ยินดีต้อนรับครับ

ขอแนะนำให้ทุกท่าน สมัครสมาชิก เพื่อป้องกันการแอบอ้างชื่อครับ

Mark Mafia

อึ่ง ทึ่ง เสียว
  • ...
    ไฟล์แนบ
    553000005722101.jpg 38K
  • .....
    ไฟล์แนบ
    553000005722103.jpg 4K
  • บ้านเมืองเขาจะอยู่กันไม่ได้อยู่แล้วมึงยังจะทำให้บ้านเมืองแตกแยกอีกมึงสงสารในหลวงบ้างไม่.....กูไม่ใช่พวกเยียดสีโว้ววว.....กูใสสีอะไรก็ได้เพราะกูเป็นคนไทย....และที่สำคันกูรักในหลวง
  • เอาไปแปะเองป่าว....ใครจะไปรู้....อะใช่ปะ....
  • เข้าใจไปหาตั้งกระทู้มานะมึง กูขอบอกเลยว่ากูเกลียดพวกเสื้อแดง และกูกำลังนั่งดูความชิบหายของพวกมันอยู่ ไม่นานหรอก

อ้าวเชิญแดกหญ้าตามอัธยาศัยย
  • เออ พวกกูมันควาย ก็เพราะควายแดงบ้านนอกนี่ไม่ใช่เหรอ
    ที่ทำให้คนเมืองอย่างพวกมรึงมีข้าวยัดห่ากันอยู่ทุกวันนี้ เชี้ยโลกเค้าไปถึงไหนแล้ว
    ยังเสือกจะเจาะเวลาหาอดีตอีก ประวัติศาสตร์การเมืองไทยเคยอ่านบ้างมั๊ย
    คนดีๆ แมร่งไปตายเมืองนอกหมด ดักดานกันต่อไปเถอะพวกเทวดา
    กรูมันไพร่ และไพร่อย่างกรูอยากเห็นประเทศเปลี่ยนแปลงในทางที่ดีขึ้นหว่ะ
  • ผีข้างบน มึงริจะเป็น กบฏ แผ่นดินหรอ มึงพูดอย่างนี้แสดงว่ามึงต้องการล้มล้างสถาบันหรอ
  • CommentAuthorGhostCommentTime5 นาทีก่อน | April 20, 2010, 9:19 am
    เออ พวกกูมันควาย ก็เพราะควายแดงบ้านนอกนี่ไม่ใช่เหรอ
    ที่ทำให้คนเมืองอย่างพวกมรึงมีข้าวยัดห่ากันอยู่ทุกวันนี้ เชี้ยโลกเค้าไปถึงไหนแล้ว
    ยังเสือกจะเจาะเวลาหาอดีตอีก ประวัติศาสตร์การเมืองไทยเคยอ่านบ้างมั๊ย
    คนดีๆ แมร่งไปตายเมืองนอกหมด ดักดานกันต่อไปเถอะพวกเทวดา
    กรูมันไพร่ และไพร่อย่างกรูอยากเห็นประเทศเปลี่ยนแปลงในทางที่ดีขึ้นหว่ะ

:064: คิดได้แค่นี้หรอ ไม่มีพวกท่านก็หาข้าวกินได้ครับ คนเราไม่มีทางปล่อยให้ตัวเองอดตายหรอกแต่กรุณาอย่ายุ่งที่สูง
  • CommentAuthorGhost CommentTime4 นาทีก่อน | April 20, 2010, 9:19 am
    เออ พวกกูมันควาย ก็เพราะควายแดงบ้านนอกนี่ไม่ใช่เหรอ

มึงคือพวกสีแดงที่ต้องการล้มล้างสถาบันหรอ แค่กุเห็น ข้อความของไอ้ใจ อึ้งภากร ที่ส่งหาพวกมึงบนเน็ตแล้ว
    กูอยากจะให้มันโดนม้าฉีกร่างมันนัก ตัวไอ้ใจ เพราะเงินแผ่นดินไทยมันถึงได้เรียนได้อยู่ แล้วพอได้เรียน
    เสือกเสนอหน้า เป็นคางคกขึ้นวอ ทำตัวเป็นกบฏ คิดล้มล้างประเทศ เป็นพวกอวดดีถือดี แล้วพวกมึงยังไปตามกินขี้มันอีก
    มึงไม่ต้องบอกหรอกว่า มันถูกแกล้ง เพราะพวกมึงก็รู้อยู่แก่ใจว่ามันเป็นยังไง ไอ้พวกเสื้อแดงที่เล่นเน็ตได้ ถ้ามึงบอกว่าไม่เคย
    เห็นข้อความไอ้ใจ อึ้งภากร ที่เขียนไว้บนเว็บเสื้อแดงอเมริกา กุว่ามึงแล้วเอาเขามาใส่หัว แกล้งทำทองไม่รู้ร้อน
    แล้วก็ป้ายความผิดไปนู่น ไปนี่ ไอ้ควายแดง กุจะบอกให้ มึงหลอกตัวเองไปวันๆเถอะ ว่าคนที่ยิงเป็นแดงเทียม คนที่บุกที่นู่นที่นี่เป็นแดงเทียม
    อะไรที่ผิดเป็นแดงเทียม อะไรที่ถูกเป็นแดงแท้ มึงหลอกตัวเอง ทั้งๆที่คนอื่นเค้าก็เชื่อสนิทใจว่าเป็นพวกมึง เหี้ยแดง กันทั้งนั้น
    โดนพวกแกนนำโกหกมึงให้ฮึกเหิมไปเถอะ แล้วเดี๋ยวมึงก็จะเสียใจไปกับการกระทำของมึง ซึ่งตอนนี้กูก็เห็น เสื้อแดงหลายคน
    ที่ถอยออกมาเพราะรู้สึกโง่ และผิด ที่ยอมให้ไอ้ สามควายมันหลอก ตอนนี้มันไม่มีเงิน พอเสร็จงานนู่นมึงไม่เห็นหัวมันหรอก
    ไปอยู่ฟิจิ กับไอ้เหลี่ยมไปแล้ว *** ไอ้อริสมันไปนอนโรงแรมเย็นสบาย ปล่อยให้พวกมึงนั่งร้อนไป มึงยังคิดว่ามันจริงใจกับมึงอีกหรอ ***
    เอาแค่นี้ล่ะ
  • พระองค์ท่าน เลิกทาส ให้เป็นไท
    พวกจัญไร ก็ยังอยาก เป็นทาสต่อ
    ทาสเงิน ทาสอำนาจ ไม่รู้พอ
    แบมือขอ ขายศักดิ์ศรี ที่เห็นกัน
    ไม่มีไพร่ ก็คิดชั่ว ตัวเป็นไพร่
    อ้างประชาธิปไตย อย่างขบขัน
    กับสิทธิ ที่ถูกจ้าง เป็นรายวัน
    เพื่อล้มเจ้า ล้มสถาบัน เคยบริบาล
    ไม่มีไพร่ มีแต่พาล สันดานไพร่
    มีจิตใจ หยาบช้า น่าสงสาร
    ทั้งโง่เง่า ไร้หลัก พวกดักดาน
    เป็นควายงาน ถูกหลอกใช้ ไม่รู้ตัว..........
    ............... บทกลอนนี้มีคนเขียนติดไว้ข้างถนน สงสัยว่าจะจริง ...
    ไฟล์แนบ
    23807_396452838392_684463392_3965526_3996507_n.jpg 60K
  • พระองค์ท่าน เลิกทาส ให้เป็นไท
    พวกจัญไร ก็ยังอยาก เป็นทาสต่อ
    ทาสเงิน ทาสอำนาจ ไม่รู้พอ
    แบมือขอ ขายศักดิ์ศรี ที่เห็นกัน
    ไม่มีไพร่ ก็คิดชั่ว ตัวเป็นไพร่
    อ้างประชาธิปไตย อย่างขบขัน
    กับสิทธิ ที่ถูกจ้าง เป็นรายวัน
    เพื่อล้มเจ้า ล้มสถาบัน เคยบริบาล
    ไม่มีไพร่ มีแต่พาล สันดานไพร่
    มีจิตใจ หยาบช้า น่าสงสาร
    ทั้งโง่เง่า ไร้หลัก พวกดักดาน
    เป็นควายงาน ถูกหลอกใช้ ไม่รู้ตัว..........
    ............... บทกลอนนี้มีคนเขียนติดไว้ข้างถนน สงสัยว่าจะจริง ...

ลึกซึ้ง ลึกซึ้ง
  • แหม..........เพิ่งจะรู้

เหี้ยแถวเมืองนี้ .........นอกจากเลี้ยงหมาแล้ว.........มันยังเลี้ยง

อีเปรม........

อีเปรม........
  • :033::033::033::033::033::033::033::033::033:
    ไฟล์แนบ
    26083_118555151489139_100000039633148_284048_679466_n.jpg 66K
  • ผี...ตัวบนคิดแบบนี้ไม่น่าจะได้ตายดีนะชีวิตนี้
  • :016::016::016::016::016::067:
    ไฟล์แนบ
    27253_109955925710083_100000870288727_67335_4619059_n.jpg 29K
  • ความคิดต่าง แต่ไม่แตกแยก เพราะเราเป็นคนไทยเหมือนกัน ....
    ไฟล์แนบ
    24891_114589955235924_100000547599146_174880_4527542_n.jpg 42K
  • อย่างงี้มันต้องยุบทำเพื่อชาติ
    เพราะว่ามันมีเหตุผล
    ไฟล์แนบ
    N-vv1.jpg 36K
    N - smile10.jpg 22K
  • ผมว่าถ้าพวกเราๆสำนึกกันได้ว่าแผ่นดินนี้เป็นของใคร เหตุการแบบนี้ก็จะไม่เกิดขึ้น
  • ผมมั่นใจว่าเดี๋ยวต้องมีคนมาบอกว่าตัดต่อ
  • ไอ้เหี้ยผีตัวบน มึงไ่ม่น่าจะได้ตายดีเลยนะ
  • จาก คห 2 ผมว่าประมุขคนใหม่ไม่ช่ายแนวทางของชาวเสื้อแดงคับเพราะมันมีเหตุที่ทุกคนไม่เข้าใจครับ
    เอาคลิ๊ปไปชมกันก่อนนะคับ
    น.ไม่ผิด
    http://www.youtube.com/watch?v=E_k8HOSGzvw
    อีก 40 ปีจะมีคนได้ใช้ไบโอดีเซล 2คน
    http://www.youtube.com/watch?v=RLIW25gZOi4
    พอเพียง
    http://www.youtube.com/watch?v=j7bW4gym6NM
    ใครไม่รับก็เก็บไว้ในใจ
    http://www.youtube.com/watch?v=gavaJF1UZjk
    สุดท้ายก็อันนี้คับ เป็นความเชื่อส่วนบุคคลครับ
    http://www.youtube.com/watch?v=UUCT81SMec8&feature=related
  • ถ้ายังพอมีความคิดอยู่บาง ไอ้ club69 กรุณาเอารูปออก
    เพราะการที่เอามาโพสแบบนี้บอกตรงๆไม่รู้เจตนา แต่คำบางคำ เช่น จงเจริญ ประมุข
    แล้วมันอยู่คู่กับชื่อ ไอ้ทักษิณ ซึ่งเป็นที่รู้กันในสังคมว่ามันคือ นักโทษ หรือเป็นแค่ แม้วต่ำๆ
    มันดูแล้วไม่เหมาะสมอย่างยิ่ง คุยกันเถียงกัน เรื่องการเมืองเอาแต่พองาม อย่าเอาสิ่งที่สูงกว่าการเมืองมาล้อเล่น
    อย่าทำตัวเหมือน ไอ้จิ๋ว ชวลิต วันนี้ ไม่รู้ฟ้าสูงแผ่นดินต่ำ ดึงสิ่งที่สูงเนื้อการเมืองลงมาให้ช่วยแก้ปัญหาบ้านเมือง
    ถือว่าขอร้องกันดีๆแล้วกัน
  • เมื่อก่อนเคยจำได้ ไปเล่นสงกรานต์ที่ไหน มีแต่รอยยิ้ม มีแต่คำว่า สวัสดีปีใหม่ไทย ทั้งๆที่ไม่เคยรู้จักกันมาก่อน เล่นกันด้วยความสนุกสนานร่าเริง แบบคนไทย มาวันนี้ ไปเล่นสงกรานที่ไหน เช่นเคยไม่เคยรู้จักกันมาก่อน แต่พอได้เห็นคนไทยใส่เสื้อแดง กลับมีคำพูดว่าเฮ่ย นั่นเสื้อแดง กูเสื้อเหลือง ทั้งที่เป็นคนไทยเหมือนกัน น่าเสียใจ กาลเวลา ผ่านไป แต่เมืองนั่น เป็นอย่างงี้ ถอยกลับไป ถอยลงไป ถ้าคุณทักษิณรักเมืองไทย ทำไมไม่ลิงค์มาบอกให้คนไทยทั้งประเทศให้ได้ยินว่า หยุดเถอะ ผมจะกลับมาสู้คดี ผมรักเมืองไทย ผมไม่อยากให้คนไทยต้องสูญเสีย จากคนที่ไม่มีสี อยากได้ยินคำนี้ จากปากคนไกลบ้าน ที่เคยบอกว่ารักเมืองไทย
  • กระทู้นี้ :064:
    อยากให้ลบออกทุก ๆ คห.
  • ลบ คห. ของ chuchi อันแรกเลย
  • เสื้อแดงเหี้ยจริงอ่ะ
  • รัฐไทยใหม่ปกครองโดยระบอบประชาธิปไตรอันมี "สมเด็จราชวงศ์คงศักดินา มหาเดโชชินวัติมุณี ทักษิณอัปปรีย์จังไรมหาศักดิ์ ขายชาติโกงทั้งโครต " ทรงเป็นพระประมุข

image
  • กูว่าไอ้คนตั้งกระทู้ และข้อความเท็จมาโพสต์

และเอาสถาบันมาแอบอิงเข้าฝ่ายตัวเอง

มันเหี้ยๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆมากกว่าวะ

แน่จริงใช้กึ๋นตัวเองมา มาอธิบายทางการเมืองได้ไหม

โดยไม่ต้องพูดถึงเรื่องสถาบัน
  • :m117: นปช เจเปน หรือ นปช อุดรว่ะ :m117:
    ไฟล์แนบ
    15320_104807866227330_100000943506670_36667_2639936_n.jpg 62K
  • ถ้าอีนี้มันนอนตะแคงสงสัยลูกกะตามันคงไหลไปรวมกันแน่
  • สติกเกอร์ อันนี้ แปะตามตู้โทสับ ตามกำแพง สันนิฐานได้ว่า
    หนึ่ง นปช.จิง ออกแนวไม่เหมาะสม โง่ ทำตัวเอง
    สอง ฝ่ายไม่ชอบแดง ก็เลวมาก ใส่ร้ายได้ยังไง

หยุด และถอยคนละก้าวเถิด เพื่อตัวเอง อย่าทำเพื่อนักการเมืองเลวๆเลยจะ
  • แนะนำ คุณ MayBB เอารูปออกก่อนเลย เริ่มจากตัวคุณเองเลย
    ฉลาดหน่อยสิ ด่ามันเอามาแปะตู้โทรศัพท์ แต่ตัวเองเอามาโพสในอินเตอร์เน็ต
  • กูไม่เคยเห็นเค้าดูหมิ่นสถาบัณซักที แม้งมีแต่คนใส่ความ ใส่ร้าย ให้คนเสื้อแดงเค้าเสียหาย แน่จิงมึงเอาหลักฐานมาโชว์ให้กูดูหน่อยดิ

พวกมึงนั้นแหละที่เอาเรื่องเบื้องสูงมาอ้าง นั้นแหละเค้าเรียกว่าทำลายสถาบัน คนเสื้อแดงเค้ารักพ่อหลวงทุกคน ทุกวันนี้ไม่มีคัยเค้าสู้เพื่อทักษิณหรอก

เค้าสู้เพื่อประชาธิปไตย เค้าสู้เรื่อง 2 มาตรฐาน คนทำผิดยึดสนามบิน ยึดทำเนียบ ยึดสภา เข้าไปปลูกข้าวในทำเนียบ ขโมยของ ขโมยคอม ขโมยปืน ในทำเนียบ

ทำลายข้างของข้างในหมด ไม่โดนจับ รู้ไว้นะคับ ข้าวของที่มันทำลาย ที่มันขโมยไป มันมาจากภาษีของท่าน ของพ่อแม่ท่าน ทำกันแบบบี้ก้อเท่ากับ ขโมยของของเรา

ของครอบครัวเราด้วย ขนาดมันทำแบบนี้ ยังได้เปนรัฐมนตรี ได้ตั้งพรรคการเมือง แล้วแบบนี้จะไม่ให้เรียก 2 มาตรฐานได้ไง คิดดูกันบ้างนะคับ อย่าหลับหูหลับตากัน

ไม่ใช่ไม่ชอบก้อคือไม่ชอบ หลับหูหลับตาตลอดไป บ้านเมืองมันจะไปไม่ได้ก้อเพราะคนพวกนี้แหละคับ คุณยังจะอยู่เข้าข้าง นายกฯ ที่ไม่ได้มาจากการเลือกตั้ง ที่มาจาก

การแต่งตั้งของเผด็จการ จากรัฐธรรมนูญ ของเผด็จการอีกหรอคับ **ช่วยๆกันหน่อยคับ ช่วยลืมหูลืมตากันหน่อยคับ**

***อ่อลืม ไอ้พวกรูปที่ตัดต่อมา แล้วมาทำให้คนอื่นเค้าเสียหายอ่ะ ไม่ต้องทำมาก้อได้นะคับ คนสมัยนี้เค้าไม่โง่คับ เค้าเรียนมาทุกคนแหละ แล้วไอ้สติกเกอร์ติดตู้โทรศัพท์อ่ะ

คัยเค้าก้อทำได้ เค้าเรียนมากันน่ะไอ้ฟรายยยยยยยยยยยย ถ้าคัยเชื่อไอ้สติกเกอร์พวกนี้ก้อควายแล้วแหละ ***จำไวนะคนเราที่เกิดใต้ร่มธงไทยอ่ะ เค้าก้อรักประเทศชาติ

กันทุกคนแหละ ไม่มีคัยเค้าไม่รักหรอก อย่าคิดว่าตัวเองรักชาติมากว่าคนอื่น อย่างนี้อ่ะเค้าเรียกพวกบ่อนทำลายชาติ ชอบจุดชนวด ให้เกิดปัญหา เหมือนไอ้เจ๊กลิ้ม กับพวก

แกนนำม็อปรับจ้างของมันอ่ะ กูเรียนมาน่ะ *ไอ้ฟรายยยยยยยยยยยยยยยยยยยยยยยยย** ***
  • จบครับ................
  • เอาข่าวจาก ASS TV มาแปะด้วย จะได้รู้ที่มาว่าไอ้ sticker นี้มันติดแถวสีลม นะครับ ทหารเต็มสีลม เสื้อแดงจะเข้าไปติดได้ไงครับ

ใช้สมองหน่อยครับ เดี๋ยวฟ่อหมด
  • กูเอาหลักฐานมาให้ดู พวกมึงตายก็เรื่องของพวกมึง ทำไมในหลวงต้องรับผิดชอบ แล้วพวกมึงจะให้ในหลวงรับผิดชอบแบบไหน ?

image
  • เอามาให้คนไทยดูว่าพวกเหี้ยหางแดงมันคิดอะไร เหี้ยหางแดงในนี้คงมีคำอธิบาย

image
  • ชาติชั่วคนเลวมันเลือก จะ หาที่ตายร่วมกับ คนเลว ด้วยกัน แล้วเอาใต้ฝ่าละอองธุรีพระบาทมาร่วมด้วยอย่างไร
    ชั่วก็อยู่ส่วนชั่ว อย่าดึงฟ้าสูงมาอยู่แผ่นดินต่ำ จาก นช.ทักษิณ
  • เคยเข้าเวป นปช usa มันเหี้ยกันเจงๆ ทุกกระทู้แมร่ง จาบจ้วงแบบนี้ ไอ้พวกหนีคดีหมิ่น ก็ขึ้นเวที นปช. ทั้งนั้น เลวสุดตรีนน
    ไอ้จักรภพ พูดบนเวทีเสื้อแดงว่า พระเจ้าตากสิน ถูกกระทำรัฐประหาร มันเลวไม้นี่ ตอนเป็นนักการเมืองก็จ้องหาผลประโยชน์ สาดดดเอ้ยยยยยย เสียชาติเกิดเจงๆๆ
  • ได้ข่าวว่า หนึ่งในแกนนำคนเสื้อแดงกำลังสร้างบ้าน จริงรึเปล่าครับ
  • ขอบคุณ ไอ้พวกโง่

ที่ช่วยประชาสัมพันธ์และกระจายข่าวให้ เราชาวเสื้อแดง

ไอ้พวกโทรโข่งโง่ๆๆๆ 555555555555
  • ผมไม่เข้าใจจริงเลย เสื้อแดงจะเรียกร้องประชาธิปไตยไปทำไม เพราะถ้าเมืองไปไม่เป็นประชาธิปไตยพวกคุณเสื้อแดงไม่ได้มายืนประท้วงทำให้ชาติเสียหายอย่างนี้หรอก คงโดนปราบไปนานแล้ว ดูตัวอย่างอย่างอเมริกาที่คุณชื่นชมเค้านักหนาว่ามีประชาธิปไตยถ้ามีการชุมนุมอย่างที่พวกคุณทำในวันนี้นะ โดนปราบภายใน ๒๔ ชั่วโมงแน่นอน เพราะการชุมนุมของพวกคุณเลยกรอบที่ กฎหมายให้สิทธิไว้แล้ว และส่งผลต่อความเสียหายในทุกด้าน นี่หรือคือสิ่งที่คุณเรียกว่าการใช้สิทธิตามที่รัฐธรรมนูญกำหนด สิ่งที่รัฐธรรมนูญให้สิทธิคือชุมนุมได้แต่ต้องไม่ให้คนอื่นเดือดร้อนลองดูผลตามข่าวเอาเองนะว่าใครได้รับความเดือดร้อนบ้างแล้วจะมาบอกว่าคุณชุมนุมตามกฎหมาย ซึ่งมันตรงข้ามกันโดยสิ้นเชิง ถ้าเป็นที่ usa คุณโดนจับไปแล้ว ขอให้เข้าใจไว้ด้วยคุณเสื้อแดงที่เคารพ
  • คุน er152 คุนยังไม่เข้าใจหรอคับ ประชาธิปไตย ทุกวันนี้มันไม่ใช่ประชาธิปไตย 100% มันมาจากเผด็จการทหาร ซึ้งทหารเป็นคนยึดอำนาจมา รัฐธรรมนูญ ปี50 ก้อมาจากเผด็จการ ทหาร

ที่ทุกวันนี้เค้าเรียกร้องให้แก้กันอยู่ไง แล้วนายกฯ อภิสิทธ์ ที่พวกคุณภูมิใจกันนักหนาเนี่ย ก้อไม่ได้มาจากการเลือกตั้ง แล้วผมก้อไม่เห็นด้วย กับการประกาศ พรก.ฉุกเฉิน เพราะคนเสื้อแดง

เค้ายังไม่ได้ก่อความวุ่นวายอะไรเลย ชุมนุมโดยสงบ ปราศจากอาวุธ แต่การประกาศ พรก. ก้อเท่ากับว่า เป็นการบังคับใช้กฏหมาย เพื่อที่จะใช้สลายการชุมนุม ทั้งที่ไม่มีความจำเปน ก้อเท่า

กับว่าถ้าประชาชนชุมนุมเรียกร้องอะไรไม่ได้ แค่นี้ก้อเหนถึงความไม่เปนประชาธิปไตยแล้วคับ
  • คุณ er152 คับ แล้วทำไมเวลาพันธมิตรชุมนุม ปิดสนามบิน ปิดถนน แล้วไม่ยอมให้ขบวนเสด็จผ่านด้วย อันนั้นคุนคิดว่าเค้าดีใช่มั้ยคับ ทำไมคุนถึงไม่พูดบ้างล่ะคับ หรือว่าตอนนั้น

คุนอาจจะไม่ติดอยู่ที่สนามบิน คุนเลยไม่เดือดร้อน คุนอาจจะไม่ได้ผ่านสนามหลวงคุนเลยไม่ได้เดือดร้อน หรือคุนอาจจะหลับหูหลับตาอยู่ คุนเลยไม่เดือดร้อนหรอ จะพูดอะไรคิดบ้างคับ

ทุกคนมีสมองคับ เรียนมาทุกคน แล้วคุนรู้ได้ไงคับ ว่าที่ usa เค้าสลายกันใน 24 ชม. คุนเคยไปอยู่หรอคับ ถ้าคุนเลยไปอยู่ก้อไม่ได้ว่าไรคับ แต่เท่าที่เกิดมาไม่เคยเหนข่าวเลยนะ

ว่า ที่ usa เค้ามีการสลายการชุมนุมกันรุนแรงขนาดมีผู้ชุมนุมต้องตายด้วยนะคับ ขนาดต้องใช้ m16 ยิงกันด้วยอ่ะคับ เหอๆๆ พูดให้คิดนะ คิดหน่อยนะ...................
  • คุณ er152 ที่เอ่ยอ้างอเมริกานะ//

ประช่าธิปไตยในความหมายของคุณคืออะไร

เข้าใจความหมายว่าอย่างไร

ผมว่าคุณไปอ่านหนังสือ ป.6 ใหม่ ค่อยมาโพสต์
  • ตอนนี้กูรู็แหละ กูสีอะไร??? กู สี ซอ ให้ ควาย แดง ฟัง อยู่
    อธิบายความเลวของไอ้ควายแดงเท่าไหร่ พวกมึงก็เหมือนจะฟังไม่ออก
    สมแล้วแหละ ที่เค้าว่ากันว่า พวกเสื้อแดง โง่ จน เรียนน้อย
  • ผีตัวบน ถามหน่อยเดะ อภิสิทธิ์ไม่ได้มาจากการเลือกตั้งตรงไหน
    ก่อนหน้านี้ มีนายกสมัคร นายกสมชาย และแต่ล่ะท่านก็ถูกตัดสินโดยกฏหมายให้ยุบพรรค
    ต่อมา เมื่อพรรคการเมืองต่างเปลี่ยนขั่วมาจับกับประชาธิปัตย์ ก็เป็นนายอภิสิทธิ์ที่มาเป็นนายก
    ซึ่งเป็นนายกที่มาจากการเลือกตั้งเหมือน คุณสมัีคร และคุณสมชายนั่นหล่ะ
  • ไหนๆๆๆๆๆๆ น้า ผีตัวบน ไหนช่วยบอก *ความดี*ของพันธมิตรให้ผมฟังหน่อยซิคร้าบบบบบบบบบบบบบบบบ ถ้าพูดไม่ได้ก้ออย่ามาปากหมา สาระแนโชว์รู้

มึงแหละควาย ที่เค้าอธิบายกันโครมๆแล้วมึงยังโง่อยู่ ควายเจงๆ
  • แล้วไอ้ผีตัวบนกูเนี่ยะ กูไม่เห็นมีใครเค้าโชว์ว่า พันธมิตรมีความดีอะไรนี่หว่า
  • แล้วมึงได้ไปคูหาเลือกอภิสิทธิ์มั้ยล่ะ ไอ้ควาย แล้วอย่างนี้เค้าเรียกว่ามาจากการเลือกตั้งของประชาชนหรอ สมัคร เค้ามาจากการเลือกตั้งโว้ย กูคนนึงแหละที่เลือกสมัคร

แต่ก้อแปลกนะบ้านเรา เคยทำรายการอาหาร ก้อถูกปลดจากนายกฯ ที่มากจากการเลือกตั้ง เหอๆ อธิบายให้ควายอย่างมึงฟังจะเข้าใจมั้ยเนี่ย
  • ผีตัวบน ถามกลับหน่อย....

ไอ้ที่จะเอาอภิสิทธิ์นะ ปีกว่าๆ ที่มันทำงานเป็นนายกฯมานะ

มีผลงานอะไรบ้างที่จะนำพาประเทศให้รุดหน้าบ้าง

กูเห็นมี3อย่าง

1.ลอกนโยบาย

2.พาประเทศย่ำอยู่กับที่

3.ถอยหลังเข้าคลอง

เอ้าอธิบายมา หน่อยซิ

อย่าพูดเรื่องสถาบันนะ กูเบื่อฟังว่ะ