ยินดีต้อนรับครับ

ขอแนะนำให้ทุกท่าน สมัครสมาชิก เพื่อป้องกันการแอบอ้างชื่อครับ

Mark Mafia

มาร์คยุบแล้วครับพี่น้อง
  • คงเป็นวันที่หลายคนรอคอย และอีกหลายคนที่ไม่เห็นด้วย ต่อจากนี้จะเป็นอย่างไร ประเทศไทย ถือโอกาศเปิดประเดนครับพี่น้องคิดว่าประเทศไทยจะเป็นอย่างไรต่อไป
  • มันต้อง ดีกว่าเดิม ครับพี่น้องงงงงงงงงงงงงงงงง :o043:
  • ผมคิดว่าเป็นเหมือนเดิมครับ
    ถ้ายังมีนักการเมืองหน้าเดิมๆ
    ฟังเพลงที่พี่โน๊ตร้องดูครับจะมีอยู่ท่อนนึงร้องว่า"แต่ทำไมภูมิใจไทยไม่ยอมทำกินกระหน่ำอยู่ร่ำไป"
    555ก็จริงนะ
  • ตราบใดที่ชาติ ศาสนา พระมหากษัตริย์
    อันเป็นสัญลักษณ์ในปรากฎอยู่ในธงไตรรงค์ยังคงอยู่
    ชาติของเรา(คนไทยทุกคน) สามารถดำเนินต่อไปได้
  • T V กำลัง on air ท่าน นายกฯ ประกาศยุบสภาฯ
    นี่คือการคืนอำนาจให้กับประชาชนได้ใช้สิทธิ์เลือกผู้แทนอีกครั้ง
    และเราจะได้เห็นนักการเมืองสวมหน้ากากเดินยกมือไหว้ประชาชน
    เงินกำลังจะสพัด ดอกดาวเรืองกำลังจะแพง แต่
    ดอกส้ม เรยา กำลังจะอวสาน แป่ววว
  • อาทิตย์ ที่ 3 กรกฏาคม 2554 อย่านอนหลับทับแบงค์สิบนะครับ เอ่ย ทับสิทธ์ ออกมาใช้สิทธ์นะครับ
  • นึกว่าพูดหาเสียงซะอีก -*-
  • คลิปที่ลงนี่ไม่ได้มีเจตนาอะไรนะครับ
    ขำขำนะครับ
  • ผมว่าหานักการเมืองดีๆยากยิ่งกว่าการโบยนเมล็ดข้าวสารลงในทะเลซะอีก
  • การเมืองเล็กๆนะ หวังมานาน รอวันฟ้าเปลี่ยนสี ใครทำอะไรไว้ก็ต้องได้รับสิ่งนั้นตอบแทนกลับคืนไป 91ศพไม่ตายเปล่าแน่ (แต่พิทบลูบ้านผมตายแน่อากาศร้อนกลัวฮีทโสตกกิน)
  • ตอนนี้แถวบ้านเลือก ผู้ใหญ่บ้าน เงินสะพัด
  • เปลืองงบประมาณเปล่าๆ แค่ปาหี่ หากตัวเดิมๆ หน้าเดิมๆ ก็คงเปลี่ยนแปลงอะไรไม่ได้

ใจอยากจะรณรงค์โน โหวต เดี๋ยวก็เข้าทางกลายเป็นหนับหนุนไอ้โกตั๊บมันอีก เช็ดเป็ด
    ทำไมชีวิตนี้มันแสนเศร้า จะเลือกใครก็ไม่ได้ จะไม่เลือกก็ไม่ได้ เผาคูหาแมร่งเลยดีก่า
  • ประชาธิปไตย คือ สิ่งลวงตา ที่มนุษย์บัญญัติชื่อขึ้นมา
    ประชาธิปไตย คือ การไม่ยึดติดที่ตัวบุคคล
    ประชาธิปไตย คือ ระบอบที่ถือประโยชน์ของประชาชนเป็นที่ตั้ง
    ประชาธิปไตย คือ การปกครองประชาชน โดยประชาชน เพื่อประชาชน
    ประชาธิปไตย คือ การแสดงออกซึ่งสิทธิและเสรีภาพของประชาชน
    ประชาธิปไตย คือ ? ? ?

ระหว่าง การปล่อยวาง และ การวางเฉย ดูผิวเผินคล้ายกัน แต่ความจริงต่างกัน ราวฟ้ากับดิน

ในเมื่อคนไทยมีสิทธิเสรีภาพในการแสดงออกซึ่งประชาธิปไตยแล้ว
    ทำไมไม่ทำความเข้าใจกับประชาธิปไตยที่เรามีอยู่ให้ถ่องแท้

ประชาธิปไตยของคุณ เป็นแบบไหน?
  • ก่อนไปยังใช้เงินตั้งแสนล้านก่อนออก โอ้วชีวิต
  • ตั้งแต่มีโอกาศได้ใช้สิทธิ ไปเลือกตั้งทุกครั้ง ไม่เคยรับเงิน และที่สำคัญ :o010: :o010: กาช่องไม่เลือกใครครับ โหวด NO! :o010: :o010:
  • เจ็ดเข้...หน้าจะยุบตั้งนานแล้ว เอี้ยอะไรก็แพงไปหมด เม็ดแตงเอาไว้แทะแกล้มเหล้าแม่งยังขึ้นราคาเลยคิดดูเอาเอง ผมว่าใครก็ได้ในวงการ PIT BULL บ้านเราเข้าไปสมัคเป็นนายก(อะไรก็ได้)ทีครับผมจะเลือกโดยไม่ลังเลเลยเชียว เบื่อขี้หน้าพวกนี้แย่แล้วเลือกตั่งใหม่แต่ก็ได้อะไรเดิมๆ
  • อัปปรีย์ไป จัญไรมาครับพี่น้อง
  • แถวบ้านก้อเอาชาวบ้านไปฟัง ส.ส.ฝอยได้หัวละ200
  • ตราบใดที่พวกหน้าเหี้ยพวกนี้ยังอยู่ไม่วันจะเจริญหรอกแม่งแดกกันทั้งนั้น
    ประชาชนกี่ล้านคนยังไมแม้แต่ที่จะซุกหัวนอนแต่พวกส.ส.แม่งบ้านแมร่งยังกะวัง
  • น้าผีครับ ผมกำลังสับสนงับ เมื่อคืนดูข่าวนายกพูดว่าที่ผ่านมา ตั้งแต่ปี 48 เศรฐกิจ บ้านเมืองเริ่มมีการโกงกิน จนถึงปี 49 ก็เกิดปฎิวัติ หลังจากนั้น 2 นายกผ่านไปไม่มีอะไรดีขึ้น แต่พอผม (ท่านมาร์ค) เข้ามาบริหารได้ไม่นาน การท่องเที่ยว บ้านเมือง เศรฐกิจเริ่มขยายตัวดีขึ้น พี่น้องคนไทยมีรายได้เพิ่มขึ้น แต่ทำไมอีกฝ่ายกลับต่อต้านเรียกร้องให้ยุบ ให้ลาออกจน เป็นที่มาของ 91 ศพ สรุปผมจะเชื่อใครดีครับ
  • เราเคยเจอประสบการณ์ทางการเมืองมาแล้วทุกพรรค
    แล้วก็ช้ำใจกับพฤติกรรมโกงบ้านกินของ นักการเมือง ที่เราไว้วางใจเลือกเข้าไปเป็น สส.
    ในเมื่อประชาธิปไตย เปิดโอกาสให้เรา "ไม่ประสงค์ลงคะแนน"แล้ว
    ทำไมเราไม่ลองใช้สิทธิตรงนี้ดูบ้าง
    ผมก็อยากรู้ว่า ผลจะออกมาเป็นอย่างไร?

ปล.ไม่ประสงค์ลงคะแนน กับ ไม่ไปใช้สิทธิ์เลือกตั้ง ต่างกันนะครับ
  • การท่องเที่ยว.. ตกต่ำตั้งแต่สมัยชวนหลีกภัย เปิด FTA กับต่างประเทศเป็นเวลากว่า10ปีมาแล้ว
    ผมจบการท่องเที่ยว อยู่ในแวดวงการท่องเที่ยวกว่า10ปี ผมรู้ดีว่า "การท่องเที่ยว"มันเน่าแค่ไหน
    ผมยอมทิ้งอาชีพไกด์ มาทำงานที่ได้เงินน้อยกว่า แต่สบายใจกว่า
    โชว์ลามก ยังมีอยู่ทุกที่ในเมืองท่องเที่ยว ทั้งสีลม พัทยา และภูเก็ต
    ที่สีลม ปากซอยมีป้อมตำรวจ ลึกเข้าไปไปเกิน100ม. มีโชว์แก้ผ้าร่วมเพศกันอย่างไม่กลัวกฎหมาย
    สำหรับบ้านเมือง มีแต่ทะเลาะกัน นักการเมืองโกงกิน ข้าราชการทุจริต คนทำผิดไม่ผิดกฎหมาย
    เศรษฐกิจ ที่ขยายตัวเฉพาะGDP ซึ่งส่วนใหญ่ได้จากชาวต่างชาติ เข้ามาลงทุน
    เปิดโรงงานอุตสาหกรรม ถึงเวลาก็โกยเงินกลับประเทศ ไทยได้แค่ตัวเลข แต่ไม่มีจำนวนเงินจริง
    ราคาค่าครองชีพสูงขึ้น แต่ประชาชนส่วนใหญ่ยังมีรายได้เท่าเดิม รวยกระจุก จนกระจาย
    การเพิ่มรายได้ให้คนบางส่วน จะส่งผลให้คนที่ไม่ได้การเพิ่มรายได้ลำบากมากขึ้น
    ต้องบริหารจัดการค่าครองชีพให้เหมาะสม และสอดคล้องกับรายได้ของประชาชนส่วนใหญ่
    ทำไมอีกฝ่ายกลับต่อต้านให้เรียกร้องให้ยุบสภา เพราะสื่อสมัยนี้ เป็นกระบอกเสียงของรัฐ
    จึงไม่มีสื่อช่องไหน เจาะประเด็นทุจริต โกงบ้าน กินเมือง แต่กลับได้"โฆษณาของรัฐ"
    ที่ตอนนี้มีฉายอยู่ทุกช่อง ชูนโยบายของตัวเอง ทั้งๆที่เป็นแค่ฝัน
    สำหรับ 91 ศพ ที่เสียชีวิต ทุกชีวิตมีคุณค่า แต่ไม่อยากให้ความต้องการ"แก้แค้น"
    เป็นส่วนในการโต้ตอบฝ่ายตรงข้าม ถ้ายังเชื่อว่าประเทศมีความยุติธรรม ต้องให้อำนาจตุลาการเป็นผู้ตัดสิน

เชื่อตัวเองครับ คุณมีประชาธิปไตยอยู่ในมือแล้ว
    การกระทำพิสูจน์คำพูด ใครพูดแล้วทำ นั่นคือความจริง ใครพูดแล้วไม่ทำ นั่นคือความเท็จ
  • ชอบคำนี้ครับ "รวยกระจุก จนกระจาย"
  • โครงการโตไปไม่โกง อ่านแล้วตลกจัง ก็คนสอนยังโกงกันให้เห็นแล้วเด้กจะเชื่อดีมั๊ยครับเนี่ย ฮ่าๆ
  • GHOST 9:39AM Permalink
    "น้าผีครับ ผมกำลังสับสนงับ เมื่อคืนดูข่าวนายกพูดว่าที่ผ่านมา ตั้งแต่ปี 48 เศรฐกิจ บ้านเมืองเริ่มมีการโกงกิน จนถึงปี 49 ก็เกิดปฎิวัติ หลังจากนั้น 2 นายกผ่านไปไม่มีอะไรดีขึ้น แต่พอผม (ท่านมาร์ค) เข้ามาบริหารได้ไม่นาน การท่องเที่ยว บ้านเมือง เศรฐกิจเริ่มขยายตัวดีขึ้น พี่น้องคนไทยมีรายได้เพิ่มขึ้น แต่ทำไมอีกฝ่ายกลับต่อต้านเรียกร้องให้ยุบ ให้ลาออกจน เป็นที่มาของ 91 ศพ สรุปผมจะเชื่อใครดีครับ "

เชื่อสิ่งที่คุณเห็นสิครับ 91 ศพที่ตายคุณเห็นซักคนมั้ยที่ถือปืน แต่เค้าเหล่านั้นกลับโดนปื่นที่ใช้เงินภาษีของตัวเองซื้อมายิงตาย ทหารยืนบนรางรถไฟฟ้า ระดมยิ่งปืนไปในวัดปทุม ไก่อูยังบอกไม่ใช่ทหาร แต่เราเห็นว่าเป็นทหารละยังจะไม่ให้เชื่อในสิ่งที่เราเห็นได้อย่างไร ตั้งแต่มาร์ได้เป็นนายก มาร์กบอกว่าเศษฐกิจดีขึ้นเรื่อย ๆ แต่ก็เห็นอยู่ว่าข้างของแพงขึ้นเรื่อย ๆ ทั้งที่รายได้เท่าเดิม เพราะฉนั้นใครจะว่ายังไงผมไม่เคยเชื่อ เพราะสิ่งที่แถลงกันมามันไม่เหมือนสิ่งที่เห็นซักอย่าง
  • นายกประเทศไทยก็เป็นได้แค่หุ่นเชิดค่ะพี่น้องมีทุกอย่างยกเว้นอำนาจ5555 ใครจะเป็นก็เหมือนกันอ่ะ

• ............................
  • vote NO!! ไม่เอาแม่งซักพรรคอ่ะ จะดูดิ๊ถ้า2พรรคใหญ่รวมกันไม่ถึงครึ่งของคนไม่ออกเสียง แม่งจะมีความละอายมั่งมั้ย
  • น่าเบื่อ กลัวแพ้เพื่อไทย จัดสรรกำลังงบประมาณอีกเป็นหมื่นล้าน รู้ว่าทักษิณจะกลับมา เตรียมระดมเงินสู้ๆ
    การบริหาร สู้ๆทักษิณไม่ได้แม้แต่ขี้เล็บ เศรษฐกิจ ยาเสพติด น้ำมัน ไข่ อาหารการกิน ก่อนเป็น พูดอย่างดิบดี พอเป็นแล้ว ทำไม่ได้อย่างที่พูด น้ำท่วม7-8วันเพิ่งเดินทางมา เห็นโฆษณาไหม ที่ยืนโบกมืออยู่บนสะพาน ขาดที่ภาคใต้(ถ้าจำไม่ผิด) นั่นเพิ่งลงเครื่องมาเลย น้ำท่วมไป7-8วันและ น่าเบื่อ อีกหน่อยกูต้องซื้อไข่ใบล่ะ10บาทล่ะมั้งเนี่ย
  • ถ้าคนเลือกไม่ถึงครึ่งยังหน้าด้านเล่นการเมืองต่อก็ไม่รู้จะพูดอะไรอีกแล้ว
  • ฟ้าสีทองผ่องอำไพ ประชาชนจะเป็นใหญ่ในแผ่นดิน
  • ไม่น่าเชื่อ ยุบสภาหรือไม่ยุบสภา บรรยากาศไม่แตกต่างกันเลย บางคนไม่รู้ด้วยว่าตอนนี้รัฐบาลประกาศยุบสภาแล้ว
  • เคยมีนะครับ แต่ผมจำได้แค่ลางๆว่า สมัยกรีกมีนายพลเรือผู้ยิ่งใหญ่
    เกษียณตัวเองจากทหาร มาลงรับสมัครเลือก และท่านก็ได้คะแนนเสียง
    มาเป็นลำดับที่ 1 แต่คะแนนเสียงที่ได้มานั้น ไม่เพียงพอ เพราะคนกรีก
    ส่วนมากออกคะแนนเสียงไม่เลือกใคร

ผลสุดท้าย การเลือกตั้งครั้งนี้ก็ต้องเป็นอันยกเลิก และนายพลเรือผู้นี้
    ก็ตกไป และ ไม่สามารถที่จะเข้ากลับมาสมัครใหม่เพราะกฏหมายได้
    ระบุไว้ว่า ถ้าได้สมัครไปแล้ว และ ไม่ได้รับเลือกก็ไม่มีสิทธิที่จะกลับมารับสมัครใหม่

ตรงนี้ท่านใดเคยอ่านประวัติศาสตร์การปกครองครั้งนี้ รบกวนชี้แจงเพิ่มเติมด้วยนะครับ
    เพราะเป็นเรื่องสมัยเรียน จำได้แบบลาง แต่รายละเอียดลงลึกลืมไปบ้างครับ
  • ถ้านำมาใช้ในบ้านเราบ้างก็คงดีนะ คนที่ไม่ได้รับเลือก ให้ประชาชนโหวตได้ว่าใครควรเลิกเล่นการเมือง

กล้าเสนอตัวให้เลือกก็ต้องกล้ายอมรับหากประชาชนเลือกออก ฮ่าๆๆ
  • เคยนำมาใช้อยู่ เมื่อครั้งเลือกตั้งปี50 แต่ยังไม่ชัดเจนเหมือนที่กรีก
    ถ้าเลือกตั้งครั้งนี้ มีคนไม่ประสงค์ลงคะแนนมากกว่ากึ่งหนึ่งจริง
    คงต้องให้ศาลรัฐธรรมนูญตีความเกี่ยวกับช่อง"ไม่ประสงค์ลงคะแนน"
    ว่าต้องดำเนินการอย่างไร ต่อไป?
    แต่ปัญหาตอนนี้คือ ยังไม่เปิดช่องทางให้ประชาชนสามารถยื่นเรื่องต่อศาลรัฐธรรมนูญได้เอง
  • ที่อยากให้มีคือ หากมีคนเลือกให้เลิกเล่นการเมืองมากกว่าคนที่เลือกให้เป็นผู้แทน นักการเมืองผู้นั้นต้องเลิกเล่นการเมืองอย่างถาวรหรือไม่สามารถลงเลือกตั้งได้ ห้าปี ถ้ามีแบบนี้ หนาวขี้แน่
  • จะพรรคไหน จะทักษิณหรือว่าใครก็กินแม่งกันหมดทั้งนั้นแหละ ทักษิณก็ไม่ดีไปกว่าใครหรอกเพียงแต่เวปนี้มีแต่พวกเสื้อแดงทั้งนั้นว่าอะไรไปก็มีแต่คนด่ากลับ ฉันไม่ใช่เสื้อเหลืองแต่ฉันก็ไม่ชอบเสื้อแดงเกลียดแม่งทั้งเหลืองแดงแหละวันๆไม่มีอะไรทำ ประท้วงหาห่าอะไรประท้วงได้ประท้วงดี ไม่ทำการทำงานกันหรือไงหรือว่าเขาหาเงินให้ซื้อข้าวกินกัน สรุปแล้วประเทศไทยมันก็ไม่เจริญไปกว่านี้หรอกถ้ายังไม่เปลี่ยนนักการเมืองใหม่ ใหม่จริงๆนะไม่ใช่เปลี่ยนชื่อพรรคการเมืองใหม่ กินกันตั้งแต่นายกจนถึงผู้ใหญ่บ้าน
  • คงต้อง"ล้างบาง" นักการเมืองในอยู่ในสภาตอนนี้ไปก่อน
    แต่เนื่องจากเชื้อร้ายสะสมมานาน มันดื้อยา ทำให้องค์กรต่างๆ ปวกเปียกทั่วหน้า
    ตราบใดที่ประชาชน ยัง"เบื่อการเมือง"ไม่เลิก
    คงไม่ใครที่จะสามารถจัดการประเทศให้เรียบร้อยได้ครับ
    ถ้าเราประชาชนทุกคนช่วยกัน ทำให้ประเทศเข้มแข็ง
    อย่าว่าแต่นักการเมืองเลวๆเลยครับ ข้าราชการทุจริต ก็อยู่ในสังคมไม่ได้
    "ไม่มีอะไรที่เป็นไปไม่ได้"
  • SAFE_KUB 3:04AM Permalink
    ฟ้าสีทองผ่องอำไพ ประชาชนจะเป็นใหญ่ในแผ่นดิน

---------------------
    ประชาชนจะเป็นใหญ่กว่าตำรวจกับนักโกงเมืองหรือเปล่า
  • เขตปลอดนักการเมือง

image
  • กูเกลียดไอ้เหี้ยนักการเมือง

image
  • SAFE_KUB 3:04AM Permalink
    ฟ้าสีทองผ่องอำไพ ประชาชนจะเป็นใหญ่ในแผ่นดิน

ประชาชนจะเป็นใหญ่กว่าตำรวจกับนักโกงเมืองหรือเปล่า

คนมีปืน..แล้วคิดว่ามีอำนาจในมือ ก็คงไม่ต่างกับ"บ้านป่าเมืองเถื่อน"
    ตำรวจดี คือ ผู้พิทักษ์สันติราษฎร์ฯ
    ตำรวจชั่ว คือ ผู้พิฆาตสันติสุข
    คุณรู้จัก ดาบวิชัยไหม? ตำรวจดียังมีอยู่ แต่น้อย
    ต้องขึ้นอยู่ว่า เราต้องการตำรวจแบบไหนครับ?

แต่แบบนี้ผมไม่เอานะimage
    ไฟล์แนบ
    ตะกวด.jpg 23K
  • เลือกตั้งครั้งนี้ผมไม่นอนหลับทับสิทธิแน่นอน

จะออกจากบ้านไปกาช่องไม่เอาตัวเหี้ยทั้งหลาย

ให้มันรู้ว่าประชาชนระอาพวกมึงเต็มทน X(
  • เมื่อวานก็โดนตำรวจบุกมาจับรถมอไซด์ที่ร้าน(ทั้บ้านเป็นร้านซ่อมเล็กๆ)ไม่มีใบตรวจค้นบอกออกไม่ทัน จับไป3คัน รถลูกค้า คันหนึ่งปะยางล็อคคอไว้มันก็ยกไป คันหนึ่งไม่ติดมันก็ยกไป คันหึ่งใส่โล่สีมันบอกเป็นรถแต่งมันก็เอาไป ทั้งสามคันมีเล่มมีทะเบียนหมดแต่เล่มไม่ได้ติดที่รถ มันบอกขอเอาไปตรวจสอบที่โรงพักไม่เสียค่าใช้จ่าย แค่เอาหลักฐานไปแสดง พอไปที่โรงพักตำรวจขอคันละร้อยข้อหาในขณะที่เจ้าพนักงานตรวจสอบไม่มีหลักฐานของรถแสดงต่อเจ้าหน้าที่ เสียเงินไม่เท่าไหร่แต่เสียความรู้สึกเนี้ยะบอกไม่ได้จริงๆ รถคันที่ไม่ติดเราต้องถีบท้ายรถกลับมาไกลกว่า20กิโล(ตำรวจไม่มาส่งบอกมันดึกแล้วตอนนั้น3ทุ่ม) รถทั้งหมดเป็นของเด็กมัธยมวันนี้เขาต้องขี่มาโรงเรียนพ่อแม่ไม่มีรถยนต์ไปเอา รถเอาไปซ่อมเสือกโดนตำรวจมาจับรถก็ไม่ได้แต่งเป็นรถเดิมๆทั้งคันทุกคันด้วย ทุกวันนี้โคตรเกลียดตำรวจเลย เมื่อเช้าก็มาดักจับหมวกกันน็อคที่หน้าร้าน จับทั้งวันเช้าบ่ายเย็น ไปรูจะเอาเงินไปทำไรกันมากมาย ใส่หมวกถามหาใบขับขี่มีใบขับขี่ถามหาพรบมีพรบ.เสือกโดนจับไม่เลี้ยวไม่ติด เวรกำ โดนไป 200
  • ตอนนี้หมู่บ้านผมลูกน้องหัวคะแนน ขายยา จนร่ำจนรวย และมันกร่างมาก เมาเอาขวดปาเต็มซอย กลางคืนยิงปืนขึ้นฟ้า อาทิตย์ละสองสามครั้ง (บ้านไหนโวยมันมันไปยิงหน้าบ้านนั้นเลย) ตำรวจก็ไม่กล้าจับ แถมยังตามจีบเด้กนักเรียน พอเด้กด่ามันขี่มอไซค์ตามด่าเด้กจนถึงบ้าน(ตัวมันจะ 40 แล้ว)
    เดิมทีชุมชนที่ผมอยุ่ก็ไม่ใช่เสื้อแดงหรอก แต่ตอนนี้ไม่ไหวแล้ว ในเมื่อพรรคเดิมมันสร้างความเดือดร้อน ก็ต้องเลือกพรรคอื่น เพื่อหาทางทำลายอำนาจของมัน
    ความคิดแบบโน๊ตอุดม บอกตรงๆเป็นความคิดที่หนีความจริง คือคุณไม่พอใจคุณไม่เลือกพรรคไหนเลย เดี๋ยวไอ้พรรคที่คุณเกลียดมันก็กลับมาได้อีกอยู่ดี เออ ถ้าคุณไม่เลือกใครแล้วมันทำให้คุณขึ้นไปอยู่บนสวรรค์ หรือประเทศอื่นได้ จะไม่ว่าเลย
    นักการเมืองไม่ว่าจะดีจะเลวก็แล้วแต่ ทุกคนอยากได้รับเลือก แต่ถ้าโกงมากแดกมาก คนหนีไปเลือกพรรคอื่น มันก็อยู่ไม่ได้ ก็เหมือนบังคับให้มันต้องทำงานให้ดี ต้องแข่งกันทำงาน สู้กันด้วยผลงาน ใครได้ประโยชน์ก็ประชาชนนั่นแหละ
  • ประชาชนอย่างผมก้ออยากเป็นใหญ่เหมือนกัน B-)