ยินดีต้อนรับครับ

ขอแนะนำให้ทุกท่าน สมัครสมาชิก เพื่อป้องกันการแอบอ้างชื่อครับ

Mark Mafia

'คุณหายไปไหนมา พงษ์พัฒน์ วชิรบรรจง'
  • ไหนคุณบอกสิว่าอุดมการณ์ของกลุ่มคนเสื้อแดงคืออะไร คนเสื้อแดงนี่หรอ เทิดทูนสถาบันพระมหากษัตริย์ไว้เหนือหัว คุณไปอยู่ตรงไหนมาลองไปเปิดคลิปของคุณดารุณี กฤตบุญญาลัยและพวกแกนนำดูและฟังสิ ว่าพวกเขาเหล่านั้นพูดถึงสถาบันพระมหากษัตริย์อย่างไร ลองเอาหัวสมองที่มีอยู่อันน้อยคิดตริตรองดูสิ ถ้ามันไม่เป็นจริงอย่างที่พิมพ์ข้อความมาเน่าก็สมควรหยุดพิมพ์ หยุดวิพากษ์วิจารณ์ความเข้าใจที่ผิดๆๆๆได้แล้ว
  • การพูดมันง่ายครับ ใครก็พูดได้พูดให้ดูดี พูดให้เกิดประโยชน์กับตัว พูดให้เป็นที่ยอมรับ พูดด่าว่าคนอื่นให้เสียหาย พูด...........ได้อีกมากมายครับ
    แต่ที่ดังกว่าสำคัญกว่าคือการกระทำครับ ต้องถามตัวเองว่าวันนี้คุณยังทำอะไรที่ไม่ดีอยู่มั้ย เอาง่ายๆๆๆ คุณจ่ายภาษีครบมั้ย คุณให้เงินตำรวจเวลาโดนจับหรือเปล่า คุณเมาแล้วขับมั้ย เวลาไปติดต่อราชการคุณต่อคิวตามปรกติมั้ยหรือคุณใช้เส้นใช้เงินช่วยเพื่อแซงคนอื่น บ่อยแค่ไหนที่คุณเข้าวัดโดยตั่งใจไปทำนุบำรุงศาสนา ..............อีกมากมาย
    ถ้าเรื่องเล็กๆน้อยๆง่ายๆ แบบนี้คุณยังทำไม่ได้ก็ไม่มีประโยชน์อะไร พูดไปก็หลอกทั้งตัวเองหลอกทั้งคนอื่น

ถ้าทำดีเต็มที่แล้วในฐานะคนไทยคนหนึ่ง พูดหรือไม่พูดก็ถือว่าเยี่ยมครับ ถ้าใครทำได้แล้วโปรดรับการคารวะจากผมด้วยครับ

ผมว่าการทำดีน่าจะทำให้ "พ่อ" มีความสุขมากกว่าการพูดดีนะครับ แล้วประเทศไทยก็น่าจะเจริญกว่าด้วยครับ

เคารพทุกความคิดเห็นครับ
  • เบื่อว่ะ
  • ผิดด้วยหรอที่พี่อ๊อฟเค้ามาบอกว่ารักในหลวง เรื่องแค่นี้มึงต้องยกตัวอย่างเลยหรอ
    ใช่มึงลองไปหาคลิปพวกมึงดู ที่พวกมึงพูดเหี้ยๆไว้ ถ้าไอ้ทักษิณมันดีจริง มันถูกจริง
    มันหนีทำไมวะ แสดงว่ามันไม่ใช่ลูกผู้ชายนี่หว่า ใช่นี่ พวกมึงไม่เดือดร้อนนี่ บ้านกูอยู่ห้วยขวาง กูเดือดร้อนโว๊ยย
    ไอ้พวกเหี้ยแดง มึงจะเผาไปถึงไหน ว่างจัดนะพวกเหี้ย พวกมึงคงไม่มีสมองคิด ทำ สิ่งที่คนอื่นเค้าทำกันหรอ
    กูว่าพวกมึงที่เหลืออยู่ไปตายซะ ไอ้สัตว์
    หยุดเผาสมบัติของคนอื่นซะ แล้วไปรอเผาโคตรพ่อ โคตรแม่มึงซะเหอะ ไอ้เปรตทรราช
  • คุณ MongKP

นี่ใช่มั้ยครับ สติปัญญาพวกคุณ ที่บอกว่าแนวคิดและวัตถุประสงค์ จะทำให้ประเทศไทยเจริญได้ ผมยังมองไม่เห็นความเป็นวิญญูชนของพวกคุณเลย
    คุณรู้หรือไม่ว่า ประเทศที่เจริญ ลำดับต้นๆ บนผืนโลกใบนี้ โดยส่วนใหญ่ เค้าไม่มีทรัพยากรธรรมชาติสักเท่าไหร่ แต่ที่เค้ามี คือคุณภาพของคน และที่สำคัญที่สุดคือ เค้ามีทรัพยากรมนุษย์ที่ดี มีความคิดต่อส่วนรวมมาก่อนส่วนตัว ความสำคัญของส่วนรวมมีมาก และที่สำคัญอีกประการคือ ประชาชนของประเทศเหล่านั้น เค้ารักในสิทธิ์ ไม่ว่าทั้งสิทธิ์ของตัวเอง และสิทธิของผู้อื่นที่จะไม่ก้าวล่วงกัน

ผมยังรอฟัง แนวคิดและวัตถุประสงค์ของพวกคุณอยู่นะครับ คุณ MongKP

ไอ้เสือ
  • พวกที่มาด่าเค้าแล้วก็หายไป ก็หน้าตัวเมียไม่ต่างกัน
    คนตั้งกระทู้ มีความกล้าหาญแล้ว ที่สวนกระแส แสดงความคิดเห็นแทนหลลายๆ คน ที่เห็นด้วย ก่อนด่า อ่านความเห็นอื่นใให้หมดก่อนเถอะ
    พวกออกความเห็นเก่งก็แค่ด่า ไม่ได้แสดงสมองเเลย

เจ้าของกระทู้ยังคิดมากกว่า แล้วอ่านๆ ก็เห็นว่าเป็น พธม เหมือนที่คนนึงเข้ามาด่าว่า พธม รักในหลวงเป็นพวกเดียวเหรอ

ถ้าพวกควายที่มาออกความเห็นควายๆ ได้อ่านความเห็นนั้นก่อน ก้คงไม่มาว่า จขกท เป็นแดง เพราะไม่ได้บอกอะไรว่าเป็นเลย

พวก งมงาย อยู่แต่ในกะลา คิดว่ามีแค่นั้น อะไรๆ กูก็ถูก

พวกมึงนี่แหละ ที่ฉุดประเทศไทยให้ล้าหลัง เหมือนอยู่ยุคกลาง อย่างที่ความเห็นนึงบอกไว้
    ไม่รู้จักยุคกลาง? นั่นแหละมึง ควาย
  • พวกคนชั้นต่ำความรู้น้อยรับผลประโยชน์ส่วนตัวไม่ดูประโยชน์ส่วนรวมสีอะไรไม่เคยว่าแต่พวกควายชั้นต่ำมันเขียนว่า ทักษิณมหาราช เขียนได้ไงกูอยากเข้าไปกระทืบเกิดมาได้ไงรกแผ่นดิน คนมีการศึกษาเคาจะคิดอะไรที่ดีกว่านี้ ผมชอบอย่างเดียวคือการศึกษาพัฒนาบุคคลเมื่อบุคคลมีการศึกษามากขึ้นจะรู้อะไรที่ดีกว่านี้และจะมีจิตสึกนึกและคิดเป็น
  • อยู่ดีดีก้ไปเซนเขาพระวิหารไห้เค้าคนเหี้ยไรกุเกียจควายแดงสุดๆๆเข้าใจนะยังไงมันก็คิดว่ามันถูกเพราะมันความรู้น้อยเหมือนที่คนโพสข้างบนเขาบอกอย่าอยู่กับรากหญ้าเถิดจงโตขึ้นมาเพื่อจะได้มิไห้คนเขาเหยีบย้ำ/สักวันหนึ่งคุนจะเข้าใจที่เขาบอกผมมิได้ซื้อเสียงแต่แค่ไห้เงินชาวบ้าน
  • อิดอก Jay_Jay มึงนะสิฟังที่ไอ้ลิ้มโกเต๊กเห่าซะ มึงจะชอบไม่ชอบไม่ต้องเสือก อิแรด เสี้ยม
  • กรทะู้หัวควย สร้างความแตกแยก จะสีไหนก็รักในหลวง
  • เอาตรงๆนะ เลือกตั้งทุกครั้งก็ชนะทุกครั้ง ชนะมาด้วยประชาธิปไตยไม่ใช่ปฏิวัติ ไอ่พวกปฏิวัติถ้ามึงคิดว่ามึงแน่ก็เชิญตามสบายไอ่พวกล้าหลัง จะสีไหนทุกคนก็รักในหลวง ถ้าทักษิณเป็นอย่างที่พวกปฏิวัติพูดจริง กูคนนึงหล่ะจะใส่เสื้อเหลืองไปประท้วงด้วยคน
  • เห็นด้วย พอชนะก็ว่าซื้อเสียง อย่าฟังแค่คนหยิบมือเดียว เอาประชาธิปไตยที่มาจากการเลือกตั้งเป็นหลัก
  • ไม่ได้ชอบทักษิณ แต่โคตรเกลียดไอ้ เจ๊กลิ้มเลย คนดีไม่ดี ทำไมมองกันไม่ออก
  • ม๊อบไอ้ลิ้มร่อยหรอ คนเริ่มรู้ตัว
  • ไอ้สนธิมีแต่ผลประโยชน์ ขอแต่เงินๆๆๆ พิธีกรมันก็หนี พอเค้าไม่มาก็ประจาน เจ๊ปองไง ไอ้ตั้วก็โกงอิจอย มีแต่เรื่องเน่าเหม็น หาเงินจ่ายพนักงานมันอย่างเดียว ม๊อบแม่งก็มีแต่คนแก่ๆไปเต้น กุละอายแทน
  • ทักษิณเป็นรัฐบาลประเทศไทยไม่เคยเป็นหนี้ อภิสิทธิ์มาเป็นรัฐบาลปุ๊บหนี้ท่วมหัว นี่หรอรัฐบาลที่ดี
  • ใครจะแดง ใครจะเหลือง กูไม่รู้ แต่ที่กูรู้ คือ กูรักประชาธิปไตย โว้ย !

กูเกลียดไอ้พวกปฏิวัติโว้ย เกลียดไอ้พวกได้เป็นรัฐบาลแบบทุเรศๆ