ยินดีต้อนรับครับ

ขอแนะนำให้ทุกท่าน สมัครสมาชิก เพื่อป้องกันการแอบอ้างชื่อครับ

Mark Mafia

CHANTHABURI PITBULL CLUB - กลุ่มพิทบูลจันทบุรี
  • อาทิตย์นี้ใคร ว่าง จัดหนัก ที่ กะทิงเลย นะครับ
  • ครับพี่บอย สำหรับพี่เมื่อไหร่ก็ได้ ลูกหมายังห่างพี่อีกเยอะครับ

จัดไป เจ้าบ้านไม่กลัวก็ดี อยากเห็นลิงคออ่อน
  • พี่อาทผม มีสูตรใหม่ วัดใจ
    กับ สูตร สบายๆ ชิวๆ
    มีให้เลือกครับ
    ใคร จัดหนัก
    เรามี เหล้าป็อก
    ป๊อกซ่าๆ
    ๕๕๕๕๕
    ใครอยาก ชิว เรามีเหล้าชาม๕๕๕ เอาให้ มันส์ กันไป
  • พอดีมีหูหมาอยู่6อัน เดี๋ยวต้มยำให้กินนะหนึ่ง
  • ๕๕๕๕๕๕๕๕๕ บ้าไปแล้วพี่ ๕๕๕ขอแซ่บๆ นะ
  • แต่ต้องขอบอลก่อนนะ แต่อีก4เค้าให้แล้ว
  • ไปแล้วเน้อ นอนก่อน
  • วันนี้มีใครไปเที่ยวไหนป่าวคับ
  • เงียบจิงๆด้วย
  • ไปขายหมูกันปะ
  • สวัสดีครับ พีี่ๆ มีเืทคนิคการให้อาหารลูกหมา ยังไงบ้างหลอครับ ให้กินอะไร พอดีมือใหม่นะครับ ได้ลูกหมามาจากพี่ปั้ม ตัวนึงลายเสือ
  • เมื่อรับลูกสุนัข เข้ามาบ้านใหม่ๆ เราจะเลี้ยงมันอย่างไร จึงจะเป็นหมาที่กินง่าย
    ปกติผมจะเลี้ยงแค่เช้ากับเย็น เพราะว่ากลางวันผมไม่มีเวลา และไม่ได้อยู้บ้าน

แรกเริ่ม เราแยกเขามาจากแม่และพี่น้อง เขาอาจะยังไม่อย่านม
    จึงไม่คุ้นเคยกับการกินอาหารเม็ด เราต้องปรับตัวให้เขาก่อน
    เอาอาหารเม็ดกะพอประมาณ แช่ในนมให้นิ่มให้กินตอนเช้ากับตอนเย็น
    ถ้าไม่สบายใจจะเพิ่มมื้อกลางวัน ก็ไม่ว่ากัน ต้องแช่นมให้นิ่ม แล้วค่อยลดปริมาณนมลงทีละนิด
    จนท้ายสุดกลายเป็นอาหารเพียวๆ เลิกนมได้อย่างถาวร

หากต้องการจะให้สามมื้อต่อวัน ต้องให้ในปริมาณน้อย หากให้เยอะเกินไป มันจะกินไม่ครบทกมื้อ และเจ้าของต้องมีเวลาอยู่บ้านทั้งวันด้วย
    ไม่ต้องกังวล ลองนึกถึงหมาที่อยู่ในธรรมชาติ มันไม่มีตู้เย็น ไม่มีอาหารเม็ดขาย มันจึงไม่มีทางกินได้ครบสามมื้อ ตามหลักทฤษฎี
    หมาที่อยู่ตามธรรมชาติ จะกินเมื่อหิว อย่างเก่งไม่เกินวันละมื้อ ล่าไม่ได้ อดอีกต่างหาก แต่ทุกมื้อที่มีโอกาสจะฟาดเต็มคราบ

หลักสำคัญในการฝึก อย่าวางอาหารทิ้งไว้ โดยเด็ดขาด
    มีเยอะพวก รักหมาเกินเหตุ กลางวันไม่อยู่บ้านเอาอาหารใสจานวางทิ้งไว้
    หมาก็เลย กินแบบไม่รู้เวล่ำเวลา อยากกินก็กิน ไม่อยากกินก็ไม่กิน

การฝึกให้หมากินง่ายและรู้หน้าที่ รอจนมั่นใจว่าเขาหิวมากแล้ว
    ก่อนให้ วางอาหารลงใกล้ๆตัวหมา หากเขาเข้ามากินโดยที่ยังไม่สั่ง ให้ดุ โดยออกคำสั่งว่า ไม่ แล้วหยิบอาหารออก
    การห้ามไม่ให้กินตอนที่เขาอยากกิน จะเป็นการกระตุ้นให้เขาอยากกิน เวลาให้กินจริงๆจะได้ไม่เรื่องมาก

ต่อมา วางอาหารลงอีกครั้ง แล้วสั่งให้กิน เมื่อเขากินให้ชม ทำแบบนี้ทุกครั้งเขาจะรู้หน้าที่

เทคนิคการเช็คปริมาณว่าควรให้ต่อมื้อในปริมาณเท่าไร จึงจะเหมาะสม สำหรับสุนัขแต่ละตัว
    คือเริ่มให้น้อยๆก่อน หากกินหมด ห้ามเติม ให้ไปเติมในมื้อถัดไป
    ค่อยๆเพิ่มทีละนิด จนเราทราบปริมาณที่เขาสามารถกินอิ่มพอดี
    ปริมาณอาหารกะให้กินหมดภายใน 10 นาที กินไม่หมดยกออกทันทีอย่าวางทิ้งไว้
    จะเสียนิสัย แล้วมื้อต่อไปอย่าลืมลดปริมาณอาหารลง
  • Copy ของพี่มาร์ค มาลงเลยแหะๆๆ พอดีผมอยากทราบเทคนิคเพิ่มเติมที่ว่า อัดอาหารดีๆหน่อยเนี่ย พี่ๆให้มันกินอะไรกันบ้าง ตอนนี้มันกิน อาหารเม็ด F1 ไม่ต้องแช่นมได้ละ วันละ 3 มื้อ ขอบคุณมากครับ
  • ขอแนะนำ โครงไก่บด,คอไก่บด ครับสุดยอดมากๆเพราะผมขายอยู่
  • งานหน้าที่ใหน ผมขอเป็นอาทิตย์หน้าเลยนะพี่ๆทั้งหลาย เพราะว่าเขาเปิดผมก็ใม่ว่างแล้วอ่ะพี่ วันนี้พี่อาร์ทบอกว่าถ้าถ้าเช็กชื่อขาดอีกครั้งจะตัดออกจากกลุ่มแล้วโดนยึดหมาด้วยโหดแท้ๆเหลาๆเลยอ่ะ :002:
  • แล้วจะให้กินยังไงอะครับ วันละกี่มื้อ แล้วต้องผสมกับอาหารปะครับ แล้วขายยังไง ขอบคุณครับ
  • ยืนยันคอไก่บดสุดยอดเลยพี่ที่บ้านก็ใช้จนตอนนี้มันจะกินแต่คอไก่ใม่กินอาหารเม็ดแล้ว ~:>
  • ถ้าลูกหมา 2 เดือนเลิกกินนมได้แล้วครับ อัดให้ตัวใหญ่ ๆ ลองโครงไก่บด คอไก่บด ของพี่อาร์ต เลย

ในชมรมส่วนใหญ่จะใช้ R3 ของพี่ส้ม นะครับ โทร 0843489930
    หรือถ้าด่วน ซื้อที่ บ้านเจ้าตูบ มีทั้ง F1 และ R3 แล้วแต่ชอบนะครับ อยู่ตรง หลังพลาซ่าเก่า โทร 0816137091

R3 สีชมพู โปรตีน 32% สำหรับลูกหมา 790 บาท
    R3 สีฟ้า โปรตีน 22% สำหรับหมาโต 540 บาท

F1 สีม่วง โปรตีน 32% ลูกหมา 830 บาท
    F1 สีเหลือง โปรตีน 22% หมาโต 590 บาท

ส่วน อาหารดี ๆ ลอง Extreme Bully ที่บ้านเจ้าตูบมีครับกระสอบละ 2000 กว่าบาท

โครงไก่บด คอบด คอไก่ชิ้น ของพี่อาร์ต โทร 081-3771589

• ถึงบ้านแล้วเหรอพี่ปอ
  • ถึงแล้วครับ โมทย์ วันนี้สนุกมาก ขอบคุณครับ
  • พี่ๆครับตกลงเราจะไปกระทิงวันไหนดีเอาที่สะดวกของทุกคนเลย แต่อาทิตย์นี้ผมตกลงกะอึงบั๊กก้าว่าผมยังไม่พร้อม เลยอยากจะถามหลวงพี่กะหัวหน้าเด็กว่าเราจะไปกันวันไหนดี อาทิตย์นี้ผมไม่สะดวกจริงๆครับขอโทษด้วยครับถ้าหลังจากอาทิตย์นี้ไปแล้วผมสะดวกมากๆ
  • ถึงเร็วจังพี่ปอ
  • ผมพึ่งถึงเองอ่ะ
  • พี่อาร์ทนอนยังครับ
  • โต้งพรุ่งนี้ไปบ้านพี่อาร์ทกี่โมง แล้วพี่ปอไปบ้านพี่อาร์ทปะ อยากเห็นหมาตัดหู
  • อาทิตหน้างัยตี๋ เพราะถ้าเลยอาทิตหน้าก็ใม่ว่างอีกตั้ง2เดือนอ่ะ เค้าใม่อยากโดนเช็กชื่อออกอ่ะ [-X
  • ถึงแล้วครับตี๋ พรุ่งนี้ท่าทางจะต้องสละสิทธิ์ พรุ่งนี้ผมต้องขนของจากร้านเก่า กลับมาไว้บ้านครับ

ส่วน ที่เราจะไปเยี่ยมเยียน เผ่า อึงบั้กก้า นั้น พี่อาร์ตบอก วันเสาร์ที่ 4 กพ. ครับ
  • ตอนสายๆๆคับพี่ตี๋
  • ขอเลื่อนหน่อยน่านะ :024:
  • ไปขนของเดี๋ยวผมช้วย มารับผมที่บ้านด้วยสิ
  • ฝากให้พี่อาร์ตดู ผมอยากรู้ประวัติหมาตัวนี้ ตัวนี้เป็นพ่อของหมาที่บ้านผม มันเคยอยู่ชลบุรี พี่เคยเห็นป่าวคับ...อยู่เชียงใหม่มันชื่อ บูลบอย...
    image
    ไฟล์แนบ
    DSC022032.jpg 116K
  • วันนี้สนุกมากครับ สาระมาเต็ม เสียดาย ตี๋ไม่ได้โชว์กินหูหมาจิ้มน้ำพริก อิอิ

ขอขอบคุณ พี่อาร์ต สำหรับสถานที่ และกับแกล้มอร่อย ๆ ของ ท่าน ผบ. ครับ
    ขอขอบคุณ หนึ่ง พี่บอล โต้ง โมทย์ อิ่ม ที่ให้การต้อนรับเป็นอย่างดี ขอบคุณครับ

• ดีค่ะพวกพี่ๆๆ
  • หวัดดีครับน้องบุษ เป็นไงบ้างครับ สบายดีมั้ยยยย
  • ขอบคุณลาบคอไก่บดอร่อยมากๆขอบคุณพี่อาร์ทและผ.บด้วยครับกับข้าวอร่อยมากๆหรือจะกับแกล้มดี แต่ของเค้าอร่อยจริงๆเสียดายผมดันง่วงก่อนอ่ะดิ
  • ต้องการซื้อลูกสุนัข พิทบูลเพศผู้ สายไหนสีไหนก็ได้ครับขอแค่เป็นพิทบูลก็พอ

ผมอยู่แถวโรบินสันจันทบุรีครับ 0901235603 ขอบคุณครับ

ที่บ้านเลี้ยงอยู่1ตัวอายุ1ปีแล้วครับ...อยากได้เพิ่ม ^_^
  • ตามนั้นเลยนะครับ
  • imagine 7:53PM Permalink ต้องการซื้อลูกสุนัข พิทบูลเพศผู้ สายไหนสีไหนก็ได้ครับขอแค่เป็นพิทบูลก็พอ

ผมอยู่แถวโรบินสันจันทบุรีครับ 0901235603 ขอบคุณครับ

ที่บ้านเลี้ยงอยู่1ตัวอายุ1ปีแล้วครับ...อยากได้เพิ่ม
    แล้วจะเอาเกรดไหนอ่ะครับ มีขายอยู่ เพศผู้ 14 เดือนimage
    500,000 บาท (ถามกว้างจัง) :-))
    ไฟล์แนบ
    DSCF0083_resize.jpg 74K

• ** ปิดการซื้อครับ **

ขอขอบคุณพี่pratitมากๆนะครับ
  • ตามนั้นเลยนะตรับ
  • เงียบครับ :-@
  • ห้าห้าห้าห้าห้าห้า หวย แดกครับงวดนี้โดนเยอะเลย เซงไก่ว่ะ
  • มึงแดกตูได้มึงแดกไปอย่าให้ถึงตากูถูกบ้างนะ เจ้าอย่าหนีแล้วกัน ตูจะซื้อมึงตัวละ2บาท สัส
  • ซื้อน้อยไปคับตี๋ต้องตัวล่ะหมื่น..จัดหนักให้เจ้าเลย 55555
  • เวลาลุ้นนั่งหลับหรือป่าวตี๋เลขเลยเปลี่ยน :013:
  • นั้นไงมีเรื่องนั้งหลับมาแล้ว หุหุไม่น่าเลยฆ่าตัวตายชัดๆเลยตู Y^Y
  • ครับผมที่ ร้านกาแฟตรงสายสัมพันธ์บังกะโลกำลังมีลายเสือจะคลอดอีกไม่นานนี้ครับ
  • พี่ tidtee777 .....ร้านกาแฟสายสัมพันธ์อยู่แถวไหนเหรอครับ ขอบคุณมากๆครับ
  • image
    ไฟล์แนบ
    IMG00479-20111231-1401.jpg 87K