ยินดีต้อนรับครับ

ขอแนะนำให้ทุกท่าน สมัครสมาชิก เพื่อป้องกันการแอบอ้างชื่อครับ

Mark Mafia

ขอความช่วยเหลือ จากเพื่อนในพิทบูลโซน ด้วยจ้า
  • นี่แหละครับอีโกลเด้นที่เจอเมื่อวาน แบบนี้เลยครับ อย่างนี้ไม่อยู่บ้านก็สบายใจ ไม่ต้องกลัวใครแอบเข้าบ้าน
  • หุหุ สบายใจ รึทุกข์ใจหว่า กลัวมันโดนลูกชิ้นยัดไส้ยาเบื่อเด่ะ คุณอ๋อย
  • ...ไม่มีใครทำให้คนทุกคนรักเราได้.....................
    .......อาจจะมีคนชอบในตัวเรา10คน แต่ก็มีคนเกลียดเรา100คน........
    ...............แคร์คนที่แคร์เรา ไม่แคร์คนที่ไม่แคร์เรา..............
    ..............มีมิตรแท้เพียงหนึ่ง ดีกว่ามีเพื่อนกินเป็น100........
    ไฟล์แนบ
    P10503562.JPG 78K
  • อันเพื่อนดี มีหนึ่งถึงจะน้อย ดีกว่าร้อยเพื่อนคิดริษยา

อันนี้เป็นข้อคิดที่ท่านพุทธทาสท่านสอนไว้
    ไฟล์แนบ
    พุทธทาส.jpg 48K
  • นิทานเรื่องนี้สอนให้รู้ว่า "อายุ ไม่ได้มีความสัมพันธ์อย่างมีนัยสำคัญกับวุฒิภาวะ" หรือ..... แก่แต่ตัว เอิ๊กๆ