ยินดีต้อนรับครับ

ขอแนะนำให้ทุกท่าน สมัครสมาชิก เพื่อป้องกันการแอบอ้างชื่อครับ

Mark Mafia

*-* ขอถามเรื่องการล้างแผลครับ *-*
  • คือ เพิ่งไปตัดหูมาเมื่อวาน เวลาล้างแผลให้เค้าแล้วเค้าสะบัด และร้องเสียงดัง ไม่ทราบว่า วิธีการล้างแผล ต้องทำอย่างไรบ้าง:m093:

ขอบคุณครับ
  • ...ก็ต้องล้างต้อนเค้าหลับคะ...
    ...ต้องค่อย ๆ เช็ด บางทีก็ต้องใช้ แตะ ๆ เอา...
    ...แต่ใช้เบตาดีน ก็ดีนะ แผลแห้งเร็วดี...
  • เวลามันสะบัดแล้วเลือดออก

โอ๊ย~ใจจะขาด:o048:
  • ลอง ทีซีมายซิน หรือยาแก้อักเสบ( เตะตะไซครีน พิมมั่วนะ ฮ่าๆ ยาแก้อักเสบมันมีหลายชื่อ บอกว่าแก้อัเสบแผลก็ได้ ) ผิวหนัง แก้แคปซูนออกโรยไปเลยครับที่แผล ไม่ผิดหวัง รับรอง หายเร็ว 100% หมาที่บ้านชอบไปกัดกับหมาตัวอื่น ก็รักษางี้แหละ 2วันไปกัดอีก เหอะๆเป็นไรไม่รู้ไอ้หมาแมวบ้านนี้ชอบไปหาเรื่องเค้า T T
  • คุณต้องไปซื้อน้ำเกลือที่เค้าเอาไว้ล้างแผลตามร้านขายยาทั่วไป และก็ซื้อเน็กกาซันเอามาไว้โรยแผลทำให้แผลแห้งเร็วมากที่สำคัญกันแมลงวันไปไข่ทิ้งไว้ในแผลด้วย...
  • คงต้องบังคับสถานเดียว ครับ

หมอ พิทบูล