ยินดีต้อนรับครับ

ขอแนะนำให้ทุกท่าน สมัครสมาชิก เพื่อป้องกันการแอบอ้างชื่อครับ

Mark Mafia

อยากคุยกับป้าพรครับ เรื่องไมโครชิบ
  • อยากทราบว่าครบจำนวนหรือยังสนใจมากๆครับ มี 3 ตัว
    081-776-1724 เก่ง
  • เกินจำนวนก็มาได้ครับ แต่อยากทราบก่อนล่วงหน้า เพื่อจะได้เตรียมการถูกครับ
  • HBD.ครับพี่..งั้นวันอาทิตย์เจอกันของผม 3 ตัว
  • ป๋า..ช่วงบ่าย 2.00-3.00 ช้าไปป่าวครับ
  • พี่ไม่แน่ใจว่าหมอจะเสร็จกี่โมง แต่ที่ทราบมาคือเสร็จแล้วก็คงกลับเลย มาไวหน่อยก็ดีครับ
  • หมอมากี่โมงครับ พี่มาร์ค?
  • มาแล้วจ้า ต้องขอโทษด้วยที่ตอบช้า หายไปเดินสายทำบุญมาหลายวัน

เรื่องการฝังไมโครชิป ป้าพร ติดต่อประสานงานกับสำนักอนามัย กองควบคุมโรคพิษสุนัขบ้า ตามปกติ ทาง กทม.จะมาในเวลาราชการเท่านั้นค่ะ

แต่ กรณี ของ พวกเรา ชมรมมิตรภาพพิทบูล ป้าพร ได้ขอให้ กทม. จัดคิวพิเศษให้ตรงกับวันอาทิตย์ เพื่อความสะดวกของพวกเรา และจะทำการประชาสัมพันธ์ ทางสื่อต่าง ๆ อีกด้วย ให้สังคมรับรู้ข่าวสาร กลุ่มของพวกเราที่เลี้ยงพิทบูลด้วยความรับผิดชอบ เริ่มที่นำมาลงทะเบียนค่ะ มากันเยอะ ๆ นะคะ

ซึ่ง ทาง สำนักอนามัย โดยคุณหมอ ศิษฏพล เอี่ยมวิสูตร ได้ขอให้ได้จำนวนไม่ต่ำกว่า 50 ตัว ซึ่งขณะนี้ เท่าที่ป้าพรรวบรวม น่าจะได้ตามเป้าค่ะ

ทางคณะทีมงาน บอกมาว่า รับได้จำนวนไม่อั้นค่ะ แต่ต้องแจ้งล่วงหน้า ต้องเตรียมเบิกอุปกรณ์ค่ะ

เวลาเริ่มงาน ก็ 09.00 น. เป็นต้นไป จนกว่าจะเสร็จค่ะ เท่าที่ป้าพรเคยพาคณะทีมงานไปส่วนมากจะไม่เกิน 15.00 น.ค่ะ

การฝังไมโครชิป และฉีดวัคซีนป้องกันพิษสุนัขบ้า ฟรี ค่ะ ไม่มีค่าใช้จ่ายใด ๆ ทั้งสิ้นค่ะ
    (ป้าพร รับเป็นเจ้าภาพ เลี้ยง อาหาร และเครื่องดื่ม ทีมงานค่ะ ประมาณ 15 ท่าน)

อีกข่าว ที่ต้องเน้นย้ำนะคะ สำหรับหมาที่อยู่ต่างจังหวัด เอามาได้ค่ะ โดยแจ้งขอเข้าบ้านใครก็ได้ใน กทม.ค่ะ
    (เทคนิคอันนี้ โทรมาสอบถามป้าพร ส่วนตัวได้นะคะ) แล้วทีหลังค่อยทำเรื่องย้ายไปต่างจังหวัดค่ะ

Photobucket