ยินดีต้อนรับครับ

ขอแนะนำให้ทุกท่าน สมัครสมาชิก เพื่อป้องกันการแอบอ้างชื่อครับ

Mark Mafia

ไอ่อาหารแช่แข็งเนี้ยดีมั้ย
  • ผมมีหมาอยู่3ตัวครับอาทิตย์หนึ่งจะใช้เนื้อแข่แข็งที่ขายตามห้างต่างๆดังนี้ครับ
    1.ไก่บด2โล
    2.ตับบด1โล
    3.หมูบดสดซื้อจากตลาด1โล
    4.ยูคานูบ้า
    เนื้อสดทั้งหมดเอามาผสมกันครับ4กิโลต่อ1อาทิตย์เวลาจะใช้ก็เอามาผัดให้สุกผสมกะข้าวแล้วก็ยูคานูบ้าครับ
    อยากทราบว่าทุกท่านใช้อาหารแช่แข็งเหมือนผมมั้ยส่วนคุณค่าอาหารคงไม่มากเท่าเนื้อสดแน่นอน
    ในเวบมีใครใช้บ้างบอกหน่อยนะแล้วคุณใช้แล้วมันดีมั้ยขอบคุณครับ:005:
    ไฟล์แนบ
    tyson.jpg 58K
  • ขอผม F1 อย่างเดียวครับมีผสมบ้างมื้อ
    แต่ที่ขาดไม่ใด้คือของขบเขี้ยวคือ กระดุกขาหมูครับ ชอบมากกกกกก
    ไฟล์แนบ
    IMG0044A2.jpg 28K
  • ผมเลี้ยงลูกหมา4ตัว อายุสี่เดือน อกไก่บด4โล ตับบด4โล ต่ออาทิตย์
    R3 วันละ4แก้วกัฟกลาง ข้าวสี่ทัพพี ไข่ไก่วันละ2ฟอง
    เลี้ยงเช้าเย็น ลูกหมาแข็งแรงดี ไม่หงอย กัดกันซะส่วนใหญ่ อิอิ
    ไฟล์แนบ
    IMG_12152.jpg 65K
  • ตับกินไม่ดีม่ะช่ายหรอคะ

เมื่อก่อนกะให้แต่ตอนนี้เปลี่ยนเป้นเนื้อแล้วอ่า

พี่ๆช่วยตอบหน่อยจิ
  • หมากินแต่ของดีๆ คนก็กินมาม่าไปเนอะ
  • เค้าว่าตับมีคลอเรสโตรอลสูง ผมก็เลยใช้แค่ผสมนิดหน่อย ไม่ค่อยให้เยอะๆ

แค่ผสมกับเอฟวันนิดหน่อย เพราะไม่งั้นมันไม่กิน เพราะมันติดต้องผสมอาหาร
  • ถูกต้องครับน้าผ๊ 55