ยินดีต้อนรับครับ

ขอแนะนำให้ทุกท่าน สมัครสมาชิก เพื่อป้องกันการแอบอ้างชื่อครับ

Mark Mafia

ขอบคุณพระเจ้าที่ส่งเจ้ามา
  • พ่อยังจำเวลาเมื่อเกือบสิบปีก่อนนี้ได้ วันที่พ่อเก็บตังค์ซื้อเจ้าเป็นเวลาเกือบปี เสาะหาสายเลือดที่ดีที่สุดในเวลานั้น แล้วพระเจ้าก็ส่งเจ้ามาให้พ่อ พ่ออุ้มเจ้ามาพร้อมส่งเงินปึกใหญ่แต่ไม่ใช่เพราะค่าตัวเจ้าแพงหากแต่นั่นเป็นเงินที่พ่อสะสมเป็นแบงค์ปลีกทั้งหมด วันแรกเจ้าร้องเสียงดังพ่อทนไม่ได้ลงมานอนกับเจ้าข้างโซฟาจนหลับไปทั้งคู่ วันเดียวจริงๆหลังจากนั้นเจ้าก็ไม่เคยส่งเสียงโดยไม่จำเป็นอีกเลย เราไปเที่ยวด้วยกันบ่อยๆ พ่อรู้ทุกอย่างว่าเจ้าชอบไม่ชอบกินอะไร พ่อจูงเจ้าด้วยมือพ่อเองตลอดเวลา9ปีกว่าเต็มๆ เจ้าไม่เคยทำความเดือดร้อนใดๆให้พ่อเลย เจ้าไม่เคยส่งเสียงให้ข้างบ้านต้องรำคาญ เจ้าไม่เคยกัดสิ่งของรองเท้าแม้มันจะอยู่หน้าเจ้าแค่คืบก็ตาม เจ้าไม่เคยถ่ายในกรงหรือที่ที่ไม่ควร เจ้าเป็นมิตรกับทุกคนแม้แต่เด็กหรือหมาทุกตัวในโลกที่เข้ามาอย่างเป็นมิตร ทุกครั้งที่พ่อร้องเพลงพร้อมเล่นกีตาร์เจ้าจะนอนฟังแล้วหลับไปแทบเท้าพ่อ แม้เจ้าไม่ใช่บูลลี่หัวโตตามกระแสแต่มันก็ไม่ได้ทำให้ค่าในตัวเจ้าลดลงเลยแม้แต่น้อย พ่อยังทำตามสัญญาที่ให้ไว้กับเจ้า"มึงจะอยู่กับกูจนกว่าจะมีใครตายก่อนกัน"แล้ววันนั้นก็มาถึง "มันเร็วไปไหม" พ่อถามตัวเอง มีคนเคยบอกว่าให้คุณลองปลูกต้นไม้ถ้ามันงาม ให้ลองเลี้ยงปลาถ้ามันรอด ให้ลองเลี้ยงหมาถ้ามันรอด ถึงจะมีครอบครัวได้ วันนี้เป็นวันที่พ่อพิมพ์ได้ช้าเหลือเกินเพราะพ่อมองหน้าจอไม่ชัดเลย ใช่พ่อคิดถึงเจ้าเหลือเกิน รักเจ้าที่สุดแต่มันก็ไม่ได้มากไปกว่าที่เจ้ารักพ่อพ่อรู้ พ่อสัญญากับเจ้าจะพาเจ้าไปวิ่งที่กว้างๆที่โรงงานใหม่ เจ้าทำไมไม่รอพ่อ แต่พ่อก็รักษาสัญญา พ่อฝังเจ้าที่นั่น เจ้าจงวิ่งให้สนุก แล้วหลับให้สบายตราบที่เจ้าต้องการเถอะ
    "ตั้งแต่เมื่อวันที่เธอจากฉันไป ไม่มีคืนไหนที่ฉันไม่คิดถึงเธอ ยังรักยังเป็นห่วงเธอ ไม่ว่าเธอจะอยู่ที่ไหน ในทุกลมหายใจจะยังมีเธอเสมอ"
    ไฟล์แนบ
    DSC_491t4.jpg 75K
  • ลัคกี้จากไปด้วยอาการฮีทสโตก รวมถึงอายุที่ใกล้สิบปี ผมเตรียมการเหมือนทุกปีด้วยการเปิดพัดลมแล้วใส่น้ำผสมน้ำแข็งที่แช่ตู้เย็นไว้สำหรับวันต่อวัน แต่ปีนี้ลัคกี้ดูอ่อนแอลงกว่าทุกปีอย่างเห็นได้ชัด วิ่งระยะนิดเดียวก็หอบแล้ว แต่นั่นไม่ใช่ข้อแก้ตัวที่ดี เอาเป็นว่าผมอาจดูแลไม่ดีเท่าที่ควร
    ปล.หากชาติหน้ามีจริงขอให้เจ้าไปเกิดในภพภูมิที่สูงกว่านี้ แม้ว่าพ่อจะอยากได้เจ้าเป็นหมาของพ่ออย่างนี้ทุกตัวไปก็ตาม
    ไฟล์แนบ
    DSC_5004.jpg 80K
  • ซึ้งอ่ะคัฟ

........:002::002::022:
  • ซึ้งด้วย
  • ขอแสดงความเสียใจด้วยนะคะ อ่านแล้วก็เศร้าไปด้วย
  • สิบปี ที่ผูกพัน เหลือไว้ซึ่งความทรงจำอันงดงาม

คุณทำดีที่สุดแล้ว ขอแสดงความอาลัยต่อเจ้าลัคกี้ด้วยนะจ๊ะ
  • ใครอยากได้หมาแดงบ้างทางเราต้องการผู้ที่รักและเข้าใจธรรมชาติของมันได้อย่างดีราคากันเองเนเพศผู้ อายุ10 เดือน ติดต่อโดยตรงที่เจนนครสวรรคื 0811818337
  • สุดซึ้ง :m009:
  • ขอแสดงความเสียใจด้วยนะครับ
  • ขอแสดงความเสียใจด้วยครับ
  • เสียใจ ด้วย นะครับ :039:
  • เสียใจด้วยครับเข้าใจครับเคยเป็นเหมือนกัน
  • :024:ขนลุก เลย คัฟ............

เสีย จัย ดั้ว คัฟ.........:024:
  • เริ่ม เกลียดหน้าร้อนแล้ว ล่ะ . . .
  • เสียใจด้วยครับ
  • ต้องยอมรับ เสียใจด้วยคับ
  • สู้ สู้ ครับพี่
  • ขอแสดงความเสียใจด้วยครับ
  • ซึ้งมาก ขอแสดงความเสียใจด้วยครับ
  • อยากบอกว่าเสียใจมากมายครับ..สุดซึ้ง....
  • :002::002::002::002:เสียใจด้วยครับ
  • โอ้วววว เสียใจด้วยครับ เวลานับสิบปี คงมีความทรงจำร่วมกันหลายอย่าง
  • :002::002::002:เสียใจด้วยนะครับมันเป็นความผูกพันธ์จริงๆครับ
  • เสียใจด้วยครับ:039:
  • :022::022::002::002::002::002::002::014::014::014::022::022::ซึ้งมากเขียนได้เห็นภาพเลย ฮือๆๆๆๆๆ
  • จูงบังคับให้มันวิ่ง มากไปหรอครับ?
    ถ้าไม่ใช่ก็ ขอโทษด้วย
  • ขอแสดงความเสียใจด้วยคับ
  • อ่านแล้วแทบร้องไห้เลย - - เคยเป็นเหมือนกัน

ยังไงชีวิตก้อต้องเดินต่อไป สู้ๆ นะ เป็นกำลังใจให้ค่ะ
  • ผมเชื่อว่าคุณทำดีที่สุดแล้ว เสียใจด้วยเช่นกันครับ
  • อ่านแล้วซึ้งมาก น้ำตาคลอเลย ขอแสดงความเสียใจด้วยครับ..:o054:
  • 6 ปีที่แล้ว ลัคกี้เป็นพิทบลูตัวแรกที่ผมได้รู้จัก ครั้งแรกที่ได้เจอกันผมมีความรู้สึกกลัวมาก ไม่กล้าให้มันเข้าใกล้เพราะว่ากลัวลัคกี้จะขย่ำเอา แต่พอได้สัมผัสตัวตนที่แท้จริงของลัคกี้แล้วกลับไม่เป็นอย่างที่คิด ลัคกี้นิสัยขี้เล่น รู้จักว่าใครคือเพื่อนพ่อของเค้า ไม่เคยหาเรื่องทะเลาะกับตัวไหนก่อน ผมไม่ได้เจอกับลัคกี้มาหลายเดือนแล้วเพราะติดงาน นาทีแรกที่ผมได้รู้ว่าลัคกี้จากไป ผมถึงกับนั่งนิ่งอยู่พักใหญ่ 6 ปีที่ได้รู้จักพิทบลูตัวแรก 6 ปีที่ได้รู้จักลัคกี้ แต่วันนี้และตลอดไปจะไม่ได้เจอลัคกี้อีกแล้ว หลับใหสบายนะลัคกี้..:022:
  • เสียใจด้วยค่ะ
  • :022::022:อ่านแล้วร้องไห้เลยครับ ผมก็เคยเป็นแบบนี้ กว่าจะทำใจได้นานมาก เป็นกำลังใจให้นะครับ
    เดินต่อไปอย่าท้อ อย่างน้อยเค้าก็โชคดีที่มี พ่อ อย่างคุณ:063:
    ขอให้ลัคกี้สู่สุขติ
    :045::045: ขอแสดงความเสียใจและร่วมใว้อาลัยแด่ลัคกี้:045::045:
    ไฟล์แนบ
    cat_watch_mouse_md_wht.gif 11K
  • พี่แอ้ ขอให้ลุงกี้หลับให้สบายในที่ข้างโรงงานและเป็นอิสระอย่างที่อยากจะเป็น ลุงกี้เป็นหมาที่น่ารักและใจดีถึงแม้จะหน้าตาหน้ากลัวแต่ให้ลุงกี้จงรับรู้เอาไว้ว่าในโลกนี้นอกจากพ่อก๊อตที่รักลุงกี้แล้วยังมีพี่แอ้ พี่โตนแล้ว หลานลูกชิ้น(มินิบูลฯ)ที่ยังรักและจดจำลุงกี้ตลอดไป
  • ลูกชิ้นครับ(มินิบูลฯ)ลุงกี้ เรามาเป็นเพื่อนเล่นกันช้าไปนะแต่ลุงกี้รู้มั้ยเพื่อนที่ดีที่สุดของชิ้นนอกจากป้ากับแม่แล้วก็มีลุงกี้นี่หล่ะที่รักแล้วก็เล่นกับชิ้นชิ้นขอโทษที่กัดลุงกี้แต่แล้ววินาทีสุดท้ายของชีวิตลุงกี้ก็ให้อภัยชิ้นไม่กัดชิ้นตอบแล้วชิ้นก็ได้อยู่กับลุงกี้ในวันสุดท้ายถึงเราจะเกิดมาคนละสายพันธ์แต่ก็ผูกพันธ์เหมือนเป็นพันธ์เดียวกันเลยครับรักและคิดถึงลุงกี้มาก
    จาก ลูกชิ้นครับ
  • เพลง ไม่มีวันไหนไม่คิดถึงศิลปิน แดน - บีมอัลบั้ม DB2B
  • เข้าใจ:022:
  • ** เสียใจด้วยคร๊าบๆๆ **
  • :o040: เสียใจด้วยครับบบบบ ..
  • ผมขออนุญาติเรียกตัวเองว่า"กู"ครับ ต้องขอโทษไว้ก่อน ผมกับเจ้าของกระทู้เป็นเพื่อนกัน กูคงไม่ต้องแสดงความเสียใจกับมึงเหมือนคนอื่นๆหรอก ความรู้สึกกูมึงคงรู้ดี กูอยากจะบอกมึงว่า ไอ้กี้มันอยู่ที่สงบแล้ว มึงไม่ต้องเสียใจหรอกที่มึงไม่มีกรงใหญ่ๆให้ไอ้กี้อยู่ ไม่มีที่กว้างๆให้ไอ้กี้วิ่งเล่น กูเชื่อว่าพื้นที่กว้างใหญ่ที่อยู่ในใจมึง มันกว้างกว่าที่ไหนๆในโลกอย่างไม่ต้องสงสัย ไอ้กี้มันก็รู้สึกได้ ตลอด9ปีที่ผ่านมา มึงทำดีที่สุดแล้วไม่มีใครดูแลมันได้ดีไปกว่ามึงหรอก กูรู้มึงคงเหงามาก ทุกภาพที่เคยทำด้วยกันมันชัดขึ้นมาในหัวตลอด มันเคยวิ่งตกบ่อ มันขี้ในศาลา มันเคยนั้งท้ายรถไปเล่นน้ำถึงแก่งกระจาน มันเป็นนายแบบให้กูถ่ายรูป ภาพพวกนั้นยังไม่จางหายไปเลย ไอ้กี้ก็จะอยู่ในใจกูตลอดไปเหมือนกัน...
  • อย่ากจะบอกให้คุณรู้ไว้ เจน นครสวรรค์ หมาเค้าเพิ่งตาย คุณดันมาอาศัยกระทู้เค้าขายหมา เอาขี้เลื่อยกองไหนคิดครับ อยากให้หมาคุณตายบ้างแล้วผมจะเอาหมาใหม่ไปขาย
  • ฮีทสโตก
    อันตราย ทั้งคนทั้งน้องหมานะคับช่วงนี้อากาศร้อน ก้านสมองอาจได้รับความร้อนมากจนเกินไป ยังงัยก็ระวังๆๆกันด้วยนะคับ ความร้อนมันสระสม น่ากัวจิงๆๆ
  • เสียใจด้วยครับอาการเดี่ยวกับ cj หมาเพื่อนผมพึ่งจากไป
  • อ่านไปนำ้ตาตกเลย:o040::o040:
  • ขอแสดงความเสียใจอย่างสุดซึ้งมา ณ ที่นี้ด้วยครับ:039:
  • รักและผูกพัน ขอเเสดงความเสียใจด้วยครับ
  • ก็อต เจ้ไม่รู้ว่ากลางคืนเอ็งจะนอนหลับไหม เพราะเป็นเวลาที่เอ็งกะไอ้กี้จะได้อยู่ด้วยกันนานที่สุด จูงไปเดินเล่น ,ให้อาหารมัน , เล่นกับมัน มันเป็นภาพที่เจ๊เห็นจนชินตาแล้ว หมาตาเหล่ที่ไม่
    เคยเห่าเวลามีคนแปลกหน้ามาที่บ้าน กินขนมหวานทุกชนิดโดยเฉพาะเบเกอรี่จะชอบมากกกกก, ชอบกินข้าวแฉะๆ ,ไม่ชอบอาบน้ำ , และก็ไม่เคยตอบสนองเจ๊เลยเวลาเจ๊เรียกมันยกเว้นมีขนมมาล่อจะกระดิกหางเข้ามาเลย กลับบ้านไปคราวนี้เราคงไม่ได้เจอกันอีกแล้วใช่ไหม เจ๊ก็รักกี้นะ และจะไม่มีหมาตัวไหนมาแทนกี้ได้ หลับให้สบายนะโรงงานใหม่คงกว้างพอให้กี้วิ่งได้สบาย....เจ๊กิ๊ก