ยินดีต้อนรับครับ

ขอแนะนำให้ทุกท่าน สมัครสมาชิก เพื่อป้องกันการแอบอ้างชื่อครับ

Mark Mafia

" พิทบูล ระยอง "
  • พี่นพครับ ขอ FB พี่นพด้วยครับ
  • prayutha4@hotmail.com ครับ
  • รับแอ็ดแล้วนะครับพี่นพ
  • image

image

image

image

image

image

image

พาหมาไปออกำลังกายยามเย็นครับ
    ไฟล์แนบ
    IMG_0392.JPG 273K
    IMG_0427.JPG 258K
    IMG_0400.JPG 247K
    IMG_0405.JPG 300K
    IMG_0414.JPG 281K
    IMG_0440.JPG 267K
    IMG_0410.JPG 274K
  • ภาพอาจจะเบลอไปบ้าง เนื่องมาจากแสงไม่พอครับทำให้ชัตเตอร์ช้าครับ
  • เพิ่งหัดถ่ายเหมือนกัน ได้มาไม่นาน กำลังเรียนรู้อยู่imageimageimage
    ไฟล์แนบ
    mu1.jpg 280K
    mu2.jpg 224K
    mu3.jpg 257K
  • เอาออกมาเล่นทุกๆวันเดี๋ยวก็เซียนพี่ แล้วก็ไปหาซื้อหนังสือเทคนิคการถ่ายภาพมาอ่านเพิ่มเติมครับพี่นพ

ผมเองก็ชอบถ่ายภาพครับ ( แต่ยังถ่ายไม่เก่ง ) 55+
  • อ่ะอีกชุด วิ่งลากจักรยาน imageimage
    ไฟล์แนบ
    mu5.jpg 177K
    mu6.jpg 193K
  • ภาพชุดนี้พี่นพใช้ชัตเตอร์ประมาณ 500 ป่ะครับ
  • ไม่เข้าใจคำถาม 55 ใช้แบบถ่ายต่อเนื่อง 6fps ก็ยังเล่นแบบ งงๆ อยู่
    ในภาพ กำลังจะไปโชว์เก๋า กับหมาตัวอื่นครับ ลากซ้า คนจูงเสียวไส้
  • ผมเสียวจักรยานล้มอ่ะดิพี่นพ

ตัวนี้ของพี่นพมันจี๊ดมั๊ยครับ
  • image

ตัวนี้ของพี่ติ่ง ผมชอบจริงๆสวยมากๆชอบๆ
    ไฟล์แนบ
    IMG_0271.JPG 278K
  • ผมแซวเล่นคับ คุณเอ็ก ......ว่าแต่มูหลาน ดตมากแร้วยัง คับ
  • ได้เลยคับ มาหาดใหญ่แร้วโทรมานะคับ พี่นพ มุหลานดตมากเลย
    หาแฟนได้แร้วยังคับนั่น
  • มูหลาน คือ พี่นพ พิทบูล ระยองครับคุณตี๋

คุณตี๋เชื่อผมนะ ผมว่าคุณเป็นคนดีคนนึงที่คอยช่วยเหลือคนอื่น ไม่ว่าจะรู้มาแบบผิดหรือถูก แต่ทุกครั้งที่คุณ

เสนอความคิดเห็นมาผมเชื่อว่าคุณหวังดี " ทุกครั้ง " อย่าไปคิดไรมากปล่อยเซอไป เชื่อผมแล้วจะรุ่ง

FC คุณตี๋
  • 1 ปี 1 เดือนแล้วตี้ ไม่หาแฟนให้เพราะเป็นโสดดีกว่า 555
    เอ็กซ์ ผมกับตี้ รู้จักกันนานแล้ว เดี๋ยวโดนตี้แซวเอานะ 555 มู่มันก็จี๊ดนิดๆชนิดไม่รู้จักก็ห่างไปเลยจะดีกว่าน่ะ
    แต่กับคนในบ้าน มันเป็นหมาติงต๊อง

• อ้อครับ 55+ ไม่ใช่ไร ผมเห็นคุณตี๋ถามถึงพี่นพว่า ผู้ชายคนนั้น ผมก็เลยคิดว่าไม่รู้จัก

อายเลยงานนี้ :o003:
  • 555 ผมแซวเล่น คับคุณเอ็ก พี่นพพี่ชายใจดี คับ เมื่อก่อนผม ลงยูทูป ไม่เป็น

น้ำใจพี่ท่าน ดทรมาหา คอยบอกขั้นตอนการสมัครและลงเรี่ยบร้อย คับ
    น่ารักสุดๆๆๆๆพี่นพ ^ ^

คับเรื่องกะทุ้นั่นผมหยุดแร้วล่ะ คับ ผมยอม ดีกว่า ส่วนเรื่องฝึกหมา อะไร ก้อ ปล่อยเลยตามเลยดีกว่า
    ถ้ามีอะไรใหม่ ๆๆ ผม เชิญ จัดกลุ่มในเฟสดีกว่า ประมาณ ว่าแชร์กัน
    ไม่มีใคร สอนใคร ดีกว่า
  • พี่แก้ว เขาเก่งมากนะคับ คุณเอ็ก เขาตั้งใจ จะทำ ให้พิท มันทำงาน ได้

นิ่งและสงบ แต่ เกมมาแบบนี้ แกคงเสียความรุ้สึกมาก
    ผมบอกตรงๆๆ พี่เขา ฝึกหมาได้มากว่านั่งหมอบคอยธรรมดาไปแร้วคับ

ยังไงถ้ามีอะไรดีๆๆจะ เอามาฝากคับ
  • คุณตี๋สอนผมวิธีเอาคลิปลง youtube หน่อยได้ป่ะครับ ผมเอาลงไม่เป็น