ยินดีต้อนรับครับ

ขอแนะนำให้ทุกท่าน สมัครสมาชิก เพื่อป้องกันการแอบอ้างชื่อครับ

Mark Mafia

• F1 ตั้งแต่เกิด
    ไฟล์แนบ
    IMG_76342.jpg 81K
  • หวัดดีท่านโดม ไม่ได้เครียดอะไรมากมายหรอกครับ แต่บางทีมันอึดอัดก็แค่อยากระบาย
    คิดอยู่นานเหมือนกันว่าจะพูดดีไหม กลัวคนจะแปลเจตนาผิด พี่ไม่ได้หยิ่งหรือต้องการปิดกั้นใคร

แต่หลักการก็คือหลักการ ถ้าเราไม่มีหลักมันก็เละ อยากทำให้มันถูกต้องและชัดเจนด้วย
    นิสัยพี่ก็เป็นแบบนี้ละครับ ไม่ชอบอ้อมค้อม อะไรที่อึดอัดก็พูดออกไปตรงๆเลยดีกว่า

การปฏิเสธใคร บอกตามตรงมีแต่ความทุกข์ครับ ไม่เคยมีสักครั้งที่สบายใจเลย
    มันทุกข์ที่ต้องทำให้เขาผิดหวัง ถ้าหากทำได้ก็อยากตอบสนองความต้องการของทุกคน
    คนในบอร์ดนี้ก็เหมือนพี่เหมือนน้องกันทั้งนั้น สนุกสนานเฮฮากันได้ตลอด
    เวลาไปงานอยากไปในฐานนะเจ้าของเว็บพิตบูลโซน จะได้ไม่ต้องคุยกันเรื่องธุรกิจ
    ไม่อยากไปในฐานะเจ้าของเอฟวันเลย มันวางตัวลำบากมากๆ

ก็ไม่รู้ว่ามีอีกกี่คนที่คิดแบบนี้ ภาวนาว่าอย่ามีอีกเลย
    และหากมีคนกำลังคิดแบบนี้จะได้รู้เหตุผล พี่ไม่อยากเสียน้ำใจกับใครอีกแล้ว
    ตอนเริ่มคุยกัน ก็ชื่นชมกันต่างๆนาๆ อะไรก็ดีไปหมด
    แต่พอขัดใจไม่ยอมตามที่เขาต้องการ ก็กลายเป็นอีกคนหนึ่ง มันผิดหวังจริงๆครับ

เอาเรื่องหมาต่อดีกว่า ฝึกหมาไปถึงไหนแล้วท่าน
    ตอนนี้หมากรุงเทพฯ มีซุ่มอยู่หลายตัว อย่าประมาทนะครับ:005:
  • ขอบคุณสำหรับข้อมูล เพราะเมื่อปีที่แล้วพาไปแต่เขาไม่ลงเล่นเลยพอพาลงก็หนีขึ้น เดี๋ยวจะให้ดูความก้าวหน้าพี่เอาไว้โดดแข่งกะบีเจ 555
  • รับรองไม่แพ้หมาเทพ ที่เมืองกรุงแน่นอน ฮา ฮา นี่เมื่อ 3 อาทิตย์ก่อน ตอนนี้แน่นกว่าในรูปสุดๆพี่
    ไฟล์แนบ
    DSC04466.jpg 114K
  • แน่จริงเอารูปด้านข้างมาโชว์เลยท่าน โชว์ทุกมุมเลยยิ่งดี
    อยากเห็นพัฒนาการว่าฝีมือไปถึงไหนแล้ว จะได้เตรียมการรับมือถูก

ระวังมวยซุ่มของหมวดเป๋ เจ้าแทงค์
  • เอาละ ครับพี่โดมงาน เข้า โชว์เลยพี่ อยากเห็นเหมือนกัน ไปถึงไหนแล้ว

ภาพนี้มันหล่อจัง แหะ เจ้า hammer เนี่ย
  • วันนี้เสร็จธุระว่าจะไปบ้านตาบิวแก้เหงาเสียหน่อย ดันพาเมียไปฮันนีมูลอัมพวา
    เซ็งจัด งัดตู้ลงทุนเปิดไวน์แดงปี 03 กินเสียเลย แล้วเอามาลงยั่วคนเล่น อิอิ
  • เป็นกำลังใจให้ครับพี่ เรื่องการตลาดหรือระบบการขายมันก็เป็นเรื่องของทางพี่หรือผู้ผลิตอยู่แล้ว

แต่เรื่องของการหากินกับเพื่อนฝูงผมว่า มันเกินไปอยู่แล้ว

ผมเองก็ทำเวปอยู่บ้าง ระยะทางที่เดินมา พอจะทราบดีกว่า ใครที่ชอบซอกแซกจับนู่นโยงนี่ กินนู่นกลบนี่ มันมักไม่ยืนยาว แล้วอยู่ไม่ยืด

พวกกินแล้วไม่รู้จักคาย มันจุกตายทุกตัวครับ หุหุ.....

ผมมาศึกษาพิทบูลครั้งแรก แล้วมาฝังตัวอยู่นี่โดยไม่คิดเอาความรู้ไปเฉยๆ เพราะหลายๆอย่างที่พี่สื่อมานี่แหละครับ

อยากให้คนเห็นคุณค่าของความ "ตรง" และ "จริงใจ"มากกว่า ผมอยากช่วยสื่ออีกแรงให้คนเห็นตรงนี้กัน มากกว่ามานั่งโจมตีไร้สาระ

พี่ ไม่สิ น้า 55 น้ามาร์คเหนื่อยๆ มีเวลามานั่งจิบเบียร์ที่แดนไกลบ้างก็ได้นะครับ ฟังเสียงลม ดูทะเล มีความสุข.....

เป็นกำลังใจให้ครับพี่ เอ้ยย น้ามาร์ค :062:
  • คุณโดม เข้าแฮมเมอร์ สุดยอดมาก .... เห็นความตั้งใจของคนเลี้ยงพิทบูลแล้ว ยกนิ้วให้เลยครับ :063:
  • พี่โจ อย่าเรียก น้ามาค์รครับ เดียวแกงอล ต้องเรียกพีมาร์ค ตามอ้น ดิพี่โจ 5555+
  • อะ มีคนตั้งมาก็ตบซะหน่อย อิอิ

สำหรับป๋า เรียกพี่ไม่พอ ต้องน้าครับ :032:

น้า หมายถึง วุฒิภาวะ ความรู้ แล้วก็ประสบการณ์ครับ มิใช่อายุ 55 หมายความแบบนี้ จาให้เรียกน้าหรืออพี่ดีคับ อิอิ
  • เอาเข้าไปนายโจ ทั้งป๋าทั้งน้า เตะตัดขากันนี่หว่า
  • เช้านี้ สวัสดีครับ อากาศ กทม เป็นไง บ้างครับ

หาดใหญ่อากาศ ดีมาก น่าพาหมา เดิน สุด ๆ ครับ
  • เมื่อคืนฝนตกหนักมากเหมือนฟ้าถล่มเลยครับ เช้านี้ก็ยังพร่ำไม่หยุด ว่าจะไปดีวันเอาหมาไปเล่นน้ำตอนบ่ายๆเสียหน่อย เซ็งจริงๆ

ตอนนี้กำลังหนักใจ กลุ่มหมาแนวกิจกรรมเงียบไป ไม่ค่อยมีใครมาช่วยปลุกกระแสเลย
    หากอยากให้หมาแนวกิจกรรมเกิดพวกเราต้องช่วยกันนะครับ
  • ก็พยยายาม อยู่ ครับพี่

แต่ตั้งแต่ อามี่ ตาย ก็เงียบ เลยที่หาดใหญ่ กะจะ ช่วยทำกระแส ซะหน่อย

ต้องรอจิวยี่โต นู้น แหละครับ ถึงได้ ทำกระแส เชิญพา เล่นกิจกรรม

แต่มีบ้างท่าน ในบอร์ด มีหมากล้ามงาม หลายคนอยุ่นะผม ว่า

แต่การทำหมากล้าม หรือ ฝึกหมาด้านต่างๆ

ไม่ใช่ เรื่องง่าย เลย ครับ

ผมว่าคนที่ทำได้ ไม่มากก็น้อย แล้วแต่เวลา ว่าง

ต้องเป็นคนที่มีใจรัก เอา การ เลยในเรื่องนี้

พี่ลอง ปั้นกระแส ใหม่ ดูครับ 55+
  • สวัสดีครับทุกคนยามเช้า ตอนนี้แถวบ้านผมก็ยังตกอยู่เลย นี่ผมก็เทรนหมาอยู่กะให้ฟิตๆกับกล้าโดดน้ำอยู่ นอกนั้นก็ทำได้หลายอย่างแหละ เดี๋ยวจะให้ดูพัฒนาการผมว่าคนส่วนใหญ่ถอดใจกะไม่มีเวลา พอมีก็ขี้เกียจกันเยอะ ต้องค่อยๆเป็นค่อยๆไปในแนวสร้างสรรค์
  • มาช่วยกันปั่นกะแสหน่อยพี่น้อง อยากเห็นพิตบูลแมนตัวจริงในบ้านเราเยอะๆ
    ตอนนี้ส่วนมากเลี้ยงตามกระแส กับคอยตามเชียร์เป็นส่วนใหญ่

เข้าใจว่าหมาพิตบูลแนวกิจกรรมมันเหนื่อย ต้องทุ่มเท แรงกาย กำลัง เวลา กว่าจะสร้างหมาเทพได้สักตัว
    มันไม่เหมือนหมาบูลลี่ที่เหนื่อยแค่เรื่องกินไม่กิน แต่สิ่งนี้มันก็เป็นการวัดใจไปเลยว่าใคร พิตแมนจริง หรือพิตแมนปลอมครับ

พิตบูลแนวกิจกรรม หากใจไม่รักจริง ทนฝืนได้ไม่นานหรอกครับ ท้อก่อน
  • ไม่ได้ท้อนะ พี่55+
  • Pit Bull Man ชอบคำนี้จริงๆ ทำออกมาติดหลังเสื้อเลยได้มั๊ยครับพี่มาร์ค

จอง 3 ตัวเลย เอาสี ขาว ดำ แดง แล้วเจอกันที่งานครับ:062:

เหตุผลที่เลี้ยงพิตบูลตั้งแต่แรกก็เพื่อทำกิจกรรมหลายๆ อย่างร่วมกับเรา

และยังไม่เคยเปลี่ยนแนว หากมีงานเมื่อไหร่ได้เจอกันแน่นอนครับ:063:
    ไฟล์แนบ
    2317.jpg 55K
  • :019: ตามกระแสป่าว ไม่รู้
    เพิ่งรู้จักกับ พิทบลู 15 เดือนแล้ว
    ค้นคว้าจนแน่ใจแล้ว
    รักและรับผิดชอบ ครับ
    ไฟล์แนบ
    IMG_4237_resize3.JPG 74K
    ภาพ0339_resize4.jpg 63K
  • บอกตามตรงเลยครับ ทุกครั้งที่เห็นเจ้าของพาสุนัขทำกิจกรรม
    แล้วนำรูปมาลงให้ชม มันมีความสุขจริงๆครับ

ขอบคุณท่านปอมสามสี และท่านตอนพงษ์มากครับ
    ดูแล้วอยากให้มีกำลังใจไม่ใช่ท้อนะพี่น้อง

จบโปรแกรม 12 สัปดาห์แล้ว
  • งามแท้ ครับพี่

ต้องพยยายาม หน่อยแล้ว55+

สวัสดียามเช้าครับ
  • สวัสดียามเช้า แวะเอาหมาโครงสร้างงามๆมาฝาก เจอตอนไปเยี่ยมศูนย์ดีวัน
    อยากเห็นหมาโครงสร้างแบบนี้ มีมุมขาหลังที่ถูกต้อง ไม่ใช่ขาหลังตึงเป๊ะ
    เวลาเดินจะสวยงาม ไม่ตูดบิดครับ เวลาประกวดโอกาสชนะสูงกว่าหมาขาตึงแน่นอน
    ไฟล์แนบ
    DSC07642rs.jpg 123K
    DSC07632rs.jpg 117K
    DSC07746RS.jpg 102K
    DSC07731rs.jpg 106K
    DSC07752rs.jpg 104K
  • เพิ่งจะรู้ว่ามีห้องนั่งเล่นด้วย ฮ่าๆ
    ทักทาย ทักทายค่า
  • ห้องนี้เอาไว้ระบายครับ ใครอกหักรักคุด เหงาๆ แวะเข้ามาได้ เจ้าของห้องปากจัดแต่ใจดี ฮ่าๆๆ
  • เพิ่งเข้ามาครั้งแรกครับห้องนี้ ไม่งั้นไม่รู้นะเนี่ยว่ามีอีกเพียบ
    พี่มาร์คบอกคนอื่นหมดและอดซุ่มเลย
    อย่างนี้ต้องปั้นเจ้าแท้งด่วนเลยครับ เด๋วโดนเจ้าแฮมเมอร์กลบหมด หุๆๆ
    ผมว่าอย่างนี้และครับมัน ทั้งคนทั้งหมา
  • ถึงบอกไป แต่สำหรับคนไม่มีเวลาก็ไม่มีประโยชน์หรอกครับ
    ขนาดเคล็ดลับไม่เคยปิดบัง ยังมีไม่กี่ตัวเลยครับ สิ่งสำคัญสุดคือตัวเจ้าของนี่ละครับ
    พี่เองถ้าไม่ได้ทีมงานครูฝึกดีวันก็ไม่มีปัญญาเช่นกันครับ ฮ่าๆๆ
  • พี่มาร์คเล่นไปทางลัดนี่หว่า หรือท่าน pae ว่าไง ฮาๆ
  • เห็นใจพี่เถอะ สุขภาพก็ไม่ดี อยากถ่ายทอดวิทยายุทธให้คนรุ่นหลังเก็บเอาไว้

เดี๋ยวจะลองทำเจ้าคิลเลอร์ดูอีกตัว เรามาเริ่มไปพร้อมๆกันนะครับ
  • ขอบคุณครับพี่มาร์ค ผมก็มีความสุขเหมือนกันที่ได้ทำในสิ่งที่อยากทำ แล้วก็ได้ทำ...

คอย ตอนฝนตกๆ กันไปเลย แล้วก็ไปต่อด้วยการวิ่ง

มีลูกมาให้กำลังใจติดขอบสนามเลย สู้แค่เหนื่อย:062:
    ไฟล์แนบ
    Copy of DSC_0147.jpg 61K
    5510.jpg 46K
  • จะว่าอย่างนั้นก็ไม่ได้ท่านhammer ผมก็แวะทางลัดด้วยเหมือนกัน55
  • ผู้สูงวัยท่านใด เหน็ดเหนื่อยจากงาน ก็นั่งพักจิบเบียร์เย็นฟังเพลงสมัยท่านหนุ่มให้สบายใจก่อนดีกว่าเน๊อะ

เน๊อะพี่มาร์คเน๊อะ :032:

http://www.youtube.com/watch?v=2AkU9iXdhY4&feature=related

ช่วงนี้ผมเองก็ปวดหัวเรื่องเอกสารพอสมควร เลยอาศัยเอาเพลงสบายๆพวกนี้แหละฟังให้เพลินอารมณ์

ผมดันฟังเพลงข้ามรุ่น เลยเอามาฝากน้าๆครับ เป็นกำลังใจให้ทุกๆท่านครับ

สบายๆ ร่มๆ เย็นๆ เดี๋ยวออกจากห้องรับแขกแล้วไปลุยกันต่อ อิอิ
  • จิวยี่ ต้อง เลื่อนการตัดไหม ออก ไป อีก

มัน ดันไป เกา หู ซะไหม กะรจาย

เป็นหนอง ต้องเลี้ยง แผล แบบเปิด เนี่ย แหละครับ เซ็ง จริงๆ เลย อยากให้มันหายเร็ว ๆ

ก่อนหน้านี้ ไม่ได้ ใส่ คอลล่า ให้ มัน ผิด ที่เราเองประมาทเกินไป แหะๆๆ

.................................................

ส่วนเรื่องหมากล้าม รอก่อนนะ ปี นี้ ขอสละสิทธิ์ ก่อน

ปี หน้าเจอ กัน ครับ ทุก ท่าน 55+

แม่ทัพ ใหญ่ จิวยี่ จะผงาด (อย่าจมน้ำตาย ก่อน นะ เว๊ย ) :001:

http://www.youtube.com/watch?v=eR7Oe6xocYo&feature=player_embedded
    ไฟล์แนบ
    Picture 1363.jpg 75K
  • เอ่อ คือว่า ถ้าตามเนื้อเรื่องแล้ว จิ้วยี่ต้องฆ่าพ่อตัวเองแถมต้องทรยศเจ้านายครับ ท่านตี๋ต้องระวังให้จงหนักหากคิดทำการใหญ่

555 ล้อเล่นครับ ขอให้จิวยี่แผลหายไวๆ :062:
  • เปล่าครับ จิวยี่ คือ หนุ่ม รูป งาม เก่งด้านดนตรี เป็นแม่ทัพเรือ ผุ้มากด้วยความสามารถ

มีคุณธรรม จงรักภักดี ต่อ ง็อ ก็ก

คนที่ท่าน กล่าว นั้น คือ ลิปโป้ คนเนรคุณ แต่เป็น คนที่เก่งที่สุด แล้ว ในการต่อสุ้ แม้กวนอู ยัง สู้ ไม่ได้ 55+
    ไฟล์แนบ
    redcliffc21[1].jpg 63K
  • แต่ บท สรุปสุด ท้าย จิว ยี่ ต้อง กระอัก เลือด ตาย เพราะ แพ้ทาง รบ ข้งเบ้ง เป็นประจำ

พร้อม ด้วย โรค พิษ เข้ากระแส โลหิต น่าจะตอนที่โดน ธนุ ดอก นั้น ของเรื่อง โจโฉแตก ทัพเรื่อ อ่ะครับ

ทำให้ จิวยี่ มีร่างกายไม่สุ้ ดี ถ้าจำไม่ผิด ก่อนตาบ จิวยี่ กล่าวไว้ว่า

" ฟ้า ส่ง ข้า มาเกิด เหตุ ไฉน ต้อง ส่ง ข้งเบ่ง มาเกิด ด้วย เล่า " แล้วก็ ตาย บนเรือ รบ กลาง สายฝน

จังว่ะ ข้งเบ้ง เห็น ดาว ตก จาก ฟ้า ก็ รู้ แล้ว ว่า จิวยี่ ได้ จาก ไป แล้ว

ข้งเบ้ง เป็นกุนซืนที่เหนือ กว่า หลายคน เพราะ ตัวเอง เก่ง หลาย ด้าน กระบวนแผนการรบ การจัดทัพ

แต่ที่เหนือ คนอื่นก็ คือ รู้เรื่อง ดารา ศษสตร์ นั้นเอง ข้ง เบ้ง เอาเรื่ง ธรรมชาตอ เข้าช่วยในการ รบ

ทำให้ได้เปรียบ

( เห็นเปล่า อย่า สะ กิด ต่อม ยาวเลย )55+ ชอบครับ สามก็ก มัน
  • พี่มาร์คเคยดุนี้แล้วยัง ได้ มาจากเว็บข้างๆ

นี้แหละ สคูบ้า พิท ของแท้ 55+

http://www.youtube.com/watch?v=rUwQP92vgkU&feature=player_embedded
  • " เทียนกี่แซ่ยี่ เทียนปั๊ดแซ่เหลียง" .... มั๊งครับ อิอิ

ทำงานมาเบลอๆ สับสนเฉยเลยครับ ขออภัย

หนังโรงใหญ่จังหวะของเรื่องค่อนข้างรวบรัดขัดแย้งกับ หนังชุดยาวและหนังสือซักหน่อย

แต่ที่แน่ๆ ไหนๆก็ชื่อจิวยี่แล้ว ต้องหาเมียสวยๆนะท่าน งิงิ:013:
  • สวัสดียามเช้าครับทุกคน
  • ตี๋ พี่ว่ารีบตัดไหมเลยครับ หากเกินกว่าเจ็ดวันแล้ว แผลจะแห้งทันทีเชื่อมือ
    ยิ่งปล่อยไหมไว้นานแผลยิ่งอักเสบ เป็นหนอง เพราะร่างกายต่อต้านสิ่งแปลกปลอม
    เอาไอ้ปลอกคอซังกะบ้ายออกไปด้วยเกะกะ ยิ่งทำให้แผลสกปกปรกและอักเสพ
  • ขอความรู้จากพี่มาร์คหน่อยครับ คือเมื่อฟิตหมาจนได้กล้ามแบบที่เราพอใจแล้ว ถ้าเราหยุดให้กินบูลี่แม็กซ์แต่ยังให้ออกกำลังกายเหมือนเดิม กล้ามของหมามันจะยุบรึเปล่าครับพี่ ขอบคุณครับ
  • ช่วงสร้างกล้าม เราเรียกโปรแกรม Condition ช่วงเน้นการสร้างกล้ามให้ได้ตามที่เราต้องการ หลักจากได้กล้ามตามที่เราพอใจแล้วก็หยุดได้ครับ

แต่หลังจากนั้นต้องออกกำลังอย่างต่อเนื่องไปเรื่อยๆ เพื่อกระตุ้นและรักษาสภาพ กล้ามเนื้อให้คงอยู่แบบนั้นตลอดไป ช่วงนี้เราเรียก การ Keep ครับ
  • สวัสดีครับพี่มาร์ค วันนี้ เข้ามาช้าหน่อย เพราะเพิ่งเลิกงาน

ครับ พี่ เดี๋ยวจะจัดการ ตัดไหม ซะเลย ครับ

ว่า แต่ คลิป พิท บูล ดำน้ำ นี้ เค้าฝึกกันยังไง น้อ

สุดยอดจริงๆ
  • สวัสดีครับครอบครัว รักทุกคนเลย
    ติดตามความเคลื่อนไหวอยู่เสมอ
    ไฟล์แนบ
    IMG_4232_resize.JPG 77K
  • จริง อย่างที่พี่ ว่า เลยครับ มีการอักเสบ และมีไข้ อ่อน 102 เกือบ 3

ผม ตัดไหม ออก หมด แล้ว ทำความสะอาก เรียบร้อย แล้วครับ

ตอนเอาไหม ออก มีหนอง ไหลออกมาเยอะ มาก

ถ้าไม่เอาออก สงสัย อาจเป็นไข้ สูงตามมาแน่

อยากถามพี่ว่า พารา ให้หมากินได้เปล่าครับ
    ไฟล์แนบ
    DSCN3218.jpg 79K
  • พารา ไม่ได้ครับ ให้แอสไพริน พร้อมนมดีกว่า มีไร โทร. มา
  • ท่านโจ วันนี้นั่งจิ๊บไวน์ ฟังลูกบรรเลง Piano
    เพลงอาจจะหน่อมแน้มไปหน่อย แต่พี่ฟังไม่เบื่อเลยจิงๆนะ

http://www.youtube.com/watch?v=YrwqeHtIKzo
  • คืนนี้ดื่มไวน์เหมือนกันครับพี่ Mark วีดีโอดูเหมือนลูกสาวมี
    สมาธิและเล่นได้ดีมาก แต่คนเป็นพ่อเหมือนวอกแวกยังไงไม่รู้...:013:
  • http://www.youtube.com/watch?v=z1gXlj94lPU

กำลังเห่อครับ ไม่นึกว่าเขาจะเล่นได้ ฮ่าๆๆ