ยินดีต้อนรับครับ

ขอแนะนำให้ทุกท่าน สมัครสมาชิก เพื่อป้องกันการแอบอ้างชื่อครับ

Mark Mafia

ถ้าสุนัขพันพิทบลูไม่กินF1
  • ถ้าสุนัขพันพิทบลูไม่กินF1กินแต่พวกอาหารสุนัขทั่วไปกล้ามจะขึ้นไหมคับหรือว่าต้องกิน F1โดยเฉพาะถ้าไม่กินก็ไม่ขึ้น
  • ไม่จำเป็นหรอกครับ ให้กินยี่ห้ออะไรก็ได้ครับ เลือกเอาที่คุณภาพดีที่สุด

กล้ามสุนัข เกิดจาก การออกกำลังกาย สายเลือด และ ก็อาหารครับ
  • ขอบคุณคับ
  • อาหารสุนัขทั่วไปก็กินได้ครับ แต่...ต้องมองถึงโปรตีนในอาหารด้วยครับ
    เนื่องจาก F1 มีเปอร์เซนต์ของโปรตีนสูงในราคาของอาหารสุนัขที่ไม่แพงครับ
    การออกกำลังกายช่วยให้ได้กล้ามเนื้อจริงอย่างที่ป๋ามาร์คบอกหล่ะครับ
    แต่การสร้างกล้ามเนื้อจะต้องมีโปรตีนเป็นส่วนช่วยด้วย ฉะนั้น อาหารก็เป็นส่วนหนึ่งที่สำคัญเช่นกันครับ
    กินยี่ห้อไหนก็ได้ แต่เลือกที่คุณภาพสูงและเหมาะกับอายุของสุนัขด้วยครับ