ยินดีต้อนรับครับ

ขอแนะนำให้ทุกท่าน สมัครสมาชิก เพื่อป้องกันการแอบอ้างชื่อครับ

Mark Mafia

อยากให้มีประกวดพิทบุลในเวป
  • อยากให้พี่มาร์คจัดให้มีการVote ให้เหมือนประกวดนางสาวไทยเลย หลักเกณฑ์ผมไม่รู้ แต่ชอบดูหมาสวย ถ้าทำได้สนุกๆๆ
  • เออ เข้าท่าดี ครับ
  • เวปแตกแน่ๆๆๆ ครับพี่น้อง
  • พิตบูล สำหรับผม หากมันไม่กัดเจ้าของ มันยอดเยี่ยมทุกตัวครับ
    ประกวดหมามันง่ายไป ผมอยากประกวดคนเลี้ยงพิตบูล ยอดเยี่ยมมากกว่า

กติกา ใครสามารถเลี้ยง ดูแล ฝึกฝน ฟิตซ้อม จนพิตบูลของท่านมีความโดดเด่นเหนือคนอื่น

ท่านคือ พิตบูลแมนตัวจริง รับรางวัลทั้งคนทั้งหมาครับ ฮ่าๆๆๆ

แยกเป็นประเภท
    กล้ามสวย
    แข็งแรง
    สวยงาม
    ความสามารถ
    เชื่อฟังคำสั่ง
    ฯลฯ

ไม่ทราบว่าน่าสนใจกว่าไหมครับ ฮ่าๆๆๆ
  • ใครสนใจอยากสมัครประเภทไหน สมัครมาได้เลย เรื่องของรางวัลหาไม่ยาก สปอนเซอร์เพียบ
  • ยังไงก็ได้ แค่ให้ทุกคนสนุก อย่าต้องทะเลาะกันก็พอ อ่านหลายกระทู้แล้วเซ๊ง พวกผีๆทั้งหลาย ทั้งที่เลี้ยงและไม่เลี้ยงพิทบูลบ้างที จะได้ขึ้นจากหลุม มาเป็นเพื่อน เป็นพี่ เป็นน้องกัน
  • ดีครับ จัดไป
  • ความคิดดีมากคับ จัดเลยคับ
  • :063::063::063:ไอเดียเจ๋งครับ
  • เห็นด้วยกับไอเดียนี้เป็นอย่างยิ่งครับ...
  • ป๋าอย่างอื่นไม่เป็น:m102:ทำหล่อเป็นอย่างเดียวได้ไหมป๋าคับ:m021:(เจ้าของนะคับ55555555555)
    ไฟล์แนบ
    IMG_12704.jpg 83K
    IMG_12122.jpg 74K
  • ตกรอบแรกเลยครับ
  • ฝากพี่มารค์ไปคิดต่อนะครับ ว่าจะให้เวลาไปฝึกกี่เดือน จะสมัครอย่างไร ฝากเป็นการบ้านนะ ฮ่า ฮ่า ขอโทษที่เอางานมาให้ทำ
  • มันขึ้นอยู่กับว่า ประเภทไหน มีคนสนใจมากน้อยแค่ไหน พี่พร้อมเสมออยู่แล้ว
    มีคนสมัครมาเมื่อไรก็กำหนดวันประกวดได้เลย ต้องการเวลาเท่าไรว่ามา ไม่ยากครับ
  • สนับสนุนความคิดครับจัดโลดเอาให้มันหนุกหนานเลยครับ
    เลี้ยงเพื่อความสุขครับเต็มที่เลยคนับคุณมาร์ค
  • :o010:เป็นความคิดที่ดีครับ จัดเลยครับ ขอร่วมด้วยคน
  • ในการให้คะแนนผมขอเสนอแบบง่ายๆคือผลโหวตจากพี่ๆน้องๆในเว็ปนี้ดีป่าวครับ
  • น่าสนเน่อะ เอาด้วยๆ
  • ประกวดอะไรก่อนดี เสนอมาเลยครับ
    คนอยากให้ประกวดมีเยอะ แต่คนลงประกวดไม่แน่ใจว่าจะมีหรือเปล่า

จะประกวดอะไร มันต้องมีกติกา ไม่งั้นกรรมการก็ตัดสินไม่ถูก
    และหมาในบ้านเราก็หลากหลาย มันต้องกำหนดออกมาก่อนว่าอยากประกวดกันเรื่องอะไร

ไม่กำหนดให้ชัดเจน เดี๋ยวกลายเป็นจัดมาเพื่อขัดแย้งเปล่าๆ
  • ผมว่าเอาแบบง่ายๆฮ่าๆครับ แบบว่าใครสดลงมาถ้าไม่กลัวน้าผีด่า และก็ใครชอบก็โหวตกันไป แต่ผลโหวตของเป็นผู้ที่มีตัวตนดีมั้ยครับ
  • ประกวดภาพถ่าย "ค.คนรักพิท" ก่อนก็ได้ครับเพราะว่าไม่ต้องขึ้นอยู่กับว่าหมาใครสวยกว่ากันแต่ขึ้นอยู่กับว่าใครแสดงความผูกพันได้มากกว่ากัน....โหวตผ่านเวบได้ตามเจตนาเจ้าของกระทู้
  • ช่ายๆค่ะ เห็นด้วยกับน้าผีข้างบนค่ะ น่าจะลองประกวดภาพถ่ายเจ้าของหมากับหมาก่อน ประมาณว่า 1 คน 1 รูป อะไรประมาณนี้ค่ะ :o028:
  • สรุปใครอยากจะประกวดอะไรก่อนเสนอมาเลย เฉพาะคนที่อยากประกวดนะครับ
    ไม่งั้นไม่จบ ใครอยากโชว์อะไร บอกมา เดี๋ยวตั้งกระทู้ปักหมุดเอาไว้ให้

อยากรู้เหมือนกัน ใครมีอะไรเด็ดๆซุกไว้
  • เห็นด้วย เลย ทุกท่าน
    อยากเสนอ ครับ ท่านมาร์ค และ พี่น้อง
    ใครถนัดทางไหน หรือเอาภาพเก่าๆ ก็แล้วแต่ความพอใจ ที่จะถ่ายทอดออกมา ประกวดแข่งขันกัน เช่น

1.ภาพแนวบ้าพลังสุดๆๆๆๆๆๆๆๆ
    2. ภาพแนว ขำ ขำ ฮา ก๊าก
    3.ภาพครอบครัว พิทบลู อบอุ่น

ห้าม ใช้โปรแกรมตกแต่ง ภาพใดๆ ทั้งสิ้น ฝีมือ ล้วนๆ
    เอ....แล้วจะโหวด กัน ยังไงหว่า ?
  • อยากให้ผู้ที่มีภาพสวยๆ ภาพขำๆ หรือ คลิฟวิดีโอ จะของในประเทศ และต่างประเทศ เอามาเป็นแนวทาง แล้วควรมีช่องให้โหวตด้วย
  • ผมเสนอ

1. ตั้งกระทู้ปักหมุด ตามหัวข้อที่จะประกวด กำหนดระยะเวลาหมดเขตสมัครไว้ด้วย
    2. ให้ผู้แข่งขัน ตั้งชื่อภาพ แล้วโพ๊สลงกระทู้ ตามหัวข้อที่ต้องการ
    3. ส่วนกระทู้โหวตคะแนน จะตั้งแยกไว้ต่างหาก แต่ละคนโหวตได้แค่ครั้งเดียว
    4. คนเพิ่งสมัครใหม่ และ ไม่สามารถระบุตัวตนได้ไม่มีสิทธิโหวต ผีก็ไม่ต้องยุ่งด้วย

ไม่ทราบว่าเห็นด้วยไหมครับ
  • ดีเลยครับป๋า สรุปปักหมุดไว้ 3 หัวข้อคือ 1.ภาพแนวบ้าพลังสุดๆๆๆๆๆๆๆๆ
    2. ภาพแนว ขำ ขำ ฮา ก๊าก
    3.ภาพครอบครัว พิทบลู อบอุ่น

ก่อนเลยครับ หรือยังไงก็ได้ สุดแล้วแต่จะพิจารณา
  • เอาเลย จัดไปพี่น้อง

ไม่ต้องเกี่ยวกับความสวยงามของหมา เอาแบบสนุกๆอะเห็นด้วยเลย

ตามคอนเซปป์ ชมรมคนว่างงานและสมาพันธ์ผู้เลี้ยงสุนัขเพื่อความบันเทิงแห่งประเทศไทย:013:
  • เห็นด้วยครับ หนึ่งคนต่อหนึ่งคะแนนผีไม่เกี่ยว แต่น่าจะประกวดทีละหัวข้อ
    คนสมัครน่าจะเยอะกว่า ได้ผู้ชนะแล้วค่อยไปหัวข้อใหม่ จะได้สนุกกันนานๆครับ...
  • :006: หนับหนุนครับ จะขอลงสมัครด้วย :015: เอาทุก ทุกประเภทเลย 555
    ไฟล์แนบ
    898.gif 62K
  • รุ่น เจ้าของหมาพราวเสน่ห์มีมั้ยครับ อิๆ
  • น่าสนุกจัง ของเป็นกองเชียร์ จัดเลยครับอย่าให้เสีย :013::013::013: หมาแดงสู้ๆๆ :063::063::063:
  • ปักหมุดเลยครับ...จะได้ดูกันเรื่อยๆ...อิอิ
    ไฟล์แนบ
    IMG_0554.jpg 97K
  • อันดับแรกโหวตมาเลยอยากประกวดอะไรก่อน
  • อันดับแรก..หมาหล่อ ต่อด้วยหมาสวย OK ป่ะ..??
  • ตัวอย่างหมาหล่อ :030:
    ไฟล์แนบ
    1cp52.jpg 12K
  • ตัวอย่างหมาสวย :030:
    ไฟล์แนบ
    bj4.jpg 99K
  • :063:ดีมากๆครับกระทู้นี้ สนับสุนนด้วยคนครับ:065:
  • ตัวอย่างหมาเทพ :030:
    ไฟล์แนบ
    DSC05801rs.jpg 77K
  • สรุป ประกวดภาพถ่าย ระหว่างสุนัขกับเจ้าของที่ดูแล้วได้อารมณ์มากที่สุด ดีไหมครับ???
    ไฟล์แนบ
    sunday2.jpg 4K
  • โธ่ หมาเทพ และหมาเจ้าของ เวป ห้ามลง
    แย่ง ซีน เด็ก ๆ มันหมด

และรูปบนนี้ ห้ามลอกเลียนแบบ เป็นอันขาด
    เนื่องจากเมาหลับ เสื้อผ้าไม่ใส่
    ภรรเมีย อันแสนดี เลยเอาผ้ามาคลุม และให้ไอ้ไทเกอร์ นอนเฝ้าไว้
    ตื่นมา รอคิดบัญชี ไปมาวไหนมา กลิ่นน้ำหอมฟุ้งเลย
    ไอ้ไทเกอร์ เฝ้าพ่อแกไว้ ดี ดี.......แม่ลงไปลับมีดก่อน........จ๊าก
  • ดีครับ จัดไปเลยครับ ดีทุกประเภท:006:
  • ดีครับ จัดเป็นรุ่นแรกเลย

รุ่นต่อๆไปขอเป็นสุนัขที่ลึกลับที่สุด หรือตามด้วยสุนัขที่หล่อจนสามารถชนะใจนุ่น วรนุชได้...:020:
    ไฟล์แนบ
    794275469F6B9FFDF72CA022FCEE (2).jpg 61K
  • มีประกวดรุ่นหมา ฮาๆ กร๊ากๆ แบบขำ มองยังไงก็ขำ ไว้ ขั้นรายการ คนลงเยอะ แน่น เรียกรอยยิ้ม ของทุกคน
    ไฟล์แนบ
    pitbull-hockey.jpg 35K
  • ดีครับประกวดรูปลงเวป
    1.ได้ดูรูปหมา สวยๆ
    2.ได้ดูฝีมือการถ่ายภาพ แบบมืออาชีพ
  • เห็นด้วยกับพี่มาร์คค่ะ แต่น่าจะกำหนดซัก 1 หรือ 2 หัวข้อให้ชัดเจนไปเลยนะคะ อุ้มขอเสนอ ประเภทดูแล้วฮาตรึมค่ะ ( เพราะตัวเองไม่มีหมาสวย+หมาเทพ+หมาหล่อ ) :o004: มีแต่หมาที่รักค่ะ
  • พี่จุ๊บ เหตุเกิดที่โรงเบียร์ พระรามสาม
    พาลูกค้าไปเลี้ยง โรงเบียร์ปิดตีสอง แต่ดันขับหลงทางกลับมาถึงบ้านสว่าง

แต่ คดีนั้นขาดอายุความไปแล้วครับ พยานเจ้าไทเกอร์ก็ตายไปแล้วด้วย
    สรุป ศาลยกฟ้อง ยกประโยชน์ให้จำเลย เนื่องจากขาดพยานแวดล้อมครับ ฮ่าๆๆ
  • งั้นผม เสนออีกครั้งนะครับ เอารูปที่คุณคิดว่าถ่ายกับสุนัข แล้วได้อารมณ์ ขำหรือตลก มากที่สุดครับ

กติกา ต้องเป็นภาพสี เป็นสุนัขของตัวเอง ถ่ายเอง ห้ามใช้โปรแกรมตกแต่งใดๆทั้งสิ้น โป้ได้แต่ห้ามเปลือย และห้ามลงภาพลามกอณาจาร
    ใช้คำบรรยายประกอบภาพได้ตามสมควร ตั้งชื่อภาพให้สื่อกับความหมาย แล้ว โพ๊สลงกระทู้ที่เราจะตั้งขึ้น ในเช้าวันจันทร์ที่ 1 ก.พ.
    ช่วงนี้ ใครพร้อมก่อนก็ถ่ายทำไว้เลย ให้ระยะเวลาหนึ่งอาทิตย์ ในการส่งภาพเข้าประกวด

วันที่ 8 ก.พ. 53 เริ่มเปิดกระทู้ปักหมุดให้โหวต

ใครจะเสนอเปลี่ยนแปลงอะไรก็ยังเสนอได้นะครับ
  • งั้นผมต้องทำบุญเยอะ ๆ ซะแล้วหมาจะได้สวยสู้เค้าได้ 555
    ไฟล์แนบ
    4309394610_5c5346fd04_o.jpg 38K
  • ดีใจ กระทู้นี้มีงานเข้า ๆ เอ้า คิดซะ
  • อุ้มเสนออีกค่ะ รางวัลผู้ชนะเลิศอาหารสุนัข F1 ฟรี 1 ปี +ที่ 2 หกเดือน+ ที่ 3 สามเดือน และ รางวัลชมเชย 5 รางวัลๆ ละ 1กก. หุ หุ ( แสดงความคิดเห็นเสร็จก็รีบเผ่นหล่ะก้า ) :o003: :m047: