ยินดีต้อนรับครับ

ขอแนะนำให้ทุกท่าน สมัครสมาชิก เพื่อป้องกันการแอบอ้างชื่อครับ

Mark Mafia

ฝากให้พี่มาร์ค มาเฟีย
  • เผื่อจะจัดซะคัน!!!!

W204 Grey
    image
  • จัดแบบเต็มๆลำimage

image
    ไฟล์แนบ
    800px-Mercedes_C_180_Kompressor_BlueEFFICIENCY_Elegance_AMG-Sportpaket_(W204)_front_20100710.jpg 120K
    800px-Mercedes_C_180_Kompressor_BlueEFFICIENCY_Elegance_AMG-Sportpaket_(W204)_rear_20100710.jpg 95K
  • ตัวนี้เป็นตัว Facelift พร้อมชุดแต่ง AMG เต็มลำ

image
  • จะอดใจไว้เหรอ

image

image
  • เอาตัวตาใหม่ดีกว่าพี่ เฟี้ยวๆ
  • ไร้สาระ
  • ท่านมุสงสัยต้องรอตัวใหม่แล้วละ อีกนานแค่ไหนจะได้รถครับ ช่วยเจรจาเงื่อนไขให้ด่วนครับ สีขาวก็สวยดี สีดำมีแล้ว
  • ขออภัยน้าผี พอดีผมให้คุณมุช่วยหารูปรถให้ดูครับ คุณมุเขามีเพื่อนขายเบนซ์อยู่ ผมไม่สะดวกจะเดินทางไปชมที่ศูนย์ครับ ถ้าดูแล้วไม่สบายใจข้ามไปกระทู้อื่นก่อนนะครับ
  • รู้สึกว่า ผู้ชายที่ทํางานหนักมานาน กําลังจะให้รางวัลที่ยิ่งใหญ่ให้กับตัวเอง... :015:
  • เหี้ยเต๊ก ไม่เลียซักกระทู้ไม่มีใครเขาว่าอะไรมึงหรอก
  • พี่มาร์คชอบเมอร์ซิเดียส นี่แสดงว่ายอมรับว่า..... อิๆๆๆ
  • เอาข้อมูลเพิ่มเติมมาให้ครับ

E250 AMG สวยงามสง่า คาสิโนว่าคลาสสิค ขาวไข่มุก...:020:

image

image

image
    ไฟล์แนบ
    CCF08072554_00006.jpg 189K
    CCF08072554_00005.jpg 165K
    CCF08072554_00003.jpg 125K
  • ผมติดตามดูไว้เหมือนกัน แต่ทําใจเรื่องราคาไม่ได้... :003:

image

image
    ไฟล์แนบ
    CCF08072554_00004.jpg 156K
    CCF08072554_00000.jpg 165K
  • ถ้าชอบบึกบึน สุขุม แนวสปอร์ตสําหรับบอสใหญ่ต้อง BMW 520d เลยครับ...

image

image
    ไฟล์แนบ
    CCF08072554_00001.jpg 188K
    CCF08072554_00002.jpg 164K
  • โอ๊ย...ไอ้ขี้กาก โกเต๊ก
  • กระทู้นี้หากใครอ่านแล้วรู้สึกหมั่นใส้ ผมอยากให้เปิดข้ามไป แต่ถ้าอ่านเพื่อเป็นกำลังใจสำหรับตนเองผมก็ยินดีครับ

ตอนเรียนอยู่อเมริกา ผมเคยตั้งเป้าหมายไว้ว่า เมื่อกลับมาทำงานเมืองไทย ถ้าผมอายุ 35 ผมต้องเงินเดือนเกินแสน ตำแหน่งต้องเป็นผู้บริหารอย่างน้อยต้องเป็น GM ต้องมีบ้านเดี่ยวเป็นชื่อของตนเอง และต้องมีโอกาสขับรถเบนซ์ป้ายแดง ผมจึงทำงานหนักมาก ผมเลือกทำงานกับบริษัทฝรั่ง ผมไม่เคยเกี่ยงงาน ไม่ว่างานอะไรก็ตามที่เขาต้องการคนอาสา ผมจะเสนอตัวเข้าไปทำ ผมเลือกทำแต่งานยากที่ไม่มีใครอยากทำ สรุปผมได้ตามเป้าหมายทุกอย่าง ยกเว้นเพียงเรื่องเดียวคือ เรื่องรถครับ ถ้าจะซื้อมันก็ซื้อได้ แต่มันเสี่ยง ผมจึงเลือกเอาเงินไปลงทุนมากกว่า วันนี้ผมได้ทำทุกอย่างตามความฝันแล้วครับ ผมมีบ้านเกินกว่าหนึ่งหลัง มีบริษัทเป็นของตนเอง เงินเดือนสูงสุดผม 3 แสนบาท พร้อมรถประจำตำแหน่ง ผมมีรถเป็นของตนเอง 5 คัน แต่ผมยังไม่มีเบนซ์เลย ฮ่าๆๆ

ด้วยหนึ่งสมองกับสองมือ พวกคุณก็ทำได้ครับ
  • Mafia 12:41AM Permalink
    *ขออภัยน้าผี พอดีผมให้คุณมุช่วยหารูปรถให้ดูครับ *
    -----------------------------------------------

โกเต๊ก เสนอหน้าโชว์บานเลย
    โกเต๊ก...หนังหน้าอย่างมรึง เทียมเกวียนเหมาะกว่า
  • ไม่มีใครหมั่นไส้พี่มาร์ค หรอกครับ เข้าใจเจตนา

แต่กับบางคน ก็เข้าใจเจตนามันเหมือนกัน
  • ผมให้มุส่งให้ทางเมล์ แต่ส่งมาทางนี้แล้ว ต้องขออภัยจริงๆ ครับ ไม่ได้มีเจตนาจะโชว์เลยครับ :-D
    ผมยังทำใจเรื่องราคาไม่ได้ครับ ใจจริงอยากเก็บไว้เป็นความลับ รอให้ได้มาจริงๆก่อน ค่อยเอามาโชว์ดีกว่า
    ไม่รุ้ว่าวาสนาผมจะถึงไหม ราคามันซื้อแคมรี่ได้สองคนเลยนะ และกลัวเกิดทำไม่ได้ขายขี้หน้าแย่เลย ฮ่าๆๆ

ผมทำงานหนักมานานจริงๆ อยากให้รางวัลแก่ตัวเอง รีบทำตั้งแต่ตอนที่เรายังมีแรง ดีกว่านั่งมองทรัพย์สมบัติแล้วทำอะไรไม่ได้ ผมจึงอยากใช้ชีวิตช่วงนี้ด้วยความสนุกสนาน ไม่ต้องการขัดแย้งกับใครอีกแล้ว และการทำกิจกรรมมันก็คือสิ่งที่ช่วยในการผ่อนคลาย ที่สำคัญกิจกรรมมันคือการตอบแทนแก่สังคม สังคมที่ทำให้ผมมีวันนี้ครับ
  • ผมเชียร์และสนับสนุนเจตนาดีของพี่มาร์คครับ
    แต่มันมีพวกเป็นเจตนาไม่ดี เกาะเป็นเห็บหมา อวดแอบแฝง อันนี้ผมเกลียดจริงๆ
  • ภูมิใจสิ่งที่มี ยินดีในสิ่งที่ได้
    คุณค่าคนวัดที่จิตใจ หาใช่ทรัพย์สินเงินทอง
    ความสำเร็จผู้อื่นดูไว้เป็นบทเรียน..ว่าเขาเราทุกข์เอง.. :o045:
  • เรื่องของพี่มาร์คดี และเป็นกำลังใจให้น้องๆรุ่นหลัง ครับ
  • ผมชอบแนวทางการทำงานของพี่มาร์คมาก
    ผมโชคดีที่ได้ทำงานกับพี่มาร์คสมัยพาร์ทพอยด์ ถึงแม้จะเป็นฟรีแลนซ์ แต่ผมก็ชอบการทำงาน
    มีบางอันที่ผมเอามาใช้ และอนาคตนี้คงได้เห้นแน่นอน

ตอนนี้ผมการงานดีขึ้น ชีวิตดีขึ้น มีบ้านเดี่ยวอยุ่
    ไม่ต้องเป็นลูกน้องใคร อนาคตจะลงทุนทำอะไรเป็นของตนเองอีก
    มีอะไรจะโทรไปปรึกษานะครับ พี่ชาย เกี่ยวกับงานด้านการตลาด

ไม่หวังอะไรมาก ขอZ4ให้แฟนขับพาหมาไปว่ายน้ำก็พอครับ อิอิ
  • เห็บหมามีแล้วเป็นทุกข์
    กำจัดเห็บหมาแล้วเป็นสุข
    ฉะนั้นแล้ว....เห็บหมาต้องกำจัด :o045:
  • ยินดีกับท่านเก่งครับ

เก่งโซน เป็นน้องที่รู้จักกันมานานมาก ถือว่าเป็นรุ่นแรกๆที่คบกัน ยังมีแชมป์และอีกหลายๆคน
    น้องๆหลายท่านวันนี้ก้าวขึ้นเป็นผู้บริหาร บางท่านก้าวขึ้นเป็นเจ้าของกิจการแล้ว ผมดีใจมากที่รู้ว่าตนเองคือแรงบันดาลใจของพวกเขา

เก่งโซนเมื่อก่อนขับฮอนด้าเวฟ มีคนเคยดูถูก แม้กระทั่งวันนี้ก็ยังแอบดูถูก แต่เขาไม่รู้เลยว่า เก่งโซนวันนี้ไม่ใช่คนเดิมแล้ว มีทั้งรถทั้งบ้านเพียบพร้อมไปด้วครอบครัวที่อบอุ่น และวันนี้คือเจ้าของกิจการส่วนตัว ออกหนังสือเป็นของตนเอง รับงานออกแบบเอง ไม่ใช้พนักงานฟรีแลนซ์อีกต่อไปแล้ว

ยินดีด้วยกับความสำเร็จครับ
  • ส่วนน้องแชมป์ ล่าสุดที่เจอกัน เขาโครงการมูลค่า 3 พันล้านที่ประเทศลาวมานำเสนอ และก็โครงการทำป้ายโฆษณาในแอร์พอตลิงต์มูลค่าเกือบพันล้านมานำเสนอ ผมองดีใจที่มีโอกาสนำผลงานของน้องส่งต่อให้ผุ้ใหญ่

นี่เป็นเพียงส่วนหนึ่งของคนที่เล่นอยุ่ในบอร์ดนี้ คนที่เคยเฮฮาตามงานมีทติ้งหมาพิตบูลครับ
  • เหรี้ยเต๊ก พอเห็นกระทู้ *ฝากให้พี่มาร์ค มาเฟีย* รีบเข้ามาดู
    พอเห็นว่าเป็นเรื่องประมาณนี้ เข้าทางแมร่งเลย รีบเลย เข้าgoogle หาข้อมูลมาเสนอหน้า
    (ในใจอิจฉาริษยาอยู่ลึกๆตามสันดาน)
    แล้วเกาะกระแสแอบแฝง เจตนาอวดรวย เพื่อไม่ให้น้อยหน้า ตามสูตรโกเต๊ก ทุเรศจริงๆ :-))
  • ผมก็เป็นคนที่ชอบเฮฮาตามงานพิทบูล(เจ้ยครับพี่)มีอยู่ครั้งหนึ่งพี่ใช้คำว่าคุณแก้ปัญหาอย่างเข้มข้นแล้วหรือยังมันโดนใจมาก เลยเอาไปใช้กับการทำงานการดำรงชีวิตและการหาเลี้ยงชีวิตขอขอบคุณจากใจจริง
  • เอกสารทั้งหมดอยู่บนโต๊ะทํางานผม ให้บริษัทขายเค้าส่งมาให้ เพราะสนใจที่จะซื้อรถจริงๆ
    เพียงแต่ทําใจเรื่องราคาไม่ได้ กรุงเบอร์ลินเยอร์มันรุ่นนี้เค้าขายแค่สองล้านเศษๆ แต่นี่ตั้งสี่ห้าล้าน
    สแกนให้พี่ Mark เค้าดู เพื่อเป็นข้อมูลประกอบเพิ่มเติม และถ้าคนชอบเรื่องรถต้องดูให้มันละเอียด...

"google หาข้อมูลมาเสนอหน้า" คิดได้ยังไง ตลกสิ้นดี...:013:

image
    ไฟล์แนบ
    DSC00509.JPG 144K
  • มีขับแบบนี้สักคันก็คงจะดี T T อิอิ
  • งั๊นกูเปลี่ยนให้

เหรี้ยเต๊ก พอเห็นกระทู้ *ฝากให้พี่มาร์ค มาเฟีย* รีบเข้ามาดู
    พอเห็นว่าเป็นเรื่องประมาณนี้ เข้าทางแมร่งเลย รีบเลย หาข้อมูลมาเสนอหน้า
    (ในใจอิจฉาริษยาอยู่ลึกๆตามสันดาน)
    แล้วเกาะกระแสแอบแฝง เจตนาอวดรวย เพื่อไม่ให้น้อยหน้า ตามสูตรโกเต๊ก ทุเรศจริงๆ :)) :-))

ไม่อยากน้อยหน้า :-))
  • ไอ้เหรี้ยเต๊ก กูไม่สนหรอกว่าข้อมูลมายังไง
    แต่ มึงมันมีเจตนาอวดรวย ไอ้ขี้โอ่
  • เป็นกำลังใจให้เฮีย tek ครับ ไม่เด่นก็ไม่เป็นเป้า
  • ไอ้เหรี้ยเต๊ก กูไม่สนหรอกว่าข้อมูลมายังไง
    แต่มึงมันมีเจตนาอวดรวย ไอ้ขี้โอ่ :-))
  • ไม่ต้องไปสนใจตอบโต้หรอกพี่เต๊ก อะไรที่มันจังไรกะชีวิตก็มองผ่านไป ผีดีๆเค้าไม่ตามด่าปากตลาดแบบนี้หรอก

นึกเสียว่าทำทานมันด่าแล้วมันมีความสุขก็ปล่อยมัน ถ้ามันกล้าชนกะพี่จริงๆมันคงเปิดเผยตัวแล้ว มันกลัวพี่จะตาย :o046:
  • GHOST+deletedGHOST deleted 2:35PM Permalink
    เป็นกำลังใจให้เฮีย tek ครับ ไม่เด่นก็ไม่เป็นเป้า
    ++++++++++++++++++++++++++++++++

ขอบคุณครับ ทําบุญไม่ขึ้น งวดหน้าคงเด่นน้อยหน่อยแล้ว... :015:
  • กลายเป็นกระทู้ร้อนไปแล้ว ฮ่าๆๆ
    ใจเย็นๆกันเด้อพี่น้อง
  • เจตนาขี้อวด กร๊ากๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆ
  • ไอ้เต๊ก จะเอากันจริงๆหรือเปล่า
  • GHOST+deletedGHOST deleted 2:37PM Permalink
    ไม่ต้องไปสนใจตอบโต้หรอกพี่เต๊ก อะไรที่มันจังไรกะชีวิตก็มองผ่านไป ผีดีๆเค้าไม่ตามด่าปากตลาดแบบนี้หรอก
    นึกเสียว่าทำทานมันด่าแล้วมันมีความสุขก็ปล่อยมัน ถ้ามันกล้าชนกะพี่จริงๆมันคงเปิดเผยตัวแล้ว มันกลัวพี่จะตาย
    ++++++++++++++++++++++++++++++++++++++++++++++++++

ชอบผีตัวนี้เป็นพิเศษ คําคมมีเหตุผลดีมาก ตามนั้นเลยขอบคุณครับ... :020:
  • กูถามมึงอีกที ไอ้เต๊ก จะเอากันจริงๆหรือเปล่า
  • กล้าจริงล็อคอินเข้ามาถามซิ ไม่แน่ผมสนใจ อาจมีลุ้น... :019:
  • ไอ้ตุ๊ด ว่าไง
  • ใครตุ๊ดกว่ากันหว่า
  • คุณมาร์ค SLK ไปเลยครับ งานนี้สาวตรึมกว่าเก่าหลายเท่าแน่นอน อิอิ

ยังงัยมาให้ผมลองขับ เพื่อทดสอบประสิทธิภาพรถให้ก่อน 3 เดือนก็ได้นะไม่ว่ากัน 555
  • GHOST 3:13PM Permalink
    คุณมาร์ค SLK ไปเลยครับ งานนี้สาวตรึมกว่าเก่าหลายเท่าแน่นอน อิอิ
    ยังงัยมาให้ผมลองขับ เพื่อทดสอบประสิทธิภาพรถให้ก่อน 3 เดือนก็ได้นะไม่ว่ากัน 555
    -----------------------------
    เป็นการ test drive ที่คุ้มจริงๆ เลยครับท่าน 5555+
  • ไอ้เต๊ก เรื่องล็อกอิน ไม่มีปัญหา เดี๋ยวกูจะสมัครใหม่ กูเคยล็อกอินครั้งเดียว
    แล้วกูก็จำรหัสไม่ได้ กูบอกตัวตนมึงเลยดีกว่า
    tee_world ชื่อล็อกอินกู กูชื่อ ธีร์ กูคือหนึ่งในแฟนคลับมึง
  • คุณ hnote ผมเสียสละทดสอบเผื่อเครื่องขัดข้องงัยครับ เด่วคุณมาร์คจะได้รับอันตราย

ผมเป็นคนดี(หลายเท่า) มั้ย เอิ๊กๆๆ
  • ผมไม่มีความรุ้เรื่องเบนซ์เลยครับ ก็เลยปรึกษาคุณมุ เพราะขานี้คือคนยุครับ
    ต้นเหตุมันแค่นั้นเองจริงๆ แต่พอเห็นแล้วยอมรับว่าคันสีขาวมันโดนมาก แต่ดูราคาแล้วจะเป็นลม

คุณธีร์ ใจเย็นๆครับ
  • ขอร่วมลงชื่อด่าไอ้อัปรีย์โกเต๊กด้วยคน
  • GHOST 3:19PM Permalink
    คุณ hnote ผมเสียสละทดสอบเผื่อเครื่องขัดข้องงัยครับ เด่วคุณมาร์คจะได้รับอันตราย
    ผมเป็นคนดี(หลายเท่า) มั้ย เอิ๊กๆๆ
    ----------------
    555+ ครับพี่ เป็นคนดีเกินคาดไปเลย

ระดับพี่มาร์คไม่น่าเห็นราคาแล้วเป็นลมนะพี่ น่าจะเห็นราคาแล้วรีบคว้ามากกว่านะครับผม