ยินดีต้อนรับครับ

ขอแนะนำให้ทุกท่าน สมัครสมาชิก เพื่อป้องกันการแอบอ้างชื่อครับ

Mark Mafia

โคราชหาF1ได้ แต่หาExtream bullyไม่ได้ครับ
  • อีกเรื่องที่อยากเรียนให้ทราบ เอฟวัน มีนโยบายขายราคาเดียวทั่วประเทศ เพื่อให้ลูกค้าได้รับความเท่าเทียมกันเรื่องราคา เราจึงจ่ายค่าข่นส่งจากต้นทางโดยเราเป็นผู้รับภาระเอง ไม่ได้ผลักภาระไปยังร้านค้า ยกเว้นในบางพื้นที่ๆ การขนส่งลำบากมากๆ จำเป็นต้องจัดส่งด้วยวิธีพิเศษก็อาจจะมีการเฉลี่ยค่าขนส่งร่วมกันกับทางร้าน แต่มีเพียงร้านหรือสองร้านเท่านั้น

ดังนั้น หากร้านค้าใดแอบอ้างฉวยโอกาสเอาเปรียบลูกค้าได้โปรดแจ้งให้เราทราบด้วย และในบางพื้นที่ๆตัวแทนมีปัญหา ขอความกรุณาช่วยแนะนำร้านค้าดีๆให้ด้วยครับ

ขอบคุณทุกท่านที่ให้การสนับสนุนๆครับ :-D
  • ขอให้น้องน้ำเลิกกับพี่กรุงๆเถิดมัวแต่มาเกาะพี่กรุงอยู่อย่างงี้พี่เค้าตั้งตัวไม่ได้ซะที
  • เรียนทุกท่าน

เพื่อบรรเทาความเดือดร้อนของผู้เลี้ยงสุนัข ตอนนี้อาหารสุนัขเริ่มขาดแคลนในหลายพื้นที่
    ดังนั้น ผมพิจารณาแล้วว่า หากรอน้ำลดหมาคงอดตายก่อนแน่ พรุ่งนี้เอฟวันจะเริ่มส่งของตามปกติครับ
    วันนี้มีส่งไปแล้วบางส่วน ในกรุงเทพฯ ใครที่เดือดร้อนไปรับของได้ที่ร้านเมล็ดข้าว รามคำแหง 127

วันพรุ่งนี้จะส่งไปโซนตะวันออก ชลบุรี ระยอง จันท์ ตราด
    มะรืนไปส่งของที่ศูนย์กระจายสินค้าที่ย้ายไปย่านพระรามสอง เพื่อกระจายไปตามพื้นที่อื่นๆ
    โซนใต้ โซนภาคกลาง โซนเหนือ และโซนอีสาน ถ้าส่งไปไหนได้ก่อนก็จะรีบส่งไปเลยครับ

ขออภัยในความไม่สะดวก
  • ดีครับเเถวบ้านของขาดมานานเเล้ว
  • เย้ เย้ เหลือ สองถุงยังรอได้คับพี่มาร์ค
  • พี่มาร์คครับ

ผมเองก็ยังเป็นข้าราชการชั้นผู้น้อยครับ ทั้งชีวิตสงสัยจะเป็นได้แค่ซี ๖ ยันเกษียณ :028:

ส่วนเรื่องฝึกหมา คงรอให้พร้อมเลี้ยงตัวที่ ๒ ก่อนครับ รับรองว่าจะไม่เลี้ยงพิทบูลเหมือนเดิม แต่จะเอาไปร่วมกิจกรรมเหมือนเดิมครับ :063: (หวังว่าจะไปเหยียบจมูกชาวพิทอีกครั้ง :p )

แล้วก็เรื่องอาหาร ผมพูดในฐานะของผู้ที่ใช้จริง ด้วยระยะเวลาที่ต่อเนื่องจริงๆ ครับ รออยู่ว่าเมื่อไร F.1 จะมาสัมภาษณ์ลงหนังสือเหมือนกับคนอื่นบ้าง :-)) :-))
  • ด้วยความยินดีเลยท่านผู้ตรวจการณ์ ฉบับส่งท้ายปีเก่าต้อนรับปีใหม่ จัดไปสองหน้าเลยครับ
  • พี่มารค์ครับ

ไม่ทราบว่าตอนนี้ F-1 ถุงสีแดง/สีม่วง สามารถซื้อได้ที่ไหนบ้างครับ... ผมอยู่ กทม.ชั้นใน แถวๆสี่แยกแม้นศรี(น้ำไม่ท่วมไปมาสะดวก) ใช้ F-1 มาตลอดจนตอนนี้ใกล้จะหมดแล้ว(ขนาดสต๊อกไว้ตลอด 2 กระสอบ แต่ช่วงเดือนที่ผ่านมาพี่นภาแจ้งว่าน้ำท่วมเลยไม่สามารถส่งได้) คาดว่าอาหารอยู่ได้ไม่เกิน 10 วันรบกวนแนะนำตัวแทนจำหน่ายที่ใกล้ที่สุดให้ด้วยนะครับ ขอบคุณมากครับ
  • เรื่องมีขายที่ไหนบ้างต้องถามคุณนภาครับ พี่ไม่ค่อยรู้ทางครับ สี่แยกแม้นศรีอยู่ตรงไหนก็ไปไม่ถูก เคยได้ยินแต่ชื่อ ตอนนี้ลูกค้าตามบ้านคงส่งให้ไม่ได้เพราะมันใช้เวลาเยอะวันหนึ่งคงไปได้ไม่กี่ที่ จึงขอเอาไปลงตามร้านแล้วแต่ละท่านก็ออกมาเอากันเองก่อนเด้อ
  • ที่แปดริ้วเรามีร้านตัวแทนใหม่เพิ่มอีกร้านแล้วนะครับ ชื้อร้านเพื่อนเกษตร อยู่สี่แยกคอมเพลกซ์ เบอร์โทร 087 133 3606 ส่งของไปวันนี้ พรุ่งนี้บ่ายๆน่าจะถึงแต่อย่างไรก็โทรไปเช็คก่อนไปก็ดีครับ จะได้ไม่เสียเที่ยว

ฝากสนับสนุนหน่อยนะครับ ขอบคุณมากๆ
  • ฝากขอบคุณพี่นภาด้วยครับ

เมื่อเช้าได้คำแนะนำเรียบร้อย สรุปว่าตัวแทนจำหน่ายที่ใกล้ที่สุดสำหรับคนที่อยู่กทม.ชั้นในคือ ซ.สุขุมวิท 103 เข้าไปซ้ายมือ เลย ซ.อุดมสุข 31 ไปนิดเดียว ตรงข้ามปั๊มคาร์เทล คนขายชื่อร้านเจ๊ผ่อง
  • วันนี้ส่งของไปลงที่ ฟิคัช ตรงข้ามห้างแมกซ์แวลู หลังห้างแฟชั่นเรียบร้อยแล้ว แต่ทางร้านก็กลัวน้ำท่วมจึงลงไว้ไม่เยอะ
    ร้านเจ้ผ่อง อยู่ระหว่าง ซอย อุดมสุข 31-33 เยื้องปั๊มคาร์เท็กซ์ ที่นี้ลงม่วงไว้ 20 ถุง เหลือง 10 แดง 5

ต่างจังหวัด ส่งไป ขอนแก่น ลพบุรี อุตรดิสถ์

พรุงนี้จะส่งไปเชียงใหม่ เพชรบุรี เลย สุราษฯ
    กรุงเทพฯจะส่งไป พระรามสอง ที่ห้างบิ๊กซี กับร้านภูรี
  • โคราชที่ร้านหมออุ๊ ยังมี Extream bully เหลืออยู่ไหมครับ
    วันเสาร์นี้จะเข้าไปเอา ตอนนี้มีเจ้าตัวเล็กมาอยู่ด้วยจะลองให้กินดู ตอนนี้ให้ถุงสีม่วงอยู่กำลังจะหมดแล้ว
  • น่าจะยังมีครับ เดี๋ยวผมเช็คให้ครับ
  • 084-8644242 เบอร์หมออุ๊ครับ
  • มี1ถุงครับไปดูมาเมื่อวาน f1แดง2ถุง สีเหลืองกับม่วงหมดเลยครับไม่รู้จะหาซื้อที่ไหนแล้ว ร้านบุ่งก็ไม่มี
  • อิอิอิอิอิอิอิอิ สีม่วงผมไปสอยมาเองครับบบบบบบบบบ อิอิอิอิอิอิอิ ที่เซฟวันร้านแก้วก็หมดนะครับบบบบ
  • วันนี้ออกไปส่งอาหารด้วยตัวเอง เหนื่อยจัง รถก็ติด แต่ก็มีความสุขครับ

กรุงเทพฯ
    ร้านที่ลง ฟิชแอนด์เบิร์ด หลังบิกซีพระรามสอง เข้าประตูทางซอยท่าข้ามสะดวกมาก
    ถัดไปก็ร้านภูรี ก่อนถึงห้างโลคัสพระรามสอง ตรงข้ามบิ๊กซีใหม่(คาร์ฟลูเดิม)
    ด๊อกฟันพาร์ค โชคชัยสี่ 52/1

ต่างจังหวัดส่งไป
    เพชรบุรี ชลบุรี พนัส มาบตาพุด สมุย

สุราษฯ เชียงใหม่ ไปแล้วแต่รถเต็มไม่รับของ พรุ่งนี้ไปใหม่