ยินดีต้อนรับครับ

ขอแนะนำให้ทุกท่าน สมัครสมาชิก เพื่อป้องกันการแอบอ้างชื่อครับ

Mark Mafia

ถามเซ๊ยนpitทุกท่าน
  • สุนัขผมที่บ้านทุกวันจะคากอะไรก็ไม่รู้ เหมือนแมวที่ขนติดคอ แต่สุนัขร่าเริงเล่นปรกติไม่ซึมไม่จามไม่มีน้ำมูก หรือว่าสุนัขพันธ์นี้เป็นยังงี่อยู่แล้ว ช่วยตอบไม่สบายใจเลย :o048:
    ไฟล์แนบ
    IMG0110A.jpg 61K
  • ผมไม่ใช่เซียนแต่ก็เซี้ยนตอบครับ ที่แน่ๆบริเวณทางเดินอาหาบริเวณคอรต้องมีสิ่งผิดปกติเช่นก้างหรือเศษอาหารติดคอ มีผื่นขึ้น หรือมีอาการอักเสพที่คอ ผมว่าลองใช้ยาป้ายลิ้นเด็กสีม่วงๆกวาดคอดูครับ ถ้าไม่ดีขึ้นก็ต้องด็อก เต้อ แล้วครับ ของผมเลี้ยงหลายสายพันธ์ ไม่เคยพบว่าเป็นความปกติของสายพันธ์ครับนอกจากป่วย คำว่าป่วยของผมหมายถึงสิ่งที่ทำให้สุนัขผิดปกติ เพราะฉนั้นการที่สุนัขร่าเริงก็ไม่ได้หมายความว่ามันไม่ป่วยครับ
  • มันเลียขนคับขนทำให้มันละคายคอ
  • เอ่อ หมามันเลียขนแบบแมวด้วยหรอคะ แบบว่าแมวมันทำความสะอาดร่างกายโดยการเลียขนอ่า

ไม่เคยเห้น หรือว่าตัวที่บ้านไม่เป็นแบบนี้หว่า:o018: