ยินดีต้อนรับครับ

ขอแนะนำให้ทุกท่าน สมัครสมาชิก เพื่อป้องกันการแอบอ้างชื่อครับ

Mark Mafia

รบกวนผู้รู้ตอบด้วยค่ะ:หมาเป็นตุ่มแดงๆที่เท้ารักษายังไง
  • น้องหมาตัวผู้อายุ 1 ปี เป็นตุ่มเล็กๆ สีแดง อยู่ตามง่ามนิ้วเท่าและที่ฝ่าเท้า บางทีก็มีเลือดออกนิดหน่อย ต้องรักษายังไงคะ เค้าจะเลียอยู่บ่อยมาก คงจะเจ็บหรือไม่ก็คัน น่าสงสารมค่ะ รบกวนผู้รูช่วยตอบด้วยนะคะ ขอบคุณค่ะ (ลงรูปมาให้ดูค่ะ ไม่หล่อ ไม่เท่ แต่ก็น่ารักค่ะ)
    ไฟล์แนบ
    IMG_6045.JPG 105K
  • ใช้แอลกอฮอล์เช็ด ระว้งอย่าให้เปียก ชื้น ไม่นานจะหายเอง
  • อย่างที่พี่ผีว่าไว้ครับอย่าให้ เปียก ให้ ชื้น ครับ หมั่นดูเช็ดให้แห้ง เสริมครับใช้ ยาม่วง ก็ได้ครับ ทาตรงจุดแดงๆ ^^
  • ขอบคุณมากนะคะ จะลองทำดูค่ะ