ยินดีต้อนรับครับ

ขอแนะนำให้ทุกท่าน สมัครสมาชิก เพื่อป้องกันการแอบอ้างชื่อครับ

Mark Mafia

รบกวนหน่อยครับ พี่มาร์ค
  • ช่วงตัดหูของหมา นี่ หมอให้ใส่ คอลล่าไว้ตลอด ทำให้เดิน ๆ ไป ติด โน่น ติด นี่ บวกกับ ฝนที่ตกชุกในตอนนี้

ไม่ดีเลย ทำให้ออกเดินไม่ค่อยได้ แล้วจะมีผลที่ตามมาคือ มันดื้อกว่าเดิมเยอะ แล้วช่วงนี้ที่ตัดหูนี่มันห้ามโดนน้ำใช่มั๊ยครับ มันก้อจะออกไปฉี่ หรืออึ นอกบ้านไม่ได้เลย เพราะ ไม่มีชายคา มันชื้นมาก กัวแผลเปียก ก้อเลยกลายเป็น ขับถ่าย ไม่เป็นที่เหมือนเดิม .. เซงเลย

ลูกหมา 2 เดือนกว่าครับ

กังวลว่า เมื่อแผลมันหายแล้ว มันจะติดนิสัยขับถ่ายในบ้านหรือเปล่า แล้วก็ ความไม่สม่ำเสมอในการออกกำลังกายครั้งนี้ จะทำให้มันเครียดรึป่าว

เซงตรงที่ ว่า ก่อนตัดหูคิดว่า ฝึกขับถ่าย ได้เรียบร้อยเยอะแล้ว พอตัดหู + กับฝนตกทุกวันทำให้มันเปลี่ยนไป

รบกวนด้วยครับ ขอบคุณครับ:o008:
  • ผมไม่รู้จะตอบอย่างไรนะครับ เดวรอพวกพี่ๆมาชี้เเนะเเล้วกันครับ ผมเเวะมาไห้กำลังใจนะครับ :o010:
  • เอาอลิซาเบทคอลล่าออกเลย เกะกะ สงสารหมามันด้วย
    เขาใส่ไว้กันมันเลียแผล เหมาะกับการผ่าตัดบริเวณอื่น แต่ไม่ใช่ที่หูแน่นอนครับ
    ตั้งแต่เลี้ยงหมาหมาไม่เคยใช้สักที นอกจากไม่ช่วยอะไรมาก แล้วยังเปลืองตังค์
    หมามันไม่เกาหรอกครับ มันเกามันก็เจ็บเอง อย่างเก่งคันมากๆ มันก็สบัดหัว

ตัดไหมให้เร็วที่สุด อย่าให้เกินเจ็ดวัน
    ยิ่งเก็บไว้นานแผลยิ่งแห้งช้า เป็นสาเหตุของการเกิดหนองด้วย
    ระวังเรื่องความสะอาด แมลงวัน หลังตัดไหม ไม่เกินสองวันแผลแห้ง