ยินดีต้อนรับครับ

ขอแนะนำให้ทุกท่าน สมัครสมาชิก เพื่อป้องกันการแอบอ้างชื่อครับ

Mark Mafia

ขอประณาม sorajin41 ครับ
  • ทำไมพอมีคนเตือนเรื่องการตั้งกระทู้การเมืองคุณถึงพูดแบบบนี้บอ่ยครั้ง

"" ผมเคยพูดไว้ว่าจะไม่คุยการเมืองแต่เห็นคนเค่าก็คุยกันทั้งเวป แล้วผมก็เคยถามว่าไม่อยากให้คุยการเมืองกลัวแตกแยก แต่พี่เจ้าของเวปเค่าก็ไม่ว่าอะไรประมาณว่าเวปนี้พูดได้ผมก็เลยขอซักหน่อย..หุหุ""

ผมรู้ว่าคุณกำลังคิดอะไรอยู่ถึงได้พูดแบบนั้น เค้าเตือนดีๆคุณก็ไปพูดกระทบกับเจ้าของเวปอีกแล้วไม่ใช่ครั้งเดียวที่พูดแบบนี้ คุณอ้างว่าพี่มาร์คอยากให้มีความหลากหลายผมไม่เถียง แต่คุณควรใช้สมองคิดด้วยว่าตั้งแล้วมันมีผลดีผลเสียอย่างไรเที่ยวว่าคนอื่นโง่แต่คุณไม่เคยมองตัวเอง ผมไม่รู้ว่าคุณไปเก็บกดเรื่องการเมืองมาจากไหน คุณถึงมาตั้งกระทู้แตกแยกในเวปของพวกเราพอที sorajin41
  • บ่อยครั้งที่คุณเอาสถาบันมากล่าวอ้างในเวปของเรา คุณไม่รู้จะเอาอะไรมาพูก็ยกเอาสถาบันมาพูดเพื่อหาความชอบให้กับคนในกลุ่มของคุณบอกตรงๆรับไม่ได้
    ""แต่ผมไม่เชื่อว่าทักษิณรักและจงรักภักดีต่อในหลวง นี้แหละครับเหตุผลที่ผมเกรียจมัน ใช้เงินมาปลุกปั่นให้ประเทศวุ่นวาย ล้มล้างทุกระบบที่ขัดขวางขนาดระบบองค์มนตรีที่ในหลวงเป็นผู้ทรงเลือกด้วยพระองค์เอง และเป็นอำนาจสุดท้ายของพระมหากษัตที่ใช้ในการถ่วงดุล อำนาจการเมืองและอำนาจทางการทหาร มันยังจะล้มล้างก็ลองนึกดูเองละกัน แล้วอีกอย่างที่เห็นได้ชัด...สมเด็จพระราชินี ท่านก็ทรงแสดงให้เห็นอยู่ว่าท่านก็ไม่เอาทักษิณคนทั้งประเทศก็รู้ แล้วพวกคุณละรู้ไรบ่าง นอกจากงมงายเชื่่อคารมของไอ้คนขายชาติ วันนี้พวกคุณว่าสีเหลืองมันเหี้ยมันปิดสนามบินมันบุคยึดทำเนียบโคตรเลว..แล้วพวกคุณละ เห็นว่าเค่าเหี้ยเห็นว่าเค่าเลวทำมัยยังทำตามสิ่งที่เหี้ยสิ่งที่เลวอยู่ อย่างนี้มันก็เหี้ยมันก็เลวเหมือนๆกัน สุดท้ายลองกลับไปคิดกันดูว่าท่านสู้กันเพื่อใคร...ส่วนตัวผมผมสู้เพื่อสถาบันพระมหากษัตรย์ ผมไม่ได้สู้เพื่อนักการเมือง ผมไม่ได้สู้เพื่อปชป.หรือพธม.ห่าเหวอะไรทั้งนั้น แล้วถ้าผลสรุปอออกมาปชป.โดนกกต.ยุบพรรคเพราะผิดจิง..ผมก็ดีใจซะด้วยซ้ำ ที่ไอ้พวกโกงประเทศชาติจะได้ลดๆลงบ่าง""

ผมยกคำพูดของคุณมาจากหน้านี้ครับ http://pitbullzone.com/community/comments.php?DiscussionID=14400&page=2
  • คำพูดของคุณคำนี้คงทำให้คุณไปอยู่ในคุกแน่นอนครับ

""สมเด็จพระราชินี ท่านก็ทรงแสดงให้เห็นอยู่ว่าท่านก็ไม่เอาทักษิณคนทั้งประเทศก็รู้ แล้วพวกคุณละรู้ไรบ่าง นอกจากงมงายเชื่่อคารมของไอ้คนขายชาติ ""
  • น่าเบื่อเหมือนกันพวกนี้ ทุกวันนี้มีผีคนเขาก็ระอาเติมที่แล้ว

sorajin41 ส่วนมึงไปผูกคอตายสะไอ้ควาย ใครถามบอกกูให้ผูก
  • :063::063::063:เหอ.เหอ............:006::006:
  • ผมอัดอึดใจมานาน กำลังชั่งใจว่าจะตั้งกระทู้ด่า อีแอบทำท่าแอ๊บแบ๊ว ตัวนี้ดีไหม

พอดีคุณตั้งกระทู้นี้ก่อน---------------- ผมขอสนับสนุนกระทู้นี้ครับ------------

มันสีเหลือง ก็ต้องเปิดเผยตรงๆ จะไปดึงสถาบันลงมาทำไม

ข้อความที่มันโพสต์ ก็วนเวียนอยู่กับคำด่าทักษิณ แล้วก็มาแอบอิงเอากับสถาบัน

ไอ้สมองควายเอ๋ย ชาตินี้ความคิดมึงคงไม่มีวันตกผลึกหรอก
  • หน้าเบื่อเราคนไทยไม่รักกันแล้วประเทศจะอยู่ได้ยังไงเดี๋ยวไอ้กันก็เข้ามาแทรกแซงก็เป็นเรื่อง
    อย่าทำเพื่อคนเพียงคนเดียวหรือกลุ่มเดียวมาเห็นแก่ส่วนรวมเพื่อประเทศชาติอยู่รอด
    อย่าเอาของสูงมาเล่นอย่าไปยุ่งกับท่านเพราะไม่มีประเจ้าอยู่หัวประเทศไหนรักประชาชนเท่า
    ของประเทศเรา
    อ่านให้มากหาข้อมูล ใช้สมองบ้างเดี๋ยวจะฝ่อหมด อย่าเป็นเครื่องมือของพวกมันแบ่งแยกประเทศ
    คนที่จะเสียหายคือคนไทยทั้งชาติ
  • จะว่าคนอื่นเขา ก็หัดดูตัวเองบ้าง

อ่ายจักรภพ อ่ายหนังสือ VOICE of taksin มันเลวไง ถ้าไม่สนับสนุน ไม่สงเสริม ก็บอกมาดิ ว่ามันเหี้ย

ถ้างง หัดไปดูบ้าง หนังสือ ที่มีครุฑปิดหน้าดำ หรือ ไพ่สามไป J Q K

แมร่งเลว วิทยุชุมชน ด่าเข้าไป จาบจ้วงเข้าไป เลวสาดดดดดดดดดดด
  • ใครอธิบายใด้มั้งว่าไอ้ทักษิณมันคิดอะไรกับ ชาติ ศาสน์ กษัติรย์

image
  • ขอเป็นกำลังใจให้คุณ sorajin41 สู้ต่อไป... ถ้าไปสนพวกบัวใต้น้ำ พวกมีหัวไว้กั้นหู .... ถ้าโง่ไม่มีปัญญาคิดว่าม๊อบไหนใช้ความรุนแรง มืงก็ไปอยู่กับพวกเขมร หรือพม่า อย่ามาเป็นตัวถ่วงประเทศ....หรือไม่ก็แยกไปอยู่กันแต่พวกเสื้อแดงให้ทักษิณเป็นผู้นำประเทศพวกมืงไปเลยดูดิ๊ว่าจะเป็นยังงัย แต่อย่าไปขัดใจพ่อแม้วมึงเข้าละไม่งั้นมืงตายแน่.... แล้วประเทศเสื้อหลากสีหรือพวกมีสติปัญญาแยกแยะชั่วดีมาอยู่อีกประเทศนึง
  • สู้ ๆครับ คุณ sorajin 41
  • ไอ้สัด หัดเปิดกระโหลกซะหน่อย

กูเป็นแดง แต่กูไปเกี่ยวอะไรด้วย กับ จักรภพ ทักษิณ

รู้ไว้ซะหน่อย กูต่อต้าน พวก รัฐประหารเว้ย

พวกมันมีเป็นปืน มีรถถัง แล้วมันถือดีอะไรมาชี้นิ้วแทนกูวะ

คิดว่าแน่ พอบริหารประเทศแค่ปีเดียว เป็นไง ประเทศถอยหลังเข้าคลอง

แล้วมันสะใจพวกมึงไหม ไอ้เหลือง
  • เป็นกำลังใจให้คุณ sorajin 41 ครับ
    :063::063::063::063::063:

ปล. ที่นี่เป็นบอร์ดเสรีที่เจ้าของอนุญาตนะครับ
    แล้วคุญ warapron มีความคิดเห็นอย่างไร
    กับภาพหน้าปก Voice of Taksin ครับ
    :020::020::020::020::020:
  • คุยกับพวกบังใต้น้ำ มันเถียงเป็นมิติเดียว "ทักษิณเลว ทักษิณโกง"

มิติอื่นมองไม่เห็น

โดนปล้นอำนาจประชาชน แทรกแซงอำนาจ 3ฝ่าย

ศาล (ตั้ง ศาลรัฐธรรมนูญมาซ้อนอำนาจศาล เพื่อจัดการพรรคการเมือง)
    นิติบัญญัติ (ใช้ สว ลากตั้ง)
    บริหาร (ตั้ง กกต ปปช มาจัดการนักการเมือง)

นี่เหรอ ประชาธิปไตย อำนาจ 3ฝ่าย ในระบอบประชาธิปไตยที่แท้จริง เป็นง่อยในทันที

ถามหน่อย ที่ทำกันแบบนี้ เพื่อรักษาระบอบประชาธิปไตย หรือ รักษาประชาธิปไตยของปลอมวะเนี่ย

เค้าเรียกร้องให้ยุบสภา เมื่อเกิดวิกฤติทางการเมือง
    เสือกเอาทหารมาฆ่าม็อบ

ทหารมันเกี่ยวอะไรกับการเมือง หรือว่า การเมืองมันแก้ได้ด้วยทหาร (นี่ก็แสดงให้เห็นว่าไม่ใช่ระบอบประชาธิปไตย)
    ผิดตั้งแต่ก้าวแรก ยันก้าวสุดท้าย

ถ้าคุณบอกว่า แดงเป็นอันตพาล ก็พิสูจน์สิ ด้วยการยุบสภาแล้วเลือกตั้ง หากอภิสิทธิ์กลับมาได้ ความชอบธรรมของแดงหมดลงทันที
    วันใดหากแดงเป็นรัฐบาล สีอื่นก็ม็อบ ก็ยุบสภา เลือกตั้งใหม่ วนเวียนกันแบบนี้ ประชาชนไม่ถูกฆ่าตายหรอกวุ้ย
  • เป็นกำลังใจให้คุณ warapron ครับ

ปล. ที่นี่เป็นบอร์ดเสรีที่เจ้าของอนุญาตนะครับ
    แล้วคุญ big_jod มีความคิดเห็นอย่างไร
    กับผลงานของขิงแก่และอภิสิด
  • ที่คุณ sorajin 41 พูดออกมาผมดูไม่มีน้ำหนักครับ ของจริงเป็นอย่างนี้ไม่ได้พูดมั่วๆ ดูแล้วไม่ต้องกรี๊ดเก็บอารมย์หน่อย อันนี้ไม่มีใครกล้าตัดต่อแน่ครับเพราะอาจเข้าข่ายหมิ่นได้

http://www.youtube.com/watch?v=UUCT81SMec8
  • เป็นกำลังใจให้คุณ warapron ครับ

แล้วคุญ big_jod มีความคิดเห็นอย่างไร
    กับผลงานของขิงแก่และอภิสิด
  • ประเทศไทยคนมีการศึกษามีน้อย

จึงถูกชักจูงให้หลงเชื่อได้ง่าย

ไม่แปลกที่มีควายแดง ต่างจังหวัดมากมาย

ประเทศชาติล้าหลัง ไม่เจริญก็เพราะมีพวกเหี้ยแดงพวกนี้แหละครับ

ดีแต่สร้างปัญหาให้ประเทศ แต่ไม่มีปัญญาสร้างความเจริญให้ตัวเองและประเทศชาติ
  • เหี้ยแดง ลองถามตัวเองซิ

มึงโง่ แล้วยังเสือกโดนหลอกมาตายแทนไอ้เหลี่ยม

มึงจน เพราะมึงเอาแต่เรียกร้องให้คนอื่นช่วย แทนที่จะตั้งใจทำมาหากิน

มึงควาย เพราะมึงคิดว่าทักสินเป็นเทพเจ้าจะมาปลดปล่อยมึงหรือไง

สรุปว่า พวกเหี้ยแดง มึงไปตายซะ อย่ามาขวางความเจริญของประเทศ

หัดทำตัวให้เป็นประโยชน์หน่อย
  • ประเทศไทยคนมีการศึกษามีน้อย

จึงถูกชักจูงให้หลงเชื่อได้ง่าย

ไม่ แปลกที่มีควายเหลือง ในกทม.มากมาย

ประเทศชาติล้าหลัง ไม่เจริญก็เพราะมีพวกเหี้ยเหลือง หมาชมพูพวกนี้แหละครับ

ดีแต่หลงว่าตัวเองเก่งและฉลาด แต่ไม่สำเหนียกว่าข้าวที่ตัวเองแดกอยู่ทุกวัน

และพอปลายเดือนเงินขาดมือไม่พอจะซื้อข้าวถุงแดก ก็แหกปากให้รัฐบาลชั่วๆ ดึงราคาข้าวให้ถูกลง

เพื่อตัวเองจะได้ไม่อดแดก พอได้แดกมีเรี่ยวแรงมีเลือดไปเลี้ยงสมองเข้าหน่อย

ก็หลงตัวว่าเก่งเป็นคนเมือง คิดว่าตัวเองวิเศษกว่าคนต่างจังหวัด

นี่แหละคือคนที่สร้างปัญหาให้ ประเทศ แต่ไม่มีปัญญาสร้างความเจริญให้ตัวเองและประเทศชาติ

ถุยๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆ
  • สมเป็นควายแดงตัวจริง

แม่งยังต้องลอกข้อความคนอื่นมาโพสต์อีก

อนาถชิบหาย
  • เหี้ยเหลือง ลองถามตัวเองซิ

มึงโง่ แล้วยังเสือกโดนหลอกมาตายแทนไอ้ลิ้มหัวโตกับไอ้ลองหัวเกรียน

มึงอวดรวย เพราะมึงเอาแต่เรียกร้องให้คนอื่นทำอย่างที่มึงคิด แทนที่จะตั้งใจทำมาหากินเช่นกันไม่ไช่ขอเงินพ่อเลี้ยงหมาไปวันๆ

มึง ควาย เพราะมึงคิดว่าไอ้ลิ้ม ไอ้ลองเป็นเทพเจ้าจะมาเป่าหัวมึงให้มึงมีความสุขหรือไง

สรุปว่า พวกเหี้ยเหลือง มึงไปตายซะ อย่ามาหนักประเทศ

หัดทำตัวให้ เป็นประโยชน์หน่อย
  • สมเป็นควายเหลืองตัวจริง

แม่งยังต้องอวดข้อความว่าข้อคิดตัวเองเจ๋ง

อนาถ ชิบหาย ถุยๆๆๆ
  • 555

พิมพ์ตามตลอด ไม่มีความคิดเป็นของตัวเอง

มิน่าโดนหลอกมาชุมนุม

เล่นเหมือนเด็กเลยเว้ย

555

ผมว่าพี่กลับไปไถนาเหมือนเดิมเถอะครับ พี่ไม่มีคนคอยจูงแล้วเคว้งเลยเหรอครับ ต้องมาพิมพ์ตามคนอื่น 555
  • ถืงคุณผีข้างบน... อ้าวแล้วทั้งหมดมันก็มาจากทักษิณไม่ใช่หรือ ....เราอย่าไปยุ่งเลยว่าใครแทรกแซงใครเพราะเราไม่ได้อยู่ข้างใน แต่เรามาพิจารณาคดีที่ทักษิณโดนกันดีกว่าว่าที่ทักษิณว่าเค้าผิดจริงมั๊ย ถ้าไม่ผิดก็มาชี้แจงซิ ประชาชนพร้อมรับฟัง แต่ทักษิณเคยชี้แจงบ้างไม่ละ ก็ไม่เคย มีแต่ยุยงพวกเสื้อแดงว่าศาลแกล้ง ..... ท่านชวน หลีกภัยสมัยเป็นนายกฯ โดนแค่คดี สปก.ที่เทพเทือกทำไว้ ยังยุบสภารับผิดในสิ่งที่กระทำไปเลย แต่ผิดกับทักษิณไม่เคยรับว่าตัวเองผิดสักอย่าง มีที่ไหนคนไม่เคยทำผิด ยอมรับบ้างซิ ในคดีที่ทำไว้มากมาย.... ทักษิณก็เคยเป็นไพร่มาก่อน ยังมาเป็นอำมาตย์ที่หลัง สมัยก่อนเป็นหนี้เป็นสิน ทำธุรกิจผ้าไหม โรงหนัง เจ๊งไม่เป็นท่า เวลาผ่านไปเขาก็กลับมารวยได้เลย ฉะนั้นอย่ามาใส่ร้ายประเทศเราเองเลยว่ามีระบบไพร่ อำมาตย์ มันหมดไปนานแล้ว ....

คนขยัน ซื้อสัตย์ ก็รวยได้ เช่น หม่ำ จ๊กมก, โน้ต เชิญยิ้ม, แก๊งสามช่า ฯลฯ เค้าก็ทำมาหากินกันจนรวย ไม่มีใครไปแกล้งคนดี คนขยันได้หรอก.... แต่ก็ต้องยอมรับว่า ความแตกต่างระหว่างชนชั้นในเรื่องของฐานะนั้นมันก็มีมาทุกยุค ทุกสมัย ...เพียงแต่ก็เริ่มดีขึ้นเรื่่อยๆ ค่อยๆ แคบลงมา เราก็ช่วยกันซิขจัดคนโกงออกไปใครผิดก็ช่วยกันแสดงออกอย่าให้มาทำงานให้ประเทศไม่ว่าฝั่งไหนไม่แบ่งกัน ....

เรื่องปัญหาชนชั้นในอเมริกาประเทศที่เจริญแล้วยังมีอยู่มากมาย เช่นพวกผิวดำ หรือที่คนผิวขาวดูถูกและเรียกว่านิคเกอร์ Nigger บ้าง หรือ คนเอเชีย ที่ไปทำมาหากินที่นั่น ก็โดนเหยียดเช่นกัน เขาจะไม่แสดงออกทางวาจาเพราะผิดกฏหมาย แต่จะแสดงออกทางการกระทำ และแววตาที่สามารถอ่านออกได้ แล้วยังมีชนชั้นกรรมกรพวก แม็ค หรือ maxican-american เป็นพวกล่างสุดเลยก็ว่าได้ ที่พวกคนขาวก็ไม่ให้ความสำคัญหรือมีสิทธิ์มีเสียงแต่อย่างใด จะเห็นว่าก็ยังมีระบบการแบ่งชนชั้นกันในประเทศที่เขาเจริญกว่าเรา ยิ่งในประเทศอินเดียนี่หนักเลย ถ้าเกิดในชนชั้นจัณทานแล้วคุณเอ๊ย จะไม่มีโอกาสได้มาใหญ่มาโตในบ้านในเมืองได้เลย....นี่ก็เป็นตัวอย่างในประเทศอื่นๆ

กลับมาประเทศเราบ้าง บ้านเราผมเห็นว่าถ้าเราส่งเสริมเกษตกรซึ่งเป็นคนส่วนมากของประเทศเรา ให้ทำมาหากินด้วยตนเอง ไม่ใช่คอยเงินงบประมาณจากรัฐบาลแบบนโยบายประชานิยมของทักษิณ ที่ไม่เคยส่งเสริมให้เขาเค้าหัดตกปลา หาปลา หรือพื่งตนเอง รอแต่ปลาจากทักษิณ เปรียบเสมือนรอเงืนทักษิณ พอนานเข้าพี่น้องเกษตกรก็เสพติดขาดทักษิณไม่ได้ นี่ไม่ใช่นโยบายที่ยังยืนตามแนวนโยบายพอเพียงแต่อย่างใด ส่งเสริมให้มีเขาได้ทำมาหากินหาตลาดรองรับให้เขา ขจัดการเอารัดเอาเปรียบของพ่อค้า ถ้าทำได้อย่างนี้ พี่น้องเกษตกรก็จะมีฐานะดีเหมือนเกษตกรในต่างประเทศเช่น อเมริกา นี่แหละการแก้ปัญหาให้พี่น้องเกษตกรแบบยั่งยืน ที่จะเห็นผลได้เลย

ด้วยความเคารพพี่น้องเสื้อแดงทุกท่าน ลองตอบคำถามให้ได้ก่อนว่า พี่น้องเสื้อแดงสู้เพืออะไร.........ทักษิณ, ประชาธิปไตย ไพร่หรืออะไร .... จริงๆเราก็มีประชาธิปไตยอยู่มากแล้ว มากกว่าจีนอีก อยากจะยึดอาวุธทหารตำรวจ หรือ ไล่ทหาร จับตำรวจ ยังทำได้เลย ลองไปทำที่จีน, อังกฤษ. หรือเมกา ซิ คุณคงโดนยิงทิ้งแน่ๆ แต่นี่มันประเทศไทย ประชาธิปไตยมีกันมากเกินไปด้วยซ้ำ...งั้นอย่ามาเรียกร้องอะไรประมาณนี้อีก ไปทำมาหากินดีกว่านะครับพี่น้องเสื้อแดง กลับบ้านเถอะครับ ด้วยความรักในพี่น้องประเทศเดียวกัน

เสื้อเหลืองสู้เพื่ออะไร เสื้อหลากสีสู้เพื่ออะไร จากที่สังเกตุดู เค้าคงไม่ได้สู้เพื่อคุณสนธิ เพราะไม่รู้จะได้อะไร ครั้นจะว่าเขาสู้เพื่อคนใดคนหนึ่งก็นึกไม่ออกเลยว่าใคร หรือใครจ้าง แต่ถ้าลองดูสิ่งที่พวกเค้าแสดงออก เราก็พอเดาได้บ้างว่าเขามีความรัก สถาบัน ชาติ ศาสน์ กษัตริย์ อย่างจริงใจ โดยไม่เคยพูดถึงประชาธิปไตยเลย แม้ว่าจะโดนฆ่าตายไปเกือบสิบคนในเหตุการณ์ 7 ตุลา โดยที่เจ้าหน้าที่รัฐไม่ตายเลยสักคน หยุดคิดนิดนึงซิครับว่า เขามีเจตนาร้ายต่อประเทศหรือไม่หรือมีผลประโยชน์อะไรแอบแฝงบ้าง

เราอย่าเอาบ้านเมืองมาเล่นเเหมือนเป็นแฟนทีมฟุตบอลเลยว่าถ้าไม่ใช่พวกเราแล้วก็จะไม่รับฟังอะไรทั้งสิ้น หรือการเมืองต่างคนต่างคิด แล้วแต่มุมมอง ....แต่นี้มันเป็นไม่ใช้ว่าคนละมุมมองนะครับ...เรายึดอย่างนี้ซิยึดคุณธรรมความถูกต้อง ถ้าจะแสดงความคิดเห็นก็ควรศึกษามาบ้าง เดี๋ยวนี้มีช่องทางให้อ่าน ฟังมากมาย ศึกษาก่อน แล้วนิสัยของตัวละครบ้านเมืองจะเผยออกมา ไม่ต้องเชื่อใครทั้งสิ้น เชื่อสายตา ปัญญาที่มีสติ แล้วตัดสินอย่างเป็นธรรม ขอย้ำว่าต้องศึกษาก่อนนะครับ อย่าเห็นอะไรแป๊บๆ แล้วตัดสิน มันจะล่ามไปยังผู้รับฟังที่ยังเป็นผ้าขาว ซึมซับสิ่งุถูกก็ดีไป แต่ถ้าผิดปัญหาก็จะบานปลายไปอีก

แยกแยะผิดชอบชั่วดีกันเถอะครับพี่น้อง เป็นรายๆ เป็นคนๆ เป็นกลุ่มๆ ผิดก็โดนลงโทษ ทำเพื่อชาติก็สนับสนุนไป ไม่ว่าสีอะไร ประเทศไทยเราเป็นประเทศที่น่ารัก เอื้อเฟื้อเผื่อแผ่ มากกว่าชาติใดในโลก ไม่มีที่ไหนหรอกครับมีตำรวจต้องมาบังคับให้ใส่หมวกกันน๊อค ทั้งที่เป็นความปลอดภัยของเราเอง เราก็ยังใส่บ้างไม่ใส่บ้าง ก็อะลุ่มอะหลวยกันไปตามความสมควรในทุกๆเรื่องลองนั่งนึกดูสิครับแล้วเปรียบเทียบกับประเทศอื่น ...เอาความน่ารักของประเทศไทยเราคืนมาเถอะครับ แล้วรับรองว่าเราจะไม่แพ้ชาติใดเลยในโลก ในทุกๆเรื่อง....
    :001:

ที่ใดมีรัก ที่นั่นมีสันติภาพ:067:
  • ขอโทษ ใช้สมองส่วนไหนคิดว่า แดงต้องโง่ ต้องไม่มีความรู้ ต้องอยู่ต่างประเทศ

ผมเป็นพลเมืองแดงเต็มขั้น
    ผมรวย มีกะตัง มีรถ มีบ้านหลายหลัง มีที่ดิน มีบ้านอยู่ต่างประเทศ
    ผมจบการศึกษา ปตรี มหาลัยชื่อดัง
    ผมเกิดที่กรุงเทพ เคยมีธุรกิจอยู่ต่างประเทศ

พอจะมีคุณสมบัติ "เป็นแดงเต็มขั้น" ได้ปะ
  • 55555

คิดว่าตัวเองเจ๋งวะงั้น

มิน่าโดนไอ้ลิ้มเอาเยี่ยวสาดหัว

เล่น เหมือนเด็กเลยเว้ย

555

ผมว่าน้องกลับไปนั่งเลี้ยงหมาเหมือนเดิมเถอะครับ น้องไม่มีเงินก็ขอพ่อแดก 555
  • ข้างบนพิมพ์ผิด "ต่างประเทศ" เป็น ต่างจังหวัด
  • ไอ้เหี้ย ก็บอกกี่ครั้งกี่หน กูต่อต้านการปฏิวัติ-รัฐประหารเว้ย

ทีมึงยังพูดได้ว่าไม่เกี่ยวกะไอ้ลิ้ม
  • แม่งแค่เป็นทหาร แค่มีปืนหลวง มีรถถังหลวง เหะหะไม่พอใจอะไรก็เอาปืนเอารถถังออกมาก๋า

ซึ่งของทั้งหมดนั่นก็เป็นของกูเหมือนกัน แล้วเอามาจี้เขา

พอเวลาตัวเองเป็นใหญ่ บริหารประเทศ อะไรบ้างที่สร้างความเจริญ

มีแต่ขี่ม้ารอบค่าย แล้วแหกปากเย้วๆ

ถุยยยยยยยยยย
  • ทักสินคร้าบ ไหนบอกว่าเสียงปืนดัง

แล้วท่านจะกลับมานำควายแดงไงครับ

หยุดช้อปปิ้ง แล้วกลับให้ควายชื่นใจหน่อยเร้ว
  • แหกปากอยู่นั่นแหละว่ากูเจ๋ง เศรฐกิจของประเทศกำลังจะดี ตัวเลขดัชนีดีขึ้นทุกตัว

แต่แม่งมึงรู้ไหม จริงแล้ว ดีตามสภาวะตลาดโลก

ไม่กี่วันที่ผ่านมา พ่อค้าขอขึ้นราคาสินค้าอุปโภคบริโภค

แต่กระทรวงพาณิชย์ มันตอบว่าขึ้นไม่ได้ เศรฐกิจยังเปราะบางอยู่

ก็ไหนบอกว่าเศรฐกิจดี มันโกหกประชาชน(พวกกูเสื้อแดง)ไปวันๆ ซ้ำแล้วซ้ำเล่าจนลิ้นพันกัน สดุดขาตัวเอง

ทีนี้มาดูปัญหาของตัวเองที่จะแก้ คือ มาบตาพุด ไม่เห็นจะคืบหน้าไปไหนเลย

แม้กระทั่งพวกเดียวกันเองอย่างอานันท์ ยังโวยว่าหน่อมแน้ม

มันมีดีตรงไหนไอ้หล่อหลักลอย
  • ไอ้เหี้ย ก็บอกกี่ครั้งกี่หน

ว่ากูเป็นแดง ทักษิณ ไม่เกี่ยวเว้ย

กูต่อต้านการปฏิวัติ-รัฐประหารเว้ย

มึงเข้าใจบ้างไหมวะ
  • บัฟ ฟา โล่ เรด
  • สวัสดีครับ พี่น้องทุกท่าน

หลบร้อนหนีหน้าไปหลายวัน ไม่เข้ามาเล่นบอร์ด เพราะแอบไปเที่ยว ก็เพราะเบื่อครับ เบื่อการเมือง เบื่อคนรอบตัว วันนี้กลับมาประจำการเตรียมพร้อมสู้กับชีวิตอีกครั้ง

การเมือง เราคุยกันได้ แต่อย่าคาดหวังให้คนอื่นเชื่อตามครับ เพราะแนวคิดทางการเมืองมันไม่มีใครถูก 100% ครับ ยิ่งเอาเรื่องที่เป็นเรื่องส่วนบุคคลผสมลงไป ยิ่งจะทำให้เกิดความแตกแยก

วันนี้คนไทยแตกแยกกันมากขึ้น บ้านเดียวกันยังทะเลาะกันเลยครับ เพียงเพื่อต้องการเอาชนะกันเพื่อใครและเพื่ออะไรกันแน่ ลองทบทวนดูนะครับ

ผมทำเว็บนี้ขึ้นมา เป้าหมายก็เพื่อมิตรภาพ เป็นแหล่งรวมของคนจากหลายสาขาอาชีพ ทำให้มีโอกาสได้มาเจอกัน
    เราแตกต่างความคิด ความเชื่อ แต่เราอย่าแตกแยกกันเลยครับ เรื่องการเมืองเถียงกันให้ตายก็ไม่มีใครชนะครับ มีแต่สร้างรอยแยกระหว่างกันมากขึ้น

การแสดงความเห็นทางการเมือง ผมว่าทุกคนมีสิทธิ์ แต่ควรแสดงในเชิง ให้ข้อมูล ข้อเท็จจริงและเหตุผล แต่อย่าใช้การด่าคนที่คิดแตกต่าง มันจะทำให้คุยแล้วไม่สนุก แล้วก็ไม่เกิดประโยชน์ครับ

ขอมิตรภาพจงอยู่คู่พวกเราตลอดไป
    สวัสดีครับ
  • พี่ควายแดง

คนเห็นต่างกับท่านทำไมต้องไปทำร้าย ต้องไปทุบรถเค้าด้วยครับ

ทำไมต้องปิดถนน คนเค้าทำมาหากินไม่ได้

มันเป็นประชาธิปไตย ตรงไหนวะ ไอ้เหี้ย
  • แหม!"""ผมเอาไม้แหย่เข้าไปในกรงหน่อยไม่ต้องรีบเอาปากงับก็ได้ครับ...เดี๋ยวพอกระชากไม้กลับเสี้ยนมันจะตำปากเป็นแผลเอานะครับ ใจเย็นๆ ก๊ากกกๆๆ ไม่เอาไม่พูดและ จบ จบ 55+
  • ขอโทษครับ

ผมเป็นแดง ไม่ได้สู้เพื่อทักษิณ
    ขอโทษที่ผมมีความคิดไม่เหมือนพวกคุณ
    ผมคิดว่า "ระบอบการปกครองของประเทศมีปัญหา" ไม่ใช่เพราะ ทักษิณ
    ทักษิณคือ "เหยื่อ" ของระบอบการกปกคองที่ปัญหา
    ซึ่งในประวัติศาสตร์ ก็เกิดมาหลายคนแล้ว

ทักษิณมาจากการเลือกตั้ง ซึ่งแปลได้ว่า มาจากการเลือกของประชาชน เป็นตัวแทนที่เข้ามามีอำนาจฝ่ายบริหาร
    แต่ต้องถูก "รัฐประหาร" โดยมีการปลุกระดมว่า "ทักษิณโกง" เป็นใบเบิกทางเพื่อแสดงความชอบธรรม

ความชอบธรรมใบนี้ รวมไปถึง การยึดอำนาจ การครอบงำองค์กรอิสระ การตั้งองค์กรเหนืออำนาจ 3ฝ่าย คือ
    ศาลรัฐธรรมนูญ (ตั้งซ้อนอำนาจศาลที่มีอยู่แล้วเพื่อจัดการพรรคการเมือง)
    สว ลากตั้ง (เพื่อแทรกแซงอำนาจนิติบัญญัติ)
    ปปช กกต (เพื่อตัวหัวตัดหาง สส ที่เข้ามาตามกติกา)

ถ้าประเทศนี้ขึ้นชื่อว่า "ปกครองด้วยระบอบประชาธิปไตย" ต้องไม่มีองค์กรใดใดแทรกแซงอำนาจ 3ฝ่าย เหมือนอารยประเทศอื่นๆ
    ที่ปกครองด้วยระบอบประชาธิปไตย ไม่เช่นนั้น ประเทศจะมีปัญหาต่อไปเรื่อยๆ ต่อให้ฆ่าแดงให้หมด ไม่นานก็ต้องเกิดปัญหาเหล่านี้อีก

ระบอบการปกครองวันนี้มีปัญหา เพราะ มีอำนาจเหนืออำนาจประชาชน อำนาจนี้ไม่สามารถตรวจสอบได้ สามารถลากรถถัง สามารถยุบพรรคได้
    สามารถเอาทหารออกมาฆ่าคนที่ไม่เห็นด้วยได้

ไทยต้องฆ่าไทยกี่ครั้งแล้ว การฆ่าไทยทุกครั้งก็เหมือนโมเดลฆ่าไทยที่ผ่านมา ปลุกระดมแตกเป็น 2ข้าง เพื่อมีความชอบธรรมในการปราบอีกฝ่ายหนึ่ง
    หากประเทศไทย ปกครองโดยระบอบประชาธิปไตยที่แท้จริง จะไม่มีอำนาจลึกลับ ยุบพรรค ลากทหาร ลากรถถัง ประเทศเกิดวิกฤติ เลือกตั้งใหม่แก้วิกฤติ
    หนทางเดียวที่ไม่ต้องมีคนตาย แต่กลับใช้วิธีเดิมๆ ฆ่าประชาชนแล้วทำให้เรื่องซาๆไป แล้วรอมันเกิดขึ้นมาใหม่

ประเทศไทยกำลังก้าวสู้ "อนุรักษ์นิยม" กับ "เสรีนิยม"
    จะนิยมแบบไหนก็มีจุดสูงสุด และเสื่อมสุดถึงจุดสามมัญ
    ผมเห็นว่า "อนุรักษ์นิยม"ถึงจุดเสื่อมสูงสุดแล้ว เพราะ ทุนโลกาภิวัฒน์
    และเช่นกัน หากแดงชนะ กลุ่มเสรีนิยม จะมีความนิยมอีกหลายปี จนกว่าจะอิ่มตัว
    ประชาชนก็จะเริ่มหันกลับไป อนุรักษ์นิยมอีกครั้งหนึ่ง

ฉะนั่น แดงไม่ได้ผูกขาดความโง่ ไร้การศึกษาหรอกครับ
    ผมเห็นทุกชนชั้นนั้นแหละ มีเหลืองมีแดง ทั้งที่อยู่ที่ทำงานเดียวกัน เรียนจบที่เดียวกัน
    ครอบครัวเดียวกัน พี่เป็นเหลือง น้องเป็นแดง เป็นทุกชนชั้นนั่นแหละ
    เพียงแต่ ชนชั้นล่างเป็นแดงเยอะหน่อย เพราะ เขาเข้าใจแล้วว่า สิทธิ์ในการเลือกตั้งของเขากินได้

ประเทศไทย change แล้ว
  • น้องหมาเหลืองครับ

เขาทุบรถที่ไหนเหรอครับ

หันมองตังเองบ้างนะ

เมื่อวานที่อนุสาวรีย์ชัยฯนะ ชาวบ้านเขาจะไปรพ.ราชวิถี แล้วพวกน้องเหลืองไประบายความคลั่งกับเขาทำไมจ๊ะ

แล้วที่ชุมนุมที่ถนนนะมันเป็นสิทธิ์นะจ๊ะ เขาชุมนุมเพื่อแสดงออกตามรัฐธรรมนูญแล้วยังไปฆ่าเขาอีก

ก็ปรับเขาไปซิ กีดขวางการจราจร

ทีตัวเองยึดทำเนียบฯ ยึดสนามบิน ลืมแล้วหรือยังจ๊ะน้อง
  • แหม!"""ผมเอาไม้แหย่เข้าไปในกรงหน่อยไม่ต้องรีบเอาปากงับก็ได้ครับ...เดี๋ยว พอกระชากไม้กลับเสี้ยนมันจะตำปากเป็นแผลเอานะครับ ใจเย็นๆ ก๊ากกกๆๆ ไม่เอาไม่พูดและ จบ จบ 55+

แหม ไอ้น้อง sorajin 41 ไปแล้วก็ไแวะหาไอ้ลิ้มหัวโตหน่อยนะ ให้มันเอาเยี่ยวพรหมหัวให้เปียกๆซะหน่อย

จะได้เพาะหมาดกๆ ขายได้เร็วๆ
  • ผมมีทั้งเสื้อเหลืองและเสื้อแดงตัวโปรดที่เคยใส่อยู่เป็นประจำ
    แต่วันนี้ต้องแขวนเก็บไว้ในตู้เฉยๆ เพียงเพราะสีมันไปตรงกับสัญญลักษณ์ของคนสองฝ่ายที่กำลังแบ่งข้างรบกัน
    และผมก็มั่นใจว่าแกนนำทั้งสองฝ่าย ไม่ได้ได้เพื่อใคร แต่ทำเพื่อตนเอง โดยใช้อุดมการณ์เป็นข้ออ้าง ใช้พี่น้องประชาชนที่บริสุทธิ์เป็นหมากเดิน
    ผมก็หวังว่า ขออย่าให้มีการนำเสื้อสีใดออกมาเป็นเป็นสัญญลักษณ์ในการแบ่งฝ่ายอีกเลย แค่นี้ก็จะไม่เหลือเสื้อใส่แล้ว แถมบ้านเมืองก็ไม่มีอะไรดีขึ้น

การเมืองบ้านเรา ใครขึ้นมาก็แก้กติกาเพื่อตนเองแทบทั้งนั้น จะมีบ้างไหม ที่ต่างคนต่างหันกลับไปมองข้อบกพร่องของตัวเองแล้วปรับปรุง
    เลือกตั้งกี่ครั้งก็ไอ้หน้าเดิมๆ วนเวียนกันเข้ามา ไอ้นักการเมืองเห้ๆนี่ มันอยู่ได้ทั้งสองสีละครับ ประชาชนอย่างเราก็ต้องดิ้นรนกันต่อไป
    หากเอาประเทศเป็นที่ตั้ง ใช้มาตรฐานเดียวกัน ประเทศเรามันจะไม่มีทั้งเหลืองทั้งแดงครับ

ผมอยากเป็นนายกฯ บ้างจัง ฮา...........................
  • ผมยกให้ ท่าน มาร์ค เป็นนายกของคนพิทบลูเลย ว่าไงพี่น้อง ผีทั้งหลาย
  • ขอบคุณที่ให้เกียรติครับน้าผี แต่อย่าเลย เรื่องหมาๆขอเฮฮาแบบนี้ไปเรื่อยๆดีกว่าครับ
  • ไอ้ sorajin 41 มึงนี่มันเลวได้ใจจริงๆเลยหวะ สาดดดดดด มึงเป็นคนที่ไหนวะ ? มึงเรียนที่ไหนวะ ? กูอยากเห็นหน้ามึงจริงๆ ว่าคนประเภทเนี้ยแม่งหน้าตา จะเป็นยังไง สาดดด
    พวกเรามาตั้ง "ชมรมคนเกลียด sorajin41" กันดีมั้ยครับ? ผมว่าน่าจะเยอะมากกกก
  • มีเรื่องปะทะกันในเวบ ออกจากเวบ ก็จบกันไป คนที่รู้จักเก็บเกี่ยวประโยชน์จากสาระหรือข้อคิดและความรู้ก็เอาไป

เมื่อออกนอกเวบไปแล้ว อย่าไปตามมีเรื่องมีราวนอกเวบเลยครับ

ในเวบก็อีกโลกหนึ่ง ชีวิตจริงก็ว่าไปตามทางใครทางมันก็แล้วกัน
  • เออแฮะน้าผีตัวบนพูดถูก:063::063:
  • พวกมึงมันกินขี้อำมาตย์ ดีแต่ใส่ร้ายคนอื่น แม่งทำไม่ได้สักอย่าง เอาแต่โกงตอแหลไปวันวัน
  • พวกไพร่สันหลังหวะ ฮิ้ววววววว ..
  • ผมขอบอกแค่ว่าเวปนี้เป็นเวปเสรีครับ ทุกคนมีสิทธิออกความเห็นได้ไม่ว่ากันแต่อย่ากลายเป็นสร้างศัตรูกันดีกว่าไม่ชอบก็เฉยๆกันไปอย่าถึงขั้นต้องตั้งหัวข้อด่ากันดีกว่าคนโตๆกันแล้วน่าจะมีมารยาทกันบ้างแต่ถ้าอยากทำให้ตัวเองเด่นหรือมีแผลก็ตามแต่ครับเพราะเรื่องการเมืองตอนนี้ก็แย่พอแล้วอย่าพาประเทศชีช้ำไปกว่านี้และอย่าพาเวปแห่งนี้เปรื้อนไปด้วยเลยครับมีหัวข้อก็วิจาร์ณกันไปแบบเดิมดีแล้วใครคิดยังไงก็ออกความเห็นมาอย่ามาสร้างสถานะกาลให้เลวร้ายกว่านี้ในเวปของเรากันเลยดีกว่า แต่ส่วนตัวก็รักในหลวงและไม่ชอบที่กลุ่มการเมืองนำท่านลงมาเกี่ยวข้องทุกครั้งและที่รู้ๆคนที่คิดทำร้ายแผ่นดินตอนนี้กำลังลำบากแค่นั้น........จบ
  • สวัสดีพวกคนสังกัดในนามผี

คนเราถ้าจะยืดถือ คำพูดเป็นนาย กายเป็นบ่าว ก็คงแสดงตัว ไม่ใช่ทำตัวเป็นผีตุ็ด

พี่น้องเสื้อแดงส่วนใหญ่มาจากต่างจังหวัดผมเคารพรัก เพราะท่านเป็นเหยื่อให้ทักษิณฆ่า เหมือนพี่น้องมุสลิมที่ตากใบ พี่น้องเสื้อแดงครับ รู้มั๊ยว่าทักษิณฆ่าคนที่ตากใบ เหมือนเป็นผักเป็นปลา สั่งให้ทหารพาคนที่ชุมนุมที่ตากใบขี้นรถทหาร โดยมีเจตนาให้เขาตาย และแล้วพวกเขาก็ตายโดยไม่มีอากาศหายใจ ทำให้พี่น้องชาวมุสลิมโกรธแค้น ลองนืกว่าเป็นพี่น้องคุณบ้างสิไอ้พวกอ่อ่นหัด เก่งแต่ว่าคนอื่นแต่ตัวเองก็แค่ไอ้กระจอกนั่งอยู่หน้าคอม.... แล้วอีกหนึ่งเหตุการณ์ ที่กรือเซะ ฆ่าพี่น้องมุสลิมกี่คน ทำให้พวกเขาเป็นหม้าย กำพร้าพ่อแม่ กี่ครัวเรือน ไอ้สันดาร .... เทียบได้มั๊ยละกะไอ้พวกเห่าแต่ไม่เคยเฉียดเป็นเฉียดตาย ดีแต่เห่าอยู่หน้าคอมพ์..... ที่กรือเซะรู้มัํยว่าใครสั่งยิง มึงก็ไม่รู้อีกไอ้อ่อนเอ็ย.... ผมจะเฉลยให้ก็ได้ ก็คนที่เค้าเรียกว่าผู้พันอาเธอร์งัย

ไม่รู้จะพูดยังงัยกะไอพวกอวดดี ว่าตัวเองเป็นแดง มีรวย มีการศึกษา จะทำตัวแยกจากพี่น้องส่วนใหญ่ เค้ายังไม่ยอมเป็นพวกกับพี่น้องเสื้อแดงเลย ทำปากดีว่าเค้าเป็นแดงอำมาตย์ ....ดูสิครับ แค่นี้ยังแบ่งชนชั้นเลย

แต่ถ้าพวกแดงรวย จบนอก มีสตางค์ ทำตัวอวดเด่น ทำตัวเหมือนเห็บหมา แฝงตัวอยู่ ก็อยากจะบอกว่าไอสันดาร