ยินดีต้อนรับครับ

ขอแนะนำให้ทุกท่าน สมัครสมาชิก เพื่อป้องกันการแอบอ้างชื่อครับ

Mark Mafia

หมาใคร กลัวบันได บ้างครับ
  • หมาผม อายุ 2 เดือนกว่า มันจะขึ้นบันได แบบชัน ๆ ไม่ค่อยได้ เป็นกันรึป่าวครับ แต่ถ้า บันได ขั้น 2 ขั้น แบบ ขั้นกว้าง ๆ มันจะขึ้นได้ ต้องเอาของกินล่อ แต่ถ้าเป็นบันไดชัน ๆ เลย จะหัดให้มันขึ้น ยังงัยมันก้อไม่ขึ้น วางเกือบถึงขั้นสุดท้าย มันก้อไม่ขึ้น

ใครมีวิธีแจ่ม ๆ ช่วยบอก หน่อยคร้าบ
  • หมามันยังเล็ก ค่อยเป็นค่อยไป

เหมือนเด็กทารก เดินขึ้นบันไดได้ป่าว

จัยเยนๆคับ
  • ไม่ต้องรีบก็ได้ครับถึงเวลาขี้เกียจจะห้ามมัน55
    อีกอย่างมันยังเล็กเดี๋ยผีผลักตกมาไม่คุ้มนะพานจะทำให้มันกลัวจริงๆ
    ค่อยเป็นค่อยไปถ้าคุณมีลูกเล็กคุณจะให้เค้าคลานขึ้นลงบันไดป่าวครับ
    ใจเย็นๆ หวังดีครับ

ขอให้เลี้ยงพิทอย่างมีสุข
  • แต่ก่อนขึ้นได้ แต่ลงไม่ได้ เพราะเคยลงแล้วตก ต้องค่อยๆอุ้มลง ตอนนี้ขึ้นได้ลงได้สบายครับ ตอนกลางวันอยู่ชั้นล่าง ตอนกลางคืนนอนชั้น 2 ครับ คงจะชำนาญแล้วครับขึ้นลงทุกวัน
  • ของผมมาใหม่ๆขึ้นไม่ได้แต่อยู่มาอาทิตย์กว่าๆ วิ่งขึ่นลงเองเลยครับไม่ต้องอุ้ม อิอิ 2เดือนกว่าๆเหมือนกัน
    ไฟล์แนบ
    07102009819.jpg 63K
  • ของผมขึ้นไปขี้บนบ้านเลยครับ
  • ไอ้นี่กลัวเหมือนกันค่ะ มันกลัวไม่ได้เล่น เคยตามหามันทั้งบ้าน เรียกก็เงียบนึกว่าหมาหาย มองที่บรรได กรรม นอนมองตาแป๋ว ไม่เคยรู้เลยว่ามันขึ้นได้ต้องแต่สองเดือน แสบสุดๆ
    ไฟล์แนบ
    DSC01441.jpg 86K
  • แสบสุด แทะบันไดจนเหลี่ยมหาย ไม่พอ

ยังขึ้นบันได ไป อึ บนบ้านอีกด้วย
  • เจ้าตัวนี้แหละ

ปีนบันไดไปอึบนบ้าน

ใครสั่งใครสอนเนี่ย