ยินดีต้อนรับครับ

ขอแนะนำให้ทุกท่าน สมัครสมาชิก เพื่อป้องกันการแอบอ้างชื่อครับ

Mark Mafia

ขอความช่วยเหลือและปรึกษา
  • ความคิดมันถูกเสมอมันสอนหมดหัวหงอกหัวดำไม่มีสัมมาคาระวะ
  • มึงอยู่ได้ไม่นานหรอก!!

สำหรับผม ถือว่าแรงนะครับ คำๆนี้ ถ้าเป็นผม ผมไม่ยอมอ่ะ คือไม่ได้ยุนะครับ แต่ลูกผู้ชายอ่ะ คิดเอาเอง
  • เฮ้อ คนถูกบอกให้เป็นคนผิด งงว่ะ แม่งคิดได้ไง
  • นี่เป็นสำเนาบันทึกประจำวัน ข่มขู่imageหมาผมมันหมานักสู้ครับไม่ใช่หมาก้าวร้าวตัวนี้ไงครับimage
    ไฟล์แนบ
    scan0001.jpg 95K
    06-08-10-185220.jpg 89K
  • ความคิดน้องดูเป็นเด็กมีการศึกษาที่ดีนะ....ถ้าพี่เขาเลี้ยงพิทแล้วโดนหมาอื่นมากัดต้องไปขอโทษ แต่ถ้าพี่เขาเลี้ยงพุดเดิ้ลแล้วไปกัดพิทคนอื่นเลือดนองเจ้าของพิทก็ต้องไปขอโทษอีกข้อหาเดินมาให้พุดเดิ้ลไม่ใส่สายจูงกัด....เอาการศึกษาที่มีไตรตรองหาเหตุและผลซะบ้างมันไม่ใช่ประสบการณ์ของน้องวัยวุฒิอาจไม่ทำให้เข้าใจอะไรมากนักหรอก
  • จขกท หมาพี่สวยมาก ๆ ...ดีแล้วครับ หากคนไทยยังคงอะไรก็ได้ อะไรก็ยอม ปล่อยให้มันแล้ว ๆ ไปทุกกรณี สังคมมันก็คงไม่ดีขึ้น
  • แล้วหมาเค้าพันธุ์อะไรเห็นแต่บอกว่าหมาตัวใหญ่กว่า แล้วกล้าปล่อยออกจากบ้านด้วย
    คิดว่าหมาเค้าคงไม่ใช่พิทด้วยกัน แต่ถ้าหมาเค้าเป็นเจ้าถิ่นอยู่มากัดหมาเราก็ถือว่าเรื่องปกติของหมา
    แต่ก็ไม่น่าจะมีความกล้ามากัดหมาที่มีคนจูงเดิน ถ้าไม่ดุมาก
  • หมาที่มากัดเป็นพันธุ์ไหนครับ เห็นกล้าปล่อยออกนอกบ้าน ถ้าหมาเค้าเป็นเจ้าถิ่นก็ถือว่าเป็นเรื่อง
    ปกติของหมา แต่ถ้าไม่ใช่พิทด้วยกัน ก็ถือว่าเป็นความซวยของมัน ถึงตัวจะใหญ่กว่าก็เหอะ
    แต่เจ้าของก็น่ามีวุฒิภาวะว่าอะไรผิดอะไรถูก แต่หมาที่ปล่อยก็ไม่น่าจะมีความกล้ามากัดหมาที่มีคนจูง
  • หมาตัวที่กัดหมาผมมีเรื่องมาแล้วหลายครั้ง เพราะกัดคนมาแล้ว 4 คน ที่มีปัญหาคือ หมาเค้ามากัดหมาผมแล้วยังมาตีแล้วจะเอาหิน ก้อนใหญ่จะมาทุบหัวหมาผมอีกพร้อมบอกว่าเอาให้ตาย พอแยกกันได้ ก็บอกว่า(อย่างมึงอยู่ได้ไม่นาน)แทนคำขอโทษ คุณคิดอย่างไงเล่าครับสมควรไหม ไว้ผมไปถ่ายรูปหมาตัวนั้นมาให้ดูimage
    ไฟล์แนบ
    CIMG0014.JPG 93K
  • ต่างคนต่างเหตุผล ผมเคยโดนกรณีแต่ไม่มีใครเคยมาขู่ หมาจะเข้ามากัดในสายจูงโดยความเป็นจริงมันก็ไม่ใช่เรื่องง่ายๆผมไม่เคยเลี้ยงหมาปล่อย อยู่ในบ้านก็ต้องอยู่ในสายจูงผมรู้ว่าต้องเดินผ่านหมาเจ้าถิ่นไม้หนึ่งอันคอยไล่ไม่มีหมาตัวไหนใจถึงกระโดดเข้าใส่เลยนอกจากพิทบูลสายใช้งานและสตาทร์จริงๆนอกเสียจากไปเร้าสัญชาติญาณมัน หรือซ้ายปัญหาเยอะกูไปขวาก็ได้ใช่มั้ยนอกจากบ้านคุณเป็นซอยตัน55หรือเลือกเวลาที่จะเดินผ่านแค่นี้ก็จบปัญหา คดีหมาใหญ่ทั้งคู่ผมว่าน่าเกิดจากของมึงกับของกูใครจะโหดมากกว่ากันขอลองหน่อย กลายเป็นหมาแพ้คนไม่แพ้ ผมเคยเอาหมาลากยางโดนนินทาว่าหมาไม่เหนื่อยเหรอทรมานหรือป่าวตอบง่ายๆออกกำลังกายครับมันก็ไม่เคยบ่นเหนื่อยหรือทรมานนะ นานาจิตตังครับ
    :-W
  • ตุณ Jonnyscubapit ครับเป็นไปได้คุณอ่านรายละเอียดที่ผมโพสไว้ดูนะครับ ว่าผมป้องกันและหลีกเลี่ยงเพียงพอหรือยัง มันมีรายละเอียดปลีกย่อยอีกพอสมควรผมอยากจะเล่าให้คุณฟังอย่างละเอียดจริงๆ แต่ไม่รู้จะเล่าให้ฟังได้อย่างไร เบอร์โทรผมครับ 084-154-3663
  • ครับอ่านตั้งแต่ต้นแล้วครับ ผมก็แค่แสดงความคิดเห็นเฉยๆ ต่างหมู่บ้านต่างสถานที่คงจะไม่เหมือนกันยังไงเรื่องคดีความก็มาเล่าให้ฟังต่อนะครับเพื่อจะเป็นแนวทาง เคสต่อไป
  • ขอบคุณครับสำหรับเพื่อนทุกคน เรื่องของผมอาจจะไปเกิดขึ้นพวกเราคนอื่นอีกก็ได้ที่ผมต้องการอาจจะเป็นแค่กำลังใจในความรู้สึก ผมรู้สึกว่าถูกรังแกและต้องการป้องกันตัวเองเท่านั้น........ครับขอบคุณimage
    ไฟล์แนบ
    SA400092.jpg 45K
  • กลัวมันไมวะอ่านแล้วเซงเจ้าของกระทู้วะยากเลี้ยงพิตบูลแต่ใจแม่งชิสุมันขู่แบบนี้เมิงกลัวหัวหดหมาเมิงมันยังไม่กลัวเลยสัสมือมีตีนมีกลัวมันเล่นของเมิงก็เล่นสิฟายใจปอดกลัวปัญหาเกิดก็อย่าเลี้ยง หนวดนะโกนเถอะไม่ช่วยให้น่ากลัวเลยห่าอ่านแล้วเมิงจะปอดไปไหนถามอีกที ปืนมีไว้ยิงมีดมีไว้ฟันหมัดมีไว้ต่อยตีนมีไว้แตะ นักเลงมาก็นักเลงไปดิกลัวห่าไรวะ
  • เลี้ยงหมาพันธ์นี้ใจนักเลงหน่อยพี่

• ขอลบข้อความนะคะ เพราะคิดว่าสาระของกระทู้ไม่เหมาะสม
  • ขอลบข้อความนะคะ เพราะคิดว่าสาระของกระทู้ไม่เหมาะสม
  • uniteen ต้องเจอกับ ส้นตีนยูไนเตด
  • พี่ผีตัวบน :-))
  • ใช่พี่นกทุ่งใหญ่ใหมครับ...
    ผีใจเย็นๆหน่อยสิครับ....
  • ในที่สุดก้อยอมรับโดยยกข้อกฏหมายมาแล้วหรือจ๊ะว่า พิทบูลเป็นหมาดุร้าย หุหุ

การตีความของกฏหมาย มันไม่ได้ดูแคตัวอักษรหรอกจ๊ะคุณพีซีเค

หมาเจ้าของบ้านคนนั้นต่างหากที่ปล่อยปละละเลย แถมกัดคนอีกตั้งมากมาย

ผมเคยบอกไปแล้ว คุณเองไม่เข้าใจหัวอกคนเลี้ยงพิทบูลหรอกว่า การที่เจ้าของจะจูงจะเดินในเมืองมันแลกมาด้วยความยากลำบาก การหาสถานที่ให้หมาที่เค้ารักมันยากเย็นแค่ไหน ไม่เหมือนคุณที่ปล่อยวิ่งในบ้านที่ไร้สิ่งเร้า มันง่ายกว่ากันเยอะ และไยจึงมาต่อ มาต้านงานต่างๆก่อนหน้านี้ ไหนวันนี้จะเอากฏหมายมาวางกางให้คนเลี้ยงพิทบูลทำใจก่อนจูงหมาออกนอกบ้านซะอีก

มันถูกของคุณครับที่จูงหมาเรา เราต้องระวัง หรือถือไม้อย่างที่เฮียเหลียงว่า ซึ่งผมเองวันนี้ก็ทำแบบนี้ครับ ต้องถือไม้ยาวๆไล่หมาตัวอื่น แต่กับเคสนี้ไม่ต้องเอาวิชาการมาแถ ... สร้างภาพน่ารำคาญ

เหตุการณ์แบบนี้เกิดขึ้นกันคนเลี้ยงพิทบูลในนี้ทั้วเวป ผมว่ามีคุณคนเดียวแหละที่อยากไปสร้างมิตรกับศัตรูของพิทบูล ไม่มีจ้าของพิทบูลคนไหนไม่โกรธแค้นที่หมาตัวเองโดนตีทั้งที่ไม่ผิดแน่นอน ..... อยากไปสร้างมิตรกับคนไม่สมควรสร้าง แต่ฉไน มิตรภาพของชาวพิทบูลอย่างคุณมาร์คมาเฟีร์ย คุณกลับไม่อย่างส้ราง แถมเหน็บแนมสารพัด .... หึหึหึ

พุดไป ก็ย้อนตัวเอง ..... เหนือ่ยเน๊อะ

ไปละ....
  • เราว่าอย่าไปสนใจคำพูดเด็กคนนี้เลย ก็รู้ๆกันอยู่ แค่อยากเด่น อย่าไปเถียงกับคนแบบนี้เสียเวลา ไร้สาระ มันเพ้อเจ้ออะไรมาก็มองผ่านไป มันตั้งกระทู้ก็ให้มันเพ้อของมันคนเดียว เกิดมาไม่เคยพบเคยเห็นเด็กอะไรตอแหลจริงๆ
  • คนเราไม่เจอด้วยตัวเองไม่รู้หรอก โดนทำร้ายโดนขู่มันเจ็บใจ ไม่ใช่หน้าตัวเมียเหมือนมึงนี่ไอ้หมอปี้วัว จะได้เอารูปเด็กหอยลีบมาบังหน้า หนวดเฟิ้มเลยนะ อิยูนีตีน
  • ถ้าพี่ขอโทษเขา จบแบบอาจได้เพื่อน---------ถ้ามีใครมาแอบดูมึงอาบน้ำแล้วมึงจับได้ มึงก็ไปขอโทษเค้าซะ ทีหลังพี่อย่าแอบดูนะคะสงสาร อยากดูเด๋ยวหนูเปิดประตูให้ดูพี่จะได้ไม่เมื่อย เราจะได้เป็นเพื่อนกันต่อไปคะ

แล้วหนูจะแอ๊คท่าสวยๆโชว์พี่นะคะ จุ๊บๆๆ
  • :-D :063: :039:

ในที่สุดเวลามันก็ให้คำตอบได้ทุกเรื่องจริงๆ ฮ่าๆๆๆ
  • มันไม่อายเลยเนอะ เวลาพิมพ์คะๆขาๆคุณอา คุณพี่ ทุเรศ เขารู้กันตั้งนานแล้วป๋าว่า uniteen มันเป็นผู้ชาย ปล่อยให้มันตอแหลหลอกกันอยู่ได้ มันเป็นโรคจิตอะไรของมัน
  • ท่าน โจ ยังอุตส่าห์จำได้ ฮ่าๆๆๆ

เจอหมัดนี้หลับกลางอากาศ กร๊ากกๆๆๆๆ :p
  • ไม่เข้าใจคุณ Uniteen อ่ะค่ะ ถึงพิทจะเป็นสุนัขที่ดุเป็นสัตว์ควบคุม แต่่คนเลี้ยงพิททุกคนจะทราบถึงนิสัยสุนัขตัวเองเสมอ ลองคิดเล่น ๆ นะ ว่าถ้าคุณเดินอยู่ดีๆแล้วมีสุนัขที่ไม่มีสายจูงกระโจนมากัด คุณยังจะไปขอโทษเขาอีกเหรอ "ขอโทษค่ะที่หนูเดินไม่ระวังไปให้ของหมาพี่กัด วันหลังหนูจะระวังให้มากกว่านี้ค่ะ" ถามจริง ๆ ในสภาพความเป็นจริงคุณจะทำอย่างนั้นเหรอ เห็นด้วยกับน้าผีค่ะ ว่าน้องเขาคงไม่เข้าใจคนเลี้ยงพิทจริง ๆ แล้วทำไมถึงมาตั้งกระทู้ในเว๊ปคนรักพิทล่ะค่ะ มีเจตนาอันใด ฝากไว้หน่อยนะค่ะ ถ้าไม่ชอบ ไม่รัก ไม่ศึกษา ไม่เข้าใจสุนัขพันธุ์นี้ คุณก็อย่าเข้ามาดูให้เปลืองลูกตาเลยค่ะ ขอร้อง
  • น้องเขาเถียงแค่ต้องการเอาชนะทุกคนในโลกนี้เท่านั้นละครับ ฮ่าๆๆ :p

เหตุผลมันมีเท่านี้จริงๆ
  • เท่าที่อ่านดูนะ... เฉพาะที่คุณนกเล่ามา เข้าใจว่า คุณนกน่าจะโกรธที่อีกฝ่าย ไม่มีความรับผิดชอบ
    แถมยังข่มขู่เค้า ทำให้เค้ารู้สึกว่า เค้าอาจจะไม่ปลอดภัยมากกว่า พอไปแจ้งความ เจ้าหน้าที่บ้านเมืองก็ยังปัดความรับผิดชอบอีก ดันห่ามองว่า ไม่ใช่เรื่องเกี่ยวกับคน อยากให้แม่งโดนหมาพิทงับมั่งจริงๆ
    ไอ่ตำรวจ XX (เชี้ยยยย) ส่วนเรื่อง หมากัดกัน คุณนกเลี้ยงหมา เค้าต้องเข้าใจธรรมชาติของหมาดีอยู่แล้ว ว่ามันต้องกัดกันตามสัญชาตญาณ น้องยู อย่าไปจับประเด็นที่ว่า สุนัขกัดกันแล้วรู้สึกว่าหมาเราไม่เหมือนหมาทั่วๆไป
    ก็หมาเรามันหมาโหด จึงต้องกล่าวคำ ขอโทษ ไม่ใช่นะ อย่าเบี่ยงประเด็น
    ที่คุณนก ไปแจ้งความเพราะว่าถูกอีกฝ่าย พูดจาข่มขู่ ซึ่งเราก็ไม่รู้ว่าวันข้างหน้า จะมีเหตุการณ์อย่างไรเกิดขึ้น ถ้าฝ่ายนั้นเค้ายังผูกใจเจ็บกะเราอยู่ ถูกไม่ถูกไม่รู้เหมือนกัน เอาเท่าที่สติปัญญาของคนที่โตกว่าน้องยูนิดหน่อย ตีความได้ว่างั้น และก็อีกอย่าง คุณนก เค้าเครียด เค้าไม่สบายใจ ต้องการระบายความอัดอั้นต่างๆ อยากได้คำตอบที่พอจะสบายใจบ้าง แต่เด็กน้อยแบบน้องยู คงคิดไม่ถึงเรื่องแบบนี้หรอก เอาเป็นว่า ค่อยๆไปเจริญเติบโตมาใหม่ก่อนละกัน
    @joe_resort สุดยอดจริง เดี๋ยวนี้คำพูดคำจาคารมคมคายนะจ๊ะ ดาร์ลิ้ง
  • ไม่ยาก คุณก็บอกมันว่า ให้หมามันเคลียร์กันเองเอามั้ย คนไม่เกี่ยว ใครตายก็ฝังดูสิมันจะว่ายังไง เป็นผมไม่ได้ไอ้นี้โดน
  • ยูนิทีน เขาเป็นผู้หญิงซะที่ไหนกัน ใครเชื่อคนนั้นควาย มันเป็นผู้ชายที่อายุ 35-40 โถ่ฟังมานานแล้ว ไม่อยากพูด
  • การใช้กำลังคือวิธึสุดท้ายที่ใช้แก้ปัญหา เรามีกฎหมายที่เป็นกติกาบ้านเมืองผมว่าเราใช้วิธีนี้ก่อนดีไหมครับ ผมไม่ใช่อันตพาล ถ้าผมโต้ตอบไปตอนนั้น คนทั่วไปจะมองว่าพวกเราที่เลี้ยงพิทบูลว่า คือคนอย่างไง.........imageimageโดนว่าเลยต้องไปถ่ายภาพล่าสุดมาให้ดูimage
    ไฟล์แนบ
    180611-065013.jpg 86K
    180611-065107.jpg 96K
    12-10-10-065046.jpg 95K
  • น้องยูเค้าแค่อยากเด่นอยากดังก็เลยเรียกร้องความสนใจแบบพ่อเค้าPCKไง อย่าไปว่าเค้าเลยน้องเค้าอาจจะไม่อยากมีนิสัยแบบนี้แต่ทำไงได้มันฝังอยู่ในพันธุกรรมไปแล้ว สังคมไม่ยอมรับขาดความอบอุ่นก็ขอมาระบายบ้างเผื่อจะมีพี่ๆน้องๆในนี้ให้ความสำคัญกับเค้าบ้าง
  • อ้าววเหรอครับเพิ่งจารู้น้าผี555..เอาใจช่วย จขกท ท่านjoe_resort เยี่ยมครับ ก่อนได้กะเมียหมาเห่าไล่เตะหมา..ทุกวันนี้หมาเห่าด่าเมีย..เดินไงให้หมาเห่าว่ะ..ถ้าหมามันกัดคงจะต้องขอบคุณหมาล่ะทีนี้ :063:
  • ถ้าหมาพี่ไม่เป็นอะไร ก็ดีใจด้วยนะครับ
    สำหรับเรื่องดำเนินคดีเรื่องข่มขู่ คงทำได้แค่ทำบันทึกแล้วให้อีกฝ่ายหนึ่งรับทราบ
    หากหมาพี่โดนวางยาหรือถูกทำร้าย ถ้าไม่รู้ว่าเป็นใคร ให้นึกถึงคู่กรณีเป็นอันดับแรก
    เรื่องค่าเสียหาย ถ้าไม่เกิดเรื่องหรือไม่มีความเสียหาย ก็คงตกลงทำความเข้าใจได้เท่านั้นครับ

สำหรับการใช้กำลัง ให้พี่คิดถึงสิ่งที่จะตามมาดีกว่า

ปล.หมาพี่สวย ผมชอบ..

• หมาสวยครับ เห็นด้วยกับคุณอ้วน
  • มันกำลังไปเขียนเรียงความ เพื่อเอามาเถียงอยู่ ให้เวลามันหน่อย 55555 ว่าแต่ เอาแพนดี้มาเดินแถวบ้านพี่หน่อยน้อง จะเตะเจ้าของโชว์หมา ให้สาแก่ใจ 5555
  • ของผมก็เพิ่งโดนมาครับ หมาผมตัวเมียมันมีตัวผู้เดินมาตามๆซักพักกระโดดเข้ามาหาหมาเราก็ได้เรื่องเลยครับกว่าจะแยกได้ คนแถวบ้านก็มาหาว่าหมาเราดุทั้งๆที่เราก็เชฟเต็มที่แล้ว เซ็งครับ...
  • สงสัยอยู่บ้านไม่มีไครคุยด้วยแล้วมั้ง เพราะคุยกับใครใม่รู้เรื่อง<พี่แกความคิดไม่เหมือนใคร>
  • ถ้าพี่แกโดนรถชนขาขาด แกคงลุกขึ้นมาเก็บขาตัวเองแล้วบอกเจ้าของรถว่า ขอโทษนะครับที่ผมทำรถของคุณบุบ และเลือดผมไปเลอะสีรถของคุณต่อไปนี้ผมจะไม่เดินไปขวางทางรถอีกแล้วครับ
  • คิดถึงสิ่งที่จะตามมา ชอบจริงเลย ที่รัก :m56: :m56: :m56:
  • สวัสดีค่ะ คุณนก หมาตัวนี้ คุ้น ๆ ป้าพรจังค่ะ พ่ออีโกลเด้น เป็นสายเดียวกันหรือเปล่าคะimageimage
    ไฟล์แนบ
    scimer.jpg 45K
    PAAA.JPG 97K
  • พวกรกบอร์ด จะอายเป็นมั้ยเนี่ย
  • พวกชอบแถชอบเอาชนะไม่ฟังใคร ก็ต้องโดนโหวตออกแบบนี้แหละ
  • ทำตัวไร้สาระจริงๆ uniteen << อ่านว่า อยู่ในตีน ป้ะ ใช่ม่ะ สมองใช่ม่ะที่อยู่ในนั้น<br />
    แย่จริงๆ เห็นหลายกระทู้แล้ว อุส่าว่าไม่สนใจ
    คำพูด เหตุผล เอาอะไรคิ๊ดด เหมือนจะดี แต่อ่านแล้วคนโง่เขียนยังฉลาดกว่าเลย
    หรือเป็นโรคจิตกันแน่เนี่ย ป่วนคนอื่นโดนด่าแล้วมีความสุข สำเร็จความใคร่ เออนะ ถ้าเป็นจริงคงน่าสงสาร

เห็นตรงกับคนอื่นมันก็ดังได้ ทำตัวดีๆ ก็ดังได้ ไม่จำเป็นต้อง แตกต่างแตกแยกเพื่อความโดดเด่นหรอก
    คนอื่นเห็นแล้วเค้า สมเพช

ยิ่งอ่านยิ่งเครียด อิควายเอ้ย จบมาจากไหนเนี่ย จะไปฟ้อง ปิดโรงเรียน
  • ทำไมตอนที่มันเอาก้อนหินมาทุ่มหมาคุณ ทำไมคุณไม่คิดที่จะห้ามหรือตอบโต้ออกไป ทั้งที่ทำต่อหน้า ถ้าเป็นผมน้ะคนๆนั้นคงลงไปกองกับพื้น เพราะหมากัดกันและอีกอย่างไม่ใช่หมาคุณไปกัดหมาเค้าเพราะหมาคุณก็ยังอยู่ในสายจูง และมันเป็นเรื่องของหมาสองตัว คนดันเข้ามายุ่ง และมาทำแบบนี้ เป็นผม ผมคงรับไม่ได้ครับ อีกอย่างน้ะ คนจริงเค้าไม่ขู่หรอก มันขู่คุณแสดงว่ามันไม่กัด ครับ อย่าไปกลัวมัน
  • อิหอยแครงมันไปตอแหลกระทู้อื่นแล้ว
  • อ่านแร้ว ของขึ้นแทนคับ ..... ยังไงเป็นกำลังใจให้คับ จขกท

• เจ้าของกระทู้ สู้ๆ