ยินดีต้อนรับครับ

ขอแนะนำให้ทุกท่าน สมัครสมาชิก เพื่อป้องกันการแอบอ้างชื่อครับ

Mark Mafia

ระวังพาโวฯหน้าฝนด้วยนะครับ
  • เช้านี้รอฝนหยุดจึงออกไปหาคุณหมอครับ กลับมาเห็นเขาดีขึ้น จึงรีบล้างกรงฆ่าเชื้อซะก่อน กันเชื้อกลับมาอีกที

จับไว้ท้ายรถ ซนไม่อยู่สุขเลยครับ

ผอมหน้ายาวเลย แต่ก็ยังน่ารักและรักเขาเช่นเดิม หายซะทียูคา
    ........................

ส่วนอีกตัวคิวปิสคุณหมอบอก "เรียบร้อยมากๆ ทานอาหารเก่ง ดูดีไม่เห่ารบกวนเหมือนพันธ์อื่นเลย ไม่มีไข้แล้ว แต่ยังไม่ยอมถ่ายเลย "

จึงต้องฝากไว้อีกวันนึงก่อนบ่ายๆเดี๋ยวไปเยี่ยมอีกทีครับ
    ไฟล์แนบ
    re1020.jpg 40K
    re1009.jpg 65K
  • :063:ดีใจด้วยครับที่หายมันอยู่ที่การดูแลครับเก่งจริงๆสุนัข+เจ้าของตามอ่านลุ้นมาตลอด
  • ขอเเนะ นำ เรื่อง ทำความสะอาดครับ ไอเชื้อนี่นะครับ เป็นเเล้วเป็นอีกได้ เเล้วการทำความสะอาด ก้อช่วยได้ไม่มากครับ เชื้อ มันอยู่ตามพื้น ดิน ได้เป็นเดือนเรยครับ เราต้องป้องกันไม่ไห้มันกลับมาอีกทีละครับ คราวนี้ ไม่ได้ไห้กังวล นะครับ จะบอกวิธีไห้ครับ โซดาไฟครับ ผสมน้ำ ล้างพื้น เรยครับ ดีกว่ายาฆ่าเชื้อ ตาม โรงบาลอีกนะ ได้ผลกว่าครับ ระวัง มันไปเเทะ เล่นละครับ ยังไงก้อ ยินดีด้วยครับ มันหายเเล้ว คราวนี้อ้วนตุบ เเน่
  • ขอบพระคุณทุกๆท่านครับ

ตอนนี้ผมยังไม่ปล่อยออกเดินนอกกรงครับ รอแข็งแรง ดูสมบูรณ์กว่านี้ก่อนครับ

ส่วนเรื่องที่คุณ basake แนะนำตอนนี้ให้แฟนจัดมาให้เรียบร้อยแล้วครับผม

รออีก2-3วัน คิดว่าคงจะให้เขาทานเต็มที่ครับ รอให้กระเพาะ และสำใส้ เริ่มทำงานเข้าที่เข้าทางสักนิดครับ

คุณหมอบอกอีก 7 วันค่อยพามาดูใหม่ ครับ
  • ใส่ถุง มือ ปิด ปาก ปิดจมูก ด้วย นะครับ
  • ครับผม

ตอนนี้ซนมากๆ พร้อมทั้งสายตาเว้าวอนเวลาเห็นคนทานอาหาร ท่าจะหิวจัด

แต่ให้เขาทานมากไม่ได้ เดี๋ยวอาเจียน ต้องค่อยเป็นค่อยไป