ยินดีต้อนรับครับ

ขอแนะนำให้ทุกท่าน สมัครสมาชิก เพื่อป้องกันการแอบอ้างชื่อครับ

Mark Mafia

ชะตาฟ้าหรือจะสู้มานะตน
  • :063: สุดยอดพี่
  • ยอดเยี่ยมครับป๋ามาร์ค นับถือ ๆ
  • พี่มาร์ค ไอดอลผมเลยล่ะ...
  • ถ้าเป็นอย่างนี้ต่อไปคำว่าพี่มาร์ค เฮียมาร์ค ป๋ามาร์คคงไม่ได้ใช้แล้วต่อไปก็ต้องเรียกเสี่ยมาร์คอย่างเดียวเลย 555
  • ผมอยู่หนองคายนะครับพี Mafia ถ้าจะสุ่งออกไปทางลาวติดต่อผมได้ครับผมทำชิบปิ้งอยู่ครับ........
  • ไม่ต้อง login ก้อแสดงความยินดีได้จร้า

มุ่งมั่น ตั้งใจ จริงจัง คิดดี ทำดี

คนจริงที่นาน ๆ จะได้เห็นในสังคม

ได้ยิน ได้ฟัง ได้อ่าน เรื่องของคุณ มาร์ค มานานแระ

ยอมรับว่า คุณ แ่น่มาก

ขอให้กิจการรุ่งเรือง ครอบครัวสุขสันต์

ขอแสดงความยินดีด้วย ...

• โหแวะมาก็เจอะของดีแต่เช้าเลยพี่

ยินดีด้วยหลายๆครับพี่ เฮง เฮง เฮง คร๊าบผม
  • ยินดีด้วยค่ะ อิอิ
  • สวดยวดไปเลยลวกเพี่ย
  • ยินดีด้วยครับพี่สุดยอดเลยๆ
  • แถมให้อีกข้อ สำหรับคนที่อยากได้หลักในการดำเนินชีวิต และอันนี้สำคัญมาก

จงฝึกการให้อภัย เพราะการให้อภัยจะทำให้อารมณ์เราแจ่มใสตลอดเวลา :-D
  • แท็กซี่ แบบนี้ใครกล้าโบกไหมเนี้ย -.- :006:
  • ผมแถมให้พี่อีกข้อเลยเอ้า

ถ้าอยากได้การเคารพนับถือจากผู้อื่น จงเริ่มที่ตัวเองก่อน

ไม่แปลกเลยที่วันนี้มีคนนับถือคุณมาร์คมากมาย เพราะจากหลายๆ เหตุการณ์ คุณมาร์คได้พิสูจน์ให้เห็นแล้ว

เยี่ยมครับ
  • แถมให้อีกข้อ สำหรับคนที่อยากได้หลักในการดำเนินชีวิต และอันนี้สำคัญมาก

จงฝึกการให้อภัย เพราะการให้อภัยจะทำให้อารมณ์เราแจ่มใสตลอดเวลา
    .....................................................................................
    ถ้าอยากได้การเคารพนับถือจากผู้อื่น จงเริ่มที่ตัวเองก่อน
    .....................................................................................
    เห็นด้วยเป็นอย่างยิ่งค่ะ และขอแถมอีกนิดหนึ่งนะคะ หิริ โอตัปปะ ค่ะ =D> :063: :)
  • ติดตามpitbullzoneมาตลอดเกือบ10ปีแล้ว พี่มาร์คมีสิ่งดีๆมาให้เสมอ
    ยินดีด้วยครับ
  • ยินดีด้วยครับ ป๋ามาร์ค เป็นแรงบัลดาลใจให้ผู้คนคิดแล้วทำได้มากขึ้น แล้วก็อาจเปลี่ยนแปลงคนที่มีแต่คิด คิด คิด แต่ไม่ลงมือทำ ให้ลงมือทำซะที
  • สุดยอดเลยครับพี่แนะนำแต่สิ่งดีๆให้พี่น้องของเรา เป็นแบบอย่างที่ดีมากเลยครับ
    เพราะแสวงหา มิใช่เพราะรอคอย เพราะเชี่ยวชาญ มิใช่เพราะโอกาส เพราะสามารถ มิใช่เพราะโชคช่วย ดังนี้แล้ว "ลิขิตฟ้าหรือจะสู้มานะตน"
    ผู้ ที่ยิ่งใหญ่ที่สุด คือ ผู้ที่ทำตนให้เล็กที่สุด ผู้ที่เล็กที่สุดก็จะกลายเป็นผู้ที่ใหญ่ที่สุด ผู้ที่มีเกียรติ คือ ผู้ที่ให้เกียรติผู้อื่น
    :063:
  • ยินดีด้วยครับพี่ชาย ขอให้รวยๆครับ :063:
  • ยินดีด้วยครับพี่
  • ยินดีด้วยจริงๆครับพี่ชาย
    หมาของผมไม่กินอาหารอื่นเลย นอกจากF1,Extremeจริงๆเลย แปลกมากครับ น่าจะมีอะไรบางอย่างแฝงอยู่ในเบื้องหลังการผลิตแน่ๆ ฮ่าๆๆ
    ขอให้อาหารF1ขายดิบขายดี เจริญรุ่งโรจน์แบบนี้ตลอดไปนะครับ
    :063:
  • โอ้ว ยินดีด้วย เห็นเพื่อนตู อู๋ แล้ว เป็นปลื้ม ชื่นใจ ทุกสิ่งทุกอย่างอยู่ที่ความสามารถ

และ รู้จักจัดการกับ ชีวิต ร่ำรวยยิ่งขึ้นไป อะไรก็ไม่เท่า สู้ มานะ อดทน ขยัน ซึ่ง มาเฟียมีอย่างครบครัน

ที่สำคัญมี สมองอันชาญฉลาด เป็น อาวุธ

เยี่ยมไปเลย .......
  • เชื่อในสิ่งที่ทำ-ทำในสิ่งที่เชื่อ
    สุดท้ายความสำเร็จก็เป็นของคนจริงจนได้
    ปล.การขึ้นไปสู่จุดสูงสุดยากยิ่งแค่ไหน การรักษาและคงอยู่ยังจุดนั้นให้ยาวนาน ยากยิ่งกว่า
    ขอเป็นกำลังใจให้ครับ
  • ยินดีด้วยครับ
  • ขอบอกคำเดียวว่า.....เยี่ยมมากครับ
  • ขอบคุณเฮียใหญ่พี่ชายที่แสนดี ผมไม่เคยลืมทุกสิ่งทุกอย่างที่เฮียมอบให้ครับ

ขอบคุณทุกๆคนที่คอยเป็นพลังใจ เป็นพลังเงียบ ต่อไปผมจะเริ่มเก็บกวาดบ้านหลังนี้ ไม่ให้ใครมาทำให้เปรอะเปื้อน ผมปล่อยปละละเลยมานานพอสมควรแล้ว ผมรู้สึกผิดที่ปล่อยให้คนดีๆโดนรังแก

ขอโทษต่อสุภาพชนทุกท่านด้วยครับ
  • ร้อยรู้ไม่เท่าหนึ่งทำ
  • ยนดีกับป๋าด้วยครับ เดี๋ยวผมนั่งtaxiไปหา
  • สุดยอดมากนับถือเลยคุณพี่มาเฟีย :063:
  • ผมจงใจลงกระทู้นี้เพื่อให้สติ คนที่กำลังโดนหมากินสมองครับ
    หมานำเพื่อน นำมิตรภาพมาให้แท้ๆ แต่เพราะความโลภและกิเลสที่เข้าครอบงำจนลืมสติ
    หันมาทำร้ายทิ่มแทงกันเอง น่าเสียดายมิตรภาพ น่าเสียดายเวลาที่เสียไป
    คนบางคนยังตามราวีผมไม่เลิก ก็ไม่รู้จะแค้นฝั่งหุ่นอะไรหนักหนา
    ผมจึงอยากโชว์ให้เห็นว่าวันนี้ชีวิตผมไปถึงไหนแล้ว หมามันป็นเพียงสิ่งผ่อนคลายในยามว่างเท่านั้น
  • ยินดีด้วยคะ
  • ชัยชนะที่สวยงามที่สุดคือการชนะใจตัวเองนะครับ
    อดีตคือสิ่งที่ผ่านไปแล้ว อนาคตคือสิ่งที่ยังมาไม่ถึง
    แต่ถ้าหากว่าปัจจุบันนี้เราทำทุกสิ่งอย่างด้วยความตั้งใจทุ่มเททำให้ดีที่สุด
    อนาคตที่ยังมาไม่ถึงก็จะสดใสกว่าปัจจุบันนี้แน่นอนครับ...
  • ยินดีด้วยค้าบ คนคุณภาพ ผลงานย่อมคุณภาพ
  • สุดยอดค่ะ นับถือๆ ข้าน้อยขอคารวะสักพันจอก หมื่นจอก มาววววววว
  • ยินดีด้วยครับพี่มาร์ค เห็นแล้วเป็นแรงบัลดาลใจได้ดีจริงๆ ผมเองกระโดดมาหาธุรกิจส่วนตัวแต่ยังเดินได้ไม่ดีพอ กำลังเซไปเซมา ไขว่คว้าไปเรื่อย ขอนำแนวทางมาใช้กับตัวผมเองบ้างนะครับ

ส่วนนี้เป็นกำลังใจที่มามอบให้..

โบราณว่า... ไม้ใหญ่ย่อมเจอขวานคม

คนเด่นต้องมีคนด่า.....คนมีปัญญาจึงมีคนลองดี.....

คนทำงานดีจึงมีคนริษยา...

ปรากฏการเช่นว่านี้เป็นของธรรมดา.... ทำงานดีจนมีคนริษยา....

ยังดีกว่าทำงานไม่ดี...จึงเป็นได้อย่างดีแค่คนที่คอยริษยา

คำคมจาก ว.วชิรเมธีครับ
  • ยินดีด้วยครับป๋า เห็นแล้วมีกำลังใจขึ้นอีกมากเลยครับ
  • พี่โจคมตามเคยชอบครับ
  • ยินดีด้วยครับพี่ ขอให้สินค้าส่งออกเยอะๆนะครับ แล้วมาปลูกบ้านที่เขาใหญ่ซักหลังนะ ผมจะไปเป็นคนสวนให้555
  • AonPathumThani 2:00PM Permalink
    พี่โจคมตามเคยชอบครับ

ตาอ้นไม่ลงมา ผมจะขึ้นไปแล้วนะต้นเดือนหน้า อิอิ

พาผมไปรู้จักความสดใสของกทมหน่อยสิ บ้านนอกอะนะ เข้ากรุงทีไม่รู้ไปทิศทางใด 555

ว่าจะไปแวะไปขูดล้อแมครถพี่มาร์คเผื่อแทงหวยถูกได้เงินไปต่อยอดธุรกิจ 55
  • ใครอ่านกระทู้นี้ คนเล่นประจำที่บอร์ดนี้ ก็หวังว่าจะได้อะไรดีๆกลับไปบ้าง

ระยะนี้มีกระทู้บ่อนทำลายเยอะเหลือเกิน กระทู้บางประเภทยิ่งอ่านยิ่งท้อแท้กับชีวิต
    ก็หวังว่ากระทู้นี้จะเป็นกระทู้สร้างแรงบันดาลใจที่ดีแก่พวกเรานะครับ
    และหากมีอะไรดีๆก็อย่าลืมเอามาแบ่งปันแก่เพื่อนๆของเราด้วย
  • มาเลยพี่ 0838830106 เบออ้นๆๆๆๆๆๆโทรมาจ้วบๆๆๆ 555+
    พี่มาร์คสอนจีบสาวหน่อยอยากประสบความสำเร็จ ฮ่าๆๆ
  • ยินดีด้วยครับป๋า
    วันไหนจะไปยืมBENZพาหมาไปฉีดยาหน่อยนะ
  • อ่านแล้วร้สึกดี มีกำลังใจให้เดินต่อ ว่าจะท้อแล้วเชียว
  • อ่านแล้วรู้สึกดี
  • ยินดีด้วยนะครับพี่มาร์ค ผมให้ f1 กับลูกๆที่บ้านมาหลายปีแล้วพี่ ขอบอกว่าของเขาดีจริงๆ หัวข้อข้างบนอ่านดูแล้วทำให้ผมรู้สึกเหมือนมีพลังขึ้นมายังไงไม่รู้พี่ สังคมพิท มันก็ดีอย่างนี้หละนะไปใหนก็มีแต่มิตร ขอบคุณครับสำหรับสิ่งดีๆ
  • ผมชอบนะ เวลาได้เห็นคนประสบความสำเร็จในชีวิต
    ด้วยความสามารถของตัวเอง ความอุตสาหะ และการใช้ชีวิต
    มันเหมือนมีแรงบันดาลใจ ให้เรามุ่งมั่นที่จะลงมือทำในสิ่งที่เราอยากทำบ้าง
    ผมเคยอ่าน "CEO มองซีอีโอโลก ของ วิกรม กรมดิษฐ์" ให้แง่คิดดี
    คนส่วนใหญ่มักมองที่ความสำเร็จของผู้อื่น มองที่ขั้นสูงสุดของคนๆนั้น
    แต่มักมองข้ามจุดเริ่มต้น และกระบวนการ ขั้นตอนต่างๆ ที่กว่าจะไปถึง :o010:
  • กว่าจะมีวันนี้ ผมว่าพี่มาร์คคงผ่านอะไรมาไม่น้อย
    อุปสรรค ปัญหาที่พี่ผ่านมาในอดีต คือรางวัลตอบแทนที่ทำให้พี่มีทุกอย่างในวันนี้ :063: =D>
  • ขอให้รวยๆ ครับป๋า วันนั้นได้เข้าไปคุยเรื่องเครื่องมือกับป๋ารู้สึก นี่แหละตัวจริงได้ไอเดียใหม่จากป๋ามากเลยครับ
  • คุณมาร์คเงินขาดมือปรึกษาไม่ได้ แต่ถ้าเงินล้นมือปรึกษาได้ไหม .....ยินดีด้วยนะครับสำหรับของขวัญชิ้นใหม่ของคุณมาร์ก
    ไฟล์แนบ
    m1[2].jpg 53K
  • image
    ไฟล์แนบ
    m1[2].jpg 53K