ยินดีต้อนรับครับ

ขอแนะนำให้ทุกท่าน สมัครสมาชิก เพื่อป้องกันการแอบอ้างชื่อครับ

Mark Mafia

สุนัขบาดเจ็บ
  • ขอทราบนามท่านเจ้าของกระทู้หน่อยครับ เรียกไม่ถูกต้องขออภัยครับ
  • ขอชื่นชม สุดใจคับ

เป็นบุญน้องหมาแท้ๆคับที่เจอคนดีๆอย่างพี่

หัวใจพี่ทั้งสอง หล่อมาก และ สวยมาก คร้าบ
  • เล็ก ค่ะ
  • ขอให้ห่วงใยหายวัน..หายคืนนะครับ...มีสุขภาพแข็งแรง...ปราศจากโรคภัยไข้เจ็บ..ตลอดจนพี่เล็กผู้เลี้ยง...
    ผมคิดเหมือนป๋ามาร์คเลยครับทำดีต้องได้ดีเสมอครับ...เขาจะนำสิ่งดีๆมาให้พี่เล็กครับ....
    ปล.จะติดตามรูปภาพ...เจ้า"ห่วงใย" เรื่อยๆนะครับ
    :036:
  • รู้สึกมีกำลังใจในการเลี้ยงขึ้นเยอะเลย ถึงมันจะเสียโฉมพี่ก็จะรักและดูแลมันตลอดไป ยังรู้สึกว่ามันหวาดผวาอยู่ ก่อนอื่นอยากให้แผลภายในปากมันหายสนิทก่อน :m15: อยากให้มันร่าเริงดูหงอยชอบกล :m91:
  • ต้องค่อยๆรักษาจิตใจเขาไปครับ...ไม่รู้ว่าพี่ให้กล้วยเขากินบ้างไหมครับเพื่อจะทำให้เขากินอาหารได้เยอะขี้นนะครับ...ทุกวันนี้ผมยังให้กล้วยหมาผมกินทุกวัน-รับรองเดียวถ้าเขาได้กินจะติดใจกล้วยน้ำว้า
    :062:
  • 555 สงสัยว่าเดี๋ยวพรุ่งนี้พี่จะลองละกันเมื่อก่อนเลี้ยงหมาไทยๆ เราพี่ก็เคยให้กินนะ ขอบคุณค่ะ :m98:
  • สาทุคนที่ถิ้งหมาตัวนี้ขอให้มันเจอแต่ความเจ็บปวดทรมานแบบหมาที่มันทิ้ง
    ผมเอาใจช่วยคับถ่ายรูปเยอะๆผมติดตามดูอยู่นะคับ น่าสงสานมาก
    คนอะไรเรวก่าวหมาอีกไม่มีความรับผิดชอบ อย่าให้ผมด่าเลยพวกเนียท่าด่านะยาว
  • หมาตัวนี้มันจะแตกต่าง ความแตกต่างของมันก็คือรอยแผลที่ใบหน้า มันมีอยู่เพียงตัวเดียวในโลก และคุณค่าของหมาตัวนี้จะสูงกว่าหมาโดยทั่วๆไป เพราะคุณค่าของมันได้ถูกสร้างขึ้นโดยคุณเล็กเรียบร้อยแล้ว สิ่งไร้ค่าของคนๆหนึ่งได้กลายเป็นสิ่งที่สูงค่าของอีกคนหนึ่ง ผมเชื่อว่าวันนี้มีแต่คำชื่นชม คำขอบคุณ ผมก็เชื่อว่าคุณเล็กก็มีความสุขกับการกระทำในครั้งนี้ด้วยเช่นกัน :-D

ดูแลมันให้ดี นำมันลงให้ชมบ่อยๆ อบรมบ่มนิสัย ฝึกฝน ให้มันเติบโตมาเป็นหมาที่มีคุณภาพ ทำให้มันกลายเป็นตำนานอีกหนึ่งหน้าของวงการพิตบูลในเมืองไทย เหมือนไจแอนท์หมาที่โดนทิ้ง วันนี้ก็กลายเป็นหมานักกล้ามหมานานแบบโฆษณา วันหนึ่งคุณเล็กจะภูมิใจกับเจ้าห่วงใยครับ :063:
  • ขอเป็นกำลังใจให้คุณเล็กกับน้องห่วงใยหายไวไวนะครับขอให้เจอแต่สิ่งดีๆเข้ามาในชีวิตเด้อครับ =D>
  • ผมขอที่อยู่หน่อยครับ ผมจะส่งผ้าไปให้ ผ้าที่ส่งไปผ่านการทำความสะอาดค่าเชื้อแล้วนะครับ
  • น้ำใจไม่เคยแห้งเลยจริงๆ สมาชิกบอร์ดเรา ขอบคุณมากๆครับ
  • ขอชื่นชม และเป็นกำลังใจให้เช่นกันครับ
  • เป็นกำลังใจให้ครับ ทั้งสุนัขและผู้เลี้ยงนะครับ ผมเชื่อว่าสุนัขต้องรู้แน่ ๆ ว่าคุณคือคนที่ได้ช่วยเขาไว้
  • หมาตัวนี้มันจะถวายชีวิตให้คุณ...สู้ๆนะไอ้ตัวน้อย
  • ระวังนะครับ มันจะ มันจะ .... :m89: :m89:

รักคุณสุดหัวใจ
  • :037: ที่อยู่ ทัศน์ลักษณ์ โพธิ์เอม 70 ซอยธรรมวิถี 3 ถ.ธรรมวิถี ต.ปากน้ำโพ อ.เมืองฯ จ.นครสวรรค์ 60000
    ขอบคุณ คุณ MARK คุณ nai_lek คุณ MKHJACK และความห่วงใยจากทุกคนที่มีมาถึง "น้องห่วงใย" ค่ะ
  • ขอให้คุณtiger-brindie และน้องห่วงใย มีความสุขทั้งคุ่รับวันปีใหม่ที่จะถึงนี้นะครับ :o043:
  • สุดยอดเอาใจผมไปเลย
    รักจิงๆสู้ๆๆๆๆนะ
    จะเป็นกําลังใจให้
    ใจบุญมากๆๆๆๆๆ
  • หายไวๆๆ นะครับ กินได้มากๆๆ ไอ่คนที่เอาไปทิงเนียเร็วกว่าหมาอีกนะครับ
  • ชื่นชมและขอเป็นกำลังใจให้ทั้งคู่เลยครับ ทั้งคนเลี้ยงและน้องหมา :m95:
  • ใจคุณมันสุดยอดครับ นับถือจริงๆ
  • ห่วงใยเอ๋ยถือซะว่าเป็นคราวเคราะห์นะที่เจอเจ้าของเก่าเฮงซวยแบบไม่มีความรับผิดชอบ
    ได้พี่สาวใจดีมาคอยดูแลใหม่แล้วขอให้เอ็งกตัญญูกับพี่เค้านะ เจ้าตัวเล็ก
  • น่าสงสานจัง ขอให้หายเร็วๆนะครับ
  • งายไวๆนะเอาใจช่วยอีกคนครับ :063:
  • สู้ๆห่วงใย หายไวๆนะ แล้วก็ขอให้คุณพี่เล็กมีแต่สิ่งดีๆเข้ามาในชีวิตนะครับ =D>
  • คุณเล็กน่ายกย่องแต่ขี้เรื้อนอวดรวยโชว์หล่อไร้สาระ
  • พรใดประเสริฐสุดในสามโลก ขอให้เป็นของเธอนะ ที่รัก :o040: :o040: :o040:
  • พี่ เล็ก ผ้าผมส่งให้พรุ่งนี้นะครับ ไม่ต้องไปซื้ิอมีเยอะมากที่ผมส่งไปยังไม่ถึงครึ่ง อาจส่งแบบธรรมดาจะถึงช้าหน่อยนะครับ เพราะผ้ามันหนักมาก เด่วผมจะทะยอยส่งไปให้ ผ้าที่ส่งไปนั้นพี่มั่มใจได้เลยนะครับ ว่าผ่านการทำความสะอาดฆ่าเชื้อแล้วอย่าดีครับ

ปล.ใครอยู่แถวขอนแก่น ร้อยเอ็ด มหาสารคาม จะผ่านไปทาง บ้านพี่เล็ก ต.ปากน้ำโพ อ.เมืองฯ จ.นครสวรรค์
    แวะมาหาผมด้วยจะฝากผ้าไปให้มันเยอะมากเป็นกระสอบเลยก็ว่าได้
  • ที่เราคุยกันเมื่อวันก่อนแล้วทำยังไงต่อครับช่วยกรุณาโทรหาผมด้วยครับผมยังยืนยันเจตนาเดืมอยู่ครับ
  • ถึงคุณเล็ก nai_lek ธ.กรุงไทย สาขานครสวรรค์ ชื่อบัญชีทัศน์ลักษณ์ 605-0-48752-9
    ขอบคุณมากๆ สำหรับน้ำใจที่มีต่อเพื่อนร่วมโลกครั้งนี้ ขอให้คุณเล็กสุขสมหวังในสิ่งที่ตั้งใจทุกประการ
    ส่งไว้ในข้อความคุณเล็กคดว่าเปิดเข้าไปดู โทษทีค่ะ
  • ขอแชร์หน่อยนะคะ ห่วงใย โตไปต้องสวย และเป็นที่รัก เป็นที่ห่วงใย เป็นตัวอย่างของความดี ให้กับคัยหลายๆคนได้อีกมากมาย หายไวไวนะจ้ะ susu !!
  • ผมโอนเงินให้คุณแล้วนะครับเพื่อช่วยดูแลน้องห่วงใยจำนวน3000.00บาทขอหายไวๆนะจะเป็นกำลังใจครับ
  • ขอบคุณมากน่ะ nai_lek สำหรับเงินที่ช่วยเหลืพรุ่งนี้จะพา "ห่วงใย"ไปตัดไหมแล้ว เช้านี้ดวงตาข้างขวาเปิดเห็นมากขึ้น และขอบคุณทุกคนที่โพสต์มา :036: สุขสันต์วันขึ้นปีใหม่นำพาสิ่งดีมามีในชีวิตทุกคน :036:
    :m65: :m65: :m65:
    MKHJACK ขอบคุณสำหรับสิ่งของที่ส่งมาให้ Merry X' mas & Happy New Year 2012
    ร่ำรวยๆ ดีๆๆ หล่อๆๆ สวยๆๆ เก่งๆๆ เฮงๆๆๆ Web นี้จงเจริญ ปีแห่งความสุข ปี สอง ฮ่าๆๆ (2555)
    จาก"น้องห่วงใย"
  • ขอให้มันหายไวๆ.พี่เล็กเอาเอฟวันสูตรลูกสุนัขแช่นมให้มันกินพี่ ร้านค้าข้างบิ๊กซีเค้าแบ่งขายให้มันหายไว.แล้วเอามาให้ดูความสวยทีอยากเห็นตัวจริง L-)
  • จะมีซักกี่คนเนี่ย ที่เอาหมาเป็นแบบนี้มาเลี้ยง
  • turkclub มันไม่ชอบกินเหลวๆ แล้ว ถุงสีม่วง 15 kg. 850 ป่าว ร้านเอเชียเพทน่ะ เดี๋ยวให้ปากมันไม่มีหนองไหลก่อนน่ะพี่กลัวคนอื่นจะเหม็น แล้วพี่จะเอามาให้ดูที่ทำงาน :m56:
  • ขอบคุณทุกท่านที่ช่วยกันสรรสร้างในสิ่งดีๆนะครับ ผมอ่านกระทู้นี้ทุกคอมเมน์แต่ขออนุญาติไม่เอ่ยชื่อเป็นรายบุคคลนะครับ แต่อยากจะบอกว่าขอบคุณจากหัวใจ
  • สู้ๆครับ
  • น่าสงสารจัง
  • งามทั้งคนเลี้ยงและน้องหมาเลยครับ ขอเป็นกำลังใจให้อีกหนึ่งคนนะครับ
    เค้าโชคดีมากที่สุด ที่มาเจอคนแบบคุณรับอุปการะ ขอให้เค้าหายและแข็งแรงไวๆครับ
  • เป็นกําลังใจด้วยคน สู้ๆครับ
  • :063: ขอให้ได้บุญมากๆ นะคะ น้องหมาโชคดีมาก ที่มาเจอกับคนจิตใจดี แบบนี้ จ๊ะ :039:
  • น้องน่ารัำกมาก ยังไงก็หายไวๆโตไวๆนะคะ ;-)
  • ขอให้หายไวๆนะครับ นำรูปมาลงบ่อยๆนะครับ
  • คุณสุดยอดมากจากใจ หายเร็วๆนะครับ