ยินดีต้อนรับครับ

ขอแนะนำให้ทุกท่าน สมัครสมาชิก เพื่อป้องกันการแอบอ้างชื่อครับ

Mark Mafia

ขอความรู้ เรื่องการใส่ตระกร้อปาก
  • คือผมมีปัญหาเรื่องใส่ตระกร้อปากตอนพามันออกไปเดินเล่นนอกบ้าน ทุกครั้งที่ใส่ตระกร้อให้มัน มันจะใช้เท้าดึงออกทุกครั้ง ดึงจนจมูกเป็นแผล จึงขอความรู้จากผู้รู้หน่อยครับ ว่าต้องมีวิธีสอนมันยังไงให้มันไม่ดึงออก ขอบคุณครับ
  • ตะกร้อเป็นสิ่งแปลกปลอม มันเป็นเรื่องปกติธรรมดาที่หมามันจะต้องต่อต้าน ดังนั้นเราต้องๆค่อยๆสร้างความคุ้นเคยให้แก่เขาครับ อาจจะต้องทั้งดุทั้งปลอบ ให้กำลังใจผสมกัน เพื่อให้เขายอมรับแต่โดยดี
  • วิธีการฝึก ใช่โซ่กระตุกเป็นตัวช่วย และการใส่ต้องใส่ให้แน่นหนาพอที่เขาไม่สามารถดึงออกได้ แต่ก็ต้องทำให้เขาไม่รู้สึกอัดอัดกับตะกร้อมากจนเกินไป

หลังจากเราใส่ตะกร้อปากแล้ว เราพาเดิน ถ้าเขาตะกุยก็กระตุกโซ่ แล้วออกคำสั่งว่าไม่ ทำจนเขาเข้าใจครับ
    แรกๆเขาอาจจะฝืนบ้าง แต่หลังจากเราทำจนเขาเข้าใจแล้ว ก็น่าจะลดอาการขัดขืนลงที่ละน้อย จนกลายเป็นความเคยชินได้ในที่สุดครับ
  • ตามที่พี่มาร์ค ว่าเลยคับ ใส่ตอนพาเดินก่อน อย่าใส่ แร้วปล่อยนอกสายจุงหรือผูกไว้ มันถึงและกัดแน่ๆๆๆ
    .............สร้างความเคย ชิน เบี่ยงเบน ความสนใจ ......... :030:
  • ขอขอบพระคุณพี่มาร์คเป็นอย่างสูงครับ ไม่รู้จะตอบแทนพี่อย่างไรดี เอาแบบนี้แล้วกันครับ ผมขอแนะแนวทางเพิ่มความหล่อให้แทน โดยรูปทรงใบหน้าของพี่ พี่น่าจะเปลี่ยนทรงผมใหม่ ซอยผมสั้นประมาณทรงผมของ"บรู๊ค" แล้วเซ็ทผมด้วยแว็กซ์ชนิดแข็ง รับรองสาวกรี๊ดแน่นอนเชื่อผม หากทำก่อนไปงานที่พัทยา ครั้งนี้พี่ได้เห็นการเปลี่ยนแปลง(ในทางที่ดี)ครั้งยิ่งใหญ่ในตัวพี่แน่นอน ฟันยับ
  • พี่แก่แล้วน้องเอ้ย สังขารมันเป็นสิ่งไม่เที่ยง ขอแบบเรียบๆ โทรมๆแบบนี้ก็ดีแล้วครับ :-D
  • พี่มาร์คเกาหลี \m/
  • ออกมาเป็นชม ความหล่อ ซะงั้น ......... :030:
  • กัวทำผมไปแล้วหน้าคล้ายอ้น มันจะยุ่ง ฮา...............

กว่าจะออกจากบ้านได้เสียเวลาสองชั่วโมงแค่จัดทรงนี่ก็ไม่ไหว ฮ่าๆๆๆ
  • แหมท่าน tutie ก็แค่ตอบแทนพี่แกนิดๆหน่อยๆ พี่แกให้ความรู้เรื่องตะกร้อ ผมก็ให้ความรู้เรื่องแฟร์ชั่น เท่านั้นเอง 555 ว่าแต่ท่านได้ลูกชายตัวใหม่หรือยังครับ
  • หล่อมาก เมียไม่ให้ออกจากบ้านละยุ่งเลย ฮิ้วๆๆๆ
  • 555 ได้มาพักใหญ่แร้วคับผม

• พี่ มาร์ค นึกไม่ออกเลยถ้าทำทรงแบบน้องอ้น 5555
  • แต่ก็จริงๆนะ แฟนอ้อมันไม่เคยชมใคร ปากมันเสีย เค้ายังบอกว่าพี่มาร์คหล่อเลย
  • น้องมาริสาอย่าพูดดังเดี๋ยวคนเอาไปลือ ฮ่าๆๆ
  • หน้าตาแบบไหนคะเล่นมาพักนึงแล้วยังไม่เคยเห็นหน้าคุณมาร์คเลยเห็นแต่พิทหน้ามู่ทู่ช่วยลงรูปให้ดูหน่อยค่ะจะได้รู้จักไว้ :013:
  • โย่วๆๆๆ ฮ่าๆๆๆ มีหลายคนไม่รู้จริงๆด้วยว่าผมคือใคร ตอนแรกนึกว่าเขาอำเล่น แต่มีหลายคนแล้วที่คุยเอ็มกับผมแล้วถามว่าผมเลี้ยงหมาสายไหนอยู่ เลี้ยงอยู่กี่ตัว หมาผมชื่ออะไร ซื้อมาเท่าไร อะไรทำนองนี้ แสดงว่าเขาไม่รู้จริงๆ

ปล่อยให้งงแบบนี้นะดีแล้ว ฮา ............