ยินดีต้อนรับครับ

ขอแนะนำให้ทุกท่าน สมัครสมาชิก เพื่อป้องกันการแอบอ้างชื่อครับ

Mark Mafia

พิทบูล มีกี่ประเภทครับ
  • สายใช้งาน ลักษณะเป็นยังไงครับ
    สายกัด
    สายโชว์
    เรดโน้ด
    บูลลี่
    อยากกระจ่างนะครับ
  • เอาที่ผมรุ้นะ ......

สายกัดกับสายใช้งานมันคือตัวเดียวกัน แต่ที่ เรียกสายใช้งาน ก็เพราะ มันไม่ได้เอาไปกัด ...
    ก้อเลยเรียกสายใช้งาน เพราะ นักเลงกัด หมา เขาไม่ยอมให้เรียกว่าสายกัดอย่างเต็มตัว
    รูปสายกัดหรือสายใช้งาน
    image
    ไฟล์แนบ
    2-15[1].jpg 107K
  • สายโชว์ รวม ถึงพวก แสตมป์ฟร์อด คือจะหนา และ นิสัย สุภาพขึ้นมาหน่อย

image

pitbull staffordshire

image
    ไฟล์แนบ
    imagesCAF93KI5.jpg 10K
    imagesCA48SS1P.jpg 12K
  • rednose เดี๋ยวนี้มีหลายแนว มากมาย ด้วยการพัฒนา ของบรีดเดอร์
    แต่จะเอาแบบแนวต้นตำรับ นะคับ

แฟนซีเรดโนส
    image

เรดโนส
    image
    ไฟล์แนบ
    imagesCAAWRAKG.jpg 10K
    imagesCAE0UF4P.jpg 8K
  • บูลลี่ มีหลายแนว แร้วแต่เลือก นิสัย สุภาพ น่ารัก

image
    ไฟล์แนบ
    imagesCA9II2YB.jpg 3K
  • ผมช่วยลงเพิ่มครับพี่ตี้... เเฟนซีเรดโนส

image
    ไฟล์แนบ
    189409[1].gif 64K
  • เรดโนส...สายกัด
    image
    ไฟล์แนบ
    017[1].jpg 63K
  • ด้วยความที่หลากหลายของสายพันธุ์ การนำมาเลี้ยงควรศึกษาให้ดีก่อนนะครับ
  • 2
    image
    ไฟล์แนบ
    015[1].jpg 34K
  • สุดท้าย เรสโนสเก่าๆดั้งเดิม เเต่เก๋า มากๆ
    image
    ไฟล์แนบ
    28%20ballothunder[1].jpg 62K
  • 2
    image
    ไฟล์แนบ
    34%20hazardjoe[1].jpg 28K
  • 3
    image
    ไฟล์แนบ
    29%20bobo[1].jpg 64K
  • ของคุณหิน สายไหน กรุณาโชว์ด้วย..คริ คริ
  • 3
    image
    ไฟล์แนบ
    38%20OehlersDangerZone[1].jpg 60K
  • ขอบคุณมากคับน้องหิน ที่ช่วยเอาภาพมาลง

คับพี่อ้วน นิสัยไม่ค่อยจะเหมือนกัน แร้วคับ แต่ คำว่า กัด เนี่ย ยังแฝงอยุ่ทุกสาย

......................................

ดีคับเอาภาพมาให้ลง กันจะได้เข้าใจ

วันก่อน มีน้องผุ้หญิง ในพิทโซน ทัก ว่า ชิบิง เป็นลูกผสม หรือป่าว
    คือความเข้าใจ ของคนส่วนใหญ่ ปรับเปลี่ยนไปหมด

กลับมอง หมาบุลลี่ ใช่นี้ซิ พิทบุล แต่พอเห็นสายใช้งาน กับไม่รุ้ว่า นี้ แหละ คือ ต้นสาย ของ
    หมาพวกนี้
    (บุลลี่ก้อคือพิทบุล อีกแนวหนึ่ง อยุ่ที่ คุณจะเลือกเล่น แนวไหน )
  • 4
    image
    บอกไม่ได้ครับ พี่อ้วน....เป็นความลับทางราชการครับ อิอิ...(จริงๆเเล้วไม่รู้)
    ไฟล์แนบ
    7%20mazzy[1].jpg 50K
  • ชอบเรดโนสสายกัด bonnie จัง
  • อย่างนี้ สายอะไรครับimageimageimageimageimage
    เอาหลายๆมุม
    ไฟล์แนบ
    020611-0959(004).jpg 60K
    020611-1002(003).jpg 59K
    310511-1344(003).jpg 65K
    310511-1347(006).jpg 57K
    310511-1343(001).jpg 56K
  • "สายใยแห่งรัก"หรือเปล่าครับคุณประภาส...

ปล.ดูพ่อแม่ง่ายกว่า ส่วนเด็กๆ2ตัวนี้ ต้องประมาณ6เดือนถึงจะชัดขึ้น
  • สายกัดนี่ผมว่ามันคล้ายๆหมาวัด บ้านเราแต่มีกล้ามเลยง่ะ
  • ตอน ซื้อมาเจ้าของบอกป่าว คับ .....

แต่สวยดีคับตัวปากมอบ ร่างดีเชียว อย่าสนใจมากคับ ยังไงมันก้อคือพิทบุล ของเรา
    อย่าไปตามคนอื่นคับ เชื่อผม เลี้ยงตาม ความรักของเรา

ถ้าตามเหนื่อยคับผมพูดได้คำเดียว หมานะคับ ไม่ใช่ ปลา หรือนก
  • น้าผีพูดถูก.. เมื่อก่อนที่ผมยังลังเล เพราะมีแต่พี่ๆญาติๆบอกว่า"เลี้ยงพิทบูล ไปเอาหมาวัดมาเลี้ยงก็เหมือนกันล่ะ" ด้วยความที่เรายังเด็ก เลยไม่กล้าไปเถียงกับเขา

แต่ตอนนี้ มันเปลี่ยนไปแล้ว.. "พิทบูล คือ ยอดหมา"

image
    ไฟล์แนบ
    jse_Enforcer_217.jpg 45K
  • ใช้คับ มันดูคล้าย หมาบ้าน แต่ถ้าได้ลอง เลี้ยง มันคือ หมาวัด ระดับ vip เลยละคับ :015:

อยุ่ที่เลือกคับ

ส่วนตัว ผมๆๆ ชอบสายกัด เพราะ รูปร่าง ที่บางแต่ ทรงพลัง กระบอกป่าก ที่ได้รูป จิตใจ ดี
    ความแอคทีฟ สุง แค่ นี้แหละที่ผมต้องการจากมัน อีกอย่าง ความจงรักภักดี

สายกัด มัน คือหมา พราน ไม่ใช่หมาโชว์
    "เหมาะกับคนลุยๆๆๆ"
  • ใช่ครับพี่ตี้ ต้องศึกษาให้มากๆ....น้องเขาคงไม่รู้อะพี่ตี้ เขาเลยหาว่าชิบิงผสม...
    เเต่ผมว่าถ้าน้องเขาลึกซึ้งกว่านี้ เเล้วดูสายของชิบิง ผมว่าน้องเขาคงจะหนาวๆ หน่อยๆเเน่ อิอิ...
    บางคนเห็นหมา สายกัด..เเต่ยังไม่ทันที่จะถามก็หาว่าเป็นหมาไทยบ้าง ผสมบ้าง หมาวัดบ้าง ต่างๆนาๆครับ.
    เพราะสายกัดรูปร่างมันขี้เหล่ จะเทียบกับสายโชว์ไม่ได้ บางคนว่าหมาสายกัดทำไมผอมจัง....ไม่สวยเลย
    เเต่หารู้ไม่ ว่าประสิทธิภาพของสายกัดมันสูงยิ่งนัก... สูงมากจนน่ากลัว เห็นผอมๆยังงั้นเหอะ พลังหมาศาล
    มันจึงเหมาะมากที่เอาไว้ใช้งาน
    ส่วนสายโชว์ก็มีพลังเหมือนกันครับ...เเต่เป็นพลังช่วงสั้นๆ เพราะไม่ได้เน้นใช้งาน เเต่จะเน้นที่สรีระร่างกาย จะดูบึกบึนทะมัดทะเเมง ถ้าเอาหมาสองตัวมายืนคู่กัน อีกตัวเป็นสายโชว์ อีกตัวเป็นสายกัด ผมว่าคนที่ไม่รู้ร้อยทั้งร้อยต้องกลัวสายโชว์มากกว่าสายกัด เเต่คนที่รู้อะไรเเล้วมันตรงกันข้าม.....
    เเต่ยังไง ผมก็ชอบทั้งสองสายครับ
    ปล.ด้วยความเคารพ
  • พี่อ้วนสีดำนี้สวยจังพี่ สีดำตาเหลืองหรือน้ำขาว สวยมาก
    ตัดหูงามมากๆๆ
  • คับน้องหิน พูดถูกเลยคับ ยังไงพี่ ก้อรัก หมดแหละ คับ
    แต่อยากให้ คนที่เพิ่ง รุ้จักพิทบูล ได้เข้าใจ ให้มาก กว่านี้
    เห็น น้องบางท่านจากกะทุ้ที่ผ่านมา จะหาไปเลี้ยงกับโกลเด้น

นี้คือความเข้าใจที่ผิดๆๆๆ
  • ตัวนี้คล้ายๆพ่อพันธุ์ของพี่ที่อยู่สงขลา.. เขาเคยเอาลูกหมามาขายด้วย..

แต่ผมยังชอบสายกัดลายเสือเป็นอันดับแรก หรือไม่ก็เรดโนสแฟนซีแบบรูปล็อคอินครับ
  • คนแถวบ้านก้อพูดครับ
    นี่น้องเลี้ยงหมาอะไรหรอน่าตาแปลก หัวก้อใหญ่ ตีนก้อใหญ่ แต่ตอนนั้นไม่ได้ตัดหู
    ผมก้อบอกไปว่าพัน พิทบูล เค้าอ๋อๆๆ เค้าบอก ว่าแล้วมันคุ้นๆ คงผสมช่ายป่ะ ดูแค่คล้ายๆ
    ไอเรานั่งคิด พ่อมันก้อพิทบูล แม่มันก้อพิทบูล มันผสม เอาซะคนเลี้ยง งง เลย
    แต่ก้อ ไม่อยาก บอกทางครอบครัวว่า ซื้อมา กลัวโดนด่า บอกทางบ้านว่าคนให้มา555+
  • ครับ...การเลี้ยงสายกัดมันไม่ได้ง่าย เหมือนเลี้ยงหมาอื่นๆ
    นักฆ่ายังไงมันก็คือนักฆ่า...สู้สุดตัว ไม่รู้จักความกลัว มีเเต่ความอยาก ถ้าอยู่กับโกลเด้นนะ ผมว่าพังเเน่ๆ
    โกลเด้นหมาขี้เล่น.....กับพิตบูลหมาขี้กัด....
    ว่าเเต่พี่อ้วน หมาตัวดำของพี่ป่าวครับ... ถ้าใช่ผมยืมไปเลี้ยงหน่อยครับ...อิอิ(เเซวขำๆ)
  • แต่ ผบ.ทบ. อนุญาตให้เลี้ยงประมาณนี้ เลยต้องแสวงหาต่อไป

image
    ไฟล์แนบ
    THREE_PUPPIES.jpg 98K
  • ภาพบางส่วน คับ

• ถ้าพี่อ้วนชอบ เรด เเฟนซี ต้องนี่เลยครับ...รับรองชอบเเน่
    image
    ไฟล์แนบ
    0208[1].jpg 22K
  • เรดป่าวหว่า...ชัก งงๆ เอาเป็นว่าตัดจมูกออก เเล้วหาอันสีเเดงมาใส่เเทน เเจ่มเเน่ๆครับ
  • พี่อ้วน หา สายกัด แฟนซี หรือไม่ ก้อเรดโนส แนวกิจกรรม อ่ะ ผบ.ร้อยคงอนุญาติ ฮ่าๆๆๆๆ
  • อันนี้ก็หมาบ้านครับ555555 :-)) :o040: image
    ไฟล์แนบ
    B3.jpg 36K
  • ในภาพ นั่น สวยมากคับหิน เป็นสีลูกวัว มันเท่ที เขียนขอบตา และตาที่เขียนขอบ ดูจะเป็นน้ำขาวด้วย
  • ตอนนี้ ผมขอดูไปก่อน เล็งไว้ .. ดูหมาของเพื่อนๆก็มีความสุข.. :o044:
  • เอาบ้างๆๆ ไอ้ นี้ หมาวัด คับ ฮ่าๆๆๆๆ

image
    ไฟล์แนบ
    100_1778.JPG 77K
  • ยังไงก็ต้องสายใช้งานเท่านั้น ที่ตอบโจทย์ อ้น ฮ่าๆๆ

My name is TIGGER
    image
    ไฟล์แนบ
    2.jpg 270K
  • พี่ตี้ถ้าเป็นหมาวัด....งั้นผมขอสิ...คริๆ 55+
  • โอ้โหลงกันใหญ่เลย..ผม เอาบ้างดีก่า
    image
    ช่วงนี้อ้วนหน่อย...เพราะผมไม่ได้ฟิตเลย...
    ไฟล์แนบ
    PIC_1390_resize.JPG 121K
  • ของผมสายมั่วครับ....เเต่ก็รัก.....
  • ฟิตเยอะๆๆหิน มีมัน 555+image
    ไฟล์แนบ
    1.jpg 261K
  • ผมถามหน่อยสิครับพี่อ้น ลงภาพใหญ่ๆทำไงอะครับ... เราต้องย่อภาพไม่ใช่หรอ เเล้วทำไมใหญ่ได้อะครับ สงสัยมานานเเระ
  • ย่อครับ คนอื่นไม่รู้ทำไงนะครับ
    พี่ย่อภาพในPHOTO SCAPE ครับ แล้วดูขนาดความสูง กับความกว้างของรูป
    ขนาดไหนที่ตัวเลขเยอะ ให้เราลดไปที่ขนาด 1000 หรือ 800ครับ
  • อันนี้ไม่ใช่พิทบูลครับ มันคือ PITBURGH... :013:

image
    ไฟล์แนบ
    DSC08529.JPG 198K
  • ใช่ๆๆอันดับ1 ต้องสายใช้งานเท่านั้นครับ มีอยู่ตัวนึง7เดือนแล้ว มีรถมอไซร์ของตาคนนึงเคยชนมันตอนเด็กๆ พอมันโตมามันจำใด้ เวลาตานี่มาซื้อของใกล้บ้าน มันจะแอบไปกัดยางจนแตก ต้องคอยไล่ตลอด ทุกวันนี้ตานั่นไม่ขี่รถมาเลย มันก็ไม่ทำคน มันจำแต่รถ555image
    ไฟล์แนบ
    IMG0256A.jpg 15K
  • PITBURGH. ไอดอลๆๆๆๆๆๆๆ555+
  • ร่วมด้วยคนครับ นี่ก็เรดโนส ออกแนวคอมแพคหน่อย ถ่ายช่วงฮีทพอดีไม่ได้พาออกวิ่งเลยอ้วนซะ 555
    imageimageimage
    ไฟล์แนบ
    1.JPG 48K
    3.JPG 67K
    2.JPG 44K
  • PITBURGH เห็นปุ๊บ รุ้ปั๊บ ว่าเป็นเบิก เพราะ ใบหน้า ไม่เหมือยใคร
    เป็นเอกลักษณะประจำตัวของเบิก ^ ^
  • ถ้าพิทบูลสายกัด อยู่ข้างถนนมันจะกัดหมาอื่นไปทั่วหรือเปล่า อยากรู้จัง :-?