ยินดีต้อนรับครับ

ขอแนะนำให้ทุกท่าน สมัครสมาชิก เพื่อป้องกันการแอบอ้างชื่อครับ

Mark Mafia

ร่วมประนามผีไม่ดี, และยกย่องผีดี
  • ผมได้เห็นการตอบกระทู้ของคุณผีหลายคนแล้วครับ

ถ้าไม่ประสงค์จะตอบก็อย่ามาตอบแบบกวนๆในนี้เถอะครับ

ถ้าคนเค้าจริงใจกันจริงๆก็คงเปิดเผยตัว

ในบอร์ดนี้มีแต่คนที่รักพิทบูล

เค้า ขอ - ให้ คำแนะนำกันครับ

ได้โปรดอย่ามาทำให้คนในบอร์ดเค้าอารมณ์เสียเลยครับ

แต่ที่ผมว่าผมว่าให้ไอ้ผีที่ไม่ดีนะครับ

ส่วนคุณผีที่ดีที่มีคำแนะนำดีๆก็ขอยกย่องครับ ท่านคงอยากทำความดีโดยไม่หวังผลตอบแทน

ขอให้เพื่อนๆมาร่วมกันประณามผีไม่ดี ยกย่องผีดีกันเถอะครับ
  • ประนามไปก้อเท่านั้นแระคับ ไม่มีหมดสิ้น คุณตั้งกระทู้แบบนี้เดะก้อมีการด่า
    กันไม่จบสิ้น ผมว่าเราเฉยๆดูไปธรรมดาดีกว่านะคับ

เมื่อตัวเราไม่หยุดก่อนเรื่องก้อไม่มีจบสิ้น
  • :o045::o045::o045:สวดให้ ขอให้ผีที่เเนะนำเรื่องดีๆๆ จงทำต่อไป เพื่อ ชาว พิตบูล เพราะได้ ความรู้ ส่วนตัวปลอม ปล่อยเปนอากาศไป:o050::o051::o052:
  • ก็เพราะชอบมีกระทู้แบบนี้ไงเลยได้เห็นผีมารวมตัวบ่อยๆ
  • ขอบอกว่าผีดีมีมากกว่าผีเจาะปาก!! ไม่ต้องห่วง
    Don't worry, be happy!!
  • มีผีน่ะดีแล้ว บางที ก็ทำให้เราได้รู้ความจริงบางอย่างของคนชั่วๆ ชอบเวบนี้มากๆ
    แต่ผีบางตัวก็ปากหมาเกินไป

แต่จะบอกไว้อย่างว่าพวกคุณนั่นแหละคือ ผี
  • ผีมาแย้ววว... งวดนี้ 77 33 ซื้อเอานะคะ ถ้าถูกก็ผีดี ถ้าผิดก็ถูกหลอก แบ...แผล็บๆๆ
  • มีแหละดี....ผมเป็นผู้หนึ่งทีโดนมากแต่ก็โอ เค
    นะ มันเป็นสิทธิทีทำได้...ต่างคนต่างความคิด..
    ไฟล์แนบ
    tombstone.jpg 9K
  • สาดเอ๋ย...วันก่อนมึงโดนด่า วันนี้มึงขอเรียกพวกเอาคืนเหรอ ก็เพราะมึงเป็นแบบนี้ไงถึงได้โดนด่าไง...แม่งเด็กชิบผายเลยมึง...555
  • หยุดตั้งกระทู้แบบนี้เหอะ ไม่สร้างสรร ไม่มีสาระ เอาเรื่องหมาๆเป็นหลักล่ะกัน ผี..ไม่รู้ว่าใคร ผีไม่ดี มันจะไม่ดีทุกกระทู้เลยหรอ..เฮ้อ ไร้จุดหมายในคำถาม
  • การตั้งกระทู้แบบนี้ยิ่งจะทำให้พวกผีมันมากขึ้น

แต่ผีที่ตอบกวนส้นตีนก็หยุดเถอะครับ

ตอบให้มันสร้างสรรค์จะดีกว่า อย่าตอบแบบกวนตีนอีกเลย
  • ผีจงไปสู่ที่ชอบที่ชอบเถอะ
  • เป็นผีมันผิดตรงไหน ถ้าทำตัวดีก็ดีไป แต่ถ้าทำตัวแย่ก็กลับไปถามบิดามารดาดูเถอะว่าท่านสั่งสอนมารึเปล่า
  • ทะเลาะกันเวปอื่น ดีมั๊ย
    ขอ ร้องล่ะครับ
    เพลงรัยดี
    ตลกอีกละกู
  • นานาจิตตัง

ตอนโดนผีด่า ก็โกรธ เกลียดผี ด่ากับผี ไม่อยากให้มีผี (อันนี้ผีไม่ดี ไม่อยากให้มีผี)
    ตอนโดนเขากระทำมา สู้ซึ่งหน้าไม่ได้ก็แปลงกายเป็นผีมาเอาคืน (อันนี้ผีดี แต่คนโดนด่าว่าผีไม่ดี คือมีทั้งคนอยากให้มี กับคนไม่อยากให้มี)
    ไม่ได้รับความเป็นธรรม ผีออกมาช่วยแฉก็ขอบคุณ อยากให้ผีช่วยผดุงความยุติธรรม (อันนี้ผีดี อยากให้มีต่อไป)

เล่นบอร์ดนี้ให้เกิดประโยชน์และมีความสุข

ใช้สมองในการคิดพิจารณาให้ถ้วนถี่ ใช้สติควบคุมการกระทำและยับยั้งชั่งใจ อย่าใช้อารมณ์ของตัวเองเป็นที่ตั้ง

คนเกลียดบอร์ดนี้ เพราะเขาทำระยำไว้เยอะ และบอร์ดนี้คือพื้นที่ประจาณ เขาจึงไม่ชอบ
    คนรักบอร์ดนี้ เพราะมันทำหน้าที่ของมันโดยไม่เคยบกพร่อง ให้ประโยชน์แก่ทุกคน

ผีดีหรือไม่ดี มันอยู่ที่การกระทำตัวของท่านเอง
    เราอยู่ในสังคมคนหมู่มาก เราก็ต้องเคารพกติกาของการอยู่รวมกัน คือ
    เคารพสิทธิของคนอื่น และรักษาสิทธิของตัวเอง

เคารพสิทธิของคนอื่น เราก็จะได้ไม่ไปละเมิดสิทธิส่วนตัวของใคร
    รักษาสิทธิของตัวเอง ก็คือการป้องปรามคนอื่นมาละเมิดสิทธิส่วนบุคคลของเรา

ทำได้แค่นี้สังคมสงบ เชื่อผมเถอะ
  • ที่เขียนแบบนี้ ไม่ใช่อะไรหรอก ไม่อยากให้ มองอะไรด้านเดียวครับ
    ทุกอย่างมีสองด้านเสมอ มองบวกได้บวก มองลบได้ลบ

หากเราอยากได้มิตรภาพ บางครั้งก็ต้องแกล้งมองไม่เห็นบ้าง
    หากเอาทุกอย่างมาเป็นอารมณ์ เล่นบอร์ดนี้ไม่มีความสุขแน่ :005: