ยินดีต้อนรับครับ

ขอแนะนำให้ทุกท่าน สมัครสมาชิก เพื่อป้องกันการแอบอ้างชื่อครับ

Mark Mafia

พี่ๆครับล่ามโซ่แล้วมันกลัวครับ
  • พอล่ามแล้วดูมันกลัวๆยังไงไม่รู้ครับผมเพิ่งไปเอามาเมื่อคืน

ยังไม่ทันล่ามเลยครับ แค่เห็นโซ่มันก้อกลัวแล้วครับ
    ไฟล์แนบ
    พิทบลูกัด2.JPEG 5K
  • เพิ่งไปเอามา
    กลิ่นบ้าน และเจ้าของใหม่ มันยังไม่คุ้นเลย
    ใจเย็น หน่อยซิ

ไปดูแลสุขภาพ หาอาหารที่เหมาะ และฉีดวัคซีนให้ครบตามโปรแกรม
    ช่วงนี้อย่าไปรบกวนหมาเด็ก ค่อยเป็นไปดีกว่า
    และทำไมต้องไปล่ามมันด้วย ยังเล็กอยู่เลย ใส่กรงใหญ่ๆ ซื้อที่เดียวให้คุ้มดีกว่า
  • มีที่มีทาง รั้วรอบขอบชิด ก็ปล่อยมันเลยครับ มันจะได้เดินสำรวจบ้าน พอมันชินกับบ้านใหม่ มันก็นิ่งแล้วครับ ดีกว่ามาขังหรือล่ามพอปล่อยมาตอนโตก็สร้างปัญหากับเราทำนั่น ทำนี่เสียหาย ปล่อยมันตอนนี้น่ะดีแล้วครับแล้วหาเวลานั่งดูๆมันห่างๆ มันผิดก็ตะคอกห้ามมัน ทำถูกทำดี ก็ชมมันครับ ช่วงแรกก็ต้องมีมั่งน่ะครับผิดๆถูกๆ กว่าจะรู้ใจกันต้องใช้เวลาหน่อย ขอให้รักกันนานๆนะครับ
  • ขอบคุณครับ

เดี๋ยวทำรั่วเลยครับ

พอดีที่บ้านมีคนเลี้ยงไก่

มันไล่กัดไก่เค้า

ผมจะเลี้ยงอย่างดีที่สุดครับคนแถวบ้านรักมันมากๆครับ

ดูๆแล้วมันสายกัดใช่ไหมครับ
  • ? should study about the dog before bringing him home... u should at least know the background about his parents...
    dont chain your dog plsssss....
  • ผี DOG TER 555555555++ มะช่าย DOCTER:o023:
  • ผู้รู้ช่วยแปลทีพี่
  • อย่าไปล่ามมันเรยครับ มันยังเล็ก เลี้ยงให้ความอบอุ่นเค้าไปก่อน
    เค้าก้อเหมือนเด็กเเหละครับตอนนี้ เอาโซ่ไปล่ามเค้า ทำให้สุขภาพจิตสุนัขเสียป่าวๆๆ