ยินดีต้อนรับครับ

ขอแนะนำให้ทุกท่าน สมัครสมาชิก เพื่อป้องกันการแอบอ้างชื่อครับ

Mark Mafia

กลุ่มรักสายกัด
  • อยากเปิกกระทู้เพื่อแลกเปลี่ยนแชร์ประสบการณ์หรือทำความรู้จักเปิดโอกาสให้กลุ่มใหม่ๆมีโอกาสได้พัฒนาสายกัดให้เป็นไปในทางที่ดี. เชิญพี่ๆน้องช่วยกันเข้ามาแสดงความคิดเห็นด้วยนะครับสายกัดจะได้กลับมายิ่งใหญ่อีกครั้ง
  • น่าสนใจนะครับ =D>
  • อีก 1 เสียงครับท่าน
  • ระบุทิศทาง....ที่ว่าดี ดีแบบใหนคร้าบอยากรู้ คำว่าดีมันมีหลายคร้าบ อยากรู้จิงๆคร้าบ
  • ขอที่ว่างหนึ่ง ที่ ครับ :067:
  • Pit bull สายกัดใครก็มองว่าสิ่งเดียวที่มันทำได้ คือเลี้ยงเพื่อที่จะนำมากัดในสังเวียนแค่นั้น ที่เปิดกระทู้มาแบบนี้ส่วนตัวผมเองก็กลัวการต่อต้านและปฎิเสธเหมือนกัน ใจจริงเลยนะที่ผมมาไฟท์ประเด็นสายกัดเพราะจริงๆแล้วผมหลงไหลในตัวมันมากเลิกเลี้ยงมา5ปีแล้วตัวสุดท้ายตายเมื่อ3ปีก่อน ไม่มีเวลาเลยเลิกตอนนี้มีเวลามีพื้นที่องค์ประกอบหลายอย่างพร้อมก็เลยจะกลับมาเลี้ยงแต่เข้ามาพวกเก่าๆก็เลิกเลี้ยงไปแล้วหลายคน เหลือแค่ไม่กี่กลุ่มผมติดใจBUDO ของDogarmy เรื่องความฟิตของร่างกายกล้ามเนื้อสุดยอดจริงๆ ทำให้ผมมีแรงบันดาลใจที่อยากจทำหมาสายกัดให้มีคุณภาพร่างกายสวยๆแบบนั้นบ้างแต่การที่เราไม่มีเพื่อนไม่มีการพูดคุยหรือแชร์ความรู้กันมันเป็นไปได้ยาก อีกอย่างจะได้มีการพัฒนาร่วมกันไปในทางที่ดีของกลุ่มใหม่ๆเพราะบางคนอายุยังน้อยไม่รู้จะพูดคุยกับใครมีแต่รุ่นโตๆคงไม่มีใครมาคุยกับเราถ้าถูกปิดกลั้นคงจบแค่นั้นเอง. ืเรื่อง2แง่2ง่ามมั้ยเจตนาผมแค่อยากมีของแท้สายเลือดดีๆไม่ต้องเก่งมีเก็บไว้มันก็อุ่นใจกว่าครับ. ขอเชิญผู้ที่มีใจรักทุกคนนะคับยินดีรับฟังข้อแนะนำของทุกๆท่านครับ
  • ชอบเหมือนกันครับ กำลังศึกษาอยู่ ครับ มีบอร์ดนี้ก็ดี จะได้เก็บเกี่ยวความรู้ครับชอบเพราะเวลาทำหมากล้ามกล้ามเนื้อสวยดี สนับสนุนครับ k. zeezaa
  • ดีดีดีครับ สนับสนุนอีกหนึ่งเสียง จากสกลนคร
  • ถ้าเป็นแบบนี้ก็สนันสนุนเต็มที่คร้าบ :o017: :063: นิสัยโครงสร้างรักษาความเป็นพิทบูลไว้จะเยื่ยมสุดๆล่ะคร้าบ เต็มที่
  • เรียกมันว่าพิตบูลแบบต้นฉบับดีกว่า อย่าไปเรียกสายกัดเลยครับ เดี๋ยวจะโดนแปลเจตนาผิดไปอีก
    อีกอย่างการกัดหมา อยากให้เป็นกิจกรรมใต้ดินต่อไปอย่างเดิมจะดีกว่า อย่าไปขุดมันขึ้นมาเลยครับ

ส่วนมากสายกัดที่เอามาลงในบอร์ดนี้ มันเป็นการเรียกชื่อโดยเหตุผลทางธุรกิจเสียเป็นส่วนใหญ่
    ถ้าใครเอาหมามาลงว่าสายกัด ต้องกล้ารับคำท้าหากมีคนขอแมท ผมถึงจะเชื่อว่ามันเป็นสายกัดจริงๆ. อิอิ :p
  • เยี่ยมครับพี่มาร์ค บอกอะไรเป็นนัยนัยหรือเปล่าหว่า

ถ้าใครเอาหมามาลงว่าสายกัด ต้องกล้ารับคำท้าหากมีคนขอแมท ผมถึงจะเชื่อว่ามันเป็นสายกัดจริงๆ. อิอิ

=D> =D> =D> =D>
  • ขอบคุณมากครับคุณมาร์คที่แนะแนวทางให้. สายต้นฉบับ. ดีที่สุดรบกวนคุณมาร์คฝากดูแลด้วยอีกแรงนะครับกระทู้นี้เพื่อเปิดโอกาสให้น้องๆและผู้ที่สนใจจริงๆได้รับความรู้และข้อมูลที่แท้จริง ร่วมพัฒนาสายพันธุ์ให้อยู่ตลอดไป บางครั้งหมาเก่งไม่ต้องอยู่ในสังเวียนเสมอไปขอแค่ สายเลือดยังคงไว้ซึ่งคุณภาพยังไงมันก็น่าจะภูมิใจที่สุด. รบกวนหน่อยนะครับสังคมต้นฉบับจะได้เปิดกว้างและทุกคนจะได้มองไปในแนวทางที่ดีซักทีครับ. ขอบคุณครับ
  • แบบนี้พอได้ไหมครับ ชอบๆๆๆimage
    ไฟล์แนบ
    ซาเล็บ.jpg 63K
  • สายกัดทำได้มากกว่ากัดครับพี่น้อง
    ของผมเล่นสปริงโพลได้มันส์กว่าเรดโน๊สอีกขอบอก
  • สนับสนุนเต็มที่ครับ มรรคครับ ขอนแก่น
  • image
    image
    อดีตหมาของผมเองครับ ตัวบนลูกไอ้ TANK2xW ตัวล่างลูก CEK.Midnight2xW ตอนนี้อยู่ในช่วงเว้นวรรคครับ
    ไฟล์แนบ
    รูปเตร่า.jpg 25K
    รูปแอตตี้.jpg 88K
  • ชอบเหมือนกันครับ แต่ยังไม่พร้อม ขอมาหาความรู้ก่อน
  • MidnightกับRedrocketหรือปล่าวครับตัวล่าง
  • ตัวล่างชื่อCH.anty3xW 1L ลูกCEK.Midnight2xW +Gina1xW
  • พูดถึงว่าmidnight ส่วนตัวผมว่าจ่ายลูกมาเนี่ยค่อนข้างเก่งนะครับอีกอย่างเข้ากับแม่ของทางครอกได้เกือบทุกตัวเลย
  • ผมว่าพิทบูลมันดีที่มันเฝ้าบ้านได้เป็นเพื่อนเล่นกับทุกคนในครอบครัว ใครชอบแบบไหนก็ตามสบาย พิทบูลเป็นอะไรมากกว่าการ ต่อสู้ แค่ :!: เพียงอย่างเดียว...
    อยากชี้ให้เห็นว่าโลกของพิทบูลเป็นโลกของความเป็นจริง..ความจริงที่จับต้องได้ พิสูจน์ได้...แน้นพฤติกรรมของมนุษย์...ที่ไม่ชอบความจริงพิสูจน์ได้ จึงก่อให้เกิดปัญหาความขัดแย้งในวงการหมาๆ( พิทบูล )...
    ...หมาพันธุ์อื่นๆเขาถกเถียงกันเรื่องสีตา ลักาณะใบหู จมูก..พอถึงคิวพิทบูล คำตอบ คือตาสีอะไรก้ได้ขอให้มันมองเห็น จมูกสีอะไรก็ได้ขอให้ดมกลิ่นได้หายใจได้ หูจะตกหรือตั้งก็ตามขอให้มันได้ยินเสียงก็พอ....โดยเฉพาะสายกัดรูปร่างหน้าตาไม่เกี่ยว กัด เก่ง เกม พิสูจน์ได้ในสังเวียน
    เราเน้นที่่สรีระร่างกายกล้่ามเนื้อ และโครงสร้างที่สมส่วนในรูปแบบของสายกัดกันดีกว่า image
    ไฟล์แนบ
    Picture%20010.jpg 299K
  • กล้ามเนื้อแบบสวยๆ

image
    ไฟล์แนบ
    ใหม่.jpg 87K
  • แต่ก่อนตอนที่เลี้ยงก็เก็บสาย. Hall'Bamp แต่เป็นชุดที่มีการผสมกับ Red lady แล้วก็มี Krook+ เฮอริเคน แล้วก็Krook+เชอรี่ชุดหลังส่วนตัวผมo.kเลยแต่ชุดแรกไปไม่ถึงดวงดาว. ขอย้อนอดีตครับ ส่วนตัวผมชื่นชอบKrook นะแต่ก่อนแต่krookมันถ่ายลูกไม่ค่อยดีแต่ตัวมันเก่งจริงๆที่ดีที่สุดน่าจะเป็นของราชบุรีของคุณเปี้ยกชุดแม่Red bullแต่เสียดายจริงๆชุดนั้น ตัวผู้พลาดกับ ไอ้หินตัวเมียหายสาบสูญเสียดายจริงๆตอนนี้ผมรอดูลูกหมาHot แห่งปีBudo ถ้าไม่มีอะไรผิดพลาดคงสุดยอดจริงๆว่ามั้ย
  • แต่ผมชอบการจ่ายลูกของ MR.LUCK'S GOLDBERG 1XL ผสมไปไม่กี่แม่ถ้าจำไม่ผิดน่าจะ2แม่ แต่ถ้าผิดก็ขออภัย แต่ผลง่านที่จ่ายสุดยอดโดยเฉพาะเข้ากับnikita ผมเคยซ้อมกับลูกของมัน20นาทีแข็งแรงมากปากหนักสุดๆเช็กแต่ละทีเสียวแทนหมาเลยครับ :065:
  • ครับคุณเก่งสวยงามทุกตัวเลยเรื่องเกมส์แอบอยู่ในใจแต่เรื่องร่างกายความสมบูรณ์เนี่ยสำคัญเป็นอันดับหนึ่งเลยจริงมั้ยครับยินดีรับฟังคำแนะนำครับผมี
  • เรื่องหมาสายกัด ที่ผมห่วงคือเด็กๆกับวัยรุ่นที่ยังไม่มีความพร้อม และมาเล่นหมาด้วยความคะนองมากกว่าครับ กลัวว่าจะเข้ามาแล้วสร้างปัญหา มากกว่าเข้ามาช่วยพัฒนา เพราะว่าวุฒิภาวะพวกเขายังน้อย มองอะไรสั้นๆ และความพร้อมทางการเงินก็ไม่มี

ด๊อกแมนจริงๆ ที่ผมเคยสัมผัสและรู้จัก กว่าจะบรีดหมาแต่ละครอกเขาต้องมั่นใจจริงๆ และหมาแพ้เข้าก็ไม่เอามาบรีดต่อหรือไล่แจกแน่นอน
    แต่พวกวัยรุ่นเพิ่งมาเล่นและงบไม่ถึงนี่ละอันตราย คุยเยอะ โม้เยอะ แต่สังเวียนไม่เคยผ่าน และส่วนมากจะเน้นปั๊มลูกหมาขายกันเสียมากกว่า

ขออภัยหากพูดตรงไปหรือแรงไปนะครับ ^:)^
  • ครับคุณมาร์คจะพยายามสร้างแต่สิ่งดีๆให้กับเยาวชนรุ่นใหม่ๆครับ จะพยายามเต็มที่ครับ สมัยก่อน10กว่าปีที่แล้วลองผิดลองถูกมาก็เยอะจะฃเอาแต่ประสบการณ์ดีๆมาแชร์เพื่อส่วนรวมครับ
  • เยี่ยมครับ ผมชอบพิตบูลก็เพราะคุณสมบัติด้านนี้ของมัน แต่มันก็เป็นดาบสองคม ที่อาจจะบาดเอาพวกเราเองก็ได้ ดังนั้นให้มันมีครอบครองเฉพาะคนที่มีความพร้อมจริงๆจะดีกว่า ความพร้อมในที่นี้ก็คือ

พร้อมทั้ง วัยวุฒิ คุณวุฒิ กำลังทรัพย์ และต้องเข้าใจว่า พิตบูล มันคืออะไร. แตกต่างจากหมาอื่นตรงไหน เราจะได้มีหมาแบบนี้เอาไว้เล่นกันนานๆ ผมเซ็งเต็มทนกับพวกที่เลี้ยงพิตบูลไว้ประกาศศักดิ์ดากับหมาชาวบ้าน พวกเวนนี้ทุกลมหายใจเข้าออกคือ รอวันที่หมาจะสตาร์ท เพื่อจะเอาไปไล่กัดหมาชาวบ้าน เขาคิดกันได้แค่นี้จริงๆครับ
  • image
    คูนิน ตัวนี้เป็นเหตุให้ต้องมาเลี้ยงพิตบูล ในภาพ 15ปี
    ตอนแรกไม่เคยคิดจะเลี้ยงพิตบูล แต่ไปตามสนามแถวอีสานบ่อย
    มันเริ่มซึมซับเข้าในสายเลือดไปเรื่อยๆ จนคิดว่าถ้ามีในครอบครอง
    แล้วสามารถควบคุมเขาได้คงมันพิลึก จึงได้เริ่มศึกษาอย่างจริงจัง
    เพื่อให้เข้าใจถึงอุปนิสัย และการดำรงค์ชีวิตของสุนัขพันธุ์นี้
    เข้าไปคุยกับคนฟิตหมาลงสังเวียน บอกเล่าเก้าสิบถึงวิธีฟิต วิธีเลี้ยง
    ในสุดท้ายก็ได้เจอตัวที่ตัวเองชอบ ไปเฝ้ารอเอาลูกของมันมาเลี้ยง
    นังปลาวาฬ
    image
    บอกตามตรงตั้งแต่เลี้ยงสุนัขมาเกือบทุกสายพันธุ์ พิตบูลเลี้ยงมันที่สุดละ
    ด้วยความที่เป็นหมาที่ถูกบรีทมาโดยมนุษย์ มันจึงเป็นสุนัขที่รู้ภาษาคนได้เป็นอย่างดี
    แต่ว่าด้วยความมึนมันมีสูง เลยเหมือนเลี้ยงยาก แต่ถ้าเราชนะใจมันได้
    ไม่ว่าอะไร มันก็ยอมทุกอย่าง ไม่ยอมไปไกลจะอยู่ใกล้ๆข้างกายตลอด
    ทุกเช้ารอหน้าบ้านพร้อมที่จะทักทายทุกคนในบ้าน กลางวันอย๔่ไหนติดเป็นตังเม
    ตอนเย็นเข้าบ้านปิดประตูทำหน้าละห้อยไม่อยากจากเราไปไหน เป็นแบบนี้ทุกวัน
    แฟน พ่อแฟน แม่แฟน ปกติจะเฉยๆกับสุนัขเพราะไม่ค่อยชอบ เลี้ยงแต่ในสวน
    ผมเลี้ยงหมาให้เป็นหมาไม่เอาเข้าบ้าน แต่คนพาเข้าบ้านเป็น3คนที่ผมกล่าวถึง
    ฮ่าๆๆๆ งงไหมละ มันสามารถชนะใจคนในบ้านได้
    image
    สุดท้าย ขอให้เลี้ยงด้วยความรัก ความเข้าใจ
    เรามีชีวิต เขามีชีวิต มีเลือดเนื้อ มีจิตใจเหมือนกัน แต่มันแค่พูดไม่ได้
    ขอให้ทุคนเลี้ยงด้วยความรัก เอาใจใส่ อย่าทิ้งขว้าง ไม่พร้อมก็อย่าเลี้ยง
    ขอบคุณครับ
    image
    ไฟล์แนบ
    DSCF2044.jpg 162K
    14.jpg 117K
    DSCF2774_resize.JPG 87K
    405305_220170318069958_100002309738359_471217_527038506_n.jpg 60K
  • ชอบจริงๆรูป พฤติกรรมน้องหมานี้อะครับ
  • krook สายโฮมเมอร์image
    ไฟล์แนบ
    144986.jpg 33K
  • GR CH .จ่าหิน 6XW ลูกฟังโก้ สุดยอดตลอดกาณ์image
    ไฟล์แนบ
    20060720173202_20050709161108_a41743.jpg 46K
  • สุดยอดพิทบูลสายกัดตัวเมีย GR CH เอ็ดดี้ ..6XWimage
    ไฟล์แนบ
    เฮ๊ดดี้ 6 วิน.jpg 10K
  • ก็อดฟาเธอร์ สุดยอดหมาในอดีตimage
    ไฟล์แนบ
    กอตฟาเธอร์.jpg 9K
  • CH.ลูเกอร์ สุดยอดสายกัดพิทบูลในเมืองไทย สาย RED BOYimage
    ไฟล์แนบ
    ลูเกอร์.jpg 8K
  • ผมชอบสุดๆเลยคับ ของผมเลี้ยง2ตัว ดูมันรักผมมากกว่าคนนัยบ้านของผมรักผมซะอีก L-)
  • ช่วยกันพัฒนา.....ต้องเห็นกระแสพิตบลูต้นฉบับกลับมาอีกครั้งแน่นอนครับ
  • ผมก็มีตัวนึง แบ่งพี่นกมาคับ 4เดือนแว้ว
  • ของพี่นกนี่นกทุ่งใหญ่หรือป่าวครับตัวผู้หรือตัวเมียของผม3เดือนกล้ามมาเล็กๆแล้วมีโอกาสจะเอารูปมาให้ดูครับ. Gasa.
    Pae. 2529. อยู่แถวไหนครับว่างๆเอารูปตัวแสบมาลงให้ชมบ้างนะครับ
    Morningkc. รักกันเข้าใจกันต้นฉบับยุคใหม่กลับมายิ่งใหญ่แน่นอน
  • ...คำถามที่เจอบ่อยๆเวลาคนจะมาซื้อลูกหมาสายกัดอันดับ.
    1. มีเพคฯไม
    2. พ่อแม่ชนะกี่ครั้ง
    3.สีอะไร
    4.หัวใหญ่ไม สวยไม
    5.ลูกใคร
    6. กัดคนไม(จะดุไม)
    7. เล่นได้ไม
    8. สายอะไร มาจากไหน
    9. ลดได้เท่าไร(ยังไม่ทันเห็นลูกหมาต่อแล้ว)
    10. ตัวละ 5000-8500 ไม่มีเพค (ไม่เอา) มีเพคโทรถามได้12000-25000 แค่มีความคาดหวัง

บ้านไหนเลี้ยงนักรบ บ้านนั้นย่อมมีลูกนักรบแน่นอน

นักรบที่ดีย่อมเกิดจากการเลี้ยงดูที่ดีimage
    ไฟล์แนบ
    1zmchs8.jpg 186K
  • ถูกครับนี่คือหลักเบื้องต้นของการแนะแนวทางเป็นไกด์ไลน์ที่ดีครับ. ความขาดหวังเราเลี้ยงต้นฉบับเพื่ออะไรใช่เราชอบที่ความดุดันแต่ซักวันนึงเราเบื่อมันเราจะมีวิธีการจัดการกับมันอย่างไรนอกเสียจากมันจะถูกจองจำไปตลอดชีวิตเลี้ยงด้วยใจรัก และเข้าใจpitbull มันมีนายเดียวมันไม่เคยเปลี่ยนแปลงความรักที่มันมีให้กับเจ้านายของมันจนวันสุดท้ายที่ชีวิตมันหมดลมหายใจ
  • เยี่ยมครับสำหรับกระทู้ดีเเบบนี้ ไว้พูดคุยสำหรับคนชอบเกมส์
  • image
    ไฟล์แนบ
    pbx25.jpg 15K
  • ใช่ midnight ปะครับพี่ john_pitbullnt
  • ปักหมุดได้ก็ดี
    ได้อัพเดทข่าววงการ
    ของคนชอบสุนัขแนวนี้
  • แค่เหมือนแตไม่ช่ายคร้าบ....ผมว่านะ
  • ดินสอค่ะ...สายกัด แต่เลี้ยงแบบสบายๆ
    น่ารัก ขี้อ้อน และฉลาดมาก ทำตามคำสั่งได้ดีค่ะ
  • image
    ไฟล์แนบ
    ch.chinaman.jpg 12K
  • makotohin29 สวยขั้นเทพครับ ชื่ออาราย อ่ะ อยากทำหมาแบบนี้จังพอจะมีลูกมีหลานไหม อยากได้ๆ
    :) :)
  • หมาตัวนี้ ch.chinaman (เเชมป์ไชน่าเเมนครับ) สายเลือดในไทยมีครับเเต่อยู่ที่ใครบ้างลองหาๆดูครับผมไม่มีหรอกครับเเค่เอารูปมาลงครับ

image
    ไฟล์แนบ
    Crenshaw's Ch.Honeybunch ROM.jpg 10K
  • ส่วนตัวล่าง เเชมป์ ฮันนี่บั้นซ์