ยินดีต้อนรับครับ

ขอแนะนำให้ทุกท่าน สมัครสมาชิก เพื่อป้องกันการแอบอ้างชื่อครับ

Mark Mafia

CHIANG MAI PITBULL ล้านนาหมาแดง PITBULL NORTH
  • ส่วน Dr.Whitesarbe เป็นหมาที่มี เลือด Dagger เป็นสายหลัก โดยที่มี ส่วนเติมเต็มคือ Old family rednose สาย Lar-san

image
    image
    ไฟล์แนบ
    6.jpg 111K
    3pedgin.jpg 17K
  • ลูกของ Martin’s Hitman กับ Dr.Whitesarbe คือ Dr.Lee Kid II ซึ่งถูกเข้ากับ Chevyออกผลผลิตมาเป็น Big Heavy of Chevy ปู่ของ Gintonic (และเป็นปู่ของ The Bus ที่พวกเราชอบกัน ) ซึ่งผมไม่มีรูปของมัน แต่ ลองดู ในรูป พี่น้องของมัน ทั้ง Lokahi และ Cadilac พระเจ้า !!! ทั้งคู่เป็นตัวเมียแท้ๆ ดูน้ำหนักพวกมัน Lokahi หนัก 59 kgและ นัง Cadilac หนัก 101 kg !!!!!!! บ้าไปแล้ว
    สังเกตดูจะเห็นว่า Cadilac เป็นหมาจมูกดำ เป็นไปได้ว่า เลือดของมันย้อนกลับไปที่ เลือดของ Mastiff บรรพบุรุษของมัน

image
    ไฟล์แนบ
    7.jpg 123K
  • จากนั้นเค้าเอา Big heavy มาขึ้นกับ Dr.Lee White heart อ้าว !! Dr.Lee White heart ก็เป็นพี่น้องครอกเดียวกับ Dr.Lee Kid II นั่นเท่ากับว่า เอาหลานมาขึ้นกับน้า (ก็เกือบจะเป็น Inbreed แล้ว ) แสดงให้เห็นว่า คนที่บรีดเค้าต้องการสายเลือดของ Martin’s Hitman กับ Dr.Whitesarbe เป็นอย่างมาก เพื่อสร้าง Lazlo of Big Heavy โดยเน้นไปที่ความใหญ่ล้วนๆ

image
    ไฟล์แนบ
    4laslo.jpg 74K
  • มาดูฝั่งแม่ของ Gintonic กันบ้าง Maggie May ถูกบรีดขึ้น โดยใช้หลักที่เค้าชอบใช้ก็คือ
    “ยึดส่วนหลักและเพิ่มส่วนเติมเต็ม”

image
    ไฟล์แนบ
    8.jpg 67K
  • ส่วนหลักที่เค้า ใช้ยังคงเน้นไปที่ความอลังการ ของสาย Chevy Whopper พ่อของ Maggie May คือ Triple X
    Triple X ไม่เพียงแต่เป็น หลานของ Chevy แต่ Heartbeat kidd พ่อของมัน ยังเป็น Line Breed ของ Whopper อีกด้วย ซึ่งตัว Triple X ก็เป็น ตัวสุดยอดของการลาก ไม่แพ้ Chevelle เหมือนกัน ส่วน Kapualani ชื่อนี้อาจไม่คุ้นนักแต่คงถึงบางอ้อ ถ้าบอกว่า มันคือ น้องสาวแท้ๆ ของ Chevelle นั่นเอง

image
    ไฟล์แนบ
    9.jpg 122K
  • สายแม่ของ Maggie May น่าสนใจมากๆ Wanna be an angel เป็นลูกของ Like a rock ซึ่งถือเป็นตัวที่มีเลือด Whopper ที่มีความ แน่นมากๆ เพราะพ่อ ของ Like a rock คือ Whopper ส่วนแม่ยังเป็น Line Breed ของ Whopper อีกต่างหาก
    แต่แม่ของ Wanna be an angel นี่สิเป็น ส่วนเติมเต็มที่ผมบอก จากที่ไล่ดู การสร้าง Gintonic ประกอบไปด้วยสายหมาจมูกดำ เป็นส่วนใหญ่ คนบรีดคงต้องการเพิ่มแรงขับเคลื่อนเข้าไปที่สายเลือดของมัน ใช่ครับ เค้าบรีด Like a rock เข้ากับ Nani ที่มีเลือดสายกัดเกือบ 100%

image
    ไฟล์แนบ
    10.jpg 112K
  • Nani เป็นหมาเลือดสายกัด โดยใช้ หมากัดจมูกแดง คือ Hollingsworth’s Prince เป็น Foundation ทั้งสายบนและล่าง
    ที่น่าสนใจก็คือ ปู่ของ Nani คือ Mad Max ที่เป็นหมาเลือดผสมระหว่าง หมาแดงสายเก่าแก่อย่าง Castillo กับหมาสายกัด สายแชมเปี้ยนที่ยิ่งใหญ่ คือ Jeep !!!!!! ดูแล้วถึงกับอึ้งว่า หมาตัวขนาด Gintonic จะมีเลือดของสายกัดผสมอยู่

image
    image
    ไฟล์แนบ
    12.jpg 77K
    11.jpg 103K
  • อะ มาดูฝั่ง Chelsea กันบ้าง เวลาที่เรานึกถึง Chelsea เราอาจจะนึกถึงว่ามันเป็นลูกของ Brix แต่ดูแล้ว หล่อนไม่ได้มีรูปร่างแบบเดียวกันกับ Brix เหมือน Warhead ที่เป็นลูก Brix เหมือนกัน หรือแม้แต่ไม่เหมือน Tsunami ผู้เป็นแม่ ถ้าเราลองพิจรณาดู การบรีด จะเห็นว่ามี Zena อยู่ทั้งสายบนและล่าง

image
    ไฟล์แนบ
    14.jpg 188K
  • Zena นั้นเป็นลูกของ Chevelle กับ 5150 ซึ่งเป็นหมาแดงสายเลือด Castillo จะเห็นได้ว่า เค้าใช้สูตรนี้อีกแล้ว คราวก่อนที่ผมไล่สายของ Naughty เค้าก็ใช้สูตร Chevelle บวกกับ Castillo Blood

image
    ไฟล์แนบ
    15.jpg 77K
  • นี่แหละ ไม่ใช่แค่สูตรเดียว แต่เค้ายังทำวิธีเดียวกัน คือ เอาลูกของ Chevelle กับ Castillo Blood มาขึ้นกับ Mac Truck ในสายล่าง ลองดูกันเปรียบเทียบกับคราวที่แล้ว
    Chevelle +Castillo Blood(Misty)=Vega นำไปขึ้นกับ Mac Truck ได้ มาเป็น Strawberry Daqui ยายของ BigC
    Chevelle+Castillo Blood(5150)=Zena นำไปขึ้นกับ Mac Truck ได้มาเป็น Tsunami ยายของ Duke และ Checan
    ซึ่งได้มาเป็นผลลัพธ์คล้ายกัน คือ ได้ Daqui กับ Tsunami ที่มีหน้าอกที่กว้างและลำตัวหนา ในขณะที่ โดยรวมไม่เล็ก เพราะมีสายของ Mac Truck เข้าประกบ

image
    image
    ไฟล์แนบ
    17.jpg 112K
    s_resize.jpg 84K
  • ในสายบน พ่อของ Chelsea คือ Brix ซึ่งเป็นลูก Lil Duke แต่ที่น่าสนใจก็คือ Sandy แม่ของ Brix นั้นเป็นผลผลิตของ Zena อีกเช่นกัน ถ้าเราจำกันได้ คราวที่แล้วผมพูด ถึงหมาตัวหนึ่งที่ชื่อ BamBam ที่เป็นพี่น้องเดียวกัน Dragon of Dagger ซึ่ง BamBam นี่เองที่เป็นต้นกำเนิดความใหญ่ของ Mac Truck คราวนี้ก็เช่นกัน เค้านำ Zena ไปขึ้นกับ Red Krunch ซึ่ง Red Krunch เป็นลูกของ Goliath ซึ่งมันเป็น Line Breed ของ BamBam นั่นเอง

image
    image
    image
    ไฟล์แนบ
    18.jpg 45K
    med_4c9bcfcca5647_resize.jpg 89K
    16.jpg 79K
  • ที่ไล่สายมาทั้งหมดจะเห็นว่า ตัว Gintonic เป็นสายที่มีเลือด Whopper Chevy หนักๆ สอดแทรกด้วยสายของ Daggerและเติมเต็มแรงขับเคลือนด้วยเลือดของสายกัด และ หมาแดงสาย Castillo จึงบอกได้ว่า บอกได้เลยว่าชั่วโมงนี้ สายเลือดของ Gintonic ไม่เป็นรองใครเลยจริงๆ
    ส่วน Chelsea นั้นทั้งสายบนและล่าง ใช้สายของ Chevelle ที่บวกกับ Castillo เป็นแกนหลัก บวก ด้วยสาย Camelot ที่มีส่วนผสมของ Dagger มาประกบ
    ลูกของชุดนี้มีความเป็นไปได้ที่น้ำหนักจะไปถึง 50 kg กับส่วนผสมสายเลือดที่ อลังการงานสร้างมากๆ อยู่ที่ว่าตัวใด จะมีความโน้มเอียงทางพันธุกรรม ไปในทางสายเลือดใด และเลี้ยงดูอย่างไรเท่านั้นเอง

image
    ไฟล์แนบ
    19.JPG 116K
  • ลูกของ ครอกนี้ อาจจะเป็นหมานอกสายตา ถ้าเทียบกับครอกอื่น แต่ผมเชื่อเหลือเกินว่า เมื่อมันโตขึ้น มันจะเป็น หมาที่ทุกๆคนต้องจับตา ในความสามารถของมัน ในสนามลาก ผมเชื่อว่าด้วยการเลี้ยงหมาแบบถึงลูกถึงคนอย่างเจ้าเล็ก จะสามารถ ทำเจ้า Checan ให้มีแรงขับเคลื่อนได้เช่นเดียว กับ Jergens ที่ฝากชื่อไว้ในสนามลากครั้งก่อน ส่วนพีจอห์นเจ้าสำนักของเราไม่ต้องพูดถึง ในยุทธภพนี้ แกไม่มีคำว่าเป็นสองรองใครอยู่แล้ว ลุ้นกันแค่ว่า เจ้า Duke มันจะใหญ่ขึ้นไปอีกเท่าไหร่และ มันจะ ทำตำนานหมาลากสะท้านวงการอีกบทที่ยิ่งใหญ่กว่า Adam หรือไม่เท่านั้นเอง

image
    ไฟล์แนบ
    20.jpg 105K
  • ส่วนผมขอทำหน้าที่สนับสนุนและทำงานที่ถนัดคือการค้นคว้าข้อมูลให้พวกเรา ยิ่งสนุกกับการเล่นหมาลากเพิ่มขึ้นอีกละครับ ขอบคุณมากครับ ;-)

• สุดยอดเลยคราบบบบบ......พี่ตั๊มมมม.....
    :063:
  • . =D> =D> =D> สาระดี "เจาะรหัส DNA" มีมาอีกแล้วครับท่าน ขอบคุณครับ เตรียมประชุมสำนักงานใหญ่ ละเว้ย555image
    ไฟล์แนบ
    MM.jpg 81K
  • จัดไป 5 ตึกใบหยก พี่ตั้ม!! 555+
  • ผมไปประชุมด้วยเด้อ55555555555
  • วันนี้เอาไอ่Riddickไปตัดหูมาแล้วอ้าย หมอใช่ได้เลย.......ขาว......อวบ.... เฮ้ยไม่ใช้นั้นความในใจ ตัดแล้วออกมาเป็นที่หน้าพอใจกับหูแรก ในราคา800฿ ใครจะไปตัดโทรไปนัดกับหมอก่อนก็ได้น่ะครับ053321742 หมอทำคลอดได้ด้วย เห็นบอกว่าทำคลอดให้หมาปลัดค่าใช้จ่ายประมาณ2700฿ผมว่าทีนี้เรามีหมอหมาที่คิดราคาไม่แพงแล้วล่ะครับ
  • ใครจะให้ผมไปส่งก็บอกได้น่ะครับ ขอแค่มีเบียร์เย็นๆก็พอแว้วววววววว555555 เดี๋วยจะได้ชวนเจ้าสำนักไปด้วยดีป่าวพี่ อิอิอิอิ
  • เห็นอี้ละ ใคร๋ปิ๊กเจียงใหม่ ขนาดด อีก 35 วัน จะได้ปิ๊กเจียงใหม่ละคับ ใคร๋ได้ตัวๆใหญ๋ๆแดงๆ ใครมีบอกกำเน๋อออ
  • อยู่ต่างประเทศ แล้วจะไปอู้กำเมืองกะไผ่นิ55
    ใผส่งใผทำอะไรก็ไป ตอนจิ๊บเบียร์ฮ้องตวยเน้อimage
    ไฟล์แนบ
    DSC03199.JPG 124K
  • เฮาะอ้ายเข้าพรรษาบ่ะจั๋ยก่าอ้าย55555
  • เข้าพรรษานั่นของพระ ...ของโยมก็กิจวัตรประจำวันตามบาย!! ใช่มั้ย ส.ส. 555+
  • 555+ ไม่เข้าไปยุ่งเกี่ยวกับกิจของสงฆ์ใช่มั๊ยครับพี่เล็ก
  • ประชุมสำนักงานใหญ่เมื่อไหรแจ้งด้วยค้าบ....ขอบคุณมากตั้ม สำหรับข้อมูล เก่งใครจะเอาหมาไปตัดหูชวนด้วนนะจะไปดูหมอ อ่ะมายชาย จะไปดูหมาตัดหูหมอ ฮ่าๆๆๆ
  • เอาซะวันนี้เลยไม๊ครับบบบบบ ซาวด์เสียงหน่อย :-D
  • มีข้อมูลให้อ่านจนตาลายเลย ... นอกห้องกระทู้ร้อนก็เยอะจนอ่านไม่ทัน เหอ เหอ
  • ไปดูหมอก่า ไปโตยยย คน
  • เฮ้ย.......คนธรรมะธรรมโมอย่างตั้มช่วนกินเหล้าช่วงเข้าพรรษาเนี้ยน่ะ อิอิอิ
  • ค่ำคืนแสนเหงา ... พาหมาเข้านอนก่อนนะครับ
  • ใจเย็นๆซิครับ ร่างกายคนบางคนรับไม่ค่อยไหว หละครับ555 ไล่ไปไล่มางง หวันกั๋นวุ่นวะวุ่นวาย55
    ตะคืนไผ่ถ้าผ่อกระบี่มือหนึ่ง ตางช่อง3อยั่งอ้ายผ่อง เห้อเห้อเห้อ ไข้หลอดimage
    ไฟล์แนบ
    212686.jpg 53K
  • สุดยอดไงพี่ ส.
  • เฮ้ยพี่มาแต่เช้าเลยน่ะ
  • มันเป็นจะไดอ้ายไข้หลอดน่ะ555
  • พาหมาออกกำลังตอนเช้า....เมื่อวานมันเล่นกันชนหลังอีกแล้ว...ก็เลยตอ้งให้มันเหนื่อย มันจะได้ไม่ทำลายข้าวของ
  • หูหมาเป็นไงมั้ง แผลหายยัง
  • แห้งแล้วพี่แต่ข้างขวามันพับดิพี่เดี๋ยวได้ดามมันน่ะดิ ข้างซ้ายตั้งสวยเลยแต่ขวาดันพับแหมมมมมมมมหูมันอ่อนน่ะพี่
  • ป๋าบอกให้หาลูกบะป้าวไว้หื้อมันขบเน้อ จสจ กัดรถหมดแล้ว มันกะขบหัวเจ้ามันเน้อ55
    อีกอย่างเข้าบอกเราแก้ความก้าวร้าวของมันได้ เรื่องจริง แต่เจ้าของชักเริ่มจะ ดุแทนหมาละกะimage
    ไฟล์แนบ
    209680.jpg 86K
  • ไข้ผ่อ เจ้าสำนักเฮา ต้องเป๋นเสื้อเหลือง5555 ASTV
  • บอกคนอื่นได้ ว่า "อย่าเลี้ยงตามใจ" เจอซะเอง งง เซ็ง ทามอารายยมายเป็นใช่มั้ยๆๆๆ จสจ. 555+
  • หมาไร ใหญ่ไม่อายชาวบ้านแถมเห่าน่ารำคาญตลอดงาน วุ้ย..เดียวว่างเอา f1สีแดงนี้ไปทุบหัวซะหน่อย
  • ปล่อยมันเถอะ...มันอยากกัดก็ให้มันกัด... พอถึงเวลาเราอยากเตะมันมั้ง มันก็ต้องให้เราเตะ ช่ายป่าวคร้าบ ฮ่าๆ
    พี่ ส. จาเอาอาไรมาทุบหัวมันก็รีบเอามาเลยคร้าบ มันผอมจนเห็นกระดูกหมดแล้วคร้าบ ช่วงนี้ที่บ้านถือศีลคร้าบ..ศีล..อดimage
    ไฟล์แนบ
    SpencerPitBullPuppy11WeeksCarMannersBrunoBoxer2.jpg 49K
  • เก่ง...ไม่ต้องดามแล้ว ตั้งข้างหนึ่ง ล้มข้างหนึ่งแบบนี้แหละ เท่ เหมือน The Duke เลย
  • พี่ ส . หาแบบในรูปมาเลี้ยงสักตัวสิ ขาวล้วนๆimage
    ไฟล์แนบ
    Most_Dangerous_Dogs_in_the_World_pit_bulls_.jpg 237K
  • image
    ไฟล์แนบ
    1750.jpg 94K
  • image
    เอารูปหมาสวยๆมาใหเก่งดู...เผื่อเจ้าตัวเล็กที่บ้านเก่งโตมาจะเป็นแบบนี้ ช่ายป่าว
    ไฟล์แนบ
    1241b08b.jpg 50K
  • ไอ้ลายเสือลาก เจ้าของไม่ต้องเรียกเลยวุ้ย55