ยินดีต้อนรับครับ

ขอแนะนำให้ทุกท่าน สมัครสมาชิก เพื่อป้องกันการแอบอ้างชื่อครับ

Mark Mafia

เซงจิง! หมาเปงขี้เรื้อนซะงั้น
  • ไม่อยู่บ้านเลยฝากหมาไว้บ้านญาติไม่กี่วัน
    กลับมาได้ของแถวกลับบ้านด้วย "ขี้เรื้อน" ครับท่าน
    เซงจิงๆ ท่านได้มีประสพการเรื่องขี้เรื้อนแบ่งบันมาหน่อย
    ตอนนี้ขนมันหลุดบ่างแล้ว พรุ่งนี้ว่าจะพาไปหาหมอ
    ไม่รู้ว่าขนมันจะขึ้นเหมือนเดิมปะครับ หรือมันจะแหว่งตลอดไป
  • เรื้อนแห้ง หรือเรื้อนเปียก

น่าสงสาร:026:
  • แห้งครับ ผมดูอาการมาสองวัน วันนี้ฟันธงขี้เรื้อนแห้งแน่นอน
    คิดว่าฉิดยาคงหาย แต่ไม่รู้ว่าไอ้ขนที่ร่วงไปมันจะขึ้นเหมือนเดิมหรือเปล่า
  • ของผมก็เป็นคับรีบพาไปหาหมอเลย:o049: ของผมเป็นแบบไม่ติดคนกับสัต ไม่รู้เปียกหรือแห้ง:o004: กลัวขนจะไม่ขึ้น :o005:
    ไฟล์แนบ
    ลูกชายย18.jpg 33K
  • ไอเวอเม็กติน กินหรือฉีดก็ได้ครับ หายชัวร์
  • ไอเวอเม็กติน ฉีดวันเว้นวัน + กำมะถันผสมกับน้ำมันมะพร้าว ทาทั้งตัว
  • เวลาหมาที่บ้านเริ่มเป็นขี้เรื้อน อย่างง่ายสุดถ้ายังไม่ได้ไปหาหมอ จะใช้น้ำมันเครื่องรถยนต์เราธรรมดานี่แหล่ะที่ใช้แล้ว(ไม่ต้องไปเสียเงินซื้อน้ำมันใหม่ๆนะ) หยดบริเวณที่เป็นขี้เรื้อนให้ทั่ว
    ระหว่างนี้ระวังหมาเลียน้ำมัน และบ้านเลอะ เพราะมันนอนที่ไหนจะมีคราบน้ำมันสกปรกไปหมด ไม่เกินหนึ่งอาทิตย์ หาย
  • ไม่ต้องตกใจ อีโกลเด้นก้อเป็นคอนห้าเดือน

ใช้ยาขี้ผึ้งยี่ห้อ เลิฟด็อก ราคา 120 บาท ขวดเดียวหาย

ซื้อที่ศูนย์ฝึกสุนัขดีวันจ้า

ไอเวอร์เม็กติน มีผลต่อตับ กินมากไม่ดีเน้อ พี่น้อง
    ไฟล์แนบ
    ห้าเดือน.JPG 108K
  • ไอเวอร์แม็กตินวันเว้นวันหนักไปครับต้องสัปดาห์ละครั้งครับ เพราะยาตัวนี้ให้โอเวอร์โดสไปมีผฃต่อระบบประสาทครับ
  • เปนแล้วหรอคับพี่ หายไวไว ของผม จะเปนบ้างป่าวหว่า
  • หาหมอด่วนๆเลยค่ะ
    เดี๋ยวมันจะเป็นเยอะนะ
  • ลองด่างทับทิมเล็กน้อย ละลายน้ำอาบให้นะ สัตว์แพทย์แนะนำมา

ลองฟังความเห็นท่านอื่นด้วยค่ะ

^_________^ ขอให้หายเร็วๆนะค่ะ
  • ของผมใช้ น้ำมันเครื่อง ทาทั้งตัวเลย หลายคนในที่นี้ก็คงจะเคยใช้กันใช่ไหมครับ
    แต่ต้องเป็นน้ำมันเครื่องรถยนต์น่ะครับเพราะจะไม่ระคายเครือง แถมทาแล้วยุงไม่ยุ่งอีก 555+
  • ของผมใช้นำเเกงเผ็ดลาดเลย หายด้วยครับ
  • เวนกำ น้ำแกง เลย เหลอ ครับ พี่ :017:
  • อร่อยมะเนี่ย