ยินดีต้อนรับครับ

ขอแนะนำให้ทุกท่าน สมัครสมาชิก เพื่อป้องกันการแอบอ้างชื่อครับ

Mark Mafia

พิตบลูVSทิเบตัน ใครจะชนะ
  • GHOST+GHOST กรกฎาคม 12 Permalink
    ทิเบตันตัวเดียวหมาป่า6-10 ตัวยังวิ่งหนี เขาว่าทิเบตัน 2 ตัว ถ้าอยู่ด้วยกันมันล่าหมี หรือฆ่าสิงโตได้ด้วย มีการศึกษาสายพันธุ์พบว่าหมาส่วนใหญ่ในโลกมาจากทิเบตัน และว่ากันว่าเจ้าทิเบตันนี่มันเป็นหมาที่กำลังจะวิวัฒนาการข้ามจากหมาไปเป็น.....แต่เกิดการหยุดการวิวัฒน์ก่อน ชาวทิเบตถือว่ามันเป็นราชาของหมา....

นึกภาพไม่ออกเลยทีเดียวถ้าหากมันไม่หยุดการวิวัฒนาการ มันจะเป็นอย่างไร ?

มันอาจจะตัวใหญ่กว่าหมี
    หรือมันจะไม่ใช่หมา
    หรือมันจะเดินสองขา
    หรือหมาจะมีภาษา(พูดได้)
    แต่ที่เเน่ๆมันไม่ใช่คน

อันนี้ขำๆนะอิอิ

• ทิเบตันเปนหมาทีี่ดุอิกพันธุ์หนึ่ง
  • มันไม่ใช่หมาครับ มันคือกิเลนในตำนานครับ
  • ทิเบตัน มัลทีฟฟ์ คือกิเลนครับท่าน มันไม่ใช่หมาธรรมดา ใครก็สู้ไม่ได้ครับ