ยินดีต้อนรับครับ

ขอแนะนำให้ทุกท่าน สมัครสมาชิก เพื่อป้องกันการแอบอ้างชื่อครับ

Mark Mafia

ขอบคุณพี่น้องชาวตะพานหินและพิจิตร
  • ว้า...งานเข้า ไปไม่ได้ เซ็งเรย :o015:
    ไฟล์แนบ
    3kings-copy2.jpg 29K
  • เริ่มเสียดายมากขึ้นที่ไม่ได้ไป ก็เพราะ "พริตตี้" นี่แหล่ะ :014:

:001:
  • ยินดีด้วยกับผู้เข้าร่วมประกวดทุกคน และยินดีด้วยกับกลุ่มพิทบูลตะพานหินที่ได้จัดงานดีๆแบบนี้ครับ

หมาสวยๆทุกตัวเลย :063:
  • ...งานปีหน้า จัดวันเสาร์จะดีมากเลยล่ะ..เพราะจะได้มีเวลาหนุกหนานกันแบบไม่เหนื่อย
    ปีนี้จัดงานได้ดีมากจ๊ะ..ป๋าบัง ป๋ามาคร์ ป๋าบาส..ฯลฯ เท่ห์มากกกกกกก
    น้องหมาก็น่ารัก เท่ห์ๆ กันทั้งนั้น...เวลาจูงเห็นทั่นพี่แต่ละทั่นเริ่มเดินไม่ตรงทางกันแล้วเพราะ
    เล่นยกน้ำหนักกันตั้งแต่บ่ายๆ....รวมๆแล้ว หนุกเจ้าค่ะ
  • ยินดีด้วยกับในโครงการทางเทศบาลเมืองตะพานหินนะครับ ปีหน้าคงมันส์น่าดู...

เอารูปมาแจมอีกรอบ...
    ไฟล์แนบ
    DSC04087.JPG 91K
    DSC04091.JPG 82K
    DSC04102.JPG 86K
  • Ku Staff สุดยอดแห่งความบึก...
    ไฟล์แนบ
    DSC04079.JPG 100K
  • รูปนี้ โพสความหล่อตรงๆกินกันไม่ขาด เลยต้องวัดด้วยความคมด้านข้างกับพี่เค้าครับ...:020:
    ไฟล์แนบ
    untitled22.jpg 16K
  • และที่ขาดไม่ได้ขอบคุณกิจกรรมมันส์ๆ

จากนายเชนราชาหมาแดง และสหายทุกท่านครับ
  • ...เมื่อไหร่ที่ ลพบุรี จะมีแบบนี้กับเค้ามั่งน้า..
    ...อยากไปด้วยจัง....
    ไฟล์แนบ
    page13.jpg 54K
  • พี่มาร์คยังหล่อเหมือนเดิมว่ะ เย้!
  • ยอมรับว่าผลการตัดสินอาจจะไม่ถูกใจทุกคน เพราะหมามันหลากสไตล์มาก แล้วเอามาประกวดรวมกัน
    ตัวที่ผมให้คะแนนสูงสุดก็ไม่ได้หมายความว่าจะชนะ เพราะกรรมการมีถึงห้าท่าน เอาคะแนนรวมสูงสุด
    หมาตัวที่ชนะงานนี้ หรือตัวที่แพ้ประกวดงานนี้ มันไม่ใช่สาระสำคัญว่า ดีหรือแย่ ครับ

แต่เกณฑ์การตัดสินที่ผมบรีฟกรรมการมีดังนี้คือ
    คะแนน เริ่มจาก หนึ่ง ถึง ห้า กรรมการชอบตัวไหน สไตล์ไหนก็แล้วแต่ ไม่มีการบังคับ
    คะแนนสูงสุด 5 กำหนดมาจากคณะกรรมการจัดงาน ไม่ใช่ผมครับ

วิธีการตัดสินของผม มองไปที่หมาครั้งแรก ชอบตัวไหนให้คะแนนก่อนเลย 5 ตัวต่อมาก็ลดหลั่นลงไป
    อาจจะมีตัวที่ได้คะแนน 5 มากกว่าหนึ่งตัวก็ได้

ต่อมาดูรายละเอียดอื่นๆ เช่น การเดิน ยืน สุขภาพ ขน หาง ฯลฯ

สมมุติว่า มีคะแนนรอบแรก 5 ตัวออกมาดังนี้

A ได้ 5.0
    B ได้ 4.5
    C ได้ 4.5
    D ได้ 5.0
    E ได้ 4.0

ต่อมาดูรายละเอียดอื่นๆ
    A หางหัก โดนลบ 0.5 โดนขนและสุขภาพ 0.5 รวมเป็น ลบ 1 เหลือ 4.0
    B ได้คะแนนรอบแรกน้อยกว่า A แต่ไม่โดนลบเลย คะแนนยังคง 4.5
    C โดนหัก 0.5 เพราะเดินขาปัด หลังแอ่น เหลือ 4.0
    D รูปร่างดูตอนยืนมองผ่านๆสวยมาก แต่เดินแล้ว ขาปัด หลังแอ่น ขาหลังตึง หางก็หัก ขนก็ไม่สวย สุขภาพโดยรวมแย่ โดนตัด 1.5 เหลือ 3.5
    E ไม่โดนตัดเลย คะแนนยังคงเท่าเดิม

จากตอนแรกมีคะแนนสูงเท่ากันถึงสองตัว คือ A กับ D
    แต่ตอนนี้ ตัวที่หนึ่งในใจผม กลายเป็น B แล้ว

เนื่องจากไม่คิดว่าจะโดนเชิญเป็นกรรมการตัดสินจึงไม่ได้เตรียมตัว
    แต่การจัดงานครั้งหน้า การกำหนดคะแนน ควรแยกตามนี้ครับ
    จะทำให้ตัดสินง่ายขึ้น ฝากไว้นะครับ

http://www.pitbullzone.com/webpage/standard.html
  • หุหุ วัดด้วยความคมด้านข้าง เลยโดนทิ้งขาดเรย 5555
  • ยินดีด้วยครับ กับกิจกรรมดีๆ เป็นกิจกรรมที่สร้างสรร ให้คนพิทบูลได้รวมเป็นหนึ่งอีกครั้ง

พิทเดียร์ พูดถูก
  • หมาสวย ทั้งนั้น
  • เป็นงานเล็กๆ สนุกและอบอุ่นมากครับ
    แต่ขอติอย่างหนึ่งนะ ไม่น่าเลือก(อาร์ท NEW GENS)มาเป็นกรรมการเลยครับ ผมอยากเห็นคนที่มีหัวใจรักพิทบูลจริงๆ
    ไม่ใช่ทำเพื่อชื่อเสียง เพื่อมาใช้ในทางเชิงธุรกิจ เช่น(ลุงหนวด)คนพวกนี้พูดดีพูดเก่ง ต้องเรียกว่า ปากปราศัยใจเชือดคอ
    ใครไม่พอใจในความเห็นของผม ก็อยากให้ลองสัมผัส กับคนชื่ออาร์ทด้วยตัวเองแล้วกันนะครับ
    จาก...ผีรักพิทบูล
  • ขอบคุณฮียใหญ่ครับ

ครั้งหน้าถ้ามีโอกาส กราบเรียนเชิญรามา3มาเที่ยวเมืองชาละวันครับ
  • ขอบคุณครับคุณ GHOST 8 ชั่วโมงก่อน มากครับที่ช่วยโปรโมทผม ผมยินดีให้ทุกคนพิสูจน์และสัมผัสกับตัวผมได้เลยครับว่าเป็นอย่างที่คุณ GHOST 8 ชั่วโมงก่อน กล่าวไว้รึป่าว ยินดีเสมอครับ

ขอบคุณชาวพิทบูลตะพานหินและทุกท่านที่ให้การต้อนรับพวกเราชาว NEWGENS เป็นอย่างดี ขอบคุณมากครับ
  • ขอบคุณครับป๋า

คุณพี่ผีตัวแรกข้องใจผลการตัดสินรุ่นไหนครับที่ว่าโดนทิ้งขาด (หมาคุณหางคด ขาตึง ฟันเหยิน เป็นโรคผิวหนังรึป่าว)

กรุณาบอกด้วย จะได้โพสใบให้คะแนนและคอมเม้นต์ของกรรมการแต่ละท่านให้ดูเป็นหลักฐาน

แต่ก่อนอื่นขอทำความเข้าใจก่อนว่า งานนี้เราไมได้แบ่งแยกว่าจะต้องเป็นบูลลี่หรือสายใช้งาน

และการประกวดก็เป็นแค่ส่วนหนึ่งของงานมีทติ้งเท่านั้น (บอกไปหลายรอบแล้ว)

ถ้าคิดจะเลี้ยงหมาเท่ๆอย่างพิทบูล แล้วคิดเล็กคิดน้อยไม่มีน้ำใจนักกีฬา

อย่าไปเลี้ยงมันเลยครับอายพิทบูลมัน ไปเลี้ยงชิวาวาดีกว่า

ถ้าไม่กล้าบอกรุ่นที่ลงประกวดในนี้

ผมมีตัวตนครับ เมล์มาบอกก็ได้ Little_Bulls@Hotmail.com

แล้วผมจะเมล์ใบคะแนนไปให้ แล้วทุกอย่างจะเป็นความลับระหว่างเราครับ
    ไฟล์แนบ
    00_pit004.jpg 96K