ยินดีต้อนรับครับ

ขอแนะนำให้ทุกท่าน สมัครสมาชิก เพื่อป้องกันการแอบอ้างชื่อครับ

Mark Mafia

อาหารที่ดีที่สุดของพิทบลู
  • ผมไม่รู้จาเอาอาไรให้หมาของผมกินดีถึงจาแข็งแรง และโตเร็ว
    บอกหน่อยครับ ผมเพิ่งเริ่มหัดเลี้ยง
  • กินดีต้องน้ำเปล่า แข็งแรงต้องธาตุเหล็ก โตเร็วต้องยูเรียเลยครับ555ขำๆไปก่อน

ส่วนใหญ่จะขึ้นอยู่กับความสะดวกของผู้เลี้ยงมากกว่าน่ะครับ
  • พิทบูลแต่ละตัว ความเหมาะสมของอาหารไม่เหมือนกัน
    ขึ้นอยู่กับการสังเกตของเจ้านาย บางคนหมาขนจะร่วงหมดหัวแล้วยังไม่
    รู้ตัว ต้องมีเวลาแบ่งปันความรักให้มันครับ ถึงจะรู้ว่าอาหารอะไรดีทีสุด... :020:

image
    ไฟล์แนบ
    DSC08529.JPG 186K
  • ถ้าผมบอกว่ามีท่านผู้เลี้ยงบางท่านเอาเเซลมอนหั่นเป็นชิ้นๆผมกะอาหารสุขภาพอื่นๆ ให้กินด้วยนะคัฟ ท่านจะทำตามไหม (ซึ่งจริงๆเเล้วก้อมีคนทำคัฟ มันมีโอเมก้า3)

จริงๆผมอยากจะบอกว่า อยากจะให้มันกินอะไรกินให้มันกินอย่างนั้นเเหล่ะคัฟ อาหารเม็ดยี่ห้ออะไรก้อได้ที่มันกินเเล้วเเข็งเเรงดี ท้องไม่เสีย ขนไม่ร่วงเป็นกระจุกๆ ถ้าให้เเนะนำอาหารยอดนิยมในตอนนี้ของพิตโซนก้อ เอฟวันคัฟ ราคาไม่เเพงคุณภาพเทียบชั้นอาหารนอกได้ เผลอๆดีกว่าที่สำคัญ เป็นของคนไทยคัฟ
  • อาหารที่ดีก็คือ อาหารที่มีคุณค่าสารอาหารครบถ้วนตามที่ร่างกายสุนัขต้องการและต้องปราศจากการปนเปื้อนที่เป็นอันตรายต่อสุนัข ถ้าต้องการอาหารที่ดีที่สุดดังนั้นคุณต้องปรุงเองครับ
  • สองแสบของป้าพร F1 เหนียวแน่น

โอกาสพิเศษ ก็เอาผสมกับอาหารสำเร็จ

สลับด้วย โครงไก่สด อาทิตย์ละครั้ง

image

image

image
    ไฟล์แนบ
    foodgood.JPG 86K
    Food-vert.jpg 270K
    gt1.JPG 150K
  • ดีที่สุดครับ อาหารใส่ใจ ใส่ใจหาแต่สิ่งดีๆให้มันกินครับ =D>