ยินดีต้อนรับครับ

ขอแนะนำให้ทุกท่าน สมัครสมาชิก เพื่อป้องกันการแอบอ้างชื่อครับ

Mark Mafia

ไม้หลักปักขี้เลน ... คิม
  • ฝากให้ช่างเค้าทำครับ
    ไม่ใช่สแตนเลสนะครับ
    ผมว่าน่าจะทำเป็นสแตนเลส ท่าจะดี ไม่ขึ้นสนิมด้วย
    เอาไว้เจอสแตนเลส จะทำไว้ครับ
    อันนี้ ยาว 40 ซม. สำหรับฝังดิน มีห่วงสแตนเลส ด้วย( ไปใส่ที่ร้านละกัน )
    ราคา รวมห่วง 150 บาท (ไม่เอาห่วง 60 บาท)
    ไฟล์แนบ
    หลักปัดฝังดิน.jpg 50K
  • อันนี้ แบบติดบนพื้นปูน
    ต้องใช้พุกตะกั่ว ขนาด1/2 นิ้ว x 6 ตัว
    ทำไว้ 2 แบบ
    - แบบไม่มีห่วง ใช้โซ่คล้องเลย ราคา 80 บาท
    - แบบมีห่วง ( ห่วงสแตนเลส ) ถ้าไม่รวมตัวข้อต่อโซ่ ราคา 180 บาท
    ไฟล์แนบ
    หมุด01.jpg 48K
  • ผมว่าทำให้มันหัวแหลมๆ เอาไว้ตอกลงดินน่าจะดีกว่า(ใช้ฆ้อนตอก) ไม่ต้องขุดดิน ยาวแบบนี้ ตอกลงหมดก็ไม่ไหวจะตึงขึ้นแล้ว

ตอกเอาสะดวกกว่า ย้ายไปไหนมาไหนได้ ทำก็ไม่ยุ่งยาก ทำง่ายๆด้วย ไม่ได้ป่วนน่ะครับ แค่เสนอความคิด
  • ไอ้อันแรกนี่ใช้ตอกลงดินเหรอคะ
    รึว่าต้องทำไง
  • :o010:เอาทุกอยางเลยนะพี่คิมสุดยอด ผมก็ทำเองบ้างเดี๋ยวพี่คิมรวยเร็ว 55555:o028:
  • อันแรก กะว่าจะใช้แบบตอกลงดิน
    แต่กลัว บางแห่งดินไม่ค่อยแข็ง เจอฝนเข้าอาจถอนได้ง่าย
    เลยติดเหล็กด้านล่าง เพื่อรั้งไว้ครับ
    ขุดหลุมซะหน่อย คิดว่าออกกำลัง ละกัน
    ที่จริงไม่ได้คิดจะทำขายหรอกครับ
    อยากให้ทำเองด้วยซ้ำ หาร้านเชื่อมใกล้ๆ บ้านก้อได้
    ไว้มีอะไร คราวหน้าจะได้อาศัยกัน ประหยัดด้วย
    ช่วยเหลือกันเองในพื้นที่ดีกว่าครับ...
  • ขุดเอาดินก็จะล่วน มันก็ถอนออกง่ายกว่าตอกอีก หมามันดึงแนวขวาง ให้ดินเปียกยังไงก็ไม่ถอนง่ายหรอก ไม่เชื่อลองได้ ขุดเอาเจอดินแข็งเข้าไปแล้วจะร้อง จะย้ายไปไหนทีก็ต้องขุดเนี่ยน่ะ จะดีหรอ?
  • งั้น ... ใครอยากตอก
    .
    ตัดออกก้อได้ครับ 55
    .
    เกินดีกว่าขาด
    .
    ขอบคุณที่แนะนำครับ ไม่เคยทำใช้หรอก
    .
    บกพร่องตรงไหน บอกได้
    .
    ดี...จะได้ช่วยกันพัฒนาครับ
    .
  • คุณคิมมีหน้าร้านอยู่ที่ไหนหรือครับ แล้วจะติดต่อได้อย่างไรครับ
  • ทำสวยจัง ของผมทำเองดิ ขี้เร๊ขี้เหร่..
  • ขอให้ร่ำรวย ครับ....
  • โอ้ว มีหลายไอเดียให้เลือกสรรค์ อีกหน่อยต้องทำส่งนอกแล้วนะพี่ เพราะงานสวยจัง งานติดปูนอ่ะ
  • หน้าร้านไม่เห็นมีวางเลย หรือว่าพึ่งจะทำเสร็จ
    ต้องสั่งล่วงหน้ากี่วัน หรือว่ามีอยู่ตลอด
    ขอบคุณครับ
  • ของเพ่คิมเขามาใหม่เรื่อยๆเลยนะค่ะ...

ต้องแวะปัยอุดหนุนที่บ้านซะหน่อย อิอ
  • หาลูกปืนใส่ซิครับ แล้วทำเชื่อม หมุนได้รอบเลยโช่ไม่พันกันด้วยครับ...
  • :m028:

ยุคนี้... ทั้งคน ทั้งหมา

มันบ้าง เราบ้าง

55
    ไฟล์แนบ
    CIMG09110.jpg 46K
  • :o003:

อาหารที่ทำให้หน้ากลม
    ไฟล์แนบ
    m163805.jpg 57K
  • :m044:

เดี๋ยวนี้ คุ้นเคยกับอาหารประเภทนี้มากครับ
    ไฟล์แนบ
    m163803.jpg 60K
  • :o020:

เรี่ยกน้ำย่อยละกันครับ
    ไฟล์แนบ
    m163801.jpg 44K
  • น้ำปลา ตรา หอย

( ทำจากปลาหรือเปล่า ก้อไม่รู้ .. เพราะมีหอยนำ.. )

ซอสตราภูเขาเอเวอร์เรส หรืออะไรประมาณนี้

ร่วมด้วยก้อดีครับ
    ไฟล์แนบ
    sexy_duck.jpg 17K
  • แบ่งกันบ้างครับ....55 หอย.55
    ไฟล์แนบ
    IMG_2384.jpg 93K
  • คุณอ๊อด
    ตอนแรกดู ก็น่าสนใจ หลักคล้องแสดนแลส (เก็บไว้ให้ผมด้วยแบบมีห่วง ว่างๆ เดี๋ยวไปเอา)

ดูไป ดูมา กลายเป็นน่ากิน น่าหม่า

แถมwarrior เอาภาพ บรรยากาศน่ากระดกเบียร์มาอีก

ผมว่าเลิกขายของ ก่อนดีกว่า แล้วมา ชนแก้ว กันก่อน มั้ย..!
  • :o016:

อันนี้ ต้องรีบบอกก่อน

หลักทำจากเหล็กนะครับ ใช้เครื่องขัดซะหน่อย เงาเหมือนเลย..

เดี๋ยว ล๊อตหน้า ทำเป็นสแตนเลสให้ครับ

รอดูของก่อนถ้ามี ทำให้อย่างสวยเลย ดีมะ..

รอต่อไปนะ... ( ผมมันขาผลัดอยู่แล้ว ...55 )
  • เป็นงั้นไป....ซักแก้วดีกว่านะ 555 ฝนก็ตก ๆๆๆๆ
    ไฟล์แนบ
    picpost_beb3f.jpg 42K