ยินดีต้อนรับครับ

ขอแนะนำให้ทุกท่าน สมัครสมาชิก เพื่อป้องกันการแอบอ้างชื่อครับ

Mark Mafia

เปิดรับผสมราคาย่อมกาญจนบุรี
  • ว่าตัวเองทำไมวะ
  • ดีครับผมเกรียดพวกเลี้ยงหมาแล้วปากหมาครับ
  • ตัวผมเองนั้นจริงๆไม่ได้อยากเสือกเรื่องคนอื่นมากซะจนตัวเองสามารถมีศัตรู ได้มากมายขนาดนี้หรอกคับแต่ผมไม่สามารถทนเห็นและทนดูการวิจารณ์หรือ

การ โจมตีแบบอำเพอใจไม่ไหวแล้วคับหลายกะทู้ที่โดนด่าเสียๆหายๆโดยการที่มีคน บางกลุ่มที่ใช้พื้นที่แห่งนี้กำจัดและขัดขวางความถูกต้องไม่ไหวแล้วซึ่งบาง คำพูดนั้นรุนแรงและหาได้มีความจริงปะปนแม้แต่น้อย..เน้นการโจมตีที่อุบาทว์ หรือความคิดที่มีอคติส่วนตัวโจมตีขู่แข่งหรือแม้แต่โจมตีพวกเดียวกันเอง.... โดยที่เจ้าตัวที่ตอบโต้กันนั้นรู้อยู่แก่ใจแต่อาศัยความผิดพลาดบางประการมา อ้างบิดเบือนความจริงเบี่ยงเบนประเด็นไปว่าไม่มีหลักฐานบ้างแหละหลงประเด็น บ้างแหละทั้งที่ใจน่ะรู้ดีเสมอว่าตัวเองเป็นใครทำอะไรไว้บ้างในเวปที่ดีแห่ง นี้ ง่ายๆคือการปลอมตัวหรือ ผี ...ซึ่งออกมาปกป้องบรรดาผีด้วยกันหรือพวกพ้องด้วยกันเอง(ผมว่าใครหลายคน สังเกตมานาน)

จริงๆแล้วผมว่าผีน่ะมีทั้งดีและไม่ดี ผีที่ดีคือผีที่สามารถออกมาบอกและใช้เหตุผลที่เชื่อถือได้มาอธิบายตรง ประเด็นในส่วนใหญ่แต่กลับกับผีบางตัวที่ใช้ความบกพร่องทางด้านจิตใจและความ เก็บกดอย่างเดียวมามั่วในบ้านแห่งนี้อย่างที่เป็นมาช้านาน...ไม่ว่ากันคับ บ้านนี้คือบอร์ดเสรี
    ใครรู้อะไรก็มาบอกกันได้ซึ่งเราทุกคนต้องแยกแยะให้ดีว่าผีตัวนี้มาเพื่อจุดหมายใด
    แต่ ทำไมพอผีบางตัวกล้าที่จะเปิดโปงความทุเรศของบรรดาผีที่ไม่ดีกลับมีการรับ ความจริงไม่ได้เริ่มออกลูกนักเลงบ้างดึงประเด็นไปชนกับกลุ่มนู้นบ้างกลุ่ม นี้บ้าง..เฮ้อ!!! กล้าๆรับข้อคิดหรือรับความเห็นคนอื่นบ้างดีกว่าบอกแล้วไงบอร์ดนี้คือบ้าน เสรี(ควรใช้วิจารณญานในการรับชม อิๆๆ) และอย่าใช้คำพูดว่าชาวบ้านมาแสวงหาผลประโยชน์เป็นหลักโดยที่ตัวท่านเองนั่นแหละห่วงผลประโยชน์จนลืมควมถูกต้อง....ไม่ต้องอายหรือข่มเหงกันคับคนดีผีกัดแค่ไหนก็ไม่ตายหรอกคับไม่ต้องกลัว เพราะเป็นผีทำอะไรใครไม่ได้แล้วละ .... 555

ส่วนเรื่องที่ใครจะลง ขายหมาแล้วโดนโจมตีไม่เฉพาะน้องหมีหรือบุคคลหน้าใหม่หรือกลุ่มใดกลุ่มหนึ่ง ขอให้น้าผีลองดูให้ครบทุกหน้านะคับอย่าแวะไปแต่กลุ่มน้องหน้าใหม่หรือกลุ่ม พวกอริตัวเองไปให้ครบทุกกลุ่มด้วยคับ...ดีก็ว่าไป..ไม่สวยก็ช่วยพิจารนาแบบ เบาะก็พอไม่ต้องเน้นมากสงสารกลุ่มน้องใหม่หลายๆพื้อที่บ้างคับอย่าหลงว่าหมา ข้านี้สุดยอดแต่เพียงผู้เดียวหรือแม้ผีบางตัวคอกจะพังแหล่ไม่พังแหล่แล้วยัง มีหน้ามาวิจารณ์ชาวบ้านก็ช่วยคิดๆให้ดีก่อนคับว่าเรามีอะไรแค่ไหนอย่าใช้ ความเก็บกดนำทางบ่อยครั้ง...มันไม่ยุติธรรม

ส่วนเรื่องที่บางท่านหาว่าผมต้องลงทุนลดตัวลงมาเป็นผีไปชมตัวเองหรือไปช่วยด่าคนอื่นและทำอะไรๆอีกหลายอย่าง...จะบอกให้ก่อนคิด..

ผมมีความกล้าพอ เป็นลูกผู้ชายที่ถูกพ่อแม่อบรมณ์มาดี และรับการศึกษามาพอสมควร..จึงไม่จำเป็นต้องมาทำตัว บ้าๆบอๆให้คนหลอกด่า
    ถึง สถาบันครอบครัวให้อับอายหรอกคับ....ไม่ชอบใครก็ต่างคนต่างอยู่ไปดีกว่าเพราะ วงการเราก็คือ วงการเลี้ยงพิทบลูหาเพื่อน เหมือนวงการมายานั่นแหละคับ ทุกท่านที่เข้ามาสามารถและมีสิทธิเท่าเทียมกัน และมีการให้เกียรติกัน..แต่อย่าหลงว่าเกียรติที่ได้คือ ให้ท่านทนงตนหรืออุปโหลกตนเองว่า เหนือกว่าคนอื่นคับอย่าหลงประเด็น สุดท้ายพวกเราก็คือกลุ่มคนรักพิทบลูเหมือนกันนั่นแหละ คนๆหนึ่งเท่านั้นแหละ!!!

อยากฝากไว้แค่นี้ก่อนผมไม่ ได้มีเจตนาจะว่ากระทบใครหรือหว่านแหใส่ผู้ใดแม้แต่น้อย..นอกจากตัวท่านหรือ ตัวผีจะมีจิตใจตรงประเด็นที่ผมกล่าวไว้สะมากกว่า..และท่านใดที่เคยเจ็บตัว และเจ็บใจ ก็ขอให้ช่วยกันอโหสิกรรมแก่บรรดาผีทั้งพร้อมๆกันคับ ...สาธุ !!!

...อ๊อฟ.กาญจนบุรี @ RRK GrouP ..( แก๊งค์ผู้ก่อการดี อิๆๆ ) หรือ พ่อคนดีของ PITBULLZONE หรือฉายาที่ท่านพี่บิวตั้งให้คือ อ๊อฟออกตัว..555 !!!! :065:081-1999-780

http://www.ipitbulldog.com/wb/detailquest.php?qid=4403

ปล. ฝากบ้านใหม่ที่มียันต์กันสิ่งชั่วร้ายบอกไว้ด้านบนแล้วนะคับ ท่านใดรับข้อเสนอไม่ไหวก็ไม่ต้องเข้าไปนะคับลองไปอ่านดูผมว่ามันเป็นอีกแง่ มุมหนึ่งที่พวกเราทนอยู่กับมันมานาน..ไม่ได้อย่างเปลี่ยนแปลงหรือเป็นฮีโร่ แต่แค่บางครั้งก็รับอะไรไม่ไหว..เท่านั้นเอง ...

ขอบคุณและขอโทษพี่มาร์คเจ้าของบ้านใหญ่ และ ผู้ที่ติดตามชมกระผมและกลุ่ม RRK GrouP ขอจบความคิดและความในใจแต่เพียงเท่านี้

:063:เราเน้นทำในสิ่งที่ถูกต้อง และต้องทำเมื่อเห็นความถูกต้องโดนบิดเบือน ....:008:
    ไฟล์แนบ
    20091216125517_RRK...6.JPG 54K
  • มาจากความริษยาแท้ๆเลย เขาเข้ามาโฆษณาเปิดรับผสมเฉยๆเท่านั้นทำไมต้องด่ากันถึงขนาดนี้
    หมาใครดีไม่ดีอย่างไร เลือกได้ มีตากันทุกคน ไม่เอาเขาแล้วยังด่าอีก งานนี้ผีไม่เข้าข้างกันน๊ะ
  • อ๊อฟ พี่ขอให้สตินิดหนึ่งนะครับ

พี่ขอบอกเลยนะว่า กว่าพี่จะมีวันนี้ก็ผ่านอะไรมามากพอ และพี่ก็มั่นใจ และภูมิใจ ในการวางตัวของตัวเองด้วย
    พี่ไม่เคยเข้าข้างเพื่อนในสิ่งที่ไม่ถูกต้อง พี่มักเตือนเพื่อนๆ พี่ๆ น้องๆ ของพี่เสมอ ว่า
    พี่อยู่ในฐานะคนดูแลบอร์ด โปรดอย่าทำให้พี่ ลำบากใจหรือสูญเสียความเป็นตัวตนของตัวเอง
    พี่จึงมั่นใจว่า สิ่งที่อ๊อฟพุ่งเป้ามา ไม่มีผู้ใหญ่ที่อ๊อฟกำลังหมายถึง หรือคนที่พี่ สนิทอยู่ด้วยแม้แต่คนเดียว

ก่อนที่ท่านจะโวยวาย ด่ากราด ทำไมท่านไม่คิดว่าจะมีผีสรวมรอยบ้างละครับ
    พี่บอกใบ้ให้นะไอ้น้อง ผีบอร์ดนี้ มันคือคนดีของบอร์ดอื่น คนที่อยากทำลายบ้านที่เป็นก้างชิ้นใหญ่ขวางคอของเขา พูดแค่นี้ละครับ
    คนที่ท่านเห็นพูดจาดี คำพูดต่อหน้าไพเราะเสนาะหู หากท่านรู้ถึงพฤติกรรมแอบแฝงของเขา ท่านอาจจะสำรอกออกมาแทบไม่ทัน
    พี่บอกแค่ว่า พี่รู้ พี่เห็น อะไร มากกว่าอ๊อฟเยอะครับ

และอีกอย่างนะครับ หากเรายังไม่มั่นใจ อย่าพูดในลักษณะตีคลุม มันจะทำให้คนเข้าใจผิด
    ยกตัวอย่างนะครับ หากพูดคำว่า ผู้ใหญ่ ในบอร์ดนี้ ออกมา 5 ชื่อ สองสามชื่อแรกพี่ว่าตรงกันเกือบหมด
    อ๊อฟพูดแบบนั้น คนเขาจะเดาว่าเป็นใคร และสองสามชื่อแรกที่หนีไม่พ้น ก็คือ ตัวพี่เอง เฮียใหญ่ และอาจจะพ่วงเฮียเหลียงเข้าไปอีกคน
    และคำพูดในงานนครปฐม เฮียเหลียงเรียก หมี ว่า เห็นหมี พี่เองก็ได้ยิน คนอื่นๆก็ได้ยิน
    แต่ช่วงที่มีเหตุการณ์ด่ากันในบอร์ด เฮียใหญ่ไปดำน้ำกับเฮียเหลียงที่สิมิลัน ไม่มีทางเล่นเว็บหรือติดต่อกับคนภายนอกได้ 5 วัน
    สองคนนั้นจึงไม่ใช่คนที่มีส่วนเกี่ยวข้องแน่ๆ แต่คำพูดของอ๊อฟ มันลากเข้ามาอย่างน้อยแล้ว สามคน

แค่นี้ละครับที่อยากให้สติ
  • พี่มาร์คเปิดเผยเลยได้ไหมจะได้รู้ๆกันไปเลยว่าผีตนนั้นเป็นใคร คนดีของบอร์ดอื่น ไบ้อีกสักนิดจะได้ไหมพี่
  • ขอบคุณคับพี่มาร์ค.....สิ่งที่พูดไปนั้นตัวผมได้เคยลงขอโทษเฮียเหลียงไปแล้วในเรื่องนั้นและที่สำคัญเฮียใหญ่ก็เป็นผู้ที่ผมเคารพที่สุดในวงการจึงไม่มีความจำเป็นที่ผมจะไปด่ากราดใครต่อใครแต่ผมกล่าวถึงภาพรวมคับพี่...อย่างที่พี่บอกนั่นแหละผมได้กล่าวเรื่องเห็นหมีไปแล้วว่างานนั้นะพี่เหลียงไม่ได้พูดกับไอ้หมีน้องผมและตัวมันก็ไม่ได้สนใจอยู่แล้วคับเพียงแต่ผมสงสัยว่าผีที่ด่าคงไปร่วมงานด้วยและก็มีคนเห็นมันมาด้วยเท่านั้นเอง(อย่างที่พี่บอกผีสวมรอยนั่นแหละคับ)...ผมเก็บไปคิดทุกครั้งที่เกิดการด่ากันในบ้านของเรา

....จึงตัดปัญหาพูดในภาพรวมคับ ... ขอบคุณพี่มาร์คมากๆคับที่ห่วงใย

และขออภัยผู้ที่คิดว่าผมไปว่าหรือด่าตัวท่าน..ขอให้คิดนิดนึงคับว่า....ท่านเป็นผู้มีเกียรติของบอร์ดแห่งนี้และวงการผมคงไม่กล้าจาบจ้วงหรือติฉินท่านหรอกคับ..ขอให้หนักแน่นหน่อยคับ....ถ้าปัญหาครั้งจะจบก็คือผมจะหยุดตอบโต้กับผีสักทีคับพี่มาร์ค..ขอบคุณคับ
  • ตราบใดที่บอร์ดนี้ยังเป็นบอร์ดเสรี ผีก็ยังอยู่คู่กับบอร์ดนี้ตลอดเวลา
    ผีมันผลัดเปลี่ยนหมุนเวียน มาสร้างสถานการณ์เพื่อประโยชน์ของมันเอง

ผมไม่อยากไปวุ่นวายมาก เพราะผีดีๆ กระชากหน้ากากโจรก็เยอะ
    ทุกสิ่งย่อมมีสองด้าน

ผมยากให้เราอย่าอ่านอะไรแค่ผ่านๆ อ่านแล้วจงคิดตาม ว่าใครคือผู้ได้ประโยชน์สูงสุดจากเหตุการณ์
    บางที่เขาอาจจะนั่งหัวเราะอยู่ตอนนี้ก็ได้ ผีสรวมรอยมันแสบ แต่ก็แค่การตลาดแบบพื้นๆ เท่านั้นเองครับ
    คนจำพวกนี้ นิสัยเดิมไม่เคยเปลี่ยน แต่พี่เหนื่อยที่จะรบด้วยแล้ว อยากอยู่อย่างสงบครับ

ท่านยังไม่ออกเดินทาง แสดงว่าวันนี้ไม่มาใช่ไหมครับ

ขอบอกอะไรอีกอย่างนะครับ เพราว่าพี่ต้องรีบไปที่งานแล้ว
    จำไว้เลยครับ พี่มาร์คก็ยังเป็นพี่มาร์ค คนเดิม พี่ปากร้ายแต่ก็ไม่เคยทำร้ายใคร
    สวัสดีครับ
  • มาร์คเยี่ยม เชื่อมาร์ค
  • OFFshokunkungfu นี่เป็นคนดีนะครับเลี้ยงหมาเพราะรักในสายพันธ์นี้จริงๆ
    ไม่ได้เลี้ยงเพราะหาผลประโยชน์กับหมาเลยแม้แต่น้อย
  • พวกคุณไม่คิดว่าเจ้าของหมาจะรู้สึกอย่างไร
    เพราะผมเห็นเขาลงว่าสาว ผู้หญิงเลี้ยงพิทบลูได้ขนาดนี้
    ก็น่าจะดีพอเเล้ว"หมาในนะคับไม่ใช่หมานอก"หมากากไม่เคยเห็น
    แต่เคยกินแต่กากหมู หยุด!!ดูถูกเขาได้แล้ว ถึงหมาเขาไม่สวย
    ในสายตาพวกคุณแต่ถ้าจิตวิญญานคือ"พิทบลู"มันก็คือ"พิทบลู"
  • แค่เขาลงรูปพิทบลูที่ไม่เข้าตาพวกคุณก็ด่ากันมันไปเลยนะ
    ผมว่าเอานิ้วที่คุณนั่งพิมด่าหมาเขาไปจิ้มอีปิ๊เมียคุณดีกว่า
    เพราะว่าเมียคุณน่าจะรู้สึกดี ดีกว่าคุณไปด่าหมาเขา
  • ดีเหมือนกันคับที่คุณบอกว่าพวกที่ด่าหมาคนอื่นเขา
    เอามือไปจิ้มอีปิ๊เมียดีกว่ามั่ง
    เพราะมือมัวแต่พิมด่าคนอื่นเขา
    เดี่ยวเมียคุณอาจไปจิ้มกะหมาคุณเองนะ
    อิอิอิ
  • OFFshokunkungfu นี่เป็นคนดีนะครับเลี้ยงหมาเพราะรักในสายพันธ์นี้จริงๆ
    ไม่ได้เลี้ยงเพราะหาผลประโยชน์กับหมาเลยแม้แต่น้อย
  • ไม่รู้ว่า ใช่ OFF กจ. คนเดียวกันกับที่เมื่อประมาณ 5-6 ปีก่อนเคย สั่งหมาลูกไอ้เสือPIT ที่นครศรีฯ จากโกเชาว์และจิ๊กโก๋ภูธร นัดวันส่งหมาเขาขับรถมาไปกลับ 320 กม.
    มันปิดโทรศัพท์หนีเสียฉิบ คือมาเก้อ ไม่กล้าส่งหมา เงินมัดจำก็ไม่ได้เรียกเพราะตอนแรกคุยดีเลยไว้ใจ บอกว่าจะโอนก่อนส่งขึ้นเครื่อง
    ไม่รู้ว่าตอนนี้ยังเลี้ยงอยู่ไหมและกลับตัวกลับใจได้แค่ไหนแล้ว
    ขออภัยที่เอ่ยชื่อผู้เกี่ยวข้อง
  • เงียบดังกริ๊ปเลยวะ 55555555
  • ช่างขุดคุ้ยเก่งจังเลยนะ

แล้วเค้าเคลียกันยังไงรู้บ้างรึป่าวในเมื่อลงแล้วก็ลงให้หมดเลยดิ คนอ่านจะได้เข้าใจ

ธรรมดาน้องอ๊อฟคนจะดังต้องมีอุปสรรค สู้ต่อไป ก้าวต่อไป

RRK Group...........
  • อิๆๆไม่ได้เงียบคับพี่ผีแสนรู้แหมรู้ดีจำได้ดีสุดๆ555............
    เป็นเรื่องจริงที่ว่าเข้าใจผิดในการสื่อสารและผมกับโกเชาว์(บางไร่เฮาร์)ลูกเจ้าแรมโบ้ด้วยคับบอกยังผิดเลยอิๆๆและ ได้เครียกันทางโทรศัพท์และจบลงด้วยดีทั้ง2ฝ่ายไปตั้งแต่ลูกชายผมอายุได้4ขวบและปัจจุบันลูกชายผมจะ10ขวบแล้วพี่ 555 !!! ถ้าไม่มีเรื่องที่เด็ดกว่านี้ก็ไม่ต้องเอาลงมานะพี่ผีเสียเวลาผมไปช่วยเหลือคนดีหมดอิๆๆ.......นี่ต้องมาเล่นไกลบ้านต้องหาร้านเข้าเลยนะเนี่ยแหมพี่ผีตัวนี้ได้กุศลจัด ฮ่าๆๆๆ !!!!

โทษทีคับพี่มาร์ควันนี้ผมเดินทางไกลลงใต้ไปรับสินค้าเลยอดไปร่วมสนุกด้วยเลย..แต่ขอให้พวกเราชาวพิทรักๆกันทั้งต่อหน้าและรับหลังคับ
  • อ่อ ไอ้ระยำเหี้ยอ๊อฟ นี้มึงทำความจัญไรไว้มากนะไอ้เหี้ย ความเหี้ยของมึงค่อยๆโผล่ออกมาเหระ
  • หมดแล้วพี่ อ๋อแล้วก็มีโดนหลอกค่ามันจำเครื่องวิ่ง ทีเรื่องผมโดนโง่บ้างไม่เอามาบ้างละ ..... จะปีใหม่แล้วน่าพี่ผี ....เย็นๆลงบ้างสิมองผ่านๆบ้าง ...

ปลอดโรคปลอดภัยร่ำรวยๆนะคับพี่ผีทั้งที่มาด่าและมาช่วย.......2010.......
    ไฟล์แนบ
    20091217234702_79_37.gif 6K
  • ชอบ คนที่พวกนายเข้าใจว่าผี แต่ผมว่าเขามีเจตนาดีนะคับ
    อย่าไปตัดสิ้นใคร ถ้ามึงยังไม่ดีพอ อุยหยาบไปป่าว อย่าดูถูกคนที่เขายังด้อยกว่า อย่าอิจฉาคนที่เขาทำเหมอะสม เมื่อทำผิดให้ยอมรับปรับปรุงตน นี่แหละคือวีรชนคนรักหมา
    เคยได้ยินไหมว่า หมามันยังไม่ทำเลย
  • สมาชิกเวบนี่ มาทหมา