ยินดีต้อนรับครับ

ขอแนะนำให้ทุกท่าน สมัครสมาชิก เพื่อป้องกันการแอบอ้างชื่อครับ

Mark Mafia

❤ ❤ ❤ PitBuLL Ubon Club™ ❤ ❤ ❤
  • ตัวเมียขาวทั้งหัวจมูกก็ขาว
  • ชอบตัวนี้หง่าพี่โจ้

มันผู้หรือเมียคับเนี้ย

เอาไอ้รถถังไปเทรินตีราคาให้เท่าไหร่คับ ฮา ๆ ๆ

:o036::o036::o036::o036::o036::o036:
    ไฟล์แนบ
    160420103302.jpg 32K
  • ขอรบกวนนิดนึงนะครับ
    ที่อุบลมีคลินิคบ้านสัตว์เลี้ยงกี่ที่ครับ
    เพราะดูในเว็บบางที่ก็บอกถนนบูรพาใน
    บางทีก็บอกแถวบ้าน เงินหมื่น
    จะเอาสุนัขไปตัดหูครับ เขาดามหูให้ด้วยไหมครับ
    แล้วที่ตัดสวยครับ โรงพยาบาลสัตว์หลังวัดแจ้งเป็นยังไงครับ
    สวยป่าว มีการดามหูไหม หรือตัดเฉย ๆ

ขอบคุณครับ...
  • กลุ่มเราเงียบจังเลยช่วงนี้
    ไฟล์แนบ
    biztikka12.jpg 99K
  • ตอบคุณ Ghost คับ

บ้านสัตย์เลี้ยงมีที่เดียวคับ

แถวบ้านเงินหมื่นคับแถวหัวสนามบินคับผม

เลยบ้านผักโรงบาลไปไม่เกิน 1 ก.ม. คับ ตัดสวยมั่นใจคับเพราะหมาผมก็ตัดที่นั่น
  • ขอรบกวนถามอีกครับ
    ผมเป็นมือใหม่
    ที่อุบลที่ไหนดีที่สุดครับ
    เห็นหลายคนบอกหลังวัดแจ้งโรงพยาบาลสัตว์
    บางคนก็บอกคลินิคบ้านสัตว์เลี้ยง
    บางคนบอกหมอวศิน
    ช่วยให้กระจ่างที่นะครับ
    จะเป็นพระคุณอย่างมาก
    หรือมีที่ดีดี สวย ๆ ปลอดภัยกว่านี้แนะนำด้วยครับ
  • ถ้าเป้นเรื่องรักษาสุนัข ต้องบ้านสัตว์เลี้ยงค่ะ ทั้งเก่งและอธิบายรายละเอียดได้ดีมากแนะนำดีไม่แพงด้วย รพ.สัตว์หลังวัดแจ้งเครื่องมือพร้อมแต่หมอที่รักษาส่วนใหญ่เป็นหมอมือใหม่ค่ะ ตัดหูที่บ้านสัตว์เลี้ยงต้องทิ้งหมาไว้ 2 วัน ค่ะ 1 วันเพื่อเตรียมความพร้อมก่อนตัด และวันตัดเสร็จแล้วพักฟื้นกะหมออีก 1 วันค่ะ ค่าใช้จ่าย 1,500 บาท ถ้ามาตัดเสาร์อาทิตย์ จะดีค่ะเพราะต้องใช้เวลาในการตัดประมาณ 3 ชั่วโมงค่ะ(วันธรรมดาคุณหมอรับราชการค่ะ) ที่ทราบเพราะเมื่อวานเพิ่งไปคุยกะคุณหมอมาและปกติใช้บริการที่นี่ตลอดเลยค่อนข้างสนิทกะคุณหมอค่ะ ประมาณต้นเดือน พ.ค.ก็ว่าจะพาลูกชายไปตัดเหมือนกันค่ะ ถ้าคุณผีไปตัดมาแล้วส่งรูปมาให้ดูบ้างนะคะ ขอบคุณค่ะ
  • ขอบคุณมากครับที่ให้ความกระจ่าง
    ฝากเนื้อฝากตัวด้วยครับ
    น้องใหม่
  • เห็นด้วยกะคุณบีคับเพราะลูกชายผมก็ตัดที่นั่น

แล้วลูกคุณบีกี่เดือนแล้วคับ
  • วันที่ 2 พ.ค.นี้ก็ครบ 3 เดือนแล้วค่ะ กะว่าวันที่ 8 จะพาไปขึ้นเขียงค่ะ ตอนนี้ลูกขายไม่ยอมกินกล้วยเลยค่ะ ทำยังไงก็ไม่กิน ดมๆแล้วก็เดินหนี คลุกกะอาหารก็ไม่กินค่ะ ไม่ทราบว่ามีอะไรที่ทำให้กินแล้วหล่อล่ำบ้างมั้ยคะ
  • สวัสดีค่ะ พี่น้องชาวThe Power Of Pit ๏๏๏ อุบลราชธานี ทุกท่าน ขออนุญาตประชาสัมพันธ์ข่าวงานการประกวดที่กำลังจะมีขึ้นในเดือนหน้านี้นะคะ
    ในวันเสาร์ที่ 15 พฤษภาคม 2553 กลุ่ม Pitbull lanna ร่วมกับ Think ho จัดงานการประกวดสุนัขอเมริกันพิทบูล เทอร์เรีย เวลา 15.00น.เป็นต้นไป ณ. ลานอเนกประสงค์ THINK PARK สี่แยกรินคำ อ.เมือง จ.เชียงใหม่ โดยทางเชียงใหม่เป็นเจ้าภาพ จึงอยากเชิญชวนท่านผู้ที่มีใจรักในสุนัขสายพันธุ์นี้ ส่งลูกสมุนของท่านเข้าร่วมงานประกวด พบปะสังสรรค์ พูดคุยแลกเปลี่ยนประสบการณ์ความคิดกัน โดยภายในงาน มีการออกบู๊ท F1 ซุ้มอาหาร-เครื่องดื่มไว้คอยต้อนรับ (บางส่วน) พร้อมทั้งพริ๊ตตี้และโคโยตี้ด้วย ซึ่งการประกวดครั้งนี้ได้แบ่งออกเป็น 3 สาย คือ RED NOSE-BULLY-สายโชว์ รวม STAFFORD SHIRE TERRIERS ค่ะ แบ่งรุ่นดังนี้
    baby 3-6 ไม่แยกเพศ 3 ถ้วยรางวัล
    puppy 6-9 แยก ผู้- เมีย 6 ถ้วยรางวัล
    puppy 9-12 แยก ผู้- เมีย 6 ถ้วยรางวัล
    junoir 12-15 แยก ผู้- เมีย 6 ถ้วยรางวัล
    junoir 15-18 แยก ผู้- เมีย 6 ถ้วยรางวัล
    open 18 upแยก ผู้- เมีย 6 ถ้วยรางวัล
    รวมถ้วยรางวัลอื่นๆอีกหลายรายการ ทั้งหมด ร้อยกว่าถ้วยค่ะ
    สำหรับท่านที่เดินทางมาจากต่างจังหวัดทางเจ้าภาพได้ติดต่อโรงแรมที่พักไว้ ซึ่งท่านสามารถนำหมาเข้าพักได้ด้วย ที่แรก บ้านเชียงใหม่รีสอร์ท ห้องแอร์ 350-500/คืนและ วิว ดอยรีสอร์ท ห้องแอร์ 1000/คืนค่ะ ติดต่อสอบถามรายละเอียดหรือจองห้องพัก โทร 086-7288957 เตยค่ะ เว้นช่วงเวลา 1-3 ทุ่มค่ะนอกนั้นโทรได้ตลอด ขอบคุณค่ะ
  • ตอบคุณบีคับส่วนมากหมาจะไม่ค่อยทานผลไม้หรือผักหรอกคับเป็นบางตัวเท่านั้นที่ทาน

ถ้าจะให้ดีลองเป็นไข่ต้มดูสิคับได้ผลดีน่ะ
  • สวัสดีครับทุกคนสบายดีบ่ครับไม่ได้เข้ามาตั้งนานเพื่อนใหม่เยอะดีจัง
    ไฟล์แนบ
    9990197.jpg 97K
  • ขอบคุณมากค่ะ ตอนนี้ก็ให้กินไข่ต้มทุกวันค่ะ ปกติพิทบูลสายโชว์เวลาเจอสุนัขตัวอื่นเค้าจะกัดมั้ยคะ เพราะตอนนี้เค้าโดนพุดเดิ้ล(แม่ลูกอ่อน)ที่บ้านขู่จนหงอหมดแล้วค่ะ แต่ว่าเมื่อไม่นานมานี้เค้าไปแอบคาบลูกพุดเดิ้ล(อายุไม่ถึงเดือน) ดีที่เห็นก่อนค่ะ ไม่รู้ว่าเค้าจะเอาไปทำอะไร ไม่รู้ว่าหยอกเล่นหรือว่ายังไง ยังกลัวๆค่ะเดี๋ยวทำลูกพุดเดิ้ลตายคาปากล่ะแย่เลย ลักษณะแบบนี้คืออะไรคะ รบกวนถามหน่อยนะคะ
  • :m001:ตอบคุณบี
    อาการแบบนี้เขาอยากเล่นนะครับลองหาอะไรใหเขากัดเล่นแล้วกัน

พี่เจมเข้าได้แล้วเรอ:m073:
  • ตอบคุณบีคับ

ถ้าหมาเรายังเด็กอายุไม่เกิน 8 เดือนถึง 1 ปี เรื่องจะไปกัดตัวอื่นคงไม่มีคับ

ที่ไปคาปลูกหมานั่นมันเป็นธรรมดาคับเพราะเขาอยากมีเพื่อนเล่นเหมือนกัน

แต่ต้องรวังไว้หน่อยคับเพราะเขาเล่นจะไม่ค่อยรู้แร็งตัวเอง ( แร็งมันเยอะ ) เด๋วหมาเล็กจะฉ้ำตายซะป่าว
  • แวกเข้ามาดูครับ
  • ขอบคุณทุกท่านมากนะคะที่ให้คำแนะนำ ขอบคุณค่ะ
  • :030:รบกวนขอถามอีกเรื่องนะคะ แบบหูที่เค้านิยมตัดแบบไหนคะ หรือเรียกว่าแบบอะไรคะ :018: เพราะเห็นบางตัวก็ตัดสั้น บางตัวก็ตัดยาวค่ะ
  • แล้วแต่ว่าใครชอบแบบไหนลองเลือกเอา
    ไฟล์แนบ
    a356188.jpg 48K
  • ขอบคุณค่ะ
  • ส่วนผมไม่ได้เลือกแบบคับคุณหมอเขาจัดให้เลย

คุณหมอเขาจะดูหน้าตาของหมาเราแล้วเขาจะตัดให้สมควรกะหัวหรือหน้าตาคับ
  • หมาเพิ่ง 3 เดือนหมอเค้าดูออกเลยเหรอคะว่าโตมาหัวจะขนาดไหน แล้วปกติเรดโนสนี่หัวใหญ่มั้ยคะ อยากดูรูปสายบิ๊กโชว์ตอนโตไม่ทราบว่ามีใครมีบ้างมั้ยคะ ไม่เคยเห็นค่ะเคยได้ยินมาเลยอยากรู้ว่าเป็นยังไง
  • ประมาณนี้มั้งคับ
    ไฟล์แนบ
    american-pit-bull-terrier-red-nose.jpg 10K
  • แต่เนี้ยลูกชายผม จมูกแดงเหมือนกัน
    ไฟล์แนบ
    64HfvC706569-022.jpg 32K
  • รูปที่ถ่ายตอน 5 เดือนกว่าแต่ตอนนี้ได้ 7 เดือนแล้ว
  • :013:น่ารักดีนะคะ อยากหัดลูกชายขึ้นมอไซบ้างเหมือนกันค่ะแต่ว่าพอขึ้นมอไซทีไรโดดทุกทีค่ะ ไม่นิ่งซะที น่าอิจฉาคุณSpiceZa จังถ้าลูกชายบียืนนิ่งๆแบบนี้จะพาขับรถเล่นรอบอุบลเลยค่ะ คุณSpiceZa อยู่แถวไหนคะ แล้วเลี้ยงกี่ตัวคะ
  • เลี้ยง 1 ตัวคับบ้านอยู่แถวเรือนจำคับผม

แลก ๆ ลูกชายผมมันก็กลัวมอไซคับขึ้นแล้วก็โดดลงแต่ทุกวันนี้จับมอไซทีไรขอไปด้วยทุกที :o008:

แลก ๆ ถ้าเขาโดดลงเราต้องไส่โซ้รามติดรถไว้ไม่ให้เขาดิ้นได้คับเด๋วเขาชินแล้วสบายเลย:o059:
  • :031:ขอบคุณมากค่ะที่แนะนำ จะลองไปทำดู แล้วถ้าจะให้เค้านั่งรถที่ไม่มีที่ให้ยืนแบบนี้ล่คะ ดูท่าน่าจะยาก ตอนนี้ให้เค้ากัดลูกมะพร้าวเล่นกรามจะได้ใหญ่ๆค่ะ
  • :m021:จริงแล้วไปร์เขาเป็นคนคุกนะชอบออกมาเที่ยวเล่นนะคุณบี
    ยังไงมาดูน้องหมาที่บ้านผมก็ได้
    0862541144ต้องครับ
    จะเข้ามาดวันไหนก็โรหาก่อนนะครับเพื่อไม่อยู่:m041:
    รูปที่สองเทียบกับหม้อก๋วยเตี๋ยวนะว่าสูงไม
    ไฟล์แนบ
    321.jpg 53K
    170.jpg 11K
  • ที่จริงผมเป็นคนเลี้ยงหมาให้ผู้คุ่มคับ ถุ้ยยยยยยยยยยยยยยยยยยยยยยยย !!! แร็ง ๆ ไส่หน้าพี่ต้องเลย :o019::o019:

มีกั๊กกันด้วยน่ะพี่ต้อง

โกรธพี่ต้องแล้ว เชอะ

ว่าจะชวนไปเที่ยวโคโยตี้ซักหน่อยจบกันแอบไปกะเฮียสองกะพี่โต้งดีกว่า :o003::o003:
  • โคโยตี้ที่ไหนไปร์พี่ไปด้วย
    ไฟล์แนบ
    85435-pic-12.jpg 65K
  • ที่ Mix Pup ใต้โรงแรมปะทุมรัตคับพี่โจ้

เปิดใหม่ของเฮียมอ โคโยตี้ สวยม๊ากกกกกกกกกกก

ตอนตี 1 โชว์นมด้วยติดแต่สติ๊กเกอร์ที่หัวนมแค่นั้นเองนอกนั้น........:o036:
  • ไปร์พี่รอเล่นรักนะ...:m032:
    พาไปด้วยนะ:m020:ว่าแต่จะไปวันไหนดีอิ:m053:อิขอด่วนๆหน่อยนะพี่จะทำงานแล้วเดียวไม่ได้ไป:m018:
    ไฟล์แนบ
    RKS93RCAHQ9KKDCAEX71XPCACGZGMJCAIB02CZCAE755N0CAVN8M4HCA2SEHZDCAY21TINCATVR84OCAT7JF2VCAI09ULDCA7Z9J36CAI2VD3UCAOXSERHCAD232UECA0C3PROCA7FJ1U6CAS89RWF.jpg 4K
  • ขอโทดช้าไปแล้วพี่ต้อง

เขาไปมาแล้วกะพี่โต้ง

โคโยตี้ล่อซะพี่โต้งหมดเกือบ 3 พัน

ไปรท์บอกแล้วอย่าไปเลยเด๋วติด 5555555555555+
    ไฟล์แนบ
    371076_0.jpg 37K
  • *** red red nose ... auto(male) กับ toongthong(female) อยู่อุบลเหมือนกันครับ ตอนนี้จะ 3 เดือนแล้วครับว่าจะไปตัดหูเหมือนกัน ตอนถ่ายรูปอายุ 50 วันครับ ***
    ไฟล์แนบ
    toongthong2.jpg 69K
    toongthong1.jpg 62K
    auto2.jpg 68K
    auto1.jpg 64K
  • *** รูป 1-2 คือ toongthong รูป 3-4 auto ครับ ***
  • oodkit0108พี่เลี้ยงที่ไหนครับ
    ผมเลี้ยงที่บ้าน คนอุบลน่าจะรู้จักร้านก๋วยเตี๋ยวป.ปลาครับ
    ชื่อต้องครับ
    ไฟล์แนบ
    428.jpg 24K
    20091114212017_6.jpg 31K
  • ร้านก๋วยเตี๋ยวป.ปลา อยู่แถวไหนครับ
    มีมิตติ้งกันรึปล่าวครับช่วงนี้
  • ลูกสาวคุณต้องอายุเท่าไหร่แล้วคะแล้วร้านเกี๋ยวเตี๋ยวป.ปลาอยู่แถวไหนคะเผื่อว่างๆไปอุดหนุนค่ะ ลูกคุณ oodkit0108 เหมือนลูกชายบีเป๊ะเลย ลูกชายบีก็จะ 3 เดือนแล้วค่ะ เสาร์นี้จะเอาไปตัดหูแล้ว
  • อยู่อบลมีพ่อพันธ์ red nose ไหมครับ
    ถ้ามีลงใดหน่อยครับ
  • 555+

เอาซะพี่ขำไม่ออกเลย
    ไฟล์แนบ
    b7c2e4f4468dd8f252eec6aad9fc3f8f.jpg 123K
  • แผนที่ไปไม่ถูกก็โทรหาต้องละกัน
    086-2541144ต้องครับ
    ไฟล์แนบ
    555.jpg 17K
  • ลูกชายบีค่ะ จะ 3 เดือนละ
    ไฟล์แนบ
    111114.jpg 65K
  • คุณ บี รีบเอาลูกชายไปตัดหูเด้อ

ลูกโตกว่านี้ ค่าใช้จ่ายมันจะเพิ่มนะครับ

*-*
  • ค่ะ แต่ตอนนี้เค้ายังไม่ครบ 3 เดือนดีเลยนะคะ แต่ว่าจะเอาไปตัดเสาร์นี้แล้วค่ะ
    ไฟล์แนบ
    ภาพ0517.jpg 84K
  • ก่อนไปตัดอดข้าวอดน้ำเขาด้วยนะครับเพราะตอนวางยาสลบเขาจะอั๋นฉี่กับอึไม่อยู่จากประสบการหลังจากหกโมงเย็น:m038:
    ควรงดอาหรเย็นและน้ำคุณบีอย่ลืมพามาโชว์ตัวที่ร้านนะครับผมจะรอถ่ายรูปอิอิ:m020::m021:

ถึงสมาชิกทุกท่านจะมิตติ้งกันไมห่างหายไปนาน
    ว่ายังไงครับมิตติ้งสักวันที่1เป็นไงวันเสาร์เมาอาทิตย์หยุดจันลาอิอิอิ:m020::m038:
    เที่ยวนี้เดินเล่นที่ทุ่งศรีเมืองก่อนแล้วค่อยไปกินข้าว
    อดีตที่คิดถึง:m003::m116:
    รูปฝากพี่เจมครับสวยมากๆ
    ไฟล์แนบ
    sigma_001.jpg 86K
    norinco_201911a1_203.jpg 109K
    CLT-010.jpg 73K
    468299774_f0a8100657_o.jpg 101K
  • ลูกคุณบีกล้ามดีแท้ :o027:

นี้ลูกชายผมคับรูปถ่ายล่าสุด
    ไฟล์แนบ
    29656_1351939331948_1635347659_831684_7510407_n.jpg 48K
  • ลูกคุณไปร์ดูท่าทางเรียบร้อยดีนะคะอยากให้ลูกชายบีเรียบร้อยแบบนี้บ้างจัง และต้องขอบคุณคุณต้องด้วยค่ะที่ให้คำแนะนำ บีว่าจะไปฝากไว้กับหมอ 3 วันเลยค่ะ เพราะหมอบอกว่าต้องไว้กับหมอ 2 วันเพื่อเตรียมความพร้อม พอดีจะไปเที่ยวเลยได้จังหวะหาคนเลี้ยงแทนพอดีค่ะ
  • ขอถามหน่อยนะคะ เวลาที่ไปมิตติ้งกันนี่ ที่ไปเดินทุ่งศรีเมืองก่อนได้พาลูกๆ(สุนัข) ไปด้วยมั้ยคะ ถ้าพาไปจะไปแอบดูซักหน่อยค่ะ
    ไฟล์แนบ
    แฮ่ๆ.gif 10K