ยินดีต้อนรับครับ

ขอแนะนำให้ทุกท่าน สมัครสมาชิก เพื่อป้องกันการแอบอ้างชื่อครับ

Mark Mafia

กรวดน้ำกันสาวๆ..ฮาดีค่ะ
  • ธรณี นี่นี้ เป็นพยาน
    อันตัวลูกได้ทำทาน เสร็จแล้ว
    จึงยืมถังท่านสมภาร มากรวด น้ำเฮย
    คนอื่นใช้ขวดและแก้ว ลูกว่า เล็กไป

เพราะสิ่งหวังในใจลูก มากมี
    ขึ้นศกใหม่ทั้งที ต้องเริ่ด
    จะขอเผื่อสามี และบุตร ด้วยแฮ
    ชวนมาวัดทำเชิ่ด ทั้งลูก และผัว

หากชาติหน้าเกิดอีก ฉันใด
    ขอเกิดประเทศไทย นะแม่
    เกิดต่างแดนคงทำใจ ลำบาก
    ภาษาอังกฤษฉันแย่ แต่เล็กจนโต

ขอให้สวยสุดหล้า ปฐพี
    ได้ประกวดบนเวที หมู่บ้าน
    มีสติปัญญาดี มิโง่
    ให้โลกสะเทือนสะท้าน นี่แหละ หญิงไทย

ขอผัวที่ดี เก่ง และรวย
    ผัวกระบักกระบวย ขอเว้น
    มีผัวผิดคิดจนงงงวย ผัวเหี่ยว
    ได้ดั่งใจลูกจะเซ่น ด้วยกิ๊กหนึ่งคน

ถ้ามีลูกขอลูกอย่า ทิ้งฉัน
    เวลาแก่ตัวมัน ลำบากเน้อ
    เลี้ยงโตแล้วทิ้งกัน หนีหมด
    ปล่อยแม่คิดถึงเก้อ นี่หรือลูกเรา

ขอตัดเวรกับเจ้าหนี้ ทั้งปวง
    ชาตินี้ไม่มีดวง จ่ายให้
    จงอย่าเสียเวลาทวง วานบอก ทีแม่
    ชาติหน้าอาจจ่ายได้ ถ้าผัวฉันรวย

ขอมากไป? หรือแค่ ชิวชิว?
    แต่ตอนนี้ ลูกเป็นตะคริว ช่วยด้วย!!!!!
    ..................... ........
    ใครมีฝีมือวานต่อ.......ช่วยที :013:
  • ต่อไม่ถูกเลย คิดไม่ออก เด๋วได้ละจะมาต่อให้เน้อ
  • :o001: เจ้าบทเจ้ากลอนทางนี้ ช่วยได้

มาฟังท่านชาย กรวดน้ำ กันแฮ
    ใช้ถังไม่ไหว ต้องโอ่ง
    กรวดน้ำทีจักโล่ง สบายใจ

ขอเเฟนทีขอให้ ขาวสวย
    ถึงแม้รวยแต่โง่ ลูกพอ โอเค
    เข้าข่ายว่ารวยทรัพย์ อับปัญญา
    พ่อตาตายแม่ยายโง่ เป็นของแถม คงดี

หากมีกิ๊กได้เดิน อวดตา เคียงคู่
    อย่าให้แฟนร่วงรู้ เป็นได้
    มีบ้านน้อยอย่าให้ หลวงต้อง แคลงใจ
    ขอบ้านใหญ่ใจกว้าง ดั่งห้วง นที

ถึงเกิดมาได้ ขอหน้า อาภับ
    แค่สาวนั่งเฝ้ายามหลับ พอได้
    ยามหิว สาวนั้น คอยเฝ้า เอาใจ
    เกิดมาได้ แค่นี้ เพียงพอ แล้วเอย............:o028:
  • ง่า...ทำไมสัมผัสมันทะแม่งๆอ่ะคะ - -" อ่านแล้วขัดๆแปลกๆ
  • :o001:มันเป็นโคลงสี่สุภาพครับ การจับสัมผัส จะแตกต่างจากกลอน ๖ กลอน ๘ ทั่วไปน่าจะเคยเรียนมานะประมาณ ป.๕

กลอน๖ กลอน๘ มัน Chillllllllllllll เกินปายอ่ะ++++++++++:o013::o059:
  • สีปาดกลับชาติมาเลยนะเนี่ย...ชอบ ๆ
  • ไม่ใช่อ่า พี่ลองดูที่ตัวสัมผัสจิ โคลงสี่ รุ้ค่ะ เคยเรียนน้า เรียนหมดแล้วด้วย
  • :o044::o037:ขำ ขำ คับคุณRapbitZ ไม่ได้เน้นหลักไวยกรณ์

ขำๆ น่า........ขำๆ

ลองต่อมาหน่อย ดิ เราน่ะ..............:o036::o067::o060::o063::o059:
  • ขอติดไว้ก่อนช่วงนี้ใกล้สอบ ว่างๆจะมาต่อเน้อ สอบครั้งนี้หนังสือเท่าภูเขา เราจะเอาเล่มไหนอ่านดีหนา อังกฤษกฏหมายหรือชีววิทยา แต่ตอนนี้อยากจะบ้าเครียดโคตรเลยยยยยยยยยยยยย ขำๆ คิดออกแค่นี้ 5555+
  • เอาใจช่วยนะคับ การสอบครั้งนี้ งัยก็ขอให้ผ่านไปได้ด้วยดี:o058:

ที่สำคัญ A+ทุกวิชา :o020: ................แต่ถึงยังงัย อย่าลืมดูแลเจ้าตัวเล็กล่ะ ละก็ดูเเลตัวเองด้วย ดูจากหนังฉือเเว้ว หลายวิชา จัง............:o010: