ยินดีต้อนรับครับ

ขอแนะนำให้ทุกท่าน สมัครสมาชิก เพื่อป้องกันการแอบอ้างชื่อครับ

Mark Mafia

ด่วน ประธานช้างโดนส้นตีน 55
  • เห็นด้วยทุกประการ อย่าเห็นแต่ความเลวของคนอื่น
  • ก็แค่เตะปากกันในงานหมา มันแปลกตรงไหน
    คอนเสริต์ คาราบาว ยิ่งกว่านี้ไม่เห็นเค้าจะขายหน้าอะไรกันเลย คิดมากไปป่าว
    คนเราอ่ะนะ โกรธกัน แค้นกัน มันจะกระทืบกันตรงไหนก็ได้ มันไม่จำเป็นหรอกครับว่า กระทืบที่นั่นไม่ดี ที่นี่ไม่ใช่ ผมหรือคุณซักวันจะโดนกระทืบตอนไหนก็ไม่รู้ คุณว่าจริงมั๊ย

แล้วอีกอย่าง คนเลี้ยงพิทบลูอย่างช้าง โดนกระทืบแล้วมันเป็นอะไรกันนักหนา หรือว่าเพิ่งเคยโดนครั้งแรกมันเลยดูเป็นเรื่องราวใหญ่โต

เลี้ยงพิทอ่ะไม่ใช่ประเด็นที่โดนกระทืบ แต่ผมว่าถ้าปากหมาอ่ะมีส่วน
  • ไอ้ช้างและคนขอนแก่นมีเกียรติ มาเฟียไม่มีเกียติ

ไอ้ช้างและคนขอนแก่นมีเพื่อน มาเฟียไม่มีเพื่อน

ไอ้ช้างและคนขอนแก่นอับอาย มาเฟียโดนไม่ช้างฉีกหน้าสายตรงมาด่างานปีไม่เป็นไร

ไอ้ช้างท้ามาเฟียต่อย มาเฟียต้องยอมรับให้เด็ก ขี้กลากหยามหน้า

ไอ้ช้างประจานด่ามาเฟียในงานขอนแก่น มาเฟียต้องยอมรับให้เป็นตัวตลกตัวฮาแบบนั้นเหรอ

ยังมีอีกมากผู้ใหญ่ที่เงียบเพราะมันเลยไปแล้ว แล้วก่อนหน้านี้ผู้ใหญ่นั่งอมอะไรอยู่ทำไมไม่บอกกับมันหรือยุส่งมันผู้ใหญ่เลยอ้าปากไม่ได้เสียวโดนส้นตีนยัดปากเหมือนกัน

มีพิทมีเพื่อน แต่มีเพื่อนเหี้ยๆแบบนี้ไม่มีดีกว่า เตะกลางสนามในงานถือเป็นการหยามหน้างั้นรอบหน้าจัดให้ที่บ้านเลยเอาไปอีกชุดดีมั้ย
  • งง ไอผีตัวบน ต้องการสื่อ ถึงไร พร่ามห่าไรของมันน่ะ
  • ช้างโดนตื๊บ เป็นฝีมือมาเฟียหรือ งง เหมือนกัน
  • อยากรู้รอลุ้นรอบ2 ข่าววงในเจอที่ไหนตื้บที่นั่น ตื้บจนเลิกออกงาน รอบแรกโชว์เพื่อปราม รอบหลังเอาจริงเพื่อปราบ ยุทธการล้างป้าช้าเริ่มแล้ว ...
  • ไอ่ pitty mk มรึงอะอย่าออกตัวมาก ทำแบบนี้มันไม่ได้หล่อหรอก
    คนที่มันเหลือขอ ไม่รู้จักการทำตัว ก็คือคนที่พูดด้วยคำพูดไม่ได้ วิธีสุดท้ายคือต้องพังกันไปข้าง
    ถ้ากรูโทรไปด่ามรึงเสียๆหายๆ ท้าตีท้าต่อยมรึงลงในที่สาธารณะ แล้วกรูอายุแค่เด้กน้อย แล้วกรูมาบอก มรึงมีพิท กรูมีพิท มรึงจะยังมีเพื่อนแบบกรูมั้ย
    ใช้ส้นตรีนไรคิด ไอ่ฟาย
    คำว่า "มีพิท มีเพื่อน " เค้าอาจจะไม่ได้บอกมรึงว่า มรึงต้องทำตัวดีด้วย มรึงถึงมีเพื่อน มรึงก็น่าจะคิดออก
    เรื่องแค่นี้มรึงคิดไม่ได้รึ ถ้ามรึงตามดูละครบทนี้ตั้งแต่แรก กรูแทงพันเอาบาทเดียว ถ้าเป็นมรึง มรึงก็คงอยากกระทืบมัน เหมือนที่มรึงอยากกระทืบกรูตอนนี้หละ โดนกับตัวคงเข้าใจ
  • ต้องตามอ่านกระทู้เก่าๆดู แล้วจะเข้าใจ
  • กรรมใดใครก่อ กรรมนั่นยอมสนอง 5555+ ตัวใหญ่ล้มดัง
  • เมื่อเราจะพูดเพื่อลดความน่าเชื่อถือของอีกฝั่ง เราก็ต้องมั่นใจด้วยว่าข้อมูลที่เรามีอยู่นั้นเชื่อถือได้และเป็นจริง เพราะเราจะไม่สามารถแก้ไขการกระทำที่ทำไปแล้วได้เลย

เพราะฉะนั้น การที่ใครจะออกมาแสดงความเห็นในกระทู้นี้ ต้องมั่นใจจริงๆว่าข้อมูลที่ถืออยู่ถูกต้อง เพราะถ้ามันไม่เป็นจริง เราคนพูดจะเสียศุนย์ได้นะครับ
  • ผมชอบกระทู้นี้ว่ะ ได้อ่านที่หมอเถื่อนพูดได้ดีสมกับที่มึงเป็นเพื่อนรักกูจริงๆ

เเต่เรื่องนี้มันก้เเค่คนเกลียดหน้ากัน อยากต่อยปากกัน เราจะมาพูดเรื่องถูกผิด ลูกผู้ชายผู้หญิง ลูกหมา ทำห่าเหวอะไรกัน มันก็เเค่เด็กขี้กลากมาปากหมา หน้าใหญ่ ทำท่เก๋าปีนเกลียว ท้าตีท้าต่อยเเล้วก็โดนเเตะปาก มันก็เเค่นั้น ส่วนวิธีมันอยู่ที่เราจะทำไงก้เเค่นั้น เพราะคนเเต่ละคนมีข้อเเม้ไม่เหมือนกัน จบ

ปล หมอเถื่อนถ้าคนงานตักขี้หมูบ้านมึงปีนเกลียวกับมึง มาด่าพ่อล่อเเม่มึง มึงจะทำไง
    1ลงไปต่อยกะมันเอง
    2ให้ลูกเด็กลากเเม่งไปตบสั่งสอน
    3ไหว้ขอโทษมันซะ

กูว่ามึงคงมีคำตอบในใจไม่ต่างกันหรอกว่ะเพื่อน
  • ไม่ได้มาออกตัวเอาหล่อ หรือมาล่อเป้าใครหรอกนะครับ ผมก็แค่สื่อออกไปตามความรู้สึกส่วนตัว ส่วนเรื่องราวเป็นมายังไงผมก็พอจะรู้พอจะทราบอยู่ ส่วนใครผิดใครถูกหรือใครจะจัดใครยังไงผมขอไม่ออกความเห็น เพราะทางนี้ก็เพื่อน ส่วนท่านผมก็เคารพ แต่ที่ผมบังอาจแสดงความคิดเห็นในเชิงตำหนิท่านนั้นไม่ใช่จะมาออกตัวให้ใคร มันเป็นความคิดเห็นส่วนตัวของผมที่มีต่อเหตุการณ์ในวันนั้น เรื่องส่วนตัวก็น่าจะเครียร์กันส่วนตัวไม่น่าจะต้องประกาศศักดากันขนาดนี้เลยเพราะคงไม่มีใครสงสัยในศักยภาพของท่านหรอก สมมุติว่าถ้าเหตุการณ์วันนั้นเกิดตีกันวุ่นวายจนงานล่มไป ท่านจะไม่เห็นใจสมาชิคท่านอื่นๆที่เดินทางมาร่วมงานบ้างเหรอครับ ผมอาจจะคิดมากไปเพราะเรื่องมันก็ไม่ได้ร้ายแรงขนาดนั้น แต่ก็แค่สมมุติเฉยๆ ไม่ได้ต้องการจะลดความน่าเชื่อถือหรือเอาดีใส่ตัวเอาชั่วให้คนอื่นหรอกครับ ผมตั้งใจมาตำหนิท่านจริงๆ เพราะถ้าเป็นงานของท่าน ท่านก็คงไม่happyถ้ามีเหตุการณ์แบบนี้เกิดขึ้น ผมก็แค่คนเลี้ยงพิทธรรมดาๆไม่ได้มีบทบาทหน้าที่สำคัญอะไรกับเค้าหรอกไม่ได้ออกตัวเพื่อประโยชน์ของผ่านไหนแค่อยากแสดงความคิดเห็นเท่านั้น หวังว่าคนที่ทำเพื่อสังคมพิทบลูอย่างท่านคงจะเข้าใจ

ด้วยความเคารพ จบความเห็น....
  • มานขึ้นอยู่กะอารมณ์ หว่ะ

ถ้ากรุกำลัง หัวเสีย หงุดหงิด โดนผบ สส บ่นกรุมา กรุเลือกข้อ 1

ถ้ากรุกำลังอารมณ์ ดีๆ และมีโปรแกรม ว่า ออกจากฟาร์ม แล้วไป แข่งรถ กรุคงเลือก ข้อ 2

และ กรุก็ ยังยืน ยันคำเดิม

"ถ้าใครก็ตาม ที่ไปกวนตีนคนอื่น ก็ย่อมโดนได้ ไม่ได้แปลกอาราย เมื่อคุณคิดดีแล้วว่าคุณจะไปกวนตรีนใคร คุณก็ย่อมเตรียมใจรับผลของมัน "
  • CommentAuthorGhost CommentTime15 ชั่วโมงก่อน | February 4, 2010, 10:25 am
    ไอ้ช้างและคนขอนแก่นมีเกียรติ มาเฟียไม่มีเกียติ

ไอ้ช้างและคนขอนแก่นมีเพื่อน มาเฟียไม่มีเพื่อน

ไอ้ช้างและคนขอนแก่นอับอาย มาเฟียโดนไม่ช้างฉีกหน้าสายตรงมาด่างานปีไม่เป็นไร

ไอ้ช้างท้ามาเฟียต่อย มาเฟียต้องยอมรับให้เด็ก ขี้กลากหยามหน้า

ไอ้ช้างประจานด่ามาเฟียในงานขอนแก่น มาเฟียต้องยอมรับให้เป็นตัวตลกตัวฮาแบบนั้นเหรอ

ยังมีอีกมากผู้ใหญ่ที่เงียบเพราะมันเลยไปแล้ว แล้วก่อนหน้านี้ผู้ใหญ่นั่งอมอะไรอยู่ทำไมไม่บอกกับมันหรือยุส่งมันผู้ใหญ่เลยอ้าปากไม่ได้เสียวโดนส้นตีนยัดปากเหมือนกัน

มีพิทมีเพื่อน แต่มีเพื่อนเหี้ยๆแบบนี้ไม่มีดีกว่า เตะกลางสนามในงานถือเป็นการหยามหน้างั้นรอบหน้าจัดให้ที่บ้านเลยเอาไปอีกชุดดีมั้ย

แนะนำว่าอย่าเหมารวมนะครับ
    และไม่ได้ออกมาปกป้องใคร
    แต่ที่คุนสื่อออกมานี้เพื่ออะไรครับ
    แล้วจะมีคำว่ามีพิทมีเพื่อนเพื่ออะไร
    แนะนำว่าอย่ารวมว่าคนขอนแก่น
    หัดแยกหน่อยนะสมองก็ไม่ได้
    พิกลพิการอะไรหัดคิดใช่หน่อย
    ตั้งไว้หนักคอถ้าไม่คิดอะมันจะฝ่อนะครับ

ย้ำครับ มีพิทมีเพื่อนทุกที่ ขอนแก่น หนองคาย อุดร
    เพื่อนกันเพราะพิทครับ

และผมขอพูดนะครับเรื่องใครผิดใครถูก

ปล.ยังนับถือ พี่ mark มากเหมือนเดิมครับ
    เพราะผมมันแค่เด็ก 19 จะอะไรมาก
  • ไปตามดูกรณีพี่ปอน์ดดีกว่า เกิดมาพึ่งเคยเห็นพี่แกโกรธขนาดนั้น....
  • CommentAuthorPittyMk CommentTime1 วันก่อน | February 4, 2010, 12:46 am
    ผู้ใหญ่คงไม่อยากให้เป็นการต่อความยาวสาวความยืดกันมั้งครับ เพราะสิ่งใดที่ใครทำไปย่อมรู้อยู่แก่ใจเรื่องผิดหรือถูก ควรหรือไม่ควร จะพูดไปมันก็เท่านั้นเพราะมันเกิดขึ้นไปแล้ว แค่อยากจะบอกว่าการกระทำครั้งนี้มันไม่ใช่แค่เรื่องส่วนตัวระหว่างท่านเท่านั้น แต่ท่านได้เหยียบหน้าชาวพิท-ผู้ที่เลี้ยงและรักพิทเช่นเดียวกับท่าน แล้วงานนี้มันก็ไม่ใช่แค่งานมิทติ้งที่มีกันเฉพาะกลุ่มพิท งานนี้เป็นงานที่บุคคลภายนอกจะได้เห็นและได้รู้จักพิทบลูมากขึ้น ในขณะที่ชาวพิทที่ได้อุส่าเดินทางมาร่วมทั้งทางใกล้ทางไกล กำลังช่วยกันนำเสนอความสามารถของพิทบลูให้บุคคลภายนอกได้รู้ว่าอะไรคือพิทบลูมันน่าเลี้ยงและน่าภาคภูมิใจตรงไหนถ้าได้มีมัน ทันใดนั้นกลับเกิดเหตุการณ์...ท่านคิดว่าสมควรเหรอ เหตุการณ์ที่ท่านบัลดาลให้เกิดเพื่อจะสร้างความอับอายให้ช้างนั้น มันก็ได้สร้างความอับอายให้แก่พวกเราชาวพิทบลูด้วยเช่นกัน คนที่เห็นก็คงคิดว่าถ้าเลี้ยงพิทบลูแล้วอาจจะโดน...อย่างนี้ไม่เลี้ยงดีกว่า แม้ว่าสาเหตุที่เกิดความบาดหมางนั้นจะไม่ใช่หรือไม่ได้เกี่ยวอะไรกับหมาพิทบลู แต่ก็....เพราะหมาพิทบลูนี่ไม่ใช่เหรอที่นำเรามาพบกัน ทำให้ได้รู้ว่าพวกเรานั้นชอบและจะได้ร่วมกันกระทำในสิ่งเดียวกัน จึงเกิดเป็นชมรมพิทบลูขึ้นได้ ปัจจุบันนี้มีสมาคม-ชมรม ตลอดจน คอกและฟาร์มสุนัขพิทบลูอยู่มาก ทั่วทุกภาค แทบจะทุกจังหวัด ทำให้กระแสความนิยมเลี้ยงพิทบลูเพิ่มขึ้นเป็นอย่างมาก ไปที่ไหนก็เจอพิทบลู คนนั้นก็พิทคนนี้ก็พิท เจอกันก็คุยกันตามประสาคนชอบพิท เกิดเป็นมิตรภาพระหว่างคนเลี้ยงพิทที่แผ่ขยายไร้ขีดจำกัด จนได้มีผู้นิยามประโยคนี้ขึ้น "มีพิท มีเพื่อน" (จริงๆเหรอ) แล้วประธานช้างนี่ไม่มีพิทเหรอ กลุ่มขอนแก่นและทีมงานt.w.p.a ก็ไม่มีพิทใช่ไม๊ ท่านจึงไม่ให้เกียตรและไม่นับว่าเป็น "เพื่อน"

เหมารวมเหี้ยไร ไอ้นี่ก็บอกอยู่แล้วชมรม ขอนแก่น ควยมีพิทมีเพื่อน เพื่อนเหี้ยๆบอกพวกมึงคบไปมีแต่ซวย สาดดพวกมึงด่าเค้าได้เงียบ โดนมั้งทำดิ้น ถุยๆๆ
  • ไอ้เอ็มเค หล่อจังนะมึงอ่ะ มาเฟียไม่มีเพื่อนใช่มั้ย ไม่มีพิทใช่มั้ย แล้วทำไมปล่อยให้ประธานหัวควยมึงปากดีจิกกระบานด่าเค้าไอ้สาด
    พวกมึงเอาได้ฝ่ายเดียวนี่หว่าไอ้ประธานส้นตีนมึงโทรไปด่าเค้าในงานปีใหม่ หน้าหล่อๆของมึงสำนึกพร้อมวาจาคมกริบของมึงไปไหน
    ทำไมไม่เตือนมัน ไอ้เหี้ย ไอ้สัตว์ เย็ดพ่อเย็ดแม่ ถ้าตีถ้าต่อย พ่นออกมาจากปากประธานหัวควยสุดหล่อของมึง แล้วความยุติธรรมอยู่
    ตรงไหนพวกมึงไปมุดหัวอยู่ไหน ทีนี้ทำร้องถุยๆๆๆๆ
  • รู้สึกกระทู้นีจะมีชื่อผมเข้ามาเกี่ยวอยู่ด้วยตลอด ขออนุญาติเอาไปปักหมุดไว้จะได้ติดตามง่ายๆหน่อย

ใครจะหาคำตอบอะไรก็หาไป แต่อย่ากระเด็นมาโดนก็แล้วกัน เพราะผมหมดเวลาคุย หมดเวลาอธิบายแล้ว
  • บอกตรงๆน่ะครับอ่านแล้วจะอ้วก:027: หล่อกันเหลือเกินอย่างที่ผีด้านบนได้พูดถึง เห็นด้วยทุกประการผมอยู่ด้วยในงานปีใหม่

พี่น้องบรีดเดอร์มาจากทั่วประเทศได้ยินคาหูเสียงไอ้ช้างด่า พ่อล่อแม่ถ้าตีถ้าต่อย ออกมาทางโทรศัพท์แล้วความเป็นคนของ

พวกผมอยู่ตรงไหนอย่าเอาแต่ได้ฝ่ายเดียวไอ้ช้างฉีกหน้ามาเฟียกลางงานปีใหม่ทำเพื่ออะไรใครรับผิดชอบ PittyMk ว่าไง
  • ปีเสือปีนี้ รู้สึกว่าดุกันตั้งแต่ต้นปี ผมยังยืนยันว่า ผมเลี้ยงหมาหาเพื่อนครับ

ที่ทำเว็บค่าใช้จ่ายปีละเกือบแสน ก็เพราะอยากมีเพื่อนเยอะๆ ผมชอบเฮฮา และนิสัยผมจะไม่ไปหาเรื่องใครก่อนอยู่แล้ว
    ปีนี้บอกไว้ก่อน กับคนเหี้ยๆไม่มีการคุย ผมทำผิดทำไม่ถูกต้องติติงได้ ยินดีรับฟัง แต่ถ้าไม่ผิดไม่มีการคุยแล้วครับ

ใครดีมาผมก็ดีตอบ และจะทำดีตอบให้ดีกว่าด้วย แต่ถ้าเหี้ยมา เจอเหี้ยกว่าแน่นอน เตือนกันไว้แค่นี้ละครับ
  • พี่มาร์คครับ ผมก็เป็นคนหนึ่งที่ชื่นชมและนับถือพี่นะครับ ที่ผมโพสนี่ผมก็ไม่ได้หยาบคายหรือหวังร้ายกับพี่นะ เพียงแค่ผมคิดว่ามันไม่ถูก การที่พี่มีเรื่องกับประธานช้างนั้นก็ไม่ได้หมายความว่าสมาชิคคนอื่นๆจะต้องมีเรื่องไปด้วยนี่ครับ หรือว่าพี่มีความคิดเห็นว่ายังไง ความเห็นของผมทำให้เกิดการเข้าใจผิดอะไรกันไปใหญ่รึเปล่า ขอหนึ่งคอมเม้นจากมาเฟียได้ไม๊ครับ หรือตามที่ผีบอกน่ะถูกแล้ว ????
  • CommentAuthorMafiaCommentTime1 ชั่วโมงก่อน | February 5, 2010, 1:05 pm
    ปีเสือปีนี้ รู้สึกว่าดุกันตั้งแต่ต้นปี ผมยังยืนยันว่า ผมเลี้ยงหมาหาเพื่อนครับ

ที่ทำเว็บค่าใช้จ่ายปีละเกือบแสน ก็เพราะอยากมีเพื่อนเยอะๆ ผมชอบเฮฮา และนิสัยผมจะไม่ไปหาเรื่องใครก่อนอยู่แล้ว
    ปีนี้บอกไว้ก่อน กับคนเหี้ยๆไม่มีการคุย ผมทำผิดทำไม่ถูกต้องติติงได้ ยินดีรับฟัง แต่ถ้าไม่ผิดไม่มีการคุยแล้วครับ

ใครดีมาผมก็ดีตอบ และจะทำดีตอบให้ดีกว่าด้วย แต่ถ้าเหี้ยมา เจอเหี้ยกว่าแน่นอน เตือนกันไว้แค่นี้ละครับ

-----------------------------------------------------------------------------------

เข้าใจเรื่อง ตาต่อตา ฟันต่อฟันแล้วครับ แต่เรื่องที่ตำหนิคือทำไมต้องวันงาน???
    ----------------------------------------------------------

CommentAuthorscubapitCommentTime1 ชั่วโมงก่อน | February 5, 2010, 1:03 pm
    บอกตรงๆน่ะครับอ่านแล้วจะอ้วก หล่อกันเหลือเกินอย่างที่ผีด้านบนได้พูดถึง เห็นด้วยทุกประการผมอยู่ด้วยในงานปีใหม่

พี่น้องบรีดเดอร์มาจากทั่วประเทศได้ยินคาหูเสียงไอ้ช้างด่า พ่อล่อแม่ถ้าตีถ้าต่อย ออกมาทางโทรศัพท์แล้วความเป็นคนของ

พวกผมอยู่ตรงไหนอย่าเอาแต่ได้ฝ่ายเดียวไอ้ช้างฉีกหน้ามาเฟียกลางงานปีใหม่ทำเพื่ออะไรใครรับผิดชอบ PittyMk ว่าไง
    -------------------------------------------------------------------

อ่อ เป็นเพราะอย่างนี้นี่เอง ผมคงรับผิดชอบไม่ไหวหรอกครับเฮีย แต่ก็เข้าใจอะไรๆมากขึ้นครับ ว่าทำไมต้องเป็นวันงาน ผมแค่ไม่อยากให้มันเกิดขึ้นน่ะครับ แต่ก็.....เข้าใจครับ
  • ขอบคุณที่เข้าใจ ผมไม่ได้เขียนบอกว่าใครทำอะไรหรือใครเอาคืนใคร และไม่รู้ว่าส้นตีนนั้นลอยมาจากไหนแต่เรากำลัง

พูดถึงมารยาททางสังคมผมเคยเตือน ช้าง ทางโทรศัพท์เรื่องความอ่อนน้อมถ่อมตน สัมมาคาระวะ สุดท้ายสิ่งที่พูดไปเป็น

ได้แค่เพียงลมตูดที่พ่นออกทางปากจากผมหาได้มีสำนึกแต่กลับหนักกว่าเดิมเที่ยวประกาศคนอย่างมาเฟียหรือจะแลกกับกู

กูจะล้มมันให้ดู มันไม่มีทางมาขอนแก่นมันเป็นใครกูเป็นใครคิดดูเอาแล้วกันครับ ผมและน้องๆในกลุ่มกินนอนเที่ยวกับมาเฟีย

มันหยามมาเฟียเท่ากับมันหยามผมทั้งกลุ่ม มาเฟียไม่เอากับมึงแต่กูเอา ผมกับมาเฟียไม่เอา น้องๆในกลุ่มมันก็เอาอีกอยู่ดีล่ะครับ

ให้ผมไปต่อยตีไม่ไหวหลอกครับแค่เด็กส้นตีนแบบนั้นเสียเวลาทำมาหากิน อธิบายแบบนี้พอเข้าใจน่ะครับขอบคุณครับ
  • ทำไม? โลกใบนี้ต้องทะเลาะกันด้วย

ไม่เข้าใจ

ทุกครั้งที่เห็นคนผิดใจกัน ผมปวดร้าววววววว:002:
  • ยุธ เงินลงขันที่คุณออกไปก่อนเดือนหน้าค่อยเอาน่ะไม่มีตังค์ว่ะ กร๊ากกกก :o023::o014:
  • เฮ้ยยยยย ขันไหน0000000

ไม่รู้ ไม่มี เค้าไม่เกี่ยว 5555

แต่เงินอะ คืนด้วยนะ PLEASE :025:

นี่เล่นฌาปนกิจกลางอากาศเลยนะเนี่ย ใจร้ายอะ
  • คุณใหญ่ครับ ขอบคุณที่ชื่นชมและนับถือพี่ครับ

แต่ประโยคนี้ช่วยขยายความหน่อยครับมันหมายความว่าอย่างไร
    "เพียงแค่ผมคิดว่ามันไม่ถูก การที่พี่มีเรื่องกับประธานช้างนั้นก็ไม่ได้หมายความว่าสมาชิคคนอื่นๆจะต้องมีเรื่องไปด้วยนี่ครับ"

ขอถามหน่อย อะไรที่บ่งบอกจนทำให้คุณเชื่อว่า ผมมีเรื่องกับสมาชิกคนอื่นด้วยละครับ
  • แต่ดูจากที่คุณตอบกระทู้ล่าสุด คุณก็สรุปไปแล้วใช่ไหมว่าเป็นผีมือใคร??

คำถามน่าคิด แต่ไม่มีคำตอบ >>>>>> อยากรู้ว่าทำไมต้องวันงาน ???

เอตอบงัยดีหว่า ผมก็ไม่รู้นะ เพราะไม่ได้ทำเอง ต้องถามคนลงมือครับ
  • เกจิเหลียง ช่วยวิเคราะห์หน่อยดิ ว่าทำไมต้องวันงาน ฮา.........................
  • เพราะพอดี ไปเจอ

ถ้าเป็นวันอื่น เด๋วเปลืองน้ำมัน
  • ผมจะรู้ได้ไงทำไมต้องวันงานผมไม่ได้เป็นคนสั่งจริงๆมันก็เกินไปน่ะไม่เห็นด้วย ครั้งต่อไปหวังว่าจะไม่ใช่ที่งานอีกนะครับ
  • ผมติดตามบอร์ดนี้มานานมาก ร่วม10ปี ไม่เคยปรากฏมาก่อนว่ามีคนปากดีขนาดโดนทีนกลางงาน คงต้องเก็บไว้เป็นกรณีศึกษา
  • ใช่เป็นเรื่องแปลกมาก
  • โดนแตะแค่นี้..ทำเป้นเรื่องใหญ่โต
    ทำเป็นโทษคนโน้นคนนี้..บ้าเปล่า
    ..ดูๆๆเพื่อนผมชิครับ โดน ตบ บนเวทีงานแต่งๆเลยคนเป็นพัน.แม่..รง โดนไปหลายทีเลย
    มันยังยืนยิ้ม ให้แขกผู้มีเกียรติ..ทั้งหลาย..ผมละชื้นชมมันเลย
    ..มันบอกว่าโดนนิดโดนหน่อย เอาน่าเรื่องจะได้จบๆๆจะได้ดำเนินชีวิต ต่อไป
    เจอกันครั้งหน้าอาจจะได้ พุดคุย หยอกล้อกันได้..ไม่มีตะขิดตะขวงใจ....

มันถามผมว่า..มึงว่ากูแมนไหมวะ..มึงว่ากูลูกผู้ชายตัวจริงไหมวะ.
    ผมตอบมันทันทีเลยว่า.......มึงคือไอดอล ของกู..กุอยากทำได้อย่างมึงวะเพื่อน

ปล. คนที่มาตบมัน คือเหล่าบรรดากิ้กๆๆเมียๆๆมันทั้งนั้น

สวยเด็ดๆๆทุกคน...แบบนี้ตูยอมๆๆๆๆๆๆๆๆๆ
  • ขออนุญาตินะคับดูมานานแล้ว ผมว่าเรื่องมันก็ผ่านไปแล้ว มันก็น่าจะทำให้ใครหลายๆคนคิดอะไรได้บ้าง และผมก็ไม่อยากเห็นความแตกแยกระหว่างใครกับใครทั้งนั้น
    จะคนขอนแก่นหรือคนที่ไหนก็มีเกียรติมีศักดิ์ศรีกันทั้งนั้น และผมก็อยู่ขอนแก่น เรื่องที่เกิดขึ้นก็ขอให้เก็บเป็นกรณีศึกษาสำหรับผู้ที่ยังใหม่อยู่
    ผมไม่อยากให้อะไรลุกลามไปมากกว่านี้ ไม่ต้องโทษกันไปโทษกันมา โทษการกระทำของแต่ละรายบุคคลไปคับ ผมยังเชื่อว่า "ทำดีได้ดี ทำชั่วได้ชั่ว" เป็นเรื่องจริงอยู่คับ
    และกลุ่มขอนแก่นก็เป็นกลุ่มคนที่เลี้ยงพิทบูลเหมือนๆกันกับอีกหลายๆกลุ่ม และขอร้องนะคับพวกเราก็คนเลี้ยงหมาธรรมดา อย่ามาเกรียดกันเพราะเรื่องงี่เง่าแบบนี้เลยพวกเราก็ยังให้ความเคารพนับถือผู้หลักผู้ใหญ่ในวงการอยู่เสมอ แต่ใครจะทำอะไรที่แหกคอกนั่นเป็นนิสัยส่วนตัว ไม่ใช่นิสัยส่วนรวม ช่วยเห็นใจแยกแยะนิดนึงนะคับ
    และขอฝากไปถึงคนที่คอยยุแหย่ หากไม่รู้ที่ไปที่มา จริงๆ อย่ามามั่วเลยนะคับ การคาดเดาส่งๆ มันจะทำให้เกิดความเข้าใจผิดกันไปใหญ่ พอเถอะนะ ผมขอละกัน แบบลูกผู้ชาย
    และหากคำพูดใดๆที่ทางกลุ่มเพื่อนๆของเราแสดงออกมาไม่เหมาะไม่ควร ผมกราบขออภัยแทนแล้วกันนะคับ เพราะพวกเรามีกันหลายวัยหลายอารมณ์ค่อยๆตักเตือนกันไป แต่เพราะเรื่องนี้มันทำให้ผมรู้สึกเสียใจและอาย พอสมควร ต่อไปนี้ก็ขอให้อยู่กันอย่างสันติแล้วกันนะคับ
    ด้วยความเคารพ
  • กลุ่มขอนแก่นรับรู้ถึงการกระทำอันสถุนของไอ้ช้าง ไม่ว่าป่วนบอร์ด โทรด่ามาเฟียโชว์เก๋า

แต่พอมีการเลือกประธานก็กลับเลือกไอ้ช้างมาเป็นอีก นั่นแสดงว่าสนับสนุนการกระทำของไอ้ช้าง

ชื่นชมกับการกระทำของมัน ฉะนั้นกลุ่มขอนแก่นก็ควรจะอยู่แบบไม่ต้องสมาคมกลับกลุ่มอื่นๆ

เพราะคนทั้งบอร์ดเขารู้กันทั้งนั้นว่าเหตุการเป็นอย่างไรตั้งแต่ต้น แต่ภายในกลุ่มทำเป็นไม่รู้ไม่เห็น

โดนส้นตีนน่ะ น่าจะโดนทั้งกลุ่มเลยนะ หรือไม่ก็ไม่ต้องไปยุ่งกะแมร่งทั้งกลุ่มไปเลยปล่อยมันเฉาตายธรรมชาติ
  • ขอย้ำอีกครั้ง ผมทำเว็บนี้ขึ้นมา ก็เพราะต้องการเพื่อนครับ (เพื่อนดีๆด้วย)
    ผมอยากเห็นสังคมเล็กๆแห่งนี้ดีขึ้น พัฒนาขึ้น เป็นแหล่งรวมของคนดีๆ
    เพราะการจะสร้างตึกใหญ่มันก็ต้องสร้างจากอิฐก่อนเล็กๆหลายก้อนก่อขึ้นไป
    หากอิฐที่เอามาก่อเป็นอิฐคุณภาพเลว ตึกที่สร้างขึ้นมาก็ไม่มีทางเป็นตึกดีที่สวยงามได้

ผมไม่เคยแบ่งแยกว่าจะต้องเป็นเพื่อนจากพื้นที่ใดพื้นที่หนึ่งเท่านั้น
    แต่ผมต้องการมีเพื่อนอยู่ทั่วภูมิภาคของประเทศ และทุกสาขาอาชีพครับ
    และวันนี้ผมก็กล้าพูดว่า ผมมีเพื่อนดีๆ อยู่ทั่วภูมิภาคของประเทศแล้วครับ

พูดถึงเรื่องเกียรติยศและศักดิ์ศรี เป็นสิ่งทุกคนหวังจะมีจะได้รับ
    ไม่เฉพาะแค่ในสังคมเล็กๆแห่งนี้เท่านั้น แต่มันหมายถึงในทุกสังคมและวงการ
    ผมเชื่อว่าทุกคนอยากได้รับเกียรติ ผมเองก็อยากได้เกียรติเช่นกันครับ

ที่ผ่านๆมา ผมให้เกียรติทุกคน โดยไม่เคยแบ่งแยกว่า เด็ก ผู้ใหญ่ อาชีพ ยศถาบรรดาศักดิ์ หรือตำแหน่ง
    ผมให้เกียรติเขา ก็เพราะต้องการให้เขา ให้เกียรติผมเช่นกันครับ

แต่โปรดแยกแยะให้ออกอย่าสับสน เพราะหลายท่านยังแยกไม่ออกว่า
    การให้เกียรติคนกับการประจบสอพลอมันแตกต่างกันอย่างไรครับ

คนดีควรยกย่องชื่นชม แต่คนเลวๆ ปากหวานก้นเปรี้ยว
    เราควรหลีกเลี่ยงอยู่ห่างๆเข้าไว้ ชีวิตจะได้มีแต่ความสุขเชื่อผมเถอะครับ
  • จงเลือกคบนักเลง แต่อย่าเลือกคบกุ๊ยหรืออันตพาลครับ
  • คุณ Ghost ตัวล่าสุดคับ กรุณาอย่ามาแสดงความไม่ฉลาดออกมา พวกเราไม่เคยสนับสนุนการกระทำที่ผิดๆของใครทั้งนั้น การที่เราเลือกประธานกลุ่ม เราเลือกโดยการโหวดเสียง จากคนกลุ่มย่อยๆ และหลายๆท่านก็มีความเหมาะสม แต่ติดที่หน้าที่การงานของแต่ละท่านแตกต่างกันจึงทำให้ไม่สะดวก
    และผมไม่ทราบเบื้องหลังของคุณช้างมากเท่าไหร่ กับสิ่งที่คุณพูดมา แต่เบื้องหน้าที่เห็นกันในกลุ่มเขาก็ทำหน้าที่ได้ดีพอสมควรแต่เรื่องผลประโยชน์อะไรนั้นมันนอกเหนือจากการรวมกลุ่มของเรา และอุปนิสัยใจคอก็แตกต่างกันไป หากลูกผู้ชายพออย่ามาลอบกัดกันอย่างนี้
    เพราะฉนั้นคุณหยุดสร้างกระแสได้แล้วนะไม่รู้ว่าพวกเราไปทำอะไรให้คุณ เปิดเผยตัวยังไม่กล้าเลย หยุดสำรอกความเน่าของคุณซะ มันมากเกินไปแล้วนะ....

คุณ มาเฟีย ....ขอบคุณคับสำหรับข้อคิดดีๆ ผมก็มีความคิดแบบพี่นี่แหละคับ ชอบพิทบูล อยากมีเพื่อนเยอะๆ และผมชอบกิจกรรมที่มีอยู่ แต่สิ่งเลวร้ายทั้งหลายที่ผ่านมาที่มันเกิดขึ้นนั้น มันอยู่นอกเหนือความคิดของพวกเรา และคิดว่าพี่คงเข้าใจพวกเรานะคับ ด้วยความเคารพ ขอบคุณคับ
  • ขอให้สบายใจได้ครับ พี่แยกแยะได้ครับ
    มีปัญหากับคนๆเดียว แต่จะให้ทะเลาะกับคนทั้งจังหวัด หรือทั้งภาคคงไม่ใช่แน่ๆครับ

เพื่อนพี่ที่ขอนแก่นก็มีเพียบครับ เพื่อนรุ่นพี่ก็เคยเป็นผู้กำกับอยู่ที่นั่นแต่ตอนนี้ย้ายมาอยู่นครบาลแล้ว
    ส่วนน้องๆหลายท่านก็ยังรับราชการอยู่ นักการเมืองท้องถิ่นบางท่านก็คบหากันมานานกว่า 20 ปีแล้ว
    ไปขอนแก่นเมื่อไรก็โทรตามมากินข้าวกันได้ตลอดครับ ขอนแก่นเป็นจังหวัดที่พี่ไปบ่อยเป็นอับดับแรกๆเลยครับ
  • เด็กรุ่นใหม่ๆ บางท่าน ไม่ให้เกียรติพี่ พี่ก็ไม่ว่า ต่างคนก็ต่างอยู่ ต่างคนต่างก็มีโลกส่วนตัวของตัวเอง
    แต่ก็ไม่ควรมาแสดงอาการก้าวร้าวจ๊าบจ้วงกัน ทั้งที่เราก็ไม่เคยรู้จักกัน ไม่เคยคุยกันมาก่อนด้วย
    พี่ก็แค่สงสัย อยู่ดีๆหากไม่มีใครไปปั่นหัว ไปใส่ข้อมูลผิดๆ ลงไป เขาจะมาโกรธมาเกลียดพี่ได้อย่างไร จริงไหมครับ
  • ขอบคุณพี่มาร์คคับ ที่เข้าใจคับ
    อย่างที่พี่พูดมันก็ใช่คับ แต่ส่วนนั้นผมก็ไม่ได้รู้อะไรมาก และคิดว่าพี่คงจัดการได้อย่างดีแน่นอนคับ
    ผิดถูกยังไงก็รบกวนพี่ค่อยตักคอยเตือนด้วยนะคับ
    ด้วยความเคารพ ขอบคุณคับ
  • พี่ขอยืนยันว่า การเลี้ยงพิตบูล การทำเว็บพิตบูล มันคืองานอดิเรกยามว่าง เพื่อความบันเทิงส่วนตัวนอกเหนือจากอาชีพการงาน และเพื่อมิตรภาพครับ
    พี่อยากมีเพื่อนเยอะๆครับ ยิ่งเยอะยิ่งดี และพี่ไม่มีนโยบายไประรานใครก่อน ใครชื่นชมก็ยินดี ดีใจ ขอบคุณ ส่วนใครไม่ชอบเราก็ต่างคนต่างอยู่ดีที่สุดครับ
    ทุกสิ่งที่เขียน ที่ทำ ทีแสดงออก มั่นใจว่าทำไปบนพื้นฐานของความถูกต้อง เหมาะสม และเป็นกลางครับ

ความเหมาะสม มันต้องพิจารณาตั้งแต่ ต้นเหตุจวบจนปัจจุบัน มันถึงจะบอกได้ หากหยิบยกมาแค่บางช่วงบางตอนมันตัดสินไม่ได้
    ความเป็นกลาง เราก็ต้องไม่เอนเอียงพูดเข้าข้างตัวเอง ต้องฟังข้อมูลจากทั้งสองฝั่ง ไม่เอาดีเข้าตัวเอาชั่วเข้าคนอื่น มันถึงจะเป็นกลางจริง

ยกตัวอย่างเป็นกรณีสมมุติ เช่น ในงานทำบุญ อยู่ดีๆวัยรุ่นมีการทำร้ายกันตีกันในงาน หากมองกันแค่จุดนี้ มันไม่เหมาะสมแน่นอน
    แต่หากคนที่โดนทำร้ายมี ประวัติพฤติกรรมว่าชอบไประรานเขาก่อน และกระทำบ่อยๆ จนเป็นสันดาน ก็อาจจะพูดว่า ทำไมมันโดนเบาจังครับ

ตลอดสิบกว่าปีในวงการนี้ ก็ทำเพื่อหมาพิตบูลมาโดยตลอด มั่นใจว่าไม่เคยเอาเปรียบใคร และไม่เคยไปหาเรื่องใครก่อนครับ
    สิ่งที่เกลียดคือ คนหน้าไหว้หลังหลอก คนปากหวานก้นเปรี้ยว คนชอบใส่ร้ายคนอื่น และคนไม่รักษาคำพูดครับ
    หากเจอคนประเภทนี้ ผมจะพยายามหลีกเลี่ยง ไม่คบ ไม่เสวนาด้วย มันอาจจะมีเพื่อนน้อยลงหน่อยก็ไม่เป็นไรครับ
  • ขอร้องนะครับพี่น้องอย่าไปเขี่ยมาเฟีย สตาทร์แล้วหยุดยากยาวมั้ยล่ะอ่านเสร็จแล้วติด กัณเทศด้วย สาธุ
  • โธ่ เฮียขอบ่นหน่อยเถอะครับ ที่บ่นก็ไม่มีอะไรมาก แค่อยากพูดความในใจให้ทราบบ้าง
    เนื่องจากระยะหลัง รับโทรศัพท์จากเด็กรุ่นใหม่ๆ มากขึ้น ส่วนมากเขาโทรมาปรึกษาเรื่องหมา แต่คำพูดหนึ่งที่ฟังแล้วสดุดหู เขาบอกว่า

ก่อนที่จะได้คุยกับพี่ เขาไม่ชอบพี่เป็นอย่างมาก และเพื่อนๆเขาที่อยู่ในจังหวัดนั้นส่วนมากก็ไม่ชอบพี่ด้วย
    ถ้าเขาไม่ได้คุยกับพี่ด้วยตัวเองในวันนี้ เขาคงจะต้องเกลียดพี่ต่อไป เกลียดเพราะได้ยิน เขาว่ามา
    พี่ก็งง อะไรวะ ไม่เคยคุยกัน ไม่เคยรู้จักกัน แค่ฟังเขาเล่ามา ก็เชื่อตามนั้นไปแล้ว เฮ้อ .. เวรกรรม !!!
  • อะๆๆๆ พวกกันให้บ่นต่ออย่ายาวมากน่ะ คริกๆ
  • ว่าแต่ว่า วันนี้ไม่มีโปรแกรมอะไรหรือ
  • เห็นพี่เก่าแก่มารวมตัวกันเยอะๆ แล้วรู้สึกดีจริงๆครับ คิดถึงเรื่องดีๆที่ผ่านมาแล้วมีความสุข...
  • "มีพิท มีเพื่อน" อาจจะมีเพื่อนเป็นพิทก็ได้
    ไม่ไช่ว่า มีพิทจะคบกัน ไม่มีพิทจะไม่คบ
    คนเราคบกันได้หมดละครับ แต่จะเข้ากันได้ไหม
    :m110:คงไม่เกี่ยวกับพิท มันเกี่ยวที่ว่าทำตัวน่าคบรึเปล่า:m073:
    :m037:เรื่องเตะปาก ถ้าพี่มาร์คทำจริง ผมถือว่าเจ๊ากัน:m078:
    แต่ถ้าพี่มาร์คไม่ได้ทำละ...
  • มาฟฟฟฟฟฟฟฟฟฟฟฟฟฟฟฟฟฟฟฟฟฟ มาก..!!