ยินดีต้อนรับครับ

ขอแนะนำให้ทุกท่าน สมัครสมาชิก เพื่อป้องกันการแอบอ้างชื่อครับ

Mark Mafia

บรรยากาศงานลากน้ำหนักที่เชียงใหม่
  • อีก100วันนับไว้เลย งวดหน้ายังเติ้กจะเติมเต็มรุ่นที่ขาดหายไปด้วย
    Pitbullnorth ท่านใดอยากได้รูปนักกีฬ้าส่งเมล์มาขอได้ที่kornbnl@gamil.com
  • ฝากบอกกัปตันทีม อย่าลืมแวะไปเอาถ้วยแมกเวท รุ่นพิเศษ ที่ลืมเอาไว้ร้านลุงรัตน์ด้วยนะ กร๊ากกๆๆๆๆ

ท่านตั๊ม อย่าลืมที่รับปากไว้นะ แมทหยุดโลก ก่อนอาก้าอำลาแทรกอย่างเป็นทางการ แมทนี้พี่เชื่อว่าสนามแตกแน่นอน แต่อย่าลืมพาเพื่อนซี้ บูลลี่ตัวดังไปด้วย อิอิ

พี่สมพงษ์ ฝากดูแลน้องๆทางซ้ายมือทั้งสองคนด้วย สนามหน้าไม่มีออมมือแล้วนะ อิอิ
    บัก เรด กราม ล๊อค ทำผมไม่ได้นอนทั้งคืน ง่วงมากกกกก
  • งานหน้ามิถุนายน สนามเมืองทองธานี ทีมยังเติร์กเป็นเจ้าบ้าน อย่าลืมมาทวงถ้วยคืนเด้อ :p
  • หลังงานเลิกผมวางสถิติการลากของนักกีฬาแต่ล่ะตัว
    ไว้บนโต๊ะด้านหลัง ใครได้เก็บไว้บ้างครับ ช่วยนำมา
    ลงให้เพื่อนๆทราบ ว่านักกีฬา่แต่ละตัวลากได้ที่น้ำหนัก
    เท่าไร ในเวลาเท่าไร จะขอบคุณเป็นอย่างยิ่ง

:-D
  • ขอเริ่มที่หมาหน๋อยก่อนนามว่าลิสลี่

• ว้าววว ขอเป็นกระดาษจดสถิติ ได้เป็นคลิปเลย แจ่มมมม
  • ตามมาด้วยคุ้กกี้
  • แล้วของ..แชมป์แม็กเวทสนามหน้ามีใหนล่ะ กร.....ฮ่าๆๆ
    ถ้วยแม็กเวท ที่ร้านลุงรัตน์ ม่าย เอาจะไปเอาสนามหน้าที่ กทม คร้าบ ฮ่าๆๆๆ
  • มีครับกำลังตัดต่ออยู่ (แต่ตอนหมาขี้แตกผมถ่ายไม่ทัน) :-D
  • ท่านจอน โปรเจคลูกเดอะดุ๊ก 29 นิ้ว สัมฤทธิ์ผลเมื่อไร แจ้งล่วงหน้าด้วยครับ อยากจะหาหมายักษ์ มาลุ้นแมกเวทกับเขาบ้าง ส่วนเจ้าเรดกรามล๊อค น้ำหนักตัวมันน้อยไปหน่อยคงไปไม่ถึงดวงดาว จึงเปลี่ยนแผนตั้งใจจะให้มันเป็นหมาแนวเชื่อฟังคำสั่งและเอาไว้รับแขกครับ

หมาลากมันต้องไปให้ถึงแมกเวท มันถึงจะสะใจ แชมป์ประจำรุ่นมันธรรมดาไปหน่อย อิอิ
  • เฮ๊ยยยยๆๆๆๆๆๆๆๆ ท่านกร พี่ขอ อย่าลงรูปเดอะขี้แตกกลางสนามเด็ดขาด ช่วยไว้หน้าพี่เขาหน่อย ฮา .....
  • สงสารแม่บ้านสุดๆ เช็ดขี้ไป น้ำตาไหลไป ฮ่าๆๆๆๆๆ
  • พูดขนาดนี้คงไม่มีหน้าจะไว้แล้วละ ..."จ๊ะ จิง จา หมาขี้แตก" 555++
  • เหม็นกันทั่วหน้า ฮ่าๆๆๆ โปรเจคลูกเดอะดุ๊ก ถ้าสัมฤทธิ์ผล จะแจ้งให้ทราบคร้าบ หมาใหญ่มันที่สุดแล้วคร้าบ แม้งกะทั้งขี้แตกฮ่าๆๆ
  • คู่โม้ อาก้ากับแซฟ
  • 555++ ตั้มขมังเวทย์ก็โดน...น
  • ขอแนะนำ ทายาทอสูรที่จะมาเป็นตัวตายตัวแทน BJ หรือเดอะเหลือก
    มันชื่อเต็มว่า The Red Gram Lock of Pitbullzone หรือเรียกสั้นๆแบบไทยๆว่า

เจ้ากรามล๊อค

image
    image
    image
    ไฟล์แนบ
    KL2.jpg 166K
    Red Kram Lock.jpg 115K
    Kram LockRS.jpg 99K
  • เป็นไงกัปตัน ท่ายืนพอได้ไหม เลือกตัวนี้เพราะเดอะดุ๊กเลยครับ

image
    ไฟล์แนบ
    the duke.jpg 157K
  • เอาลงสนามหน้าเลยไม๊พี่มาร์ค 555 แล้าบารอน จะได้ฤกษ์ลงหรือยัง :p
    (ไอ้เล็กตั้งฉายาอีกแล้ว "ตั้ม ขมังเวทย์" แต่งานนี้ปลุกของไม่ขึ้นเลยยย :-D )
  • จะพยายามปั้นให้มันเป็นแชมป์ลากที่อายุน้อยที่สุดในประวัติศาสตร์ อิอิ
    แต่จะไม่ให้มันเดินตามรอย ตั๊ม ขมังเวทย์และอาก้าหมาฮอทลีวูด แน่นอน
  • อาก้าหมาหล่อ ทำไรก็ไม่น่าเกลียดครับบบ5555 (ของเราสิงห์สนามซ้อม อิ อิ ) :-D

image
    ไฟล์แนบ
    aa_resize.jpg 221K
  • ให้โอกาสลงสนามอีกเพียงครั้งเดียว ประกบกับกระทิงน้อย แค่สองตัวเท่านั้น
    หมาวงการมายา เราคงอนุญาติให้ประกบกับมืออาชีพไม่ได้ ลากดีแค่ในคลิป ม่ายยยหว่ายยยย
  • สำหรับอาก้า เราเปิดท้าบูลลี่ทุกตัวมาจนแก่แล้วครับ ยิ่งกระทิงหวานๆรอกินมานานแล้วครับป๋า
    (รอบสุดท้ายสายแข็ง)กะส่งเมาท้ายผู้มาเยือนซะหน่อย จู่ๆกัปตันบอกคู่หูหายแบบงง งงครับ
  • เจอกันอีกร้องเพลงเพราะๆ ให้ฟังอีกนะครับพี่ :005:
  • จัดบ่อยๆ ก็ไปได้บ่อยๆ งานเชียงใหม่เราไม่มีทางพลาดแน่นอนครับ
    เผลอๆแค่งานมีทติ้งซ้อมลากก็จะขึ้นไปอีก ประทับใจ

แต่อยากดู อาก้าหมาแก่จอมขมังเวทย์ เจอกับกระทิงน้อยเนื้อหวานจังเลย
    ใครก็ได้ช่วยจัดแมทหยุดโลกนี้หน่อยเถอะ สนามแตกแน่นอน
  • โฮโฮ พี่มาร์คไปบ่อยเด๋วเบียร์ส่งขึ้นเีชียงใหม่ไม่ทันกันพอดี เล่นเอาสะหมดร้านเลย :-?
  • ไม่รู้ดื่มหรืออาบกันเหมือนเพิ่งออกมาจากทะเลทราย เล่นจนเบียร์หมดร้านนี่ไม่ธรรมดาเลยนะ ฮ่าๆๆ
  • หลังงานจบก่ะจะร้องคาราโอเกะซะหน่อย ดันไม่มีไม่งั้นจัดหนักไปแล้ว
  • ด้วยความยินดีครับ พวกเราเน้นสังสรรค์เป็นหลัก :-D image
    ไฟล์แนบ
    247522[1].jpg 164K

• เอามาฝากครับ ชอบท่าตอนมันลากจริงๆ...เจ๋งมากๆเลยคับ
  • ตัวบนนี้ " ออฟติมัส " ครับผม
  • น้านไง จำชื่อผิดตัว...ขออภัยครับผม
  • โอ้ว เบิร์กยังไม่ได้แชมป์ซักสนามเลย ทําไมถึงได้เนื้อหอมเยี่ยงนี้

ทั้งหมาทั้งคนทุกรุ่นรอจับกันเพียบ อายุสองคนรวมกันจะเกินร้อยแล้วนา
    รุมเสียดกับบุคคลที่อยู่ไกลแสนไกล แล้วเค้าจะปกป้องตัวเองได้อย่างไร...:015:

ขอแสดงความยินดีกับพี่น้องล้านนาทุกท่านครับ :063: :020: :063:

image
    ไฟล์แนบ
    2012-02-27 16.32.46.jpg 93K
  • กลับมาเมื่อไหร่ ประกบ อาก้ราเลยมั้ย
  • ตัวไหนอยากประกบกระทิงน้อย ย่อมทําได้ตามสบายเลยครับกัปตัน
    แต่เบิร์กแอนด์บอสคงไม่มีเวลาไปสนใจบูลลี่หรือพิทบูลตัวอื่น ไม่เกี่ยวที่
    ว่าเหนือหรือด้อยกว่า เพียงแค่อยากใช้แววตาและสมาธิอยู่กับหมามากกว่า

สนามแรกมันอยู่ระหว่างผมกับเจ้าเบิร์ก ไม่ใช่คู่แข่งตัวไดตัวหนึ่ง...

image
    ไฟล์แนบ
    DSC02697 (2).JPG 168K
  • ท่านเต็กอย่าคิดมาก มันไม่มีอะไรซับซ้อน อาก้าท่าดีทีเหลวมาหลายครั้งแล้ว ครั้งที่แล้สใส่ตะกรุดสองอันนังไม่เวิร์ค เราจึงอยากหาคู่แข่งที่เป็นบูลลี่เหมือนกันมาประกบ แพ้แบบหมดรูปอีกจะได้แขวนสายลากอย่างสบายใจเสียที
  • รับทราบครับพี่ Mark ผมก็คิดกระโดดไปซะไกลเลย :013:

ส่วนตัวผมว่าอาก้าเป็นคอมแพคบูลลี่ รูปนี้สมัยก่อนเจ้าเบิร์กยัง
    ไม่ถึงขวบขนาดก็แซงแล้ว งานนี้ลากไม่ผ่านกําลังไม่ถึง แต่เป็น
    บูลลี่ที่ตัวเล็กและกล้าหาญ พร้อมมีเจ้านายที่มีหัวใจเกินร้อยครับ...

image
    ไฟล์แนบ
    DSC02943.JPG 179K
  • โดนยำเละคาโต๊ะไปแล้ว ตั้มจอมขมังเวทย์ ข้อหาหลอกลวงตัดต่อคลิปมาลงโชว์ เพราะในความเป็นจริง แค่รถเปล่ายังไม่เดิน อิอิ

ฉายาใหม่นักสร้างภาพยนต์ 555555
  • แซวกันเล่นๆครับ tek มันจะมีหมาตัวไหนจะเจ๋งเท่าหมาของเราเองจริงป่าว มันจะเป็น bully เป็นหมาแดง มันจะสวย ไม่สวย มันจะลากได้ ไม่ได้ หมาที่อยู่กับเรามันคือสุดยอดหมาแล้ว :-D แต่ธรรมดาของผู้พ่ายแพ้ก็ต้องโดนยำไปตามธรรมเนียม 5555

image
    ไฟล์แนบ
    aka2_resizeZZ.jpg 154K
    3.jpg 204K
  • แค่ทุกวันนี้เห็นมัน นอนเล่น วิ่งเล่น กับเราอย่างมีความสุขนั่นแหละ Tek มีเจ้าเบิกตัวเดียว เอาใจใส่มันเต็มที่นั่นก็สุดยอดแล้ว มีเวลาค่อยเอามาลากเล่นๆ กับ อาก้า มันส์ๆ ;-) เที่ยวนี้ไม่ใช่แค่โดนพี่มาร์คยำ ยังโดนลูกน้องทั้งบริษัท รวมทั้งแม่ผมเอง เย้ยซะ 5555 แต่ก็แปลกใจอยู่เหมือนกันว่า เวลาแข่งจริง ทำไมมันลากได้แค่ 500 kg เองวะเนี่ย ???????

image
    ไฟล์แนบ
    aka2_resizeZZ.jpg 154K
  • ก็บอกแล้วว่าอย่าทำคลิปสร้างภาพออกมาโปรโมท คนสร้างหนังทำมดให้ลากรถไฟยังไหวเลย เอาคลิปลากได้จริงมาโชว์ดีกว่า ลากไม่ได้ก็บอกว่าไม่ได้ เพื่อนๆเข้าใจ แต่ไม่ใช้อ้างลืมสวดมนต์ ลืมปลุกพระซะอย่างงั้น ฮา .....
  • ปลุกแล้ว! แต่พระท่านกำลังจำวัด 555++
  • เข้าใจพี่ตั้มครับ อาก้า มันเป็นหมาฉลาด หากลากได้มันก็เหนื่อยหลายรอบ เอาแค่นี้แหละพอดี เอิ๊กๆๆ

ยินดีกับความสำเร็จของผู้จัดงาน ที่ทำให้มีกิจกรรมดีๆให้พี่น้องเราได้สนุกสนาน และแสดงความดีใจกับนักกีฬา ที่ได้รับรางวัลด้วยครับ
    ผมคนหนึ่งที่รู้ว่า กว่าจะได้อะไรมา มันไม่ใช่เรื่องง่ายๆ จริงนะพี่ตั้ม

• หมามันสู้ แต่แฮนด์เล่อร์ไม่สู้นี่ซิคือปัญหา โทษหมาตลอด ฮิ้วๆๆๆ

เจอร์เก้น กับ อาก้า ประกบกันสักแมท แล้วจูงมือกันไปทำหน้าที่ๆถนัด ก่อนแขวนสายลากดีกว่า
    อาก้าเฝ้าโกดัง เจอเก้นเฝ้าสวนยาง ส่วนเจ้าของมาทำหน้าที่เป็นกรรมการโหลดน้ำหนัก เหมาะที่สุด
  • ปลายปีเจอกัน...จะรอซัดกับเดอะเรดกรามล็อคซักแมทซ์ ! 555++ ไม่ฟิตมีร่วงหายใจไม่ทันมีหนาว(คนนะ)
  • อย่าเพิ่งโว...จนกว่าแมทซ์นั้นจะมาถึงและจบลง! ฮา...า
  • โอกาสได้เห็นเจอร์เก้นในสนามลากคงเลือนลาก เพราะไปเอาดีทางเฝ้าสวนยางไปแล้ว ไล่กัดกบ เขียด หนูนา สบายใจ ฮิฮิ
  • ไม่ใช่เจอร์เก้น จ้าวคีแกนตะหาก! ฮาๆๆ
  • สับขาหลอก...ระวังหลงทางนะพี่ท่าน! ฮา
  • สับขาหลอก หรือสับขาแล้วล้มเอง อิอิ