่านไป วันข้างหน้าถ้าหลุด ซวยแน่

บทเรียนราคาแพง ดีนะไอ้ตัวผู้ ไม่หลุดตามไปด้วย
  • หว้า คราวนี้ไม่ลงเสียงในฟิมล์ให้ดด้วยล่ะคับท่าน...กะว่าจะขอฮาหน่อย
    ทำบุนมาดี หวิดไปแล้วน่ะจูล่ง :o060:
  • เหมือนกันเลยพี่แต่ของผมหลุดในบ้านเซงเลยต้องใช้ของดีๆอย่างของพี่คิมเนี่ยแน่นอน....:063::063:
  • ขอบคุณที่เตือนครับ จะได้ระวังไว้
  • เจอแมวนี่น่ากลัวสุดๆครับอดินาลีนพี่แกหลั่งแบบว่าแรงมีเท่าไหร่กูงัดออกมาหมดวิ่งไล่แบบไม่ฟังเสียงเลย อันตรายจริงๆครับ:012::012::012:
  • ผมก็เจอมาแล้วคับ ชิสู เกือบโดน
  • ว่าจะเตื่อน พี่จุ๊ฟ อยู่ว่าไอ้ห่วงกุญแจใหญ่ๆนั้น่ะ มันจะรูดเอา แต่เป็นคนปากหนัก เหอๆๆ

อย่างของพี่ปลัด นั้น หยกเคยไปร้านพี่คิมแล้ว ตอนนั้น ข้าวเหนียว 6 เดือนจะไปเอาไอ้อย่างนี้ล่ะ

พี่คิมบอก สายมันก็ทนอยู่ จะไม่ทนช่วงข้อต่อนี่ล่ะ หลุดกันหลายคนแล้ว เพราะแรงมันเยอะ

ตอนนั้นไม่เห็นภาพ + อยากได้ของดีๆ เลยตัดใจซื้อครั้งเดียวเว้ย 500 รัดอก + Quick ling 150

แล้วมาเย็บสายจูงเอง ตอนนั้นสบายบรื๋อ จูงยังไงก็ไม่เหลุด หุหุ
  • :001: ท่านหมาตัวเป็นหมื่นซื้อใด้ สายจูงก็เหนียวๆหน่อนยะครับ นึกภาพแล้วเสียวแทนเลยหลุดไปกลาง ถนน