ยินดีต้อนรับครับ

ขอแนะนำให้ทุกท่าน สมัครสมาชิก เพื่อป้องกันการแอบอ้างชื่อครับ

Mark Mafia

THAI PITBULL CLUB WEIGHT PULL CHAMPIONSHIP 2011-2012
  • แจ้งข่าวหน่อย ในวันเสาร์ที่17ทางดีวันต้องการแรงงานเพื่อที่จะย้ายรางลากน้ำออกมาข้างนอก ตรงบริเวณสนามหญ้า พร้อมกับขนหินก้อนละ8โล ซึ่งมีน้ำหนักรวมกันหนักถึง2ตัน ใครว่างในวันดังกล่าวขอเชิญมาช่วยกันหน่อย
  • ใครว่างหรือสนใจที่จะมาช่วย ขอเชิญเลยนะคับ เผื่อขาดอะไรจะได้มาคุยกัน ขอบคุณมากคับ
  • ichap 1ใน3ทหารเสือที่จะทำการลงแข่งขันในวันที่18นี้...

ขอบคุณคนทำlogoกับlabelมาณ.ที่นี้ด้วยครับ
  • ให้ชมกันอีกตัวสำหรับ1ใน3ของทหารเสือ
  • อย่างนี้ tigger เสร็จ barbie วะ :o037:
  • บาร์เบล ลากได้ แถวครึ่งแล้ว .... ^^
  • โว ๆ ๆ ฟิต กันใหญ่
  • เรียนคณะกรรมการ TPCyoungbloodทุกท่านเรามีนัดกันวันอาทิตย์เช้านะครับ เพื่อแจกแจงหน้าที่ครับ ขอให้มาอย่างพร้อมเพรียงกันด้วยครับ
    .
    Nazz_TPCyoungblood กันยายน 6 Permalink อย่างนี้ tigger เสร็จ barbie วะ

เดี๋ยวเอาตัวเล็ก8เดือนไปลากสัก3แถว =P~ โม้จริงๆ
    image
    .
    ไฟล์แนบ
    DSC_2078.JPG 169K
  • วันอาทิตย์นี้พี่ติดงานที่โรงแรมมณเทียรช่วงบ่าย เอาเป็นวันเสาร์แทนได้ไหมครับ
    พรุ่งนี้จะให้คนไปคลองถมเพื่อหาซื้อนาฬิกาจับเวลาขนาดใหญ่ ใครรู้แหล่งช่วยแนะนำหน่อยครับ
  • ผมสะดวกทั้ง2วัน คนอื่นว่าไงครับ

ถ้าไม่เป็นการขอมากเกินไปจะบอกว่าเรายังไม่มีบอร์ดบอกน้ำหนักกันเลย
  • ได้ครับทั่น จะรีบดำเนินการตามคำขู่ ฮ่าๆๆ
    ใช่กระดานที่แขวนบอกน้ำหนักบนรถลากใช่หรือเปล่า
  • วันเสา เลิกเรียนประมาน เที่ยงๆๆเด๋วอาจจะแวะเข้าไปส่วนวันอาทิต เข้าไปแน่นอนครับ งานโรงแรมให้พวกผู้ใหญ่ดูแล เราคนหนุ่มๆๆมายกกันดีกวว่า ฮ่าๆๆๆๆๆๆ

พี่นัท tiggerยอมครับงานนี้ ขาหลังสงสัยจะหายไม่ทัน แต่วันอาทิตนี้จะเอาไปซ้อมเบาๆๆครับ
  • ถูกต้องครับ...
  • ตอนดูคลิปซ้อมที่พี่กรนำมาลงรู้สึกแย่มากๆๆเพราะ มันด้วยความไม่รู้ของเรา ไม่ได้สังเกตุเลยว่าทำไมหมาเราลากแปลกๆๆ ลากๆๆหยุดๆ หรือไม่ก็ไม่ยอมออกตัว
    กลับมาถึงบ้านเห็นยืนขาหลังยกๆๆเดินไปดูที่อุ้งเท้า น้ำตาร่วงเลยตู เป็นแผลพองมีเลือดออกมา มีหนองมาเพิ่มอีก ตอนนี้อาการดีขึ้นแล้ว แต่คงยังปวดๆๆอยุ่บ้าง แผลแห้งหมดแล้วครับ จบการรายงาน
  • ไม่แน่ใจครับพี่มาร์ค/ถ้าได้เดี๋ยวเข้าไปเสาร์ครับ
  • สามทหารเสือขอฝากความหวังไว้ที่เจ้านีี้ครับ
  • อาทิตย์เช้าประมาณกี่โมงอ่ะพี่ - - จะได้เคลียร์งานก่อน
    เอาหมา 8 เดือนมา เลยโฮโฮ ของงี้โม้ไว้ก่อนเคลียร์ทีหลัง 55555555555
    ผมเน้นปริมาณหมามาแข่งพี่ตอนนี้ใครซุ่มซ้อมกันอยู่เปิดตัวได้แล้ว มาลาก มาเล่น มาคุย แลกเปลี่ยนความรู้
    เกร็ดเล็กเกร็ดน้อยกัน มันสนุกกว่ากันเยอะ กีฬาหมาลากมันทำให้เรามันอย่าไปทำให้มันเคลียดครับพี่
    เปิดตัวกันได้แล้วนะครับ อยากรู้ว่าจะได้เจอเซียนเก่าๆ หรือ เซียนยุคใหม่มาแค่ไหนครับ
  • อ้นที่บอกเสร็จบาร์บี้พูดไปงั้นอ่ะแถวเดียวยังจอดเลย 555555555
  • พี่เก่งอย่าลืมเข้ามานะครับมาดูว่าอ้นอ่านหนังสือพี่แล้วสู้พี่เก่งได้ป่าว 55
  • 555 ช่วงนี้หมาไม่อยู่บ้าน มีเวลาฟิตเวทเต็มที่ วันที่ 18 จะทำน้ำหนักเพิ่ม 5 โล จากคราวที่แล้ว.....(โม้ซะ อิอิ)
  • มีแต่ดาวรุ่งดวงใหม่ไฟแรงๆทั้งนั้น ออมมือให้ทองพูลบ้างนะครับ

image
    ไฟล์แนบ
    DSC03315.jpg 47K
  • ขอเชียร์ทั้งโปลิศ และ ทองพูล ส่วนเบียร์ขอกินทั้ง 2 ฝ่าย 555++
  • มีเรื่องใหญ่แล้วสิ/ ผมมานั่งวน vdo ดูประกอบกับสังเกตุตอนขึ้นเครื่องวิ่งไม่แน่ใจเอ็นขาหลังขวาฉีกหรือเปล่า ไม่รู้ว่าเกิดตอนไหนเซ็งสุดๆสงสัยงานนี้ขอดูอาการก่อนล่ะงานนี้ /สังเกตุการปล่อยขาขวาจาก clip จะสังเกตุได้ชัดว่าไม่มีแรงส่งจากขาขวาเลย เดี๋ยวเสาร์อาทิตย์นี้ต้อง ขอเอาไปเอ็กซเรย์ดูกระดูกหน่อยล่ะว่าผิดปรกติเปล่า อืมเซ็งมากimage
    ไฟล์แนบ
    stop.jpg 163K
  • อันนี้เป็น vdo ช่วงแรกๆก่อนฝึกอย่างจริงจัง/สงสัยงานนี้พักยาวซะแล้วมั้ง
  • ขอให้หายเร็วๆนะครับ อุบัติเหตุเกิดได้เสมอ
  • ใครบอก ...ไม่มีใครเชื่อ...ตราบใดที่เราไม่เจอกะตัวเอง...ขอให้หายไวๆ
  • หายไวๆนะครับ
  • ขอบคุณ พี่วีระ พี่ john น้องคิม ครับ/เดี๋ยวขอcheckกับหมอวันเสาร์นี้อีกครั้งเพื่อความชัวส์ :-(
  • ชักเป็นห่วงลูกสาวเราแฮะ.....
  • ฝาก สุนัขที่กะดูกยังไม่แข็งแรง ค่อยเป็นค่อยไปดีกว่าครับ
  • หายไวๆนะพี่
  • สรุปพวกเราชาวกิจกรรมเจอกันวันเสาร์แล้ววันอาทิตย์ไปโรงแรมมณเทียรนะครับ
  • กร / M / อ้น / NUT และ ทีมงาน TPCสายกิจกรรมทุกท่าน วันอาทิตย์ที่ 11 อยากให้ไปประชุมด้วยกันน่ะ

อยากใช้คำว่าขอร้อง กลัวไปคนเดียว เหงา :011: ถ้าใครไปไม่ได้สุนัขท่านจะถูกตัดคะแนนหมดสิทธิ์ ได้รับรางวัลหากชนะโดยไม่ต้องแจ้งให้ทราบล่วงหน้า:-D

แล้วในวันเสาร์ที่ 10 ถ้าไม่ติดเดี๋ยวเข้าไปd1ครับยังไม่รับปากน่ะ/ขอดูงานเย็นนี้ก่อน
  • ไปครับบ ต้องแต่งชุดแบบไหนอะครับ จะได้หล่อๆๆครับ
  • ใส่สูตรผูกไทด์ให้เรียบร้อยแต่กางเกงขอเป็นขาสั้นลายดอกนะครับ :-D
  • indy ไปป่าวพี่ 5555+
  • okครับ นี้เพราะคิดว่าจะชนะหรอก ถึงต้องรีบเข้าไปกลัวโดนตัดของรา
    วัล
  • ถ้านาฬิกาจับเวลาทำเสร็จทันจะเอาไปโชว์วันที่ 18 นะครับ สั่งทำไปแล้ว
    ที่มีขายส่วนมากไม่มีเศษส่วนของวินาที เราจึงต้องให้เขาเขียนโปรแกรมขึ้นใหม่
  • พี่กรสรุป วันอาทิต ไปงานใช่ปะ ใครมีสูทบ้าง ผมอยากใส่ อะ สูทเกงขาสั้น 555+
  • เอ้ยเอาจริงดิ/ :o050:
  • ที่เว็บหน้าแรก ลองเอาแชทรูมมาติดตั้งไว้ให้ เผื่อจะได้ใช้ประโยชน์ ลองดูนะครับ
  • ขอตบมือดังๆ ให้กับทีมงานลากของ TPC ทุกคนครับ

:006: :006: :006:

ดังพอมัย
  • ใครว่างรีบมาห้องแชท สาวตรึมเลย
    มาช่วยคุยแทนหน่อย จะขอเบอร์อย่างเดียว ไม่ไหว
  • ก่อนอื่นต้องขอบคุณ พี่ๆน้องๆ TPCและน้องYoungblood ทุกท่าน ณ ตอนนี้เป็นก้าวแรกของเราจริงๆ
    ขอพูดเต็มปากเลย ผมรู้สึกตัวว่าต้องถอยก้าวเพื่อดึงขาหลัง/คิดและศึกษาเพิ่มก่อนที่อะไรจะสายไป มากกว่านี้อีกสักนิดล่ะ ^:)^
    กระดูกกระดูก ผมได้ยินบ่อยมากเรื่องนี้บางสาย สามารถเจริญเติบโตได้ถึง 18 เดือนถ้าเปรียบเหมือนคนก็สูงได้อีกถึงอายุ 30 (ยกตัวอย่าง) อะไรจะปานนั้น อย่าพึ่งใส่น้ำหนักเต็มที่ รับไว้ฐานที่เข้าใจ แต่ไม่เคยปฎิบัติ
    ไม่รู้ความซ่าของ หมาหรือของคนกันแน่ มีเท่าไหล่ ใส่มาเลยเจ้านาย จัดให้

นี่อาจจะเป็นบทเรียนสำหรับท่านมือใหม่ จากเหตุการณ์ barley ขาขวาหลังเดี้ยงเวลาน้ำหนักมากๆ แขยงๆเวลาจะใช้ขาขวาส่งน้ำหนัก หากพิจารณาแบบผู้เลี้ยงก่อนส่งถึงมือหมอ โดยพิจารณาได้คือ

เรื่องแรก จากการที่โหลดน้ำหนักมากเกินไป เกินกว่าที่กระดูกหมาจะรับได้ ผมว่าเรื่องนี้น่าสนใจมากแต่ไม่ได้สังเกต ตั้งแต่จบงาน
    image

เรื่องสอง การขาดการคลายกล้ามเนื้อหลังจากเลิกฟิตซ้อม ถ้าเปรียบเหมือนนักมวยก็ต้อง นวดตัวด้วยน้ำมันมวยก่อนซ้อมและหลังซ้อม เพื่อลดอาการบาดเจ็บกล้ามเนื้อ และคลายเส้นเพื่อลดอาการเส้นยึด

เรื่องสาม อุบัติเหตในวันที่รถชน อันนี้ไม่น่าเกี่ยวหรือเปล่า เพราะที่ซ้อมd1 ล่าสุดหลังจากรถชน

สรุปทั้งนี้ที่กล่าวมาทั้ง 3 ข้ออยากให้ถือเอาไปปฎิบัติ ให้สังเกตุ ทุกย่างก้าว อย่างระมัดระวัง ขอบคุณครับ

จะเอาประสบการณ์การฝึกมาฝากเรื่อยๆครับ :)

image
    ไฟล์แนบ
    IMG-8881.jpg 94K
    BAR-03.jpg 167K
  • เรื่องสอง การขาดการคลายกล้ามเนื้อหลังจากเลิกฟิตซ้อม ถ้าเปรียบเหมือนนักมวยก็ต้อง นวดตัวด้วยน้ำมันมวยก่อนซ้อมและหลังซ้อม เพื่อลดอาการบาดเจ็บกล้ามเนื้อ และคลายเส้นเพื่อลดอาการเส้นยึด

อยากรู้วิธีแก้ ป่าวคร้าบ...ฮ่าๆๆๆ
  • เป็นการกรุณา มากเลยพี่ JOHN ^:)^
  • ขอแบบนี้มันต้อง คุยมันถึงจะเข้าใจ แต่ที่แน่ๆ ตอนนี้ เอาไปให้หมอรักษาก่อนล่ะกัน
  • ลึกซึ้งแบบนี้แหละ ที่น่าค้นหา
  • เบาๆมือหน่อยก็ดี หมาอย่างนี้ หละหาย๊ากยาก55555