ยินดีต้อนรับครับ

ขอแนะนำให้ทุกท่าน สมัครสมาชิก เพื่อป้องกันการแอบอ้างชื่อครับ

Mark Mafia

ประกาศ รายชื่อร้านค้าตัวแทนจำหน่ายอาหารสุนัขเอฟวันเพิ่มเติม
  • คุฌอาครับไม่ทราบว่าจะมีทำถุง5โลบ่าวเพราะว่าผมฃื้อมาถุง15โล2เดือนแล้ยังไม่หมดเลย(ลูกหมา3เดือนเอง)
  • ถุงเล็กคงเป็นเรื่องของอนาคตครับ
    เนื่องจาก ตอนนี้ร้านวางจำหน่ายยังไม่ค่อยทั่วถึง
    ลูกค้าส่วนมากก็ยังนิยมให้ส่งตามบ้านอยู่
    หากถุงเล็กเกินไปเวลาส่งมันทำไม่ได้ครับ

หากมีร้านวางเยอะขึ้นอาจจะทำหลายๆขนาดครับ

อาหารหากเปิดถุงแล้วปิดดีๆอย่าให้อากาศเข้า
    อายุอยู่ได้ประมาณหกเดือนสบายๆ รับรองความสดครับ
    หากหมากินน้อยแนะนำว่าแบ่งออกมาใช้ทีละส่วนจะดีกว่าครับ
  • :m000:ถึงที่พิษณุโลกไม่มีตัวแทนจำหน่าย แต่ผมก็ยังเป็นลูกค้าของเฮียร์มาร์คทุก ๆ เดือน :m041:
  • :005::006:ขอบคุณครับท่าน

ช่วยหาร้านลงให้หน่อยดิ :006:
  • เดี่ยวผมช่วยดูร้านให้ครับ :o034:
  • ช่วยไปถามซื้อทุกวันเลยนะ เดี๋ยวเจ้าของร้านทนไม่ไหวก็สั่งไปขายเองหล่ะ :005::005:
    มีแนวร่วมแบบนี้ เอฟวันสู้ไม่ถอยอยู่แล้ว :006::006::006:
  • :o001: ปากเกร็ดไม่มีตัวแทนเลยอ่ะป๋า ต้องห้อไปเมืองเอกแน่ะ
  • อยากให้มีตัวแทนแถวไหน ท่านก็ไปถามหาแถวนั้น
    ถามทุกวันเขาทนไม่ไหวก็สั่งไปขายเองละครับ :005:

มั่นใจแนวร่วม เอฟวันเยอะ :063::063::063:
  • ยุดยาเงียบกริบเรยครับพี่มาร์คตั้งกระทู้หาชาวยุดยายังไม่มีฬครโผล่มาซักคน
    จนกระทู้กลายพันธ์ไปแล้ว 555+
  • ขอเอาที่ท่านว่าเขียนไว้ในกระทู้ มาลงตรงนี้อีกครั้งนะท่าน ท่านอื่นๆจะได้อ่านด้วย

CommentAuthorpitbullwa CommentTime2 วันก่อน IP: 124.121.94.23แก้ไข ซ่อน ลบถาวร
    ขอบพระคุณมั่กๆเลยคับป๋ามาร์ค ที่ผมคิดมากตอนนี้คือ พอเปลี่ยนมาเป็น f1 ปุ๊บ น้ำหนักลูกหมาผมขึ้นกระฉุดเลยครับ ตอนนี้ตัว 2เดือน 6 วัน 7.65 ก.ก แล้วครับ อีกตัวนึง 80 วัน น้ำหนักมากกว่าเยอะเลยครับ เลยคิดจะตัดพวกโครงไก่ออกครับเพราะ F1 หมาผมกินแล้ว รู้สึกว่า ปึ๊กกว่ายี่ห้ออื่นมากเลยครับป๋า เลยคิดจะลดพวกโครงออกอ่ะครับ แต่ไม่รู้ว่างดเลยดีหรือว่านานๆครั้งให้ทีดีครับ แต่ผมยังไม่ใด้ชิม F1 เลยครับ ว่ารสชาติเป็นอย่างไรบ้างพรุ่งนี้ว่าจะชิมอยู่ครับ ไม่รู้ผมคิดไปเองหรือป่าวครับ พอเด็กๆกิน F1 แล้วคึกครับเล่นกันนานขึ้นคึกคักๆมาก ป๋ากลูเต้นข้าวโพด คืออะไรอ่ะครับ เห็นบางผลิตภัณฑ์โจมตีเรื่องส่วนผสมข้าวโพดว่าเป็นอันตรายสะสมของสุนัขอ่ะครับ
    ป๋าชี้แนะด้วยนะครับ เพราะป๋ามีประสพการณ์สูงเลยทีเดียว

:039::039::039::039::039:
    ท่านวาครับ
    ผมละกลัวจริงๆ เลยตอนนี้ กลัวความคาดหวังที่มากเกินไปของผู้ใช้
    ตอนนี้มีคนไม่น้อยฝากความหวังไว้ที่ อาหาร เอฟวัน เพียงอย่างเดียว แต่การเลี้ยงดูผิดวิธีมากๆ
    ผมกลัวว่าหากหมาโตไม่ได้ดั่งใจ หาจำเลยไม่ได้จะหันมาลงที่เอฟวันจัง

ส่วนผสมที่สำคัญที่ เอฟวันอาจจะเหนือยี่ห้ออื่น คือความตั้งใจครับ
    ผมใส่ความตั้งใจลงไปเกินร้อย เพราะต้องการเอาชนะฝรั่ง ที่ชอบเอาเปรียบประเทศเรา
    เคล็ดลับมันมีอยู่ตรงนี้จริงๆครับ

ผมอยากให้พวกท่านมีเหตุผลหน่อย คบกับผมแล้วต้องเป็นคนที่ มีเหตุผลเหนืออารมณ์
    อาหารเอฟวัน ไม่ใช่อาหารวิเศษนะท่าน
    ท่านชมมากขนาดนี้หากคนอื่นเอาไปใช้แล้วไม่เป็นอย่างที่ท่านพูด ผมจะงานเข้านะท่านนะ

ขอโม้หน่อยนะครับ สำหรับความเป็นมาที่น่าภูมิใจของเอฟวัน คำตอบทุกอย่างมีอยู่ในใจ
    แต่ผมรอให้พวกท่านพูด และตอนนี้ผมทำได้แล้ว และทำได้อย่างสวยงามเสียด้วย ชนะทั้ง
    1. ด้านราคาที่ถูกกว่ากันเกินครึ่ง
    2. มีการบริการส่งฟรีด้วย
    3. ให้ความยุติธรรมด้วยราคาเดียวทั่วประเทศ
    4. คุณภาพที่ใช้แล้วได้ผล
    และ ที่สำคัญมันเป็น แบรนด์ไทยแท้ๆ ที่ทำให้อาหารนอกหลายยี่ห้อสะเทือน

มันมีที่มาดังนี้ครับ
    ผมจำได้ทุกคำพูดตอนโทรฯไปขอสปอนเซอร์ อาหารนอกบางยี่ห้อ ที่ตอนนั้นบุกตลาดน่าดู ลด แลก แจก แถม แหลก
    (และที่อาสาโทรไปนี่ ก็เพราะแรงยุจากน้องๆในกลุ่มนี่ละ ตอนนั้นสมาชิกก็ใช้กันเดือนละประมาณ 50 กระสอบ กะจะได้ใช้ของดีราคาถูก
    แต่ผลลัพท์ที่ได้ตรงกันข้าม นอกจากเขาไม่ให้แล้วยังหน้าแหกโดนเขาดูถูกกลับมาด้วย)

มันเป็นแรงบันดาลใจให้ผมพิสูจน์ ว่าคำพูดเหล่านั้นมันเป็นเท็จ และผมไม่ได้เป็นชมรมกระจอกที่เห็นแก่ของถูก
    ผมจะพิสูจน์ให้พนักงานคนไทย ที่ถึงแม้จะทำงานให้ต่างชาติ ก็ไม่จำเป็นต้องดูถูกความคิดของคนไทยด้วยกันเองด้วย

วันนี้ผมมีคำตอบให้ตัวเองแล้วครับ
    วันนั้น ผมเอาจำนวนพี่น้องและจำนวนปริมาณที่ใช้ในชมรมไปขอราคาพิเศษ เขาบอกว่านี่ราคาก็ถูกสุดๆแล้ว แต่ทำไมตอนนี้ผมทำได้ถูกกว่า (เพราะเอากำไรเกินควร)
    ผมบอกว่าทยอยมารับได้หรือเปล่า เขาบอกว่า ไม่ได้เป็นราคาที่ต้องซื้อครั้งละ 50 ถุง แต่ทำไมผมถึงไม่บังคับจำนวนกับลูกค้า (เพราะนิสัยชอบกดขี่ผู้ที่อ่อนแอกว่า)
    เขาบอกว่าราคานี้ต้องมารับเองเพราะบ้านผมอยู่ไกล หากซื้อเยอะๆเขาถึงจะส่ง แต่ทำไมผมถึงส่งให้ได้แม้แค่เพียงถุงเดียวและส่งให้ทั่วประเทศด้วย (เพราะไม่มีหัวใจในการบริการ)
    เขาบอกว่าซื้อน้อยจะได้ราคาดีเท่าซื้อเยอะได้อย่างไร แต่ทำไมผมถึงทำให้อาหารราคาเดียวกันทั่วประเทศได้ (เพราะไม่เข้าใจชีวิตจริง เขามีหมาตัวเดียว เขาจึงซื้อน้อย ไม่ใช่เขาเรื่องมาก)
    เขาบอกว่าอาหารไทยคุณภาพยังไม่ถึง เลี้ยงแล้วหมาสุขภาพไม่ดี แต่ทำไมเอฟวันไม่เป็นอย่างที่เขาอ้าง เลี้ยงแล้วทำไม่โตกว่า (ไม่รู้หรือว่าประเทศไทยเป็นครัวของโลก)

เขาคงคิดว่าผมคงเหมือนลูกค้าทั่วๆไป ที่ไม่มีทางเลือก หรือพูดอะไรก็เชื่อ
    เขาคงคิดว่าผมคงเป็นคนเลี้ยงหมาพันธ์ต่างประเทศที่บ้ายี่ห้อนอก
    เขาคงไม่รู้หรอกว่าผม อาชีพผมคือผู้บริหารบริษัทฯต่างชาติ ที่ขายเฉพาะสินค้ายี่ห้อนอก แต่ผลิตในเมืองไทย
    และก็เผอิญผมชื่อมาร์ค มาเฟีย ไม่ใช่ชื่อ หมู เว๊ยยยยยยย ฮา................ :030::030::030:

และท้ายสุด ขอแสดงความเสียใจต่อประเทศไทย ที่ตอนนี้ยังกัดกันไม่เลิก :002::002::002:
    ในขณะที่ สิงคโปร์ มาเลย์ เวียดนาม เขมร นั่งกำลังหัวเราะ พร้อมดื่มแชมเปญ ฉลองในความหายนะของประเทศไทย :034::034::034:
  • ผมก็เป็นคนนึงที่ใช้ F1 สุนัขแข็งแรงไม่ขี้โรคก็แจ่มแล้วครับ แถมราคา ก็แจ่ม
    ผมอยากทราบว่าผมให้สุนัขกินวันละมื้อ คือ มื้อเย็น ถ้าอาหารเพียว ๆ ก็ 2 กระป๋องโจ๊กคัพ(คงจะนึกออกนะครับ) ต่อ 1 ตัว
    อยากทราบว่าน้อยไปมั้ยครับ รบกวนป๋ามาร์คด้วย :m038:
  • หมาอายุเกินสองปี ให้มื้อเดียวก็พอแล้วครับ สังเกตุดูว่าไม่อ้วนหรือผอมเกินไป โดยการจับผิวหนัง หากผิวหน้งหนามากๆ หรือออกอาการย้วยให้ลดปริมาณลง ถ้าซี่โครงขึ้นก็ให้เพิ่ม หรือให้กินในปริมาณที่เขากินหมดในเวลาประมาณ 10-15 นาที
  • อาหารเอฟวัน รุ่น อีคอน ได้ปรับปรุงสูตรใหม่ เรียบร้อยแล้วครับ ความน่ากินสูงขึ้นแน่นอน และเพิ่มยัคค่า
    ทดสอบกับสมุนที่บ้านแล้ว เมื่อวาน จำนวนสามตัว ปรากฏว่ากินกันกระจาย (ไม่ใช่กินหกเรี่ยราดนะครับ)
    ตอนเช้าอึออกมา เป็นก้อนกลม สวย ไม่แข็งหรือนิ่มเกินไป กลิ่นเบาลงเยอะ
    ใครได้รับของรุ่นนี้แล้ว ขอคอมเมนท์ด้วยครับ
    เราจะได้นำมาเป็นข้อมูลปรับปรุงให้ดียิ่งๆขึ้นต่อไปครับ :005::006:
  • ขอแนะนำร้านตัวแทนใหม่ใหม่ล่าสุด ย่านคลองสองธัญญะ ร้านฟิชวัน โทร 02 996 0426
    ท่านใดอยู่ย่านนั้นก็แวะเวียนไปใช้บริการได้นะครับ
  • a*man:

ทำไมเส้น เพชรเกษม ไม่มีเลยงะ
  • ผมก็อยากมีตัวแทนให้มากขึ้น เคยลองคุยกับร้านค้าหลายร้าน
    แต่ส่วนมากร้านค้าจะบอกว่า ยังไม่กล้าสั่งมาขายกลัวขายไม่ได้
    ต้องรอคนมาถามหาก่อน เราจึงหาตัวแทนลำบากมากเลยครับ
  • e-con ถุงสีอะไรคับพี่มาร์ค
    ไฟล์แนบ
    3 พี่น้อง.jpg 6K
  • อีคอนเหลือง โปรตีน 22%
    แอดวานซ์ม่วง โปรตีน 32%
    เปอร์ฟอร์มานซ์แดง โปรตีน 29% + L- carnitine

ครับท่าน
  • ถ้าที่อุดรต้องการ เพิ่ม เอามาให้ผมเป็นตัวแทนด้วยคนก็ได้นะครับ พี่มาร์ค 087-6445576 = เดียว สิ้นค้าดีๆก็อยากให้มีกว้างๆออกไปครับ
  • ตอนนี้ที่อุดร เรามีตัวแทนแล้วครับ
    เพิ่งได้เมื่อไม่นานมานี่เอง ตอนนี้ลูกค้าเขายังน้อยอยู่เลยครับ
    หากเปิดหลายแห่งและพื้นที่ติดๆกัน กลัวจะแย่งลูกค้ากันเอง
    ร้านค้าจะขายของลำบาก ถ้ารักกันจริงก็ฝากอุดหนุนด้วยนะครับ

ขอบคุณครับ :005:
  • หมดแล้วอุดหนุนแน่นอนคับ ท่าน อยู่ใกล้บ้านพอดี 100 เมตรถึงเลยย............................:063::063::063:
    ไฟล์แนบ
    h6.jpg 13K
  • เพราะพวกท่านช่วยเชียร์นี่ละ เดือนนี้ตัวแทนใหม่เพิ่มขึ้นหลายร้านเลย

ขอบคุณอีกครั้งนะคร๊าบบบบบบบบบบบบบบบบ :005:
  • :063::063::063:หัวหน้า ของดีก็เป็นแบบนี้ ไม่ต้องเชียร์ เหมือนสมรักษ์ :006::006::006:
  • พี่แดงเรียกซะเต็มยศเลย เดี๋ยวงานเข้าอย่าลืมมาช่วยผมนะ :006:

ขอบคุณอีกครั้ง ตั้งแต่ย้ายโรงงานมีคนชมเพียบ รู้งี้ย้ายต้องนานแล้ว
    ขอบคุณสำหรับทุกแรงใจนะครับ

ส่วน เรื่องตัวแทน

ก็อยากจะมีตัวแทนให้ทั่วถึง ตอนนี้ส่งไม่ทันโดนบ่นตรึมเลย
    เดือนนี้ก็เพิ่มมาอีกหลายร้านนะครับ
    ตกหล่นชื่อร้านไหนไปรบกวนช่วยแจ้งหน่อยก็ขอขอบคุณพระคุณมาก

แต่ที่ให้ส่งตรงถึงบ้าน ต้องขอความกรุณา อย่าโทรมาตอนดึก หรือสั่งด่วนแบบพิชซ่านี่ส่งให้ไม่ไหวนะครับ:022:

ขออภัยที่ตัวแทนเรายังมีน้อย ก็พยายามเปิดเพิ่มเรื่อยๆละครับ
    ใครอยากให้มีตัวแทนย่านไหน ก็รบกวนไปถามที่ร้านค้าให้บ่อยๆนะครับ :006:
    เดี๋ยวเขาก็สั่งไปขายเองเชื่อผมเถอะ :005:
  • แล้วสาย5 มีตัวแทนหรือยัง ครับ
  • ยังเลยพี่แดง

ตอนนี้ในห้องสาวๆเพียบ
  • อย่างนี้ดีไหม เอามาฝากไว้ที่ร้านผม และผมจะช่วยขายให้
  • ส่วนเรื่องสาวผมไม่ชำนาญ หัวหน้ามีอะไร ก็เผื่อให้ผมอีกคนด้วย ฮาๆๆๆๆๆๆๆๆ
  • เรื่องตัวแทนต้องคุยกะแฟนผมครับ เขาบริหารอยู่ ผมกองหนุนทางเว็บ เพราะเขาเล่นเน็ตไม่เป็น
  • ไม่ใช่ว่าผมจะเป็นตัวแทน เพียงแต่ลูกค้าแถวบริเวณนี้ ใครต้องการก็มาเอาที่ผม บริการให้หัวหน้า ฟรี
  • เรื่องส่งของ ผมไม่รู้หรอก เอนเตอร์เทรนอย่างเดียวครับพี่
  • F1 ของเขาดี..จริงๆๆ ไม่ได้เชียร์(+เลีย) พอหมดผมวิ่งไปซื้อเองครับ...555 :m001:
  • ขอบคุณท่าน A ครับ

ตอนนี้ ตัวแทนก็เพิ่มขึ้นเรื่อยๆ
    ดูข้อมูลในเว็บ f1dogfood.com ที่หน้าตัวแทนนะครับ
  • :002:8ริ้วของหมดครับ สงสัยต้องว่งไปชลบุรีอ่ะ
  • ตอนนี้รุ่นสีแดงตัวเดียวที่ยังไม่มีของ ยอมรับผิดโดยดุษฏี :001::002:

หากสีอื่นขาด ไม่ใช่เพราะผมแล้ววววว โวยทางร้านได้เลย ฮ่าๆๆๆๆ :030::005: