ยินดีต้อนรับครับ

ขอแนะนำให้ทุกท่าน สมัครสมาชิก เพื่อป้องกันการแอบอ้างชื่อครับ

Mark Mafia

ขอระบายนิดนึงครับ
  • หลังจาก 7 วันที่ตัดหูมา

วันนี้ พา ลูกไป ตัดไหม มา เห้อ เซงเลย หู ข้างขวา แผลยังไม่ติด ตอนนี้ตองใช้ แม๊กเย็บ ไว้เหมือนเดิม ที่แย่กว่านั้นคือ มันแพ้ ผ้าเทปที่ดามหู แกะออกมาหูแดง เลย สงสัยมันจะคันมาก

เข้าไปเห็นมันเลือดไหลแล้วก็สงสาร หมอจับมันกดลงกับพื้นเพื่อที่จะตัดไหม มันร้อง แทบจะเป็นบ้า ผมต้องเป็นคนจับเอง เห็นแล้วน้ำตาจะไหล แต่ก้อต้องใจดีสู้เสือ ทำอารมณ์ให้นิ่ง เพื่อไม่ให้หมามันอารมณ์เตลิดไปใหญ่

หลังจากทำแผลเสร็จหมอก้อให้ วิตามิน อี เป็นเม็ด ๆ มาหยอดแล้วจัดยาแก้อักเสบมาอีกชุด ตอนนี้นอนพักอยู่ มันคงจะเจ็บมาก

ทนหน่อยนะ ไอ่ลูกรัก

ปล. ผีทุกตัวอย่าด่านะแสด:m008:
  • ใช้ แม๊กเย็บ เหรอครับ:025:
  • อย่าปิดแผลมิดชิดไปคับ
    ให้อากาศถ่ายเทได้
    แผลจะได้แห้งไวๆคับ...(อันนี้หมอบอกมา)
  • ผมแกะสะเก็ดข้างๆหูมันออก รู้สึกว่าแห้งไวกว่าข้างที่ไม่แกะนะครับ
  • ตัดไหมแล้ว อีกไม่เกินสองวันแผลแห้งครับ

แต่ใช้แม๊กซ์เย็บนี่เพิ่งเคยได้ยินวะ ฮ่าๆๆๆ
  • จ๊ากกกก น่ากัวจัง

แล้วตอนเอาออกละครับ ลูกแม๊กซ์เป็นโลหะด้วยหรือเปล่าครับ