ยินดีต้อนรับครับ

ขอแนะนำให้ทุกท่าน สมัครสมาชิก เพื่อป้องกันการแอบอ้างชื่อครับ

Mark Mafia

• ....ใครพอจะรู้บ้างว่าที่กรุงเทพ หรือสวนจตุจักร...
    ....ที่ไหนเค้ามีหนอนสาคูหรือหนอนมะพร้าวขายบ้าง...
    ....พอดีจะเอามาเลี้ยงน้องตุ๊กแก ให้มันอ้วน ๆๆๆๆ...จะได้ราคาหนะค่ะ...
    ....ใครรู้ลบกวนบอกหน่อยนะค่ะ
    ไฟล์แนบ
    2010_08_19_144856_0_aCKFnbaB2.jpg 66K
    Rhynchophorusw2.jpg 86K
  • เค้าซื้อกัน4ขีด 7000เลยเหรอ
    ตุ๊กแกอ่ะครับ
  • 7000 นั้น 2.5 ขีด แต่ถ้า 4 ขีดนี้เป็นล้านเลยครับพี่ผี แต่ต้องอัพเดตราคาทุกวัน
    ผมก็ไม่อยากเชื่อนะว่าเป็นเรื่องจริง แต่มันมีคนเคยได้จริงๆคนรับซื้อมีจริง แต่อนาคตมันจะเป็นแชร์ลูกโซ่รึป่าวนี้ไม่รู้นะ
  • ตามกระแสไม่เข้าท่า คนไทย(ส่วนนึง)หัวออ๊อนออ่น
    ที่บ้านมีตัวนึง ไม่รู้หนักเท่าไหร่ แต่รู้ว่ายาวแปดนิ้ว อ้วนๆ ไม่ขายนะ ....ตุ๊กกู
  • หนอนหัวแดงๆ เหมือนหนอนชาเขียวผมเลย
  • เผื่อมีประโยชน์ครับ

ระวังแชร์ลูกโซ่ ‘ตุ๊กแก’ พาจน

ยรรยง พวงราช ปลัดกระทรวงพาณิชย์ เปิดเผยว่า ขอเตือนชาวจ.ลำปาง พะเยา เชียงใหม่ ที่ออกล่าตุ๊กแกขายพ่อค้าชาวสิงคโปร์และให้ราคาสูงเกินความเป็นจริง เพราะไม่น่าเป็นไปได้จะจะนำไปรักษาโรคได้ อีกทั้งตุ๊กแกก็ไม่ได้อยู่ในบัญชีสินค้าควบคุม แต่ซื้อขายกันตามความเชื่อ จึงเกรงว่ากลุ่มพ่อค้าเหล่านี้จะแฝงเจตนาไม่สุจริต เข้าข่ายแชร์ลูกโซ่เหมือนที่เกิดขึ้นอยู่ครั้ง

“จะสั่งให้กรมการค้าภายใน และกรมพัฒนาธุรกิจการค้า เฝ้าติดตามดูพฤติกรรมดังกล่าว เพราะเกรงว่าชาวบ้านจะถูกหลอกลวงต้นตุ๋น”ยรรยงค์กล่าว

อย่างไรก็ดีก่อนหน้านี้เคยมีผู้ไปชักชวนชาวบ้านทำธุรกิจเลี้ยงนากหญ้า อ้างว่าจะรับซื้อเอาหนังไปทำกระเป๋าและไปทำเสื้อกันหนาว โดยช่วงแรกส่งเสริมให้เลี้ยงแล้วรับซื้อตัวละ 2 หมื่นบาท ออกลูกออกหลานก็ให้เอาไปขายขยายเป็นเครือข่าย กลุ่มแรกที่ทำได้เงินเป็นกอบเป็นกำ ชาวบ้านเห็นว่ารวยกันง่ายๆ ก็แห่เอาด้วย นากหญ้าใช้เวลาโตเกือบ 1 ปี ก็ปรากฏว่าถูกหลอกไปเป็นหมื่นคน สูญเงินไปกว่าพันล้านบาท

ผู้เชี่ยวชาญเรื่องตุ๊กแกดี กล่าวว่า ถ้ามีการซื้อตุ๊กแกราคาดีอย่างนี้ โดยไม่มีเบื้องหลัง กลุ่มผู้ค้าก็น่าจะไปซื้อยังฝั่งลาว พม่า ที่ราคาถูกและมีปริมาณมากกว่าในประเทศไทยหลายเท่า จึงขอเตือนผู้ที่หวังรวยทางลัดจะตกเป็นเหยื่อแก๊งต้มตุ๋น

“ไม่มีเงินอะไรที่ได้มาง่ายๆ เหมือนอย่างนากหญ้าต้องจับเอาไปฆ่าทิ้ง เพราะกลัวจะไปทำลายเขื่อนและคูคลองชลประทาน เพราะสัตว์พวกนี้ชอบขุดโพรงขนาดใหญ่อยู่ใต้น้ำ ซึ่งต่างประเทศถือเป็นสัตว์ต้องห้าม เช่นเดียวกับตุ๊กแก มีทั้งเชื้อไวรัสและเชื้อราที่ลำตัวและผิวหนัง” แหล่งข่าว ระบุ

ที่มา : http://www.posttoday.com/%E0%B8%A7%E0%B8%B4%E0%B9%80%E0%B8%84%E0%B8%A3%E0%B8%B2%E0%B8%B0%E0%B8%AB%E0%B9%8C/%E0%B8%AA%E0%B8%94%E0%B8%88%E0%B8%B2%E0%B8%81%E0%B8%AA%E0%B8%99%E0%B8%B2%E0%B8%A1/49280/%E0%B8%95%E0%B8%B8%E0%B9%8A%E0%B8%81%E0%B9%81%E0%B8%81%E0%B9%81%E0%B8%9E%E0%B8%87%E0%B8%A2%E0%B8%B4%E0%B9%88%E0%B8%87%E0%B8%81%E0%B8%A7%E0%B9%88%E0%B8%B2%E0%B8%97%E0%B8%AD%E0%B8%87
  • ตุ๊กแกอวสานแน่ 55

คนขับแท๊กซี่ก็มาคุยมาบ่นให้ฟังหลายคน ถามหาตุ๊กแกกันใหญ่

บอกเค้าให้โลละหมื่น.... ก็งง ทำไมมันแพงจัง

เลยจี้ถามต่อว่า ไหนมึงเอาไปขายให้กุดูสิ ว่าได้เงินจริงป่าว?

ก็หายเงียบไปนาน เจอหน้าก้ไม่คุยเรื่องนี้อีก มาเห็นในเนทนี่อีก

ถ้าหากขายได้จริงๆ งานนนี้ ได้ทุนซื้อเร้ดดีๆซักตัวแล้วกระมัง อิอิ จะขนกระสอบไปจับที่เกาะ .... ตั๊บแก้... จะได้ไม่รบกวนคนเที่ยวอุทยานอีกต่อไป ฮ่า ฮ่า
  • ปั่นราคาตุ๊กแก....เออ...เอากะมันดิ.
  • อะตุ๊กแกสวยๆ

เอาสักตัวไหมพี่โจ 5 5 5 :o022:
    ไฟล์แนบ
    4113.jpg 98K
    4310.jpg 99K
    467.jpg 100K
    475.jpg 98K
    485.jpg 99K
  • เจ้านี่โตมาก็โลละหมื่นนะพี่โจ

เชื่อไหมละ 5 5 5 ไม่เชื่อเดี๋ยวไปขายให้ดูพี่ :o022:
    ไฟล์แนบ
    5112.jpg 50K
  • เย้ยยย อีกแล้วเหรอ ตายีนนน 55

น่าสนๆ เลี้ยงแปลกๆใส่ตู้สวยๆอย่างเดียวใช่ป่าว?

แต่ผมกลัวตุ๊กแก :001:

แต่ที่ยีนนำมาลง น่ารัก น่าเลี้ยงดีอะ ....

เดี๋ยวว่างๆ จะแอบโทรไปปรึกษา อิอิอิ
  • ...เค้ารับซื้อจริง ๆ นะ...
    ...วันนี้ก็ขายไป 2.8 ราคา 1000 บาท 3 ตัว
    ...3.2-3.5 ตัวละ 7000 อีก 8 ตัว...
    ...ก็คิดเอาน่าลงทุนหรือป่าว...
    ...ใครไม่เชื่อเราเชื่อเพราะได้ตังจริง ๆๆ...
    ไฟล์แนบ
    10092010565.jpg 71K
    14092010569.jpg 55K
  • ถ้าเป็นจริงก็น่าจะดีนะ ตัวละ 7 พันบาท ราคาดีกว่าขายลูกหมาพิตบูลอีกนะเนี่ย เลี้ยงง่าย ไม่เปลืองเนื้อที่ ไม่สร้างปัญหาให้สังคมด้วย
  • แล้วไปขายที่ไหนกันครับ
  • หาไปเรื่อยแหละพี่โจ

อาทิตย์ไหนไม่มีสัตว์เข้าบ้านแล้วมันตะหงิดๆอะพี่ 5 5 5 :o022:
    ไฟล์แนบ
    566.jpg 96K
    575.jpg 99K
  • ส่วนเรื่องเพาะพิทบลูขายนี่ ยีนว่ามันลงทุนเยอะไปอะ

ทั้งอาหารสถานที่ดูยังไงก็คุ้มยากมาเพาะเจ้านี่ดีกว่าลงทุนเยอะแต่คืนเร็ว

สถานที่กับอาหารนี่ไม่ต้องพูดถึงกรงใบนึงกับเงินไม่เกินพันกับค่าอาหารทั้งชีวิตมัน

รับรองคุ้มตลาดยังต้องการอีกเยอะ

พูดง่ายๆเอาเข้าเรื่องเลยละกันครับอยากหาเพื่อนเลี้ยงด้วยแค่นั้นเเหละ 5 5 5 :o022:

ในรูปไม่ใช่ของยีนนาเอามาจากเวปเอา ของยีนมันไปเที่ยวแล่วหายไปไหนไม่รู้ :o021:
    ไฟล์แนบ
    675.jpg 61K
    66.JPG 60K
    68.JPG 33K
  • โชว์มั่งๆ
  • มีมาประมาณนี้ครับ ล่าสุดพวกส่งภาพ 3.5-3.6ขีดมาให้ บอกว่า ช่วยขายให้ที เอา 6แสนนะ

555 ผมเอง ก็ มิดเดิ้ล แมนครับ กินหัวคิวไป แต่ไม่นึกว่าพวกพี่ จะเล่นราคา เมืองนอกเรย งานนี้เลยโทรหา ตัวบายเยอร์

พี่แกบอกว่าเก็บไว้ให้ดี อังคารหน้า ฉานจะไปไทยละ เชื่อกันมะว่า น้ำหนักมันลดได้ เร็วยิ่งกว่า คนอีก วันเดียวลด50กรัมยังมีเรยครับ

เดี๋ยวนี้2.5ขีด คนซื้อ1หมื่นนะ แต่ไปส่งที่ใต้เองเด้อ
    ไฟล์แนบ
    3.50.jpg 67K
    2.82gg.jpg 70K
    ___062.jpg 36K
    2.64gg.jpg 84K
  • http://www.carigold.com/portal/forums/showthread.php?t=156221&highlight=tokay+gecko

เอาหลักฐาน และราคาเมืองนอกมาให้ดูกัน รวมถึงหมายเลขโทรศัพท์และอีกเมล เย่น ที่ซื้อครับ เผื่อพี่ๆน้องๆท่านใด้ฟลุ๊คๆมา

ก็ ยิงตรงเรยครับ ส่วนมากเขามาไทย สัปดาห์ละครั้งนะ ถ้าไม่มีโอเวอร์ไซด์
    ไฟล์แนบ
    1าเ.jpg 41K
  • ราคามัน อย่าลืม คุณ10เข้าไปนะ เงิน ริงกิตอะคับ
  • สนับสนุนครับ เลี้ยงพิตบูล เพื่อกิจกรรม แล้วเพาะตุกแกขายเป็นรายได้
    ไม่สร้างปัญหาให้สังคมด้วย เย้ๆๆๆๆๆๆ
  • :062:ขอบคุณ คุณjackpoz สำหรับข้อมูลดี ๆๆ
    ตอนนี้เราก็มีอยู่ 20 กว่าตัว 2.5ขีดขึ้น
    กำลังเลี้ยงให้ได้3.5อยู่ แต่น้ำหนักมันลดลงเร็วจริง ๆๆ:063:
  • เอา เวทเกนเนอร์กับบูลลี่แมกซ์ให้มันกินซิครับ รับรองน้ำหนักขึ้นแน่ ฮ่าๆๆ
  • เจ๋งไปเรย เฮียมาร์ค ผมว่าจะลองอยู่ แต่ตุ๊กแกมันแปลกอย่างครับ จับมันที่ไรน้ำหนักลดทุกที คล้ายๆว่า เหม็นสาปคนนะ

เชื่อกันไหมครับว่า ตัวที่มันหนัก3ขีดครึ่ง เนี่ย อายุมัน 20ปีอัพครับ แล้วทำไมเขาถึงเลือกที่จะ ซื้อกันที่ น้ำหนัก 3 ขีดขึ้นไป ครับ

เหตุเพราะว่า ตุ๊กแก ที่มีขนาดและวัย ยังไม่ถึง นั้น อวัยวะชิ้น นึง ที่ร่างกาย มันยังไม่สามารถที่จะสร้างขึ้นมาได้ก่อนวัยมัน

สิ่งนั้น คือ ถุงน้ำดีครับ นี่ละเป็นสาเหตุว่า ทำไม เขาถึงเลือกที่จะซื้อ 3ขีดขึ้นไป เพื่อเอาไปทำการวิจัยครับ

ขณะนี้ ฮอลแลนด์ เยอรมัน จีน ออสเตรเรีย เขาได้วิจัยอยู่ในขั้นทดลองใช้แล้วครับ อีกไม่นาน ลุงแซมเราคงเอากะเขามั่ง

เดี๋ยวคอยดูมันจะกวาดซื้อแม้ต่2ขีดก็เอาเป็นแน่

เชื่อกันไหมว่า แม้แต่ลิ้นมัน ยังทำยาได้เลยครับ แต่คนเรานี่สิ ส่วนไหนเมื่อตายไปแล้วเอาไปทำยาได้มั่งครับ

งานนี้ละ จะได้แอบเงินเมรียเต็มๆ ไปขอปัน ลูกกะติ๋ง ค่ายใหญ่ๆดังๆบ้างครับ
  • @ ยีนส์ รูปตุ๊กแก ถ่ายได้สวยมาก
  • ต้นเดือนที่แล้ว เอามาจากป่าเมืองกาญจน์15ตัว เป้งๆเรยครับ ขุนมา1สัปดากว่าๆ ไข่คากรงเรย เมื่อวาน จับปล่อยไป 9ตัว เหตุเพราะมันผอม เริ่มไม่กินอาหาร กลัวตายครับ ยังคงเลี้ยงอยู่ประมาณ 10กว่าตัวตอนนี้ครับ เน้นไซด์ แต่ผม่ไม่ได้ หวังขาย ให้แขกนะครับ

ที่เหลือ ผมจะนำมาต่อยอด เป็นพ่อ แม่พันธ์ และไม่ได้หวัง เลี้ยงโตมาแร้วขายไปเป็นอาหารนะ แต่ผมกำลังมองถึง ตลาดสัตว์เลี้ยงครับ

ที่สามารถทำได้จิง และรู้ไหมว่าจะมีอาชีพใหม่ที่จะตามมา มากมายหลังจากนี้ เป็นต้นว่า เพาะพันธุ์ แมลงสาบขาย เพาะพันธุ์ลูกหนู

แดงๆขาย แม้แต่ หาหนอนด้วงสาคู หนอนด้วงมะพร้าว ขาย

ผมไม่ได้สติเฟื่องนะ แต่ดูนี่ก่อน เมกาเขาทำแล้ว http://mynewturtle.com/tokay.html

แค่เรา คิดจะขาย พ่อพันธุ์ แม่พันธุ์ ตอนนี้ก็ทำได้แล้วครับ เพียงแค่ไปขอใบอนุญาตจากกรมวนอุทยานฯ (สป.4)เราก็ส่งไปขายโลด

-
  • ดีครับ ตุ๊กแกที่คนหวาดกลัว กำลังจะกลายมาเป็นสัตว์เศรษฐกิจ อีกหนึ่งทางเลือกของคนไทยครับ

แต่ก็ภาวนาอย่าให้เป็นการปั่นแชร์ลูกโซ่นะครับ สงสารคนที่ตั้งใจทำจริงๆ
  • จิงแล้ว ที่ราคา มันมาขนาดนี้ สาเหตุ มันก็ถูกต้อง อย่างเฮียทราบละครับ พูดกันตรงๆก็คือ การปั่นแชร์ลูกโซ่นั่นเอง

แต่คนเล่นไม่ใช่คนไทย (ส่วนมาก) คนไทยอยู่ในขบวนการครับ แต่ก็เป็นเพียง ผู้จัดหาเท่านั้นครับ

ถ้าถามว่า ทุกๆวันนี้ ใคร ที่เข้ามาสู่วงจรนี้ย่อมรู้ดีกันครับ จากคนหา มาได้ขาย3พันให้คนซื้อต่อ คนซื้อต่อเอามขายให้คนกลาง 3หมื่น

คนกลางที่1เอามาขายให้เอเย่นรวบรวมของ 3แสน เอเย่นรวมของขายต่อให้บริษัทจัดหาจัดซื้อ เป็นแพ็คเกจ 4ตัว 8ตัว

ราคา ตัวละ1-2ล้าน ใน เร้นจ์300-350กรัมนะสมมติเอา แต่ของไปไหนต่อยังไม่ทราบแน่ชัด

สรุปคือ ถ้า เราอยู่ในขบวนการต้นๆ ถัดจากคนหาของ แล้ว ยิงตรงไปที่ บายเยอร์เลย ไงๆก็คุ้มครับ ใครจะปั่นแชร์ก็ปั่นไป

แต่เราช่วยๆกันเอาเงินตราเข้าประเทศ เอาไว้ นักการเมืองมันถลุงภาษ๊กันดีกว่าครับ แค่เอาล่องใต้ไปชายแดน ตำรวจก็รีดแล้ว

ทั้งๆที่ มันเองก็ดูกันไม่เป็นว่า จัดอยู่ในสัตว์ คุ้มครองประเภทใด ถ้าเป็นตุ๊กแกบ้านไงก็ไม่ผิด เอากันง่ายๆครับ
  • ดู สิ มัน ทำ อะ ไร ได้ มาก กว่า ที่ คุณ คิด นะ

http://www.youtube.com/watch?v=KIDYcfkBzno
  • ผมไม่เข้าใจความหมายของ ปั่นแชร์ลูกโซ่อะครับ มันคืออะไรหรอ แล้วมันส่งผลดีผลเสียยังไงหรอครับ

ช่วยอธิบายที

ผมก็สนใจนะ ตุ๊กแกเนี่ย แต่แขยงมากกว่าผิวมันน่ากลัว :012:

ที่บ้านมีอยู่3 ตัว หัวโครตใหญ่เลย ใครอยากได้มาเอาไปทีให้ฟรีเลย !!

:022::022:
  • รับตุ๊กแกนะค่ะ
    3.5 5หมื่น(อัพ)
    4.2ลงมา หลักแสน
    4.3ขึ้นไป หลักล้าน
    รับตุ๊กแกธรรมดา ไม่เอาตุกแกลิ้นลองแฉก(มีเล็บด้วย)ไม่เอาค่ะ
    ขอหางไม่ขาดด้วย ราคานี่ก็ราคาเริ่มต้นนะค่ะ
    ถ้าตุ๊กแกดี ราคาก็จะเพิ่มขึ้นนะค่ะ สนในแอดมาได้นะค่ะ

gee_gee_kam@hotmail.com
    Tel.0899417800 น้องแก้ม ค่ะ
  • รับตุ๊กแกนะค่ะ
    3.5 5หมื่น(อัพ)
    4.2ลงมา หลักแสน
    4.3ขึ้นไป หลักล้าน
    รับตุ๊กแกธรรมดา ไม่เอาตุกแกลิ้นลองแฉก(มีเล็บด้วย)ไม่เอาค่ะ
    ขอหางไม่ขาดด้วย ราคานี่ก็ราคาเริ่มต้นนะค่ะ
    ถ้าตุ๊กแกดี ราคาก็จะเพิ่มขึ้นนะค่ะ สนในแอดมาได้นะค่ะ

gee_gee_kam@hotmail.com
    Tel.0899417800 น้องแก้ม ค่ะ
    (รับจริงค่ะ ไม่มีโกหก โทมาได้ตลอดนะค่ะ)