ยินดีต้อนรับครับ

ขอแนะนำให้ทุกท่าน สมัครสมาชิก เพื่อป้องกันการแอบอ้างชื่อครับ

Mark Mafia

• ผมว่ามันงามกว่าพวกพี่น้องมันอีกครับ
  • ขอบคุน ครับ น้อง ที่เป็นเพื่อน กั๊มใจ๋ กับ ฝาด ใช่มั๊ย
    ขอบคุนครับ King
  • ขาหลังตึงไม่เถียงครับ แต่ก้นโด่งนี่ผีผิดแน่นอน วิธีทําให้ขาหลังอ่อนลงนั้นทําได้ง่ายมาก
    แต่ตอนนี้แยลลี่บียังอายุน้อยอยู่ การที่พิทบูลมีด้านหลังสูงจะถ่ายรูปได้สวยโดยเฉพาะเวลาโพสท่า
    เวลายืน ไม่เชื่อดูรูปหมาชื่อดังอเมริกาอย่างเรมี่ เวลาเดินอาจไม่สวยเหมือนหมาประกวด แต่สําหรับผม
    คิดว่าดูดีมีสง่ามากกว่า เพราะมันเป็นท่าเดินท่าเดียวกันกับสัตว์เจ้าป่าอย่างสิงโตและเสือครับ...
    ไฟล์แนบ
    07c2b54752a6eead73060d889b7eb1a2.jpg 119K
  • ใช่คับพี่ตี๋ แกละนะคับ
  • คุณ Tek ขอบคุนที่ช่วยอธิบายครับ ไม่ทราบว่าจะไปฮอลแลนด์ อีกเมื่อไหร่ครับ.
    ผมเป็นประเภทความรู้น้อยแถมการที่จะสื่อออกมาเป็นตัวหนังสือหรือคำพูดก็ไม่เก่งอีก ตอนนังนี่มาจากเมกาใหม่ๆหรือตอนมันยังเด็กๆ ขาหลังมันตึงกว่านี้มาก ก้นมันโด่ง กว่านี้อีก อนาคตยังไม่ทราบถึงวันนั้นจะเอามาร่วมพิจารณาอีกครั้งนะครับ.
    ตัวในรูปนี่เป็นไงครับ
    ไฟล์แนบ
    cappo tonka.jpg 42K
  • ตัวนี้เป็นอนาคตที่ไม่ไกลเกินไปเลยสำหรับการเป็นแม่พันธุ์ที่จะมาพัฒนาหมาแดงในสไตล์ red bully

จริงๆแล้วหมาตัวนี้อาจจะไม่ได้ขาตึงเลย แต่ติดการยืนที่ส่วนท้ายยกสูงทำให้ขาถูกดึงตามไป....... ปกติเจ้าตัวนี้พี่ตี๋พาออกไปเดินลากบ้างมั๊ยครับลองพาออกไปเดินลากดูน่าจะทำให้นิสัยการยืนการเดินเปลี่ยนไปได้บ้าง และขอแนะนำนิดนึงหมาตัวนี้ถ้าออกไปถ่ายรูปนอกบ้านโดยมีคนช่วยจูงและอีกคนเป็นคนถ่ายน่าจะโพสออกมาได้สวยในสไตล์แบบรูปของต่างประเทศเลย หมาจะดูตื่นตัว กระตือรือร้น มุ่งมั่นกว่านี้ครับ
  • ขอบคุนครับ Redzone สำหรับคำชมและแนะนำ ซึ่งผมก็พอรู้มาบ้างว่าถ้าให้แหล่มต้องถ่ายตอนหมาตื่นตัว.
    ผมพาหมาเดินทุกวันครับแต่ไม่ได้ให้ลากเพราะเคยอ่านเจอที่ ซีซ่า มิลาน เขียนไว้การให้หมาเดินนำเรา ลากเรา เป็นวิธีที่ไม่ถูกต้อง แต่ถ้ามองอีกมุมนึงมันเป็นการเพิ่มกล้ามเนื้อให้ตัวสุนัขได้ดีเลยทีเดียว มันส์มาก เพราะผมเคยสอนมัสแต็งก์ให้ลากผมตั้งแต่เด็กจนทุกวันที่พามันออกไปเดินจึงเป็นภาพหมาลากคน มิใช่การจูงหมาเดินเล่น.

และทุกครั้งที่ถ่ายรูปไม่มีใครช่วยครับมีแค่ คน+หมา+กล้อง ไม่ถึง20นาทีเสร็จ.
    มีหมาตัวเมียตัวนึง ดูโดยรวมแล้วสวยและสวยกว่าตัวผู้หลายๆตัวด้วยซ้ำไป มีขาหน้าที่โด้ง ผิดหลัก ของสมาคมใหญ่ แต่เมื่อลงสนามประกวดแนว เรดบลูลี่ กับคว้าถ้วยกลับบ้านซะงั้น กฏกติกา แบบไหนอันนี้ไม่รู้เหมือนกันว่าเค้าเอาไรเป็นเกณ์.
  • ซื้อหมานอกว่าฝรั่งหลอกแดก ทำขึ้นมาเองบอกผสมนู่ผสมนี่

สรุปแล้วพิตบูลมาจากไหนถ้าไม่ใช่เอามาจากฝรั่ง

ทำไมเราไม่เปิดใจให้กว้าง ไม่พูดคุย ปรึกษาหาความรู้ขอความรู้ซึ่งกันและกัน

ถ้าพวกเค้าไม่ซื้อหมานอกเข้ามา และเราจะเล่นอะไรกัน ลองนึงถึงโครตเง่าของหมาที่พวกคุณๆเลี้ยงอยู่สิ ว่ามันมาจากไหน ถ้าไม่ใช่จากนอก

อยากเล่นของไทยๆก็ไปเลี้ยงบางแก้วหรือไม่ก็หลังอานสิจะมาเลี้ยงพิตทำไม

คุณลองมองสิ่งของ ของใช้รอบๆตัวสิ ว่าของนอกหรือของไทย แต่ทำไมคุณยังใช้ได้ แต่พอเป็นหมาทำไมถึงเป็นหมานอกไม่ได้

เซเว่น คาร์ฟู โลตัส โทรศัพย์มือถือ แม้กระทั่งคอมที่พวกคุณใช้อยู่ก็เป็นของนอกไม่ใช่รึ แต่ก็ยังใช้กันอยู่ ทำใจยอมรับหน่อยครับน้าผี

บูลลี่ขาหลังตึงก้นโด่งมีตั้งเยอะแยะหลายต่อหลายตัวทำไมพวกคุณยังชมกันได้เลยถ้าเป็นของพักพวกเพื่อนฝูงตัวเอง
  • จริงครับพี่ตี๋ที่หมาเดินนำหรือลากเรา คือการที่มันแสดงความเป็นผู้นำกว่าเราแล้วเราเป็นลูกฝูงของมัน แต่ผมมีวิธีแก้เหมือนกันคือ ให้ลากเฉพาะเมื่อเราสั่งให้มันลาก แรกๆก็คงต้องยุๆ บวกกับตวัดสายจูงนิดหน่อย แต่เมื่อเราสั่งชิดมันต้องกลับลงมาอยู่ในตำแหน่งชิดทางด้านซ้ายเรา(อยู่ในระดับเดียวกับเรา หรือเดินตามเล็กน้อย) คือให้มันเรียนรู้ว่าลากได้เมื่อสั่งถ้าไม่สั่งห้ามลาก ทีนี้มันก็ไม่ลากเราเมื่อเราไม่ได้สั่งแล้วครับและเราก็ยังรักษาสถานภาพจ่าฝูงไว้เหมือนเดิม ...... ลืมแนะนำตัวไป ผมชื่อตั้วครับพี่ตี๋ ใหม่อาจจะเคยพูดถึงบ้าง ไว้ผมขอเข้าไปเล่นในกระทู้ Yally B and the bully red ของเวปข้างบ้านด้วยนะครับ
  • :019:ขอบคุนครับเอกที่มาช่วยอธิบายอีกแรง
    ตั้วครับ สิ่งที่ตั้วทำผมเห็นด้วยครับ ไม่ต้องขอเพราะไม่ใช่เวปผม อิอิ ยินดีมากถ้าแวะไปเล่น ใหม่ ไหนครับ ใหม่ ชาไป่ หรือ บอร์กโด ครับ 555 ใหม่เป็นน้องในวงการที่ผมเห็นถึงความตั้งใจทำหมาของเค้ามานานแล้ว เมื่อกี้ก็เพิ่งโทรมา เห็นบอกจะมีแขกกิตติมศักดิ์ ไปเที่ยวชมที่บ้านของใหม่.:013:
  • สุดยอดของยอดสุดแล้วครับ เพ่ตี๋:063::063::063:
  • :013:สวัสดีครับพี่วัฒ พี่เบญ คืนนี้ไปเมาไหนครับ

ตัวเมียตัวนี้ ดูแล้วแสนจะธรรมดาแต่เป็นแม่ของตำนานหมาแดงของโลกซะงั้น
    ไฟล์แนบ
    BlazeMaxine[1].jpg 78K
  • ด้วยความยินดีครับคุณตี๋ กะว่าจะไปรับงานอีกช่วงปลายปีนี้ครับ
    แต่ยังเป็นห่วงและคิดถึงเจ้าเบิกมาก เพราะไปแต่ละครั้งก็ตั้ง 4-5 เดือน
    ตัวข้างบนนั้นไหล่กว้างมากเลย..:063::015:.
  • ตัวไหนท่าน ตัวเมียก่อนโพสท่าน หรือ ตัวผู้ ด้านบน.
  • ตัวผู้ด้านบนครับ...
  • ท่านTek เอา เบิร์ก มาชมบ้างท่าน
    ตัวนั้นดูจากรูป หลังแอ่น แต่อกกว้าง ไม่มีหมาตัวไหนที่เพอร์เฟคในโลกใบนี้ อยู่ที่เราจะเลือกมอง ชอบ และเล่นแบบไหน ต่างคนต่างชอบในสไตล์ที่ต่างกัน
    สายกัด ผมเองก็ชอบดู พิทบูลตัวแรกของผมก็เป็นสายกัดเลือด 100 % ทุกวันนี้ก็ยังมีเพื่อนที่เล่นสายกัดอยู่.
    สาย Chavy ผมเองก็ชอบดู มันก็สวยไปอีกแบบ สูงใหญ่ น่าเกรงขามโดยเฉพาะ Cobalt.
    สายลากน้ำหนัก อีกสไตล์ ที่ไม่สูงใหญ่แต่ดูสมส่วน สวยงาม กล้ามเนื้อชัดเจน ไม่ใหญ่เท่า เชฟวี่ แถม เรดโนส ด้วย อันนี้ เมืองไทยมีคน เอาเข้ามาน้อยมาก อาจเป็นเพราะคนไทยไม่ชอบในสไตล์นี้ก็ได้ มีทั้ง old family red red nose 100% และหมาแดงทั่วไปก็มี.
    ไฟล์แนบ
    picCobalt.jpg 15K
    produced_pj.jpg 46K
    Arson010.jpg 99K
    ConformationLandmark.jpg 44K
    1honey.jpg 43K
  • เห็นด้วยกับความคิดเห็นคุณตี๋ครับ บางคนได้ยินสื่อมวลชลว่าดารานักร้อง

คนนั้นคนนี้สวยหล่อหรือกําลังฮ็อตก็หลงเชื่อ โดยลืมไปเลยว่าความสวย

ความงามที่ตัวเองชอบนั้นเป็นยังไง ความชื่นชมของหมาไม่ควรเป็นเยี่ยงนั้นครับ...:003:
    ไฟล์แนบ
    BurghLine Finest4.jpg 113K
    DSC06684.JPG 88K
  • ที่ขาหลังข้างขวามันเป็นอุปกรณ์ไรครับ
  • เป็นตัวจับระยะทางความเร็วและแคโลรี่ในการวิ่งแต่ละครั้ง ใส่ไว้เก็บข้อมูลสนุกๆ เล่นครับ...:015: